Tranh luận: Kẻ Ngoại Tình Chung Thủy

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi mi_gao_que, 13/5/2016.

1. mi_gao_que

mi_gao_que Quà quê- Thực Phẩm Sạch - Handmade

Mình ít khi viết bài về các vấn đề tình cảm. Nhưng nay đúng là hến cũng phải mở miệng. Truyện là có thật 100% không hề thêu dệt, và 100% là không phải cá nhân em. Em thực sự thương cô vợ nên nhờ các mẹ chỉ cách giải quyết nhé!

Hôm nay, đã đc nghe 1 chuyện ngược đời để mở mang tầm mắt.
    Ấy là, có 1 chị đã có chồng ngoại tình với 1 "em" đã có vợ. Tình yêu nồng nàn thắm thiết đến mức cứ cuối tuần lại rủ nhau bay ở nhà nghỉ với cả ks 4-5* tận nơi xa xa thành phố, còn treo khóa tình yêu ở cầu ĐN, rồi có nhẫn để thề non hẹn biển chờ kiếp sau.
    Một ngày nọ, chị bắt "em" người yêu rằng phải hứa không được ngủ với vợ 2 tháng. Chị là cái thá j mà đc quyền đòi hỏi sự chung thủy và giữ lời hứa nhỉ? Thật nực cười.
    Sau 2 tháng, "em" người yêu ngây thơ trót thật thà khai rằng có ngủ với vợ 2 lần. Thế rồi chị giận lắm, đùng đùng đòi bỏ với chia tay. "Em" ny bấn loạn, lồng lộn nhắn tin các kiểu, van xin quỳ lạy các kiểu (việc mà cả đời giữ thể diện chưa làm vs ai 1 lần kể cả bố mẹ). Chị không tha thứ, chị bảo sẽ trả thù bằng cách ngủ với các đàn ông khác. "Em" ny tin lời chị nói, ghen lồng lộn, nhắn tin gọi điện các kiểu khi nghe tin chị bảo đang đi ksan vs sếp. Thấy chị bảo vừa hành sự xong, đang trên đường về, "em" ny bỏ dở cả câu chuyện với mình lao đến gần nhà chị chờ chị về làm cho ra ngô ra khoai (chắc lại quỳ lạy các kiểu).
    Fucking you are!
    3D2%013
    Sao mình lại tốn thgian để ngồi nghe 1 kẻ ngu như thế kể chuyện cả tối chứ? Mở miệng ra "a yêu cô ấy thật, anh không biết tại sao, anh khốn nạn đúng không, anh biết vợ anh tội lắm, ngày nào anh cg đi nhậu khuya mới về, bla,bla...". Tôi chỉ muốn nhổ toẹt vào kẻ đạo đức giả như anh, anh ngồi kể lể về nhân tình với giọng thất tình đau đớn. Anh kể anh vs nhân tình có bao nhiêu kỉ niệm ở ĐN,Vũng Tàu, nào thì Alacater ĐN, Riverside ĐN, nào thì hẳn KS Interconential,... xin lỗi cũng chỉ chạy quanh cái giường, họa chăng nó khác nhau vì đc đặt các nơi khác nhau cho cái anh thể hiện sự vung tiền k tiếc tay vì nhân tình. Anh nói chị ta trong sáng thánh thiện như pha lê,anh nói anh yêu ko phải vì thể xác. Vậy vì cái mịa gì nhỉ? Vì anh bao biện cho sự mê muội của mình.
    Tôi thương vợ anh đang phải dỗ con ở nhà 1 mình lóc cóc, thân héo gầy mòn, vẫn phải ngọt nhạt hỏi han, quan tâm thằng khốn nạn như anh đã ăn tối hay chưa trong khi anh đang ngồi nhậu nơi xa xỉ, gọi điện cho vợ bảo anh đi tiếp khách, quan hệ ngoại giao. Tôi thương con anh đang từng ngày lớn thiếu sự giáo dưỡng của người cha mẫu mực khi cần.
    Còn chị, tôi ghê tởm loại như chị, chị có chồng đẹp,con ngoan, mới vài ngày trước chị vẫn đi du lịch với chồng con, còn ôm ôm, ấp ấp, hôn hít các kiểu ra đò hạnh phúc lắm. Chị cũng thật giả tạo, còn bắt cái thằng trẻ ranh kia thề k ngủ với vợ trong khi chị vẫn đc ngủ với chồng. Có thể hắn yêu chị mê muội thật, chị có biết ngày nào hắn cũng đi nhậu rồi về ra khách sạn ngủ tránh mặt vợ, để vợ hắn héo mòn chờ trông mỏi mắt ở nhà. Tôi cũng chẳng bạn bè với vợ hắn nhưng tôi đồng cảm với kiếp đàn bà mà vợ hắn đã lĩnh hộ tôi. Tôi thương vợ hắn, tôi thấy tội cho vợ hắn, cho đứa con hắn mới hơn 2 tuổi mấy tháng trời không nhìn thấy mặt bố.
    Chị là ma nữ phương nào?
    3D2%020
    Tôi nói thật, đàn bà như chị, nếu có chân tình,chung thủy đã không cặp bồ rồi vẫn về nhà tình cảm ngon ngọt ôm ấp đc chồng như thường - vì người cần chung tình chị đã phản bội rồi. Đàn bà vốn dĩ nó ko thể sống ko bằng tình cảm. Có ai tin nổi cái câu vì trả thù sẽ đi ngủ với nhiều người khác không? Cái loại như chị, chắc cg lả lơi chứ chả tốt đẹp j, mượn gió bẻ măng, chỉ có thằng ngu kia nó mới tin sự "thánh thiện" chị có mà tôi không tài nào nhìn thấy :mad::mad::mad:

