Thông tin: Giải Đáp Toàn Bộ Thắc Mắc Về Facebook Marketing

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi haianhcomputer, 9/5/2016.

1. cunly_susu

cunly_susu QATE xuất khẩu_số 5 ngõ 120 Hoàng Hoa Thám

Đọc hết tất cả cm cũng vỡ ra được đôi chút và mình khẳng định Marketing trên fb không đơn giản như mình vẫn nghĩ. Nếu ko xác định được đối tượng, mục tiêu cụ thể là mất tiền oan :(
    Cám ơn chủ top nhiệt tình.
    Mình luôn có cái nhìn thiện cảm và dành rất nhiều tình cảm cho Hải Anh :inlove:

Đang tải...

2. haianhcomputer

haianhcomputer Bắt đầu tích cực

Em cám ơn chị nhiều, thực ra còn nhiều câu hỏi liên quan tới QC Facebook lắm, có điều các chị cũng chưa có nhiều trải nghiệm và thử nó, cộng với việc chạy chưa hiệu quả nên bỏ luôn nên mới vậy, em cũng đang chờ các chị muốn tìm hiểu sâu mảng này để giải đáp cho các chị đây ạ ^_^

bishopcunly_susu thích.
  3. cunly_susu

cunly_susu QATE xuất khẩu_số 5 ngõ 120 Hoàng Hoa Thám

Đúng vậy E, Chị chạy Qc mà ko thấy hiệu quả nên cũng thấy nản và đang muốn từ bỏ :( Nhưng thấy không cam tâm :D

4. dv.phucan

dv.phucan Bắt đầu nổi tiếng

Oánh dấu để hỏi.

5. haianhcomputer

Nếu chị chạy quảng cáo, mà chỉ có mục tiêu bán hàng và tìm kiếm khách hàng mới, và đặt hiệu quả mục tiêu để đánh giá là "bán được hàng" thì em phải nói luôn là chị em mình thua luôn từ trong đầu r chị ạ, nhiều khi bỏ ra 1$ 2$, 10$ để chạy 1 số nhận diện thương hiệu cho khách hàng cũ, đã mua, hoặc cho những người đã like pages, event, hoặc hoạt động trên facebook cá nhân, group liên tục để tạo thương hiệu cá nhân, lập ra hoặc tham gia những hội nhóm chất, chủ để chất, đôi khi lại hiệu quả mà chi phí ít hơn, nói chung lại, nó phải có lộ trình chị ạ

bishop, 5minutescunly_susu thích.
  6. SocRuoi

SocRuoi Cho thuê xe 16 chỗ giá rẻ 8k + Tour Sapa

Cẩm ơn chủ thớt, mình đã đọc hết từ trang 1, thấy bạn viết rất chi là chi tiết. Bạn biết thêm gì nữa thì share thêm cho tất cả cùng học hỏi, cùng nhau buôn may bán đắt nhé.

Một lần nữa cảm ơn bạn rất nhiều.

haianhcomputer thích bài này.
  7. haianhcomputer

Em cũng cám ơn chị, em tâm huyết nghĩ ngợi và dùng mọi kinh nghiệm của mình chia sẻ chỉ dành cho những người ham học hỏi và trân trọng kiến thức như chị ấy ạ :h: hehe

bishop thích bài này.
  8. ngoc3t

ngoc3t Bắt đầu nổi tiếng

Mn tư vấn cho e với ạ
    1. Chị đang kinh doanh trên sản phẩm gì, link fanpages của chị là gì ?
    Facebook của em >> https://www.facebook.com/thekimihouse/
    Sản phẩm chăn ga nhập khẩu, có cả hàng sẵn và hàng order

2. Chị có cửa hàng không, những lần trước chị quảng cáo theo hình thức nào và chi phí chính xác là bao nhiêu ?
    E chưa có cửa hàng, bán online thôi nhưng được cái địa chỉ dễ tìm, e đã sử dụng dịch vụ tăng like facebook mới đầu tuần thôi, e chưa chạy facebook ad bao giờ

