Nhấn Mí Bác Sĩ Hải Khoa Thẩm Mỹ Bệnh Viện Trí Đức

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi little_chip, 13/5/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. little_chip

little_chip Thành viên mới

Tình hình là em muốn đi cắt mí các chị ạ. Bởi mắt em 1 mí, mắt hơi nhỏ (mọi người hay trêu là ti hí) khiến em tủi thân quá. Sau một thời gian nỗ lực thì em nghĩ là mình đủ quyết tâm để đi cắt mí rồi. Tuy nhiên gần đây em thấy có quá trung tâm thẩm mỹ khiến em băn khoăn không biết nên chọn trung tâm nào. Chị nào biết bệnh viện nào uy tín, chất lượng thì giới thiệu cho em nhé. Em cảm ơn ạ.
    Em thấy nói bác sĩ Hải ở khoa thẩm mỹ bệnh viện Trí Đức nhấn mí rất giỏi và đẹp. Có mẹ nào đã nhấn mí bác sĩ Hải chưa?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi little_chip
    Đang tải...

2. heha616

heha616 Thành viên mới

Mình không có kinh nghiệm việc này lắm. Nhưng mà nhìn chung, mình thấy mình cần tìm hiểu các địa chỉ tin cậy nếu muốn làm thẩm mỹ. Đây là việc lớn, cứ động đến dao kéo thì phải tìm hiểu trước nhất là tay nghề bác sĩ, sau nữa là tìm hiểu về bệnh viện mình xác định trao thân gửi phận các mẹ ạ. Đẹp thì cũng muốn lắm, cơ mà mình sợ đau :p

3. haophong

haophong Thành viên chính thức

Nhấn mí mắt chắc đau lắm các mẹ nhỉ? Mà mình không biết mắt lão hóa do thời gian có nhấn mí mắt được hay không? Chứ giờ qua 35 bắt đầu mắt có nhiều nếp nhăn cũng muốn đi cắt mắt hay nhấn mí mà sợ đau và làm xong có ảnh hưởng gì tới mắt hay không chứ đụng tới mắt nghe sợ quá, nên phân vân mãi?

Sửa lần cuối: 14/5/2016
  4. thuphuongnt86

thuphuongnt86 Thành viên kỳ cựu

Coog nhận là mắt bé thì ko dc đẹp lắm, mà cugx tùy theo từng người thôi chứ đâu phải ai cũng nghĩ như thế nhỉ. Nhưng đi nhấn mí nhìn nó vẫn sang choảnh hơn í :)

5. coxylam

coxylam Bắt đầu tích cực

Con mắt là cửa sổ của tâm hồn" mà mọi người nên mắt to, đẹp thì sẽ tự tin hơn như mình cũng đi nhấn mí xong, thật ra nhấn mí là phẫu thuật đơn giản lắm bạn nhé, thủ thuật không phức tạp đâu nên nhấn mí rất nhanh và không đau đâu các mẹ ạ.
    Với lại bác sĩ Hải làm ở khoa Thẩm mỹ Bệnh viện Trí Đức được mệnh danh là vua nhấn mí đó các mẹ, hổm mình nhấn mí làm bác sĩ này luôn nè.

6. haophong

haophong Thành viên chính thức

Ôi bạn là rùi hả, không đau hả bạn? Mình cứ sợ khoản đau nay nghe bạn nói thì thêm can đảm để làm.
    Giá cả sao vậy bạn, không biết có đắt lắm không nữa?

7. phuong2114

phuong2114 Bắt đầu tích cực

Phải công nhận là nhấn 1 tí nhìn cũng khác hẳn đấy các mẹ ạ, em trước khi làm cũng tìm hiểu đủ thể loại rồi. Tại vì cũng sợ đau nữa nên muốn làm ở đâu nhanh gọn mà không đau nhiều ý, bác sĩ Hải mát tay mà :inlove:
    em share cái hình cho cả nhà thêm động lực nè

linhmeo_88Thuypanda thích.
  8. metieuho11

metieuho11 Thành viên rất tích cực

ôi nhìn đẹp thế, xinh hơn hẳn nhỉ. làm có đau không bạn? chi phí hết nhiều không. tớ là tớ sợ đau lắm nên chưa dám làm gì cả hix. nhìn đẹp thế này có khi phải quyết tâm đi làm đẹp mới được nhỉ

9. Thuypanda

Thuypanda Bắt đầu tích cực

Nhìn cái hình thấy động lực lên cao kinh khủng, hì hì. Rõ là làm xong nhìn đẹp hơn hẳn, mí mắt mình đã nhỏ lại còn cụp nữa chứ. Mất cả tự tin khi giao tiếp :(

10. eric206

eric206 Thành viên tích cực

Nhấn mí xong nhìn mắt to hơn hẳn các mẹ nhỉ, không biết mình nhấn thế này được lâu dài luôn hay sau này phải chỉnh sửa gì nữa không ha. Mắt mình mí lẩn nên nhìn cứ như 1 mí ấy, trang điểm rõ là khó cơ, hic

