Kinh nghiệm đi du lịch bãi biển Hải Tiến Thanh Hóa

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi Bo05_01_2013, 15/3/2014.

1. mechikhue

mechikhue Bắt đầu tích cực

Đánh dấu chuẩn bị đi.

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. đỗ thị thảo

đỗ thị thảo Thành viên tập sự

Mình đã đến biển này 3 lần, hè này định vào chỗ này lần thứ 4 vì gia đình mình có các cụ nên thích đi biển này hơn, không xô bồ ồn ào như Sầm Sơn. Theo đánh giá khách quan của mình thì Ks ÁNH PHƯƠNG vẫn là hệ thống khách sạn tốt nhất chỗ này, có bể bơi lớn, mấy đứa nhỏ nhà mình rất thích. Ngoài ra có thể kể đến Hải Tiến Resort cũng đẹp. Còn các khách sạn khác bé hơn và nằm sát nhau. Các mẹ muốn đông vui và tiện nghi thì nên thuê hai chỗ này.
    Vui chơi chỗ này e nghe nói bắt đầu đưa các trò chơi vào khai thác nên chắc không lo buồn tẻ lắm, mấy đứa trẻ con nhà mình nghe có chỗ vui chơi cũng bắt đầu háo hức rồi. Chia sẻ 1 chút kinh nghiệm với các mẹ nữa là năm ngoái e đi mua đồ hải sản ngoài biển mà không ngon tẹo nào, tuy nó rẻ thì có rẻ thật, hình như con ngon chạy vào nhà hàng hết hay sao ý.
    Ăn uống: Do đã đi nhiều và tin tưởng nên khi vào Hải Tiến là gia đình e luôn nghĩ ngay đến ăn ở nhà hàng Thanh Bình gần đền Tô Hiến Thành, nhà hàng khá là sạch sẽ, đồ ăn rất tươi, bà chủ cũng tốt bụng. Gia đình e ăn nhiều chỗ này nên thành khách VIP của nhà hàng luôn. Đi du lịch các mẹ luôn lo về vấn đề chặt chém nhưng đến chỗ này các mẹ cứ yên tâm. Đi Hải Tiến các mẹ cứ alo: 0978426046 họ cho xe đến đón tận nơi miễn phí.
    Còn về cảnh biển thì chắc do quy hoạch baĩ biển khá hẹp, mình ko hài lòng chỗ này, nhưng nó lại khá dài, bãi cũng thoải, tắm rất thích nhất là buổi sáng. Chúc các mẹ có kỳ nghỉ vui vẻ hi vọng kinh nghiệm của e giúp ích cho các mẹ

3. nhat88

nhat88 Thành viên chính thức

Thanh hóa biết mỗi SS giờ có cả biển hải tiến nữa ah

4. Thienduong.xuThanh

Thienduong.xuThanh Thành viên chính thức

Biển Hải Tiến mới khai thác nhưng cũng đẹp và nhộn nhịp lắm rồi mn à. Khu này nhà mình có resort đấy :) mn muốn khám phá thì qua Hải Tiến ới nhà em nhé

5. hungdqh3

hungdqh3 Bắt đầu tích cực

Tới đây cũng phải đi biển, ko biết biển này thế nào nữa

6. gaubiendenden

gaubiendenden Thành viên chính thức

Mình cũng từng đi du lịch cùng gia đình đến đây vào tháng 7 năm ngoái, công nhận biển đẹp có gì đó hoang sơ, mật độ khách cũng vừa phải (không đông lắm nên khá thoải mái), mình thích như vậy chứ không thích những nơi đông đúc, xô bồ quá!
    Gia đình mình xuất phát từ Hà Nội ở BX Mỹ Đình từ 9h sáng, đến 11h thì đến Hải Tiến. Mình nhờ người bạn nhà ở gần đấy đặt phòng trc nên đến chỉ việc vào làm thủ tục, xuất trình CMT rồi vào ở thôi, rất gọn nhẹ. Mình nghỉ ở KS Tùng Dương, ngay cạnh bờ biển.
    Phải công nhận là view từ KS này ra biển rất đẹp, phòng cũng rất thoáng và sạch sẽ. Từ cửa phòng ngủ có thể view hết được cả một không gian bãi biển rộng lớn. Buổi sáng mở cửa ra là nắng vào phòng phục vụ tắm nắng tận nơi luôn. hj hj. Buổi tối thì gió lùa lồng lộng, có trăng là trăng cũng vào phòng ngủ cùng luôn ạ! Nói chung là em rất hài lòng. Gía cả cũng rất mềm, e ko nhớ rõ nhưng hình như cũng hơn 700k/ ngày thì phải (à, nếu mẹ nó k thích phòng view biển thì vẫn có view hướng vườn yên tĩnh hơn nhé, giá cũng rẻ hơn view hướng biển, tùy mẹ nó lựa chọn).
    Trong KS này cũng có luôn nhà hàng, dịch vụ ăn uống nên mẹ nó cũng có thể ăn luôn tại đây k phải mất thời gian và mất công đi lại. Mình thấy các món cũng rất ngon, hải sản tươi sống, giá cũng rất mềm đấy. Nói chung là mình thấy ok.
    Biển Hải Tiến có 1 cái mình chưa hài lòng là nước biển màu hơi đục, nếu ai thích tắm biển đục thì đi HT rất chuẩn.
    View hướng biển từ KS Hải Tiến tầng 4.
    [​IMG] [​IMG]
    Mục sở thị phòng đẹp đây ạ!