3. Chị đã bao giờ nghe đến việc lập kế hoạch quảng cáo và phân tích kháng hàng mục tiêu cộng với chia quảng cáo ra thành hàng chục thâm chí hàng trăm quảng cáo nhỏ để test và thử nghiệm độ nhạy nội dung chưa ? Và chị có chấp nhận bỏ thời gian và thậm chí đầu tư tiền bạc để tiếp cận sâu hơn với những phương thức marketing qua facebook này không ? nếu có, chị hãy trả lời toàn bộ những câu hỏi bên trên của em và chúng ta sẽ tiếp tục !
    Khách hàng mục tiêu nam nữ độ tuổi từ 24-45

9. haianhcomputer

em sẽ có những nhận xét táo bạo về fanpages chị để chúng ta cùng nhìn vào sự thật, nếu chị thấy ok thì em sẽ làm luôn ạ :D

bishop thích bài này.
  10. ngoc3t

ngoc3t Bắt đầu nổi tiếng

vâng mn cứ tư vấn ạ, e chấp nhận mọi thứ mà hihi, e chập chững chưa kinh nghiệm nhiều, sẵn sàng lắng nghe, sẵn sàng thay đổi ạ

11. haianhcomputer

1. Chị có 1 fanpages chào đời vào khoảng tháng 10/2015, chị có rất nhiều bài post về sản phẩm, và cách post sản phẩm dày đặc, tần suất cao. Chị có cách marketing theo em thấy đó là sử dụng việc share các bài viết về sản phẩm của chị trên các group về mua bán, rao vặt, (em chắc là share bằng tay, vì số lượng không mấy phổ biến). Cách này không phải là không hiệu quả, nhưng chị ơi, hiện tại tay chị có đủ to để đọ được với hàng chục cái tool, phần mềm auto đăng bài, đăng 24/24, trả lời tự động 24/7, hotline trực tự động reply mess lun, đây là điều không tưởng chị ạ.
    2. Số lượng like ~16.000, so sánh với số lượng tương tác trong gần 9 tháng qua, thì khẳng định là like ảo, 1 là pages gộp, 2 là like trao đổi từ các nguồn trao đổi like khác nhau, số lượng khách hàng tương tác hàng tháng chắc chắn ko vượt qua con số 100. Đây là thách thức, cũng chính là lỗi của chị. Chị muốn người ta bỏ tiền triệu ra mua một bộ sản phẩm của chị, nhưng lại không đầu tư cho người ta một kênh không chỉ để lên xem hàng, mà còn cung cấp thông tin bên lề, phục vụ công chúng đối tượng (22-45) như chị nói, ví dụ, lập lịch post 5 bài / tuần với các nội dung :
    Thứ 2 : Các kiểu màu phong thùy phù hợp với mệnh chủ nhà (kết hợp post màu ga)
    Thứ 3 : Cách phòng chống muỗi mùa hè sắp tới, chăn nệm vệ sinh, cách giặt chăn ga gối v...v
    Thứ 4 : (ngày tốt nhất để share bán hàng) - Post chương trình khuyến mãi - giảm giá - gia tăng đơn hàng, ảnh sản phẩm / video sản phẩm.
    Thứ 5 : Nghỉ
    Thứ 6 : Post 1 video KO LIÊN QUAN đến sản phẩm nhưng liên quan đến nhóm người dùng : ví dụ video về tình cảm gia đình - video về thú cưng động vật - down về post chứ ko share bài nhé.
    Thứ 7 : Nghỉ
    Chủ nhật : Post 1 bài các thư giãn trước những stress của công việc, đánh mạnh vào việc ngủ đủ giấc -> điều kiện ngủ đủ giấc là chăn nệm đẹp êm > đá link sản phẩm ?
    Chị muốn bán hàng mà ko chịu đầu tư chất xám như em vừa làm để nghĩ ra một "chiến lược post bài" thì nếu chị gặp em là đối thủ cạnh tranh, chị đã thua rồi chị ạ.

