Khác: Vitamin Tổng Hợp Hay Sữa Bột, Loại Nào Bổ Sung Dưỡng Chất Tốt Hơn Cho Mẹ Bầu???

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Trà Sữa 192, 23/5/2016.

1. Trà Sữa 192

Trà Sữa 192 Thành viên chính thức

Đứa bạn thân e đang bầu bì, thấy nó nói giờ hầu hết các mẹ đều uống vitamin tổng hợp, nó kêu bác sĩ kê uống hết mấy hộp pm procare rồi nhưng bà chị dâu e thì lại khăng khăng ý kiến là phải uống sữa bột thì mới đủ dưỡng chất cho con. E đang tính săn gà vàng đầu năm sau nên muốn học hỏi kinh nghiệm trước mà thấy mỗi người một ý thế này, chóng hết cả mặt. Các mẹ từng có kinh nghiệm cho em xin lời khuyên đc không ah?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Trà Sữa 192
    Đang tải...

2. snow_rainbow

snow_rainbow

tốt nhất uống cả 2 loại mn ạ, đều tốt mà, cũng có bớt đi đâu :)

Trà Sữa 192 thích bài này.
  3. babyboy1122

babyboy1122 Thành viên chính thức

Theo em thì nên bổ sung cả sữa bầu và vtm tổng hợp, nhân tiện cho em hỏi về sữa cho bà bầu, theo các mẹ thì uống sữa nội hay sữa ngoại sẽ nhiều chất mà đảm bảo ạ?

4. thanthuong1992

thanthuong1992 Thành viên chính thức

Mẹ @babyboy1122 có bầu à? mẹ thử uống Similac mom coi có hợp ko, mua hộp 400gr về uống nếu hợp thì uống đều ko thì tìm loại khác, em thấy sữa đó nhìu mẹ uống lắm mà như ko táo bón đâu ạ, nếu có thể thì uống sữa ngoại tốt nhất mn ạ!

5. thaotrang1104

thaotrang1104 Bắt đầu tích cực

Kết hợp được cả 2 thì tốt mn ah, đợt em bầu đi bệnh viện phụ sản cũng được các bác sĩ kê đơn cho uống viên bà bầu procare từ lúc 8 tuần, mình uống thấy cũng tốt nên uống miết đến sinh, còn sữa bầu thì được mẹ chồng mua cho sữa của vinamilk, bà bảo chị dâu toàn uống sữa đó, thế là em cũng uống thôi, sữa của việt cũng dễ uống, cứ tầm 20 ngày em uống hết 1 hộp 900gr thì mẹ chồng lại mua cho hộp mới, em cũng không có cơ hội thử sữa khác luôn, dù sao thì em bầu bí cũng thấy dễ hơn nhiều mẹ, trộm vía em không nghén, chỉ là ko ăn được nhiều trong bữa cơm nhưng uống viên bà bầu và sữa khá đều nên lên cân đều, bé nhà em chào đời cũng cứng cáp khỏe mạnh :inlove::inlove:!!!

6. phungnham92

phungnham92 Thành viên chính thức

Bạn nên bổ sung cả vintamin tổng hợp và sữa bột nữa nhé. Cả 2 đều rất tốt cho mẹ và bé nhé

7. vonol

vonol Bắt đầu tích cực

Em thấy viên tổng hợp đó nhiều người tin dùng ha mẹ, mà thực ra đến các bác sĩ cũng khuyên các mẹ dùng mà, em nghe mấy chị bạn em đều bảo thuốc đó có tỷ lệ DHA, EPA tương đương như tỷ lệ trong sữa mẹ nên rất tốt cho em bé :) sau này có bầu bí chắc em cũng dùng loại này luôn !

8. freshfoodsvn

freshfoodsvn Nhà nhập khẩu cá hồi Nauy số 1 Việt Nam

không gì bằng ăn nhưng đồ ăn tươi mới nhất các Mẹ nhỉ^^

9. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

uống cả 2 mn ạ

10. mecuabong bin

mecuabong bin Thành viên đạt chuẩn

Ăn uống là chính mn ạ. Rồi kết hợp cả uống cả sữa, và vitamin tổng hợp nữa. Cả mẹ và con nên cần bổ sung đầy đủ dưỡng chất!

11. trankimvan2013

trankimvan2013 Bắt đầu tích cực

Tớ thấy ở nc ngoài có uống sữa bầu đâu, cứ ăn đủ chất là được, còn vitamin thì cũng nên bổ sung, nhưng cũng phải hỏi bác sĩ đấy. Nói chung cứ ăn uống đủ chất là tốt nhất

12. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

sữa cũng tốt nhưng nhieuf mẹ ko hợp nên ăn thức ăn có nhiều chất như thịt bò, cua biển, trái cây, trứng gà ta ...

13. thienthan0900

thienthan0900 Thành viên chính thức

Vừa uống được sữa và uống viên tổng hợp là tốt nhất, chứ ăn uống cũng phần nào thôi ạ ::)
    Sữa thì bản thân em thử qua mấy loại sữa ngoại nhưng ngấy quá em không đỡ được, nên chuyển qua uống của Nutifood có thể do hợp nên em thấy khá ok, ngày làm 2-3 cốc lận, viên uống tổng hợp cũng có nhiều loại mẹ tham khảo obimin, procare, elevit ... em thì dùng pm procare vì ngay đợt đầu chị gái em mua cho mấy hộp liền, nhưng mấy loại kia đồng nghiệp em cũng có chị dùng kêu cũng được lắm, em thì dùng 1 loại nên ko rõ lắm, mẹ có thể tìm hiểu kỹ trc khi mua. Chúc mẹ mạnh khỏe nha :hi::hi::hi:

14. Trà Sữa 192

Trà Sữa 192 Thành viên chính thức

Nhiều loại quá vậy mn, loạn cào cào hết cả lên hèng? đúng là có lên đây mới biết sữa thì cũng bao nhiêu là loại mà viên tổng hợp thì cũng quá trời luôn. khó hầy!

15. trankimvan2013

trankimvan2013 Bắt đầu tích cực

Sữa bầu tớ ko bình luận, nhưng vit thì hãng nào thành phần cũng như nhau cả thôi mn

16. Trà Xanh 114

Trà Xanh 114 Thành viên chính thức

Thành phần khác nhau chứ mẹ, có loại DHA, EPA đạt chuẩn như Procare, còn có loại DHA, EPA thấp hơn như Prenatal, có hãng như Elevit thì ko có thành phần DHA, EPA. Nhưng ngược lại Elevit thì thành phần Acid Folic lại cao hơn 2 loại kia! Nói chung tùy mình dùng loại nào xem thành phần của các chất, để xem có cần bổ sung thêm ngoài không!

violeft thích bài này.
  17. Hip_hip90

Hip_hip90 Bắt đầu nổi tiếng

Em bổ sung elevit + sữa bầu nè. Trv ăn uống chán mà con vẫn phát triển vượt chuẩn :D

18. Tranhtheutayhason

Tranhtheutayhason Thành viên chính thức

Mình đi khám, BS viện C cho uống procare từ tuần thứ 6, và khuyên nên uống thêm sữa bà bầu.

19. violeft

violeft Thành viên chính thức

Đừng nghĩ cao