7. haianhcomputer

haianhcomputer Bắt đầu tích cực

em cứ phải đánh dấu đã rồi lội theo để đọc comment đây ạ, chả là nhà em cũng tính sắp đi du lịch hihi

8. meyeucunthoi

meyeucunthoi Thành viên tích cực

Dau t6 nha e di vao 3 ngay cuoi tuan.gia ben c bn 1 phong a.e di 5 gia dinh

9. vicecity

vicecity Thành viên tập sự

:):):):):):):):):):)

10. quynhanh999

quynhanh999 Thành viên mới

Cho mình hỏi đây là chỗ nào Thanh Hóa nhỉ ??

11. melagi

melagi Thành viên sắp chính thức

cảm ơn mẹ thớt đã chia sẻ kinh nghiệm rất hay ạ

12. tichnhin

tichnhin Thành viên chính thức

Mình đi biển này năm ngoái rồi. Nói chung ko dc bằng Sầm Sơn nhưng nghỉ dưỡng thì rất hợp lý. Mát mẻ, trong lành, bãi biển sạch, đêm thì yên tĩnh chứ k quá xô bồ đông đúc như ở Sầm Sơn. Các mẹ có nhu cầu đi biển này thì có thể đến KS Tùng Dương đặt phòng và nghỉ ngơi. Đoàn mình đi gần 40 người, tất cả đều nghỉ ở KS này mà ai về cũng rất hài lòng. Phòng sạch sẽ, mát mẻ, đầy đủ vật dụng cần thiết mà view cũng rất đẹp. Từ ban công KS này nhìn ra là thâu hết toàn bộ biển trong tầm mắt luôn. Nói chung mình khá ưng.
    À, thêm 1 tiện ích nữa là so với các KS khác thì KS này nằm gần ngay cạnh khu vui chơi nên chiều chiều các mẹ thỏa thích dạo bộ sang đây ngắm cảnh, vui chơi mà ko phát cất công đi lại nhiều
    Chúc các mẹ có chuyến đi chơi vui vẻ!

13. Đỗ Thị Ngoãn

Đỗ Thị Ngoãn Thành viên đạt chuẩn

Em cũng chưa nghe thấy cái biển này bao giờ luông :)

14. vicecity

vicecity Thành viên tập sự

:):):)

15. quynhanh999

quynhanh999 Thành viên mới

Chưa nghe bao giờ thật. Em hỏi là so với bãi Sầm Sơn thì như thế nào ạ?

16. NganKhanh888

NganKhanh888 Thành viên mới

Bạn gọi cho m theo số đt 0978630429 nhé. Năm nay dịch vụ đã có nhiều hơn, nên giá tốt bạn ạ. Các bạn về đến Hải Tiến là vui rồi, chúc các bạn có chuyến đi vui vẻ :)

17. NganKhanh888

Để quê hương ngày một phát triển, để môi trường ngày một tươi xanh, mong các bạn hãy về quê mình du lịch, nghỉ dưỡng, tìm hiểu văn hoá và cùng chung tay xây dựng, bảo vệ cho môi trường biển ngày càng tốt đẹp nhé. Hãy để rác vào nơi quy định. Please! :)

18. NganKhanh888

Bạn ơi, SS có lịch sử hơn trăm năm rồi, rất khó để so sánh. Nhưng quê mình có rất nhiều điều khác biệt, mới mẻ, hoang sơ, đầy thân thiện và nhiệt huyết, và cũng còn rất nh điều đang chờ bạn khám phá và cảm nhận :)

19. hienabby

hienabby Thành viên mới

không biết ở đây cắm trại được ko mọi ng nhỉ ;))

20. dotulinh

dotulinh Thành viên tập sự

mình và chồng cũng đang có dự định đi du lịch hè này, nhưng Cô Tô khó đặt phòng còn Sầm Sơm, Hạ Long thì đã đi rồi. nghe nói Hải Tiến cũng đẹp. lại có thông tin của các mẹ, mình phải góp ý với ông xã đi Hải Tiến mới được.