3 tháng cuối: Bị Xuống Máu Sớm Có Phải Sẽ Sinh Non Không Các Mẹ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi benhphukhoa, 18/5/2016.

1. snow_rainbow

snow_rainbow

mn yên tâm rồi nhé :) chúc mẹ & bé khỏe ạ

Đang tải...

2. Út Em

Út Em Chăm Sóc Mẹ Sau Sinh

Đợt bầu mình cũng bị chuột rút đấy, nhưng thỉnh thoảng thôi, mẹ nó thử đổi sang uống canxi dạng nước để hấp thu tốt hơn xem thế nào. Với lại muốn biết có thiếu canxi hay không thì làm xét nghiệm máu là ra ngay. Theo mình thì chuột rút liên quan đến vận động nhiều hơn chứ ít khi nào là canxi, vì chuột rút là do các bó cơ mà

3. aichun

aichun Thành viên rất tích cực

mẹ nó có tăng nhiều kg không? xuống máu sớm không liên quan gì đến việc sinh sớm hay muộn đâu mẹ nó, nhưng nếu phù nhiều, tăng cân nhanh trong một khoảng thời gian ngắn thì mẹ nó chăm chỉ đi khám nhé, đo huyết áp, xét nghiệm máu,nước tiểu để đánh giá lượng protein trong nước tiểu nữa. Chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông.

4. mect2012

mect2012 Thành viên tích cực

hi, mình cũng định sinh ở phụ sản. bé nhà mình là bé trai. Mình cũng đăng ký dịch vụ bạn ạ. Nhưng chắc mình mổ chủ động thôi vì mình bị rau tiền đạo. Nhưng bé nhà mình còi quá, 32 tuần mới được 1,7kg thôi

5. benhphukhoa

benhphukhoa Thành viên tích cực

Hj em cảm ơn mẹ nó, mà em vừa hết thuốc hôm trước, định chờ mai đi khám lấy thêm thuốc thôi mà sáng nay dậy chân tay lại tê như thường, lạ thật đó, uống thuốc thì đỡ k sao, hết thuốc cái lại bị tê hết bắp tay, bắp chân như trước :( mai em đi khám phải hỏi xem sao mới đc, mà mẹ nó biết uống nước dâu ngô có bị ít nước ối k ạ> em bác sĩ bảo là ít nước ối nhưng lại bảo em uống nc dừa và nước dâu ngô (trong khi em nghe nước dâu ngô làm giảm nước ối ) không biết thông tin nào mới đúng nữa :(

6. benhphukhoa

Không mẹ nó à, em bị thiếu canxi thật, vì hôm em kiểm tra máu để xem có bị tiểu đường không, bác sĩ bảo k bị tiểu đường nhưng thiếu canxi , bảo e bổ sung canxi, em bổ sung theo chỉ định bác sĩ ngày 2 viên và ăn uống nhiều canxi vậy mà vẫn bị :( k hiểu nữa, khả năng hấp thụ canxi của em thấp vậy sao :((

7. benhphukhoa

nhà mẹ nó là bé trai ak, chúc mừng mẹ nó nhé, mà mn đẻ mổ à, em thì muốn đẻ thường nhưng tình hình 32 tuần rùi mà em bé chưa quay đầu xuống hơi lo :( mẹ nó em bé đã quay đầu xuống chưa? em mai thứ 7 cũng đi khám siêu âm 4D, xem bé bao kg có gì em nt cho mẹ nó biết, hi vọng bé nhà em vẫn đủ cân, hj. mà mẹ nó cũng đăng ký dịch vụ giống em hj.

8. snow_rainbow

snow_rainbow

e chỉ biết có cái thuốc chống phù nề viên nhỏ nhỏ màu trắng mà tự nhiên e quên tên (alpha gì đó), thì nó rất lành, ngậm cũng dc, uống bao nhiêu cũng đc, k sợ gì cả, k biết thuốc của mn phải thuốc ấy k. nước râu ngô thì e cũng chưa nghe nói là tăng nước ối, đúng là thường nghe nó giảm ối. thôi mn cứ uống nước dừa thôi cho chắc

benhphukhoa thích bài này.
  9. nguoivanchuyen9x

nguoivanchuyen9x Thành viên sắp chính thức

Không sao đâu mn ơi, có người xuống mấy lần mới sinh mà, có người ko bị xuống, nh hiện tượng như mẹ ko sao đâu ạ

