3 tháng cuối: Bị Xuống Máu Sớm Có Phải Sẽ Sinh Non Không Các Mẹ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi benhphukhoa, 18/5/2016.

1. benhphukhoa

benhphukhoa Thành viên tích cực

Các mẹ ơi, có mẹ nào bị trường hợp như em không, em mới tuần 29 đã bị xuống máu (theo như mọi người nói và bác sĩ nói) vì em trước rất khỏe mà không biết vì sao dạo này cứ bị tức hết tay chân, cả găng bàn chân cũng vậy, mỗi sáng em dậy cứ mỏi ể oải không buồn dậy, em lo mình bị sinh sớm quá các mẹ ạ, em bị thời gian khá dài rùi, giờ em đã sang tuần thứ 32 mà vẫn bị như vậy (em dự sinh tận 12/7 cơ ạ), có mẹ nào bị xuống máu sớm không ạ? có phải cứ xuống máu sớm là sinh sớm không ạ? em lo quá, vì còn khá lâu nữa mới sinh :( các mẹ tư vấn giúp em với, em cứ lo lắng mãi :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi benhphukhoa
    Đang tải...

2. mect2012

mect2012 Thành viên tích cực

Hi, mẹ này có cùng ngày dự sinh với mình. Bạn không phải lo đâu. Bé đầu tiên mình cũng bị xuống máu từ tuần 29 mà gần 39 tuần mới sinh. Chỉ có điều bị xuống máu thì mệt hơn thôi. Bạn định sinh ở đâu vậy?

benhphukhoa thích bài này.
  3. Trà Xanh 114

Trà Xanh 114 Thành viên chính thức

Có ng bị xuống máu có ng ko bị xuống máu đâu, em ngày trước không bị sao hết, còn như mẹ thớt em thấy có chị bảo là bị xuống 3 lần thì là sinh, nên em nghĩ ko sao đâu ạ, chị chịu khó đi bộ vừa dễ sinh mà chân cũng thoải mái hơn, à em nghe là ăn cháo cá chép thì đỡ đấy, chị thử đi ạ

4. snow_rainbow

snow_rainbow

k phải đâu mn ạ, nhg mn cũng nên để ý tìm các cách để cải thiện đỡ đi

5. benhphukhoa

Vậy ạ, vậy em yên tâm rồi, em lo quá cơ, tại đau tức hết tay chân, lại đi lại đau nữa khiến em vừa khó chịu vừa lo, nhưng thấy mẹ nó cg giống em thì em yên tâm rồi hj. nhiều khi nghĩ linh tinh rằng: hay do em lỡ ăn canh dau ngót nên bị xuống máu sớm :D
    à mà mẹ nó cùng ngày dự sinh với em à, không biết có sinh cùng ngày k mẹ nó nhỉ? khi nào sinh báo em biết với hj. mẹ nó là con trai hay con gái vậy? em là con gái hj
    Em tính sinh ở bệnh viện phụ sản mẹ nó à, cho yên tâm và chắc đăng ký khám dịch vụ hj, mẹ nó thì ở đâu vậy?

Sửa lần cuối: 18/5/2016
  6. benhphukhoa

hj cảm ơn mẹ nó nhé, em vẫn thường xuyên ăn cháo cá chép, được mẹ chồng tuần nào cg cho ăn 1 lần hj.
    mà em k chỉ tức hết bắp tay, chân, găng bàn chân mà đùi gối cg đau, chỉ cần hơi gập chân xuống là đau lắm, nên em em nó bảo vậy chị hạn chế đi lại thôi sợ sinh sớm :D làm em k dám đi lại gì hj.
    Em cũng hi vọng như mẹ nó nói hj cảm ơn mẹ nó nhé

7. benhphukhoa

hj vâng, em cg đi khám bác sĩ có nói với bác sĩ về tình hình, bác sĩ có kê cho em thuốc gì ý em k nhớ và một loại thuốc là bổ sung magie.hj. hj. em cảm ơn mẹ nó nhé.

8. Út Em

Út Em Chăm Sóc Mẹ Sau Sinh

Xuống máu sớm không phải là sẽ sinh sớm đâu nhé. Hiện tượng xuống máu thường do lưu lượng máu mẹ tăng cao do máu sản sinh nhiều hơn ng bt để nuôi em bé nữa mà. Và nếu kèm theo phù chân tay thì mẹ nó nên đi kiểm tra nhé, vì có thể đây là dấu hiệu liên quan đến tiền sản giật, huyết áp, ảnh hưởng tới sức khỏe mẹ và bé và quá trình sinh nở đấy

9. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

làm theo chỉ dẫn của bác sĩ là yên tâm mình nhé, tức tê hay chuột rút đều do thiếu canxi hay magie mình ạ.