11. bupbechandai

bupbechandai Thành viên tích cực

thế thì triển ngay thôi nàng ơi, nhìn công nhận đẹp thật ấy, mắt mình 2 mí rồi thì có nhấn mí nữa được ko nhỉ. thấy đẹp thế nên cũng ham hố lắm, để đi ngâm cứu xem mắt 2 mí có làm dc ko để đi làm cho dc bằng chị bằng em nhỉ :)

12. linhmeo_88

linhmeo_88 Thành viên chính thức

Làm xong mình có cần phải kiêng khem gì không các chị nhỉ, đi làm được luôn thì tốt quá. Công ty em không được nghỉ cả chủ nhật, làm xuyên tuần nên nhiều lúc cứ muốn đi làm lại phải chùn bước vì công việc. Ngán ngẩm quá đi mất.

13. hatbi2119

hatbi2119 Bắt đầu tích cực

Mình vừa đi cắt mí ở bênh viện Trí Đức đây các mẹ ơi. Nói chung là người sợ đau và chịu đựng kém như mình mà còn thấy bình thường thì chắc các mẹ nếu có phẫu thuật thì sẽ thấy quá ư là đơn giản. Mình cũng chuẩn bị tinh thần đủ kiểu nhưng tới khi làm xong rồi còn ngơ ngác hỏi bác sĩ là xong rồi ạ, vì nhanh và không đau như tưởng tượng :p

14. shopten

shopten Thành viên tích cực

Các chị có tin là mắt đẹp thì cả gương mặt sẽ sáng và ưa nhìn hơn không? Nhìn đôi mắt đẹp, hai mí rõ ràng đúng là thêm sự tự tin, như mình làm sale rất cần hình thức. Một chút thay đổi cũng có cảm giác công việc suôn sẻ, thuận lợi hơn

laogiabebe thích bài này.
  15. mechubecon3112

mechubecon3112 Thành viên tích cực

Các mẹ thông thái cho mình hỏi, hai mắt của mình có khoảng cách xa nhau, như thế có thể làm phẫu thuật để cải thiện tình trạng này không ạ? Mỗi lần chụp ảnh nhìn rõ mắt của mình là mình thấy e ngại lắm, nhìn rất thiếu thẩm mỹ, hic hic

thanhtam1 thích bài này.
  16. laogiabebe

laogiabebe Bắt đầu tích cực

Làm mắt kiểu cắt mí, nhấn mí thế này có ảnh hưởng tới thị lực không các chị nhỉ? Mắt đẹp lên mà thị lực giảm đi thì cũng lo lắm. Em mà chúa hay lo xa nên cái gì cũng phải tìm hiểu kỹ càng rồi mới dám nhích dù là thích lắm rồi ý ạ

tinhyeunho thích bài này.
  17. tinhyeunho

tinhyeunho Thành viên tích cực

Việc lo lắng hay cân nhắc để chọn nơi thích hợp làm thẩm mỹ cũng là điều dễ hiểu thôi mà mẹ nó :)
    Tuy nhiên phải khẳng định rõ là việc cắt mí, nhấn mí hay bất cứ việc phẫu thuật thẩm mỹ cho mắt đều hoàn toàn không ảnh hưởng tới thị lực.

18. thanhtam1

thanhtam1 Thành viên tích cực

Ở các bênh viện khác thì mình không biết nhưng nếu bạn chọn làm phẫu thuật chỉnh mở rộng góc mắt ở bệnh viện Trí Đức thì hoàn toàn yên tâm đi nhé. Ở đây toàn giáo sư, bác sĩ đầu ngành như giáo sư Nguyễn Bắc Hùng - nguyên trưởng khoa phẫu thuật tạo hình viện 108 thực hiện thì yên tâm lắm.

mechubecon3112 thích bài này.
  19. mechubecon3112

mechubecon3112 Thành viên tích cực

Không biết phẫu thuật như trường hợp của em có phức tạp không mẹ nó nhỉ? Có phải xin nghỉ vài ngày và kiêng khem gì nhiều không nữa. Nếu có em phải lựa chọn thời điểm thích hợp chứ công việc của em bận bịu, khó xin nghỉ liền vài ngày lắm ạ

thanhtam1 thích bài này.
  20. thanhtam1

thanhtam1 Thành viên tích cực

Kỹ thuật mở góc mắt hiện đại hạn chế tối đa sự xâm lấn, không cần bóc tách nhiều nên an toàn tuyệt đối cho cơ thể, không lo biến chứng hay nhiễm khuẩn đâu mẹ nó ơi. Sau khi phẫu thuật mẹ nó có thể sinh hoạt bình thường chứ cũng chẳng mất thời gian nghỉ ngơi, vì thế mẹ nó có thể chọn làm phẫu thuật vào cuối tuần là hợp lý nhất

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.