10. benhphukhoa

Thuốc mẹ nó nói em đang uống đó, em cg k nhớ rõ nhưng mẹ nó nói hình như là thuốc đó. còn nước râu ngô công nhận em chưa xác thực đc thế nào, mai hỏi lại bác sĩ lần nữa, từ lúc tìm xong em k cả dám uống nước dâu ngô :( nhưng k hiểu sao bác sĩ lại bảo uống, lạ thật đó, k giải thích đc hj, tối về em xem lại thuốc của em xem cái tên thuốc đó là gì, nhưng nghe mẹ nó tả chắc đúng hj

11. benhphukhoa

hj vâng, em cũng hi vọng vậy, nhận đưcọ mấy lời comment của các mẹ đều bảo mấy lần xuống máu mới sinh, giúp em yên tâm hơn hẳn, k em cứ lo quá hj. cảm ơn mẹ nó nhé :)

12. snow_rainbow

snow_rainbow

khéo bsi lại nhớ nhầm :confused:

13. menghe2407

menghe2407 Westman- giày da Việt!

k phải đâu mn ạ, mn để ý xem mình có bị tiểu đường, phù nề sớm ko thôi.

14. Út Em

Út Em Chăm Sóc Mẹ Sau Sinh

32w được 1,7kg là bé vẫn phát triển bình thường mà mẹ nó ơi, có còi gì đâu, 2 tháng cuối bé mới lên nhiều, mỗi tháng phải được 7 -8 lạng ý. Mẹ nó cứ ăn uống tốt thì thể nào đủ tháng đủ ngày sinh bé cũng được 3 - 3,2 kg đấy

15. thanthuong1992

thanthuong1992 Thành viên chính thức

ko hẳn là xuống máu sớm thì sẽ sinh sớm, mn không phải lo đâu ạ!

16. benhphukhoa

Em không bị tiểu đường nhưng bị phù từ tuần tứ 28 hay 29 gì đó, giờ vẫn bị, nhưng giờ giảm hơn rùi, đỡ phù rồi mn à. hj. em cảm ơn mn nhé

17. benhphukhoa

oh, em vừa thứ 2 vừa rùi đi kiểm tra, em 33 tuần thai nhi được 2.2kg rùi. hi. nhưng mà nước ối ít, bác sĩ bảo theo dõi :( mà nhiều nguồn thông tin trái chiều quá, người bảo uống nước dâu ngô là ít nước ối, nhưng sao bác sĩ vẫn bảo em uống (công nhận uống nước dâu ngô nó buồn vs thật) =))

18. benhphukhoa

hj vâng, em cũng hi vọng là như vậy, hj em cảm ơn mẹ nó nhé :)

19. benhphukhoa

Vừa rùi em đi vào viện phụ sản khám (phải vào cấp cứu) vì sợ em bé bị làm sao, khi kiểm tra chỉ số nước ối của em còn có 67, bác sĩ bảo ít, em lo quá, lại còn em giờ bước đi lại bị đau bụng dưới các mẹ ạ, bác sĩ bảo hạn chế đi lại vì sợ sinh non em lo quá cơ, dạo này em k làm ăn đc gì cả, muốn đi làm mà đau bụng lại cũng lo cho con nên đang tính xin làm tại nhà or nghỉ chuẩn bị sinh luôn, mà giờ là hơn 33w rùi mà con em vẫn chưa quay đầu xuống, kèm theo nước ối ít, bác sĩ bảo khả năng quay đầu xuống là khó, nên có thể em phải sinh mổ :(( em thì muốn sinh thường cơ :(, cuối tuần này bác sĩ hẹn khám lại, cuối tuần này thì hình như đc 34w thì phải, mà vừa rùi em xét nghiệm máu thấy lượng bạch cầu cao 14.5 (mà chỉ số cho phép là 4-10) k biết có sao k các mẹ, có ai biết k chỉ em với, và cả cholesterol bị cao nữa :( em cũng hơi lo

Sửa lần cuối: 25/5/2016
  20. MeYeuCon1006

MeYeuCon1006 Thành viên tích cực

ko sao đâu mn. mình trc cũng xuống máu sớm, chân to như chân voi í, trvia cũng đẻ mổ ở tuần thứ 40 vì con ngược thai, mà vẫn chưa có cơn đau chuyển dạ đấy.