Nhập tâm với câu chuyện quá, tôi đang thương con vợ hắn quá! Bức xúc phải nói ra cho nó hỉ hả.:banghead::banghead::banghead::banghead:

P/s: Thấy cứ như mình đang viết truyện bịa í nhỉ? Ôi đến em cg ko ther tin nổi em lại đc chứng kiến cái loại đàn ông "hiếm có khó tìm" trong xã hội ngày nay đây.
    Thiết nghĩ khéo phải vác sách tìm chị ta học đôi ba điều để giữ chân đàn ông haha....3D1%007

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mi_gao_que
    Đang tải...

2. cà phê Mít

cà phê Mít Thành viên chính thức

loại đàn ông kiểu đấy thì cho nó biến khỏi cuộc đời mình luôn.

mi_gao_que thích bài này.
  3. mi_gao_que

khổ nỗi cô vợ không rõ có biết hay không? hàng ngày kiểm tra điện thoại chồng, nhưng tên chồng thường xóa hết các tin và liên lạc trước khi về nhà. Mình thương cô vợ ngày nào cũng chờ cơm chồng về, còn hỏi han các kiểu. :(

4. cà phê Mít

5. cà phê Mít

mình nghĩ cái kim trong bọc lâu ngày cũng lòi ra thôi. vụng trộm thế cũng chẳng lâu bền gì đâu.

6. mi_gao_que

mình nghĩ bà kia chắc cũng sợ lộ với chồng rồi nên mới kiếm cớ đòi chia tay các kiểu. thanh niên này thì mê muội nghĩ đó là tình yêu đích thực mà cứ lao đầu vào. chứ loại đàn bà gì lại có thể dễ dàng đi ngủ với người khác như thế. Mình xem ảnh thì chồng đẹp trai hiền lành, con trai cũng xinh xắn, gia đình chắc cũng ổn định kinh tế.

7. cà phê Mít

hay ku kia đầu óc có vấn đề chị nhỉ :D

8. mehoatrau0510

mehoatrau0510

cô vợ có biết hay không? ghét thể loại đàn ông ntn quá các mẹ ạ.

9. mi_gao_que

có vẻ cô vợ cũng biết rồi, vì có lần sờ vali giặt giũ thấy 2 thỏi son của bồ, giờ kiểm tra đt của chồng thường xuyên nhg ko còn tung tích gì. Có điều tên này dù đi đâu gọi đt cho vợ vẫn rất tình cảm hỏi han, về nhà em đoán chắc cũng vẫn quan tâm và dịu dàng chứ không đá thúng búng nia như những kẻ ngoại tình khác.

10. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

ngoại tình chung thủy,,,,,,,,,,,,,,có chứ,,,nhưng chỉ chung thủy khi ngoại tình thôi,,,còn cưới nhau về thì lại thối còn thối hơn phân ấy mà,,,gét nhất loại giả tạo,,,ngoại tình nhưng vẫn giả vờ ngọt ngào với bạn đời,,,,nhưng cặp ngoại tình này đẹp đôi mà,,,bẩn thỉu như nhau,,,
    mình thì mong cho họ nhanh chóng ở bên nhau,,,kiểu gì họ cũng sẽ ngửi thấy mùi của ác mộng bị vỡ,,

11. leanhshop

leanhshop Thành viên đạt chuẩn

Cuộc sống đâu lường trước điều gì, tình yêu cứ vội đến rồi đi :)

12. mi_gao_que

mẹ này nói cũng có lý. Nhưng chắc ko nhanh chóng ở bên nhau đc đâu, vì thanh niên kia chắc chắn không dám bỏ vợ theo bồ, vì sống vẫn có nghĩa một tí. Còn bà kia thì thấy bên chồng vẫn hạnh phúc lắm nên thanh niên này chắc chỉ như món hàng đổi gió cho nó mới thôi. Ghê tởm!!

nguoikhiemthi thích bài này.
  13. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

ayza,,nghĩ kinh tởm nhưng cũng chẳng làm gì đc,,,đau lòng mn à,,,nhưng giờ nhan nhản chuyênj như thế,,,đau thương cho những người bị phản bội,,,

14. mi_gao_que

em thấy mình may mắn khi không ở vị trí của cô vợ bây giờ

15. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

mình cũng từng tưởng là mình là cô vợ may mắn,,,nhưng mình đã nhầm, uhm,,cũng đã từng là cô vợ đáng thương kia,,,:D,,,nhưng giờ đã ổn rồi,,quá khứ đã ngủ yên,,

16. mi_gao_que

Nhg gia đình không có xáo trộn gì chứ! Nếu thế thì là bác thật hạnh phúc và bản lĩnh đấy.

17. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

có chứ,,,mất nhiều thứ có giá tri lắm tiền, nhà,,,mất tình yêu và niềm tin,,,bản lĩnh mình có thừa,,,vợ ck vẫn xác định ko xa rời nhưng ko thể trở về ngày viên mãn,,,bát nước hắt đi,,,dù là trên nền kính,,,,mình tin khi hút lại,,,,nó cũng ko còn nguyên sơ,,,nhưng mình đã tha thứ,,,,thì mình vẫn xác định..bằng lòng với những gì mình đang có..

18. mi_gao_que

Tha thứ là điều cần thiết, nếu người chồng đáng để giữ thì chỉ cần 1 lần suýt đổ vỡ cũng sẽ cạch đến già và biết điều hơn. Nhưng phải có chiêu không cần giữ mà chồng không dám đi nữa bác nhỉ

19. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

ayza,,,ngày trước mình yeu ck lắm.,,nên tìm đủ mọi cách, sưu tầm các kiểu và thực hành tùm lum để giữ ck,,,,để ck luôn yêu minhh,,,,và lúc nào cũng tự tin,,,mình hạnh phúc,,,,ngoại tình là chuyện chỗ khác nhà mình ko có cửa nha:eek: nhưng mình đã sai,,,
    đàn ông ko giống phụ nữ,,,mình có thể dùng lý trí để kiểm soát bản năng,,,,và bạn của chúng ta,,,phụ nữ ý,,,,có mấy bà dám rủ nhau đi trai bao đâu///nhưng đàn ông lại khác,,,,lý trí và bản năng tình dục là 2 phạm trù có thể tách rời,,
    - vì bạn bè rủ rê, kích bác,,,họ sẵn sàng a rua theo số đông,,,,bia ôm là chuyện bình thường
    - khi bị gái giăng lưới,,,,đàn ông luôn cho rằng mình ko mất gì,,,nên có thể vui,,,
    - khi họ say,,,bản năng tình dục mạnh hơn rất nhiều ý thức,,,thế nên mới có chuyện ông say có thể xx với ngưoif đã chết là thế..
    mình cho rằng với những ông ck ko phụ thuộc bia rượu, ma túy, và ko có tính trăngvà ko có mấy em cave hay mấy bé lăng loàn.. thì các chiêu trò cua vợ mới có tác dụng giữ đc ck,,,chứ còn,,,, ko có cách tuyệt đối để giữ ck
    trường hợp của mình,,,có thể vì ck mình đi rồi nhưng ko thấy ai hơn mình nên quay về thôi,,,chứ gặp người hơn thì cũng ko chắc đâu à,,:D nên mình nghiệm thoáng ra,,,cứ thế thôi,,hết sức để ko phải hối tiếc lúc cuối đời,,,,và ko giữ quá chặt vì cái gì là của mình mãi là của mình,,,,mà đã ko phải của mình thì dù có phủ bằng kim cương,,,nó cũng thoát ra,,ko thuộc về mình,,,nếu muốn đi,,,tiễn vong luôn ko níu kéo làm gì:p:p:p:p:p

20. mi_gao_que

Kết nhất đoạn này bác ạ. :clap::clap::clap: