Vợ Chồng Em Mong Con Và Đang Tìm Địa Chỉ Khám Hiếm Muộn Ở Hà Nội

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi nhim10384, 14/5/2016.

1. nhim10384

nhim10384 Thành viên đạt chuẩn

Vợ chồng em lấy nhau đã được 2 năm rồi mà vẫn chưa có bé các chị ạ (chu kỳ của em không đều), có phải em bị vô sinh rồi ko? Cả 2 vợ chồng đều đi khám nhiều lần nhưng bác sĩ bảo bình thường. Mẹ chồng em thì nghe theo lời mọi người kê thuốc nam, thuốc bắc cho vợ chồng em uống. Em chiều lòng bà nên cũng uống cho bà vui. Thời gian qua nhanh mà vợ chồng em vẫn chưa có mụn con nào. Có những lúc hai 2 vợ chồng cãi vã gây gổ, chồng em bỏ bê công việc gia đình và đâm đầu vào rượu chè. Có lúc em đề nghị chia tay để anh ấy lấy vợ mới. Anh ấy nhìn em và khóc, em cũng khóc. Em buồn quá các chị ơi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhim10384
    Đang tải...

2. thanhnt87

thanhnt87 Thiết kế Website bán hàng miễn phí

Cố lên bạn ạ, chắc con chưa đến thôi, con cái là lộc trời cho

3. congai201

congai201 Thành viên đạt chuẩn

Nhà mình thì vợ bình thường, còn chồng chưa từng đi khám :( Làm sao để động viên chồng đi khám được đây các mẹ nhỉ? Hic...hic...

4. BesHoai

BesHoai Tài sản vô giá !

Đúng là người ăn ko hết người lần chăng ra :(
    Chu kỳ ko đều ko có nghĩa là bị vs mn ah. Con cái là duyên trời định, duyên chưa đến đành chờ thôi , trong thời gian chờ đợi thì 2vc chịu khó thực hiện đủ cách cho DUYÊN nhanh đến với mình vậy.
    Trc mắt 2vc đi khám kiểm tra lần nữa xem sao nhé.

5. quangcaopanda

quangcaopanda Bắt đầu tích cực

con cái là lộc trời cho bạn ạ. đừng vội vàng kết luận như thế. cứ để tự nhiên rồi cũng sẽ có thôi. tâm lý không tốt cũng là một phần ảnh hưởng tới việc mang thai đấy.

6. munxinhxan

munxinhxan Thành viên tích cực

cố gắng lên mn, trươc tiên tinh thần phải thoải mái mới mau có được ạ

7. mẹ ỉn

mẹ ỉn Thành viên kỳ cựu

Chị nói chuẩn ạ, không phải chu kỳ không đều mà k có e bé. Bản thân mình là kinh nguyệt toàn 2 -3 tháng mới bị 1 lần, có đợt 6 tháng lận. Mà trộm vía là cứ sòn sòn ý. Bạn chủ toppic thử đi khám xem thế nào.

BesHoai thích bài này.
  8. mshoa123

mshoa123 Bắt đầu tích cực

Hiaz, mong con đúng là nỗi niềm của nhiều mẹ. Trước đây, mình cũng từng mong con đến mòn mỏi, hiểu được cảm giác của mẹ nó. CHúc mẹ nó sớm có tin vui nha.

9. thaylangtk21

thaylangtk21 Thành viên mới

Mẹ nó cứ đi khám uống thuốc đều đặn vào chứ chưa gì mẹ nó đã kết luận vô sinh là sao, Cũng có người tận 5-7 năm mới có thai. Sau đó thì liền tù tì 2 đứa nữa.
    Vậy nên mn phải lạc quan lên, tinh thần thoải mái thì con sẽ nhanh về với mình thôi mn ạ.

10. medaudau139

medaudau139 Bắt đầu nổi tiếng

mình có đứa bạn cũng 2 năm k có, đi khám trên viện C thì 2 vc bình thường, bs khuyên làm IUI, giờ có bầu đc 9 tuần rồi đấy. mn cứ lạc quan lên nhé. cứ theo khám BS xem sao. chúc mn sớm có tin vui

11. cubu1989

cubu1989 Thành viên nổi tiếng

em họ em vậy khoảng 5 năm mới có con đó ạ

12. nhim10384

nhim10384 Thành viên đạt chuẩn

Cảm ơn các mẹ chia sẻ nhưng thật lòng em rất mong con các mẹ ạ. Đã 2 năm trôi qua em đi khám khắp nơi rồi. Các chỉ số đều bình thường. Nhiều lúc em nghĩ quẩn luôn ạ. Các mẹ có chổ nào tốt giới thiệu cho em với ạ. Chứ thế này em trầm cảm mất.

gaconbexiu thích bài này.
  13. huyencon12

huyencon12 Thành viên chính thức

Mẹ nó ở đâu thế? mẹ nó đừng lo lắng quá, có muốn kiếm con thì tâm lý hai vợ chồng phải cực thoải mái, bs đã bảo bình thường mà, mẹ nó coi lại thử thời gian giao hợp của 2 vc ntn, phải gần đến ngày rụng trứng hoặc vào ngày đó thì mới dễ có nha.

14. dieuanh2910

dieuanh2910 Bắt đầu tích cực

Coi như mình chưa có duyên gặp con thôi, mẹ nó đừng lo lắng quá , cố gắng giữ tinh thần thật thoải mái mn nhé. Suy nghĩ nhiều bị trầm cảm thật đấy :(
    Mình cũng lấy chồng hơn 2 năm rồi vẫn chưa có gì đây, cũng mong lắm nhưng vẫn cố AQ là duyên chưa đến .

15. su_su_ah

su_su_ah Thành viên chính thức

Tâm lý thoải mái một chút sẽ dễ có kết quả hơn, nếu hai vợ chồng đều căng thẳng thì khó lắm đó. Bạn cứ chờ đợi thôi, các chỉ số đều bình thường thì có chút an tâm rồi. Bạn có thể đến phòng khám Âu việt để nhờ bác sĩ tư vấn thêm nhé

16. gaconbexiu

gaconbexiu Thành viên sắp chính thức

Nhỏ bạn thân của mình 7 năm nay không có con, chạy vạy khắp nơi để xin thuốc và chữa chạy mà vẫn không thấy gì, cũng đi nước này nước kia khám mà vẫn chưa rõ nguyên nhân vì sao vì cả 2 vợ chồng đều bình thường. Giờ cũng hoang mang lắm và cũng nản lắm rồi.

vohang, mebihoncongai201 thích.
  17. congai201

congai201 Thành viên đạt chuẩn

Điều quan trọng để điều trị hiếm muộn là sự kiên trì và theo đúng lịch trình thăm khám, uống thuốc đều đặn và đi đứng cẩn thận. Tất cả những dặn dò của bác sĩ phải nắm rõ và theo sát, nghiêm túc thực hiện, ăn uống cũng phải chọn lọc.

mebihon thích bài này.
  18. HaDung

HaDung Hội Dê 79 - Thiết bị bếp!

Thôi cố gắng kiềm chế, đừng suy nghĩ nhiều mà ảnh hưởng sứa khỏe và tâm lý, sẽ ko tốt cho bản thân mình em nhé, cố gắng cả 2vc cùng chạy chữa,rồi con sẽ về với mình em ạ.
    Chịu khó ăn uống kết hợp với đi khám uống thuốc em nhé

19. summer09

summer09

Chủ top cứ bình tĩnh. 2 năm chưa phải là thời gian dài trong khi đi khám bác sỹ đã nói vợ ck bạn bình thường là ko phải vô sinh đâu. Ngày nay y học hiện đại hơn xưa nhiều rồi. Tháng trước con bạn mình đã thành công sinh thành em bé cực kỳ kháu khỉnh sau 8 năm kết hôn đó. Nghe nói nó theo khám bác sỹ gì đó ở bệnh viện Âu Việt thì phải. Để mình sẽ hỏi lại bạn ý rồi chia sẻ thêm cho bạn nha.

20. mebihon

mebihon Thành viên đạt chuẩn

KHoa học kỹ thuật giờ tiến bộ lắm rồi. Bạn và chồng nên bàn nhau và đưa nhau cùng đi khám, bây giờ đâu có gì ngại nữa, 2 năm rồi còn gì. Nếu thật sự mong muốn có con thì phải đồng lòng và gạt bỏ hết mọi lo lắng nhất là cái tôi trong lòng ra. Bên Bệnh viện Âu Việt, bác sĩ nhiều kinh nghiệm trong việc chữa hiếm muộn lắm luôn í. Nhất là bác Ivan, bác ấy tư vấn về thụ tinh nhân tạo là số dzách nha các mẹ.

vohangcongai201 thích.