3. Fanpages của chị có avatar logo khá đẹp, ảnh cover cũng được thiết kế đẹp, gần đạt chuẩn, bắt mắt. Sản phẩm được chụp cũng công phu, quy mô, số lượng nhiều. Cái em băn khoăn có thể về lợi nhuận của từng sản phẩm hoặc là chị chưa có nhiều hiểu biết về facebook ADs, em tin chắc, nếu chị chạy quảng cáo chuẩn, sẽ bán hàng ổn, vì với sự đầu tư hình ảnh tốt thế này, chị chỉ cần đầu tư thêm về nội dung(content), sản xuất 1 số viral video đơn giản là có thể chạy và bán hàng khá dễ dàng, có lẽ cần 1 khóa học hoặc cần 1 sự "liều lĩnh thử nghiệm" nào đó dành cho chị hay chăng ?
    Nếu được, đừng quên ấn nút thanks các bài post của em khi chị thấy có ích nhé :h:
    Facebook em : https://www.facebook.com/thanhtinjscvn rất vui được làm quen với chị

12. ngoc3t

ngoc3t Bắt đầu nổi tiếng

Ui bạn phân tích làm mình vỡ ra nhiều điều lắm, mình cũng muốn học về facebook mảkerting mà giờ con mình còn nhỏ thời gian eo hẹp ki biết làm sao giờ. Mình sẽ làm theo sự tư vấn của bạn, thanks bạn rất nhiều, mình muốn quảng cáo facebooj ads bạn có thể tư vấn giúp mình được ko?

13. haianhcomputer

Thực sự em ko có quá nhiều thời gian để làm điều này, em chỉ có thể giúp chị về cơ bản. Em cũng có ý định mở một lớp cơ bản cho các chị trên lamchame, đã có sẵn topic bán hàng, sản phẩm, fanpages để hỗ trợ cho các mẹ kinh doanh trên facebook, nhưng chắc ý tưởng vẫn là ấp ủ thôi chị ạ, vì em cũng không có quá nhiều thời gian :( cứ giúp các mẹ hết sức đã, sau này tính sau ạ heheee

bishop thích bài này.
  14. bovang

bovang Bán Buôn Tất, Túi Xách

oánh dấu học hỏi............

15. ngoc3t

ngoc3t Bắt đầu nổi tiếng

Bác cho e hỏi tí là giờ dùng phần mềm post bài nào là hợp lý và dễ sử dụng ạ? e thấy nhiều phần mềm quá nên muốn hỏi cho nhanh ^^

16. haianhcomputer

em cũng đang sử dụng 1 số và đã dùng khá nhiều phần mềm post bài. Tuy nhiên thời đại của phần mềm post bài đã qua từ 8 tháng nay rồi c ạ, hiệu quả giờ chỉ bằng 20% so với lúc trước, lúc facebook tập trung phát triển "số lượng" cho các group. Nếu chị quan tâm có thể inbox em, em có một số phần mềm khá hay trong việc tự động hóa post bài :)

17. haianhcomputer

Các mẹ add facebook em nhớ để lại lời nhắn cho em là " lamchame.com " nhé ạ :h: Cho em tiện add friend ạ :D

bishop thích bài này.
  18. Chipchiphaiphong

Chipchiphaiphong Thành viên chính thức

:cry:>:)Help help bạn ơi :cry::cry:
    Mình đến hạn thanh toán hoá đơn quảng cáo fb nhưng k biết tài khoản thiếu tiền nhận được thông báo mình phi ngay ra ngân hàng để gửi thêm tiền nhưng về ko biết thanh toán cho fb thế nào vì nhập tài khoản vào thì toàn bị báo phương thức thanh toán bị từ chối. Giờ quảng cáo bị dừng hết phải làm sao đây. Giúp mình với

19. nguyenthihien271183

nguyenthihien271183 Thành viên mới

Đánh dấu để học dần ạ

20. haianhcomputer

Giờ chị có 2 cách, 1 là dùng 1 thẻ khác để thêm vào tài khoản của chị, 2 là nếu chị vẫn muốn dùng tk đó, mà vẫn bị khóa, chị phải gửi mail lên support của facebook ads, em cho chị 1 số đường link để chị có thể dễ dàng tiến hành report nhé :)
    1. Truy vấn về THANH TOÁN QUẢNG CÁO : https://www.facebook.com/help/contact/239064626155650
    2. https://www.facebook.com/groups/FacebookAdvertisersCommunityVN << Nhóm này rất là quan trọng, nhóm của các supporter facebook tại Việt Nam và rất nhiều nhà quảng cáo giỏi, update các thông tin cập nhật, và hỏi đáp về quảng cáo facebook, cả nhà nên tham gia nhé ạ.