10. benhphukhoa

Èo thế thì tèo em rùi :((, em bị phù tay chân, nhưng đi khám thai có kiểm tra huyết áp, bác sĩ bảo huyết áp bình thường, chỉ bảo em rằng ăn mặn ít thôi, còn k nói gì nữa
    à em còn kiểm tra tiểu đường, cũng không bị, nên k biết có phải tiền sản giật không? nhưng phù lắm mẹ nó à, em ấn thịt mà nó lõm mãi k trở về bình thường nhìn như mất miếng thịt ý :D, mà tăng cân cũng kinh, em mới chớm 8 tháng mà tăng 16kg rồi :D

11. benhphukhoa

Em cũng bị cả chuột rút nữa, mấy hôm trước em bị chuột rút chân phải, xong hôm sau lại bị chân trái, nửa đêm chuột rút sợ quá mẹ nó à, mà chuột rút xong đi lại mấy hôm vẫn thấy hơi tức tức đau bắp chân (chỗ chuột rút) hj.
    Em bác sĩ bảo thiếu canxi nên em phải tăng lượng uống canxi lên ngày uống 2 viên, vậy mà vẫn bị chuột rút, chứng tỏ thiếu nặng, nhưng em vẫn uống canxi + ăn uống đồ nhiều canxi vậy mà vẫn thiếu, khả năng hấp thụ của em kém quá :(

12. Út Em

Nếu bác sĩ đã khám kỹ như vậy thì mẹ nó yên tâm rồi, giờ chỉ làm theo lời dặn của bác sĩ thôi. Bác sĩ dặn kiêng ăn mặn là đề phòng bị huyết áp đó, huyết áp cao là tiền sản giật mà, các triệu chứng của mẹ nó là có nguy cơ cao thế nên theo dõi sức khỏe kỹ nhé. Với mẹ nó thường xuyên vận động nhẹ nhàng, đi lại nhiều chứ k nên ngồi hay đứng lâu 1 chỗ, nằm kê chân cao để giảm tình trạng phù nhá. Chúc mẹ tròn con vuông :)

13. benhphukhoa

hj em cảm ơn mẹ nó nhé, em dạo này cũng bớt ăn mặn hơn rồi :D mà tối ngủ e cũng cho ngối kê dưới dân (nhưng k cao lắm) nó chỉ như cái gối mình gối đầu k biết có đủ độ cao chưa mẹ nó, hay phải gấp 2, 3 lần gối đầu ạ? Em thấy chân tay em vẫn chưa giảm bị phù :( hi vọng sẽ tốt đẹp

14. Út Em

Chân kê cao hơn đầu và tim là ok nhé, vì như vậy giúp máu lưu thông tốt hơn, giảm phù. Mẹ nó kết hợp tập các bài tập thể dục cho bà bầu nhé, các bài thể dục tiền sản, có thời gian thì đi bộ nữa nhé

15. tiinnguyen

tiinnguyen Thành viên chính thức

Hỏi bác sĩ sẻ an toàn hơn nhé

16. canlamgiadinh

canlamgiadinh Thành viên chính thức

Nên kê gối hoặc chăn mềm vào chân, khi ngồi hoặc khi nằm, sẽ đỡ hơn, nhờ anh xã massage nhẹ nhàng bắp chân, tay ...

17. phungnham92

phungnham92 Thành viên chính thức

Trường hợp của bạn mình nghĩ sẽ không sinh non đâu ạ. Bạn nên làm xét nghiệm nước tiểu và đi khám bác sĩ xem tình hình thế nào nhé.

18. benhphukhoa

vâng, em sẽ làm như vậy, em cảm ơn mẹ nó nhé, mà sợ quá đêm qua em lại bị chuột rút :(( đau chết mất :( sao em thiếu canxi trầm trọng vậy đc nhỉ? em vẫn uống ngày 2 viên canxi và ăn đồ nhiều canxi mà :( mẹ nó có bị chuột rút như em k?

19. benhphukhoa

hj vâng, em cảm ơn mẹ nó nhé, em sẽ nhờ ông xã massage :D, em vẫn kê cao nhưng chỉ cái gối có vẻ thấp, nãy nghe mẹ Út Em ở trên chia sẻ, chắc em sẽ kê cao hơn :D

20. benhphukhoa

Em làm xét nghiệm nước tiểu, bác sĩ thấy chỉ số đường cao bảo em có nguy cơ tiểu đường, nhưng khi em đi lấy máu kiểm tra theo bác sĩ nói, thì kết quả lại không bị tiểu đường mẹ nó à, nhưng bác sĩ bảo thiếu canxi, trong khi em uống bổ sung canxi ngày 2 viên và ăn thức ăn nhiều canxi vậy mà vẫn thiếu :(, em chỉ hi vọng như mẹ nó nói là k sinh sớm là em mừng lắm rùi :D cảm ơn mẹ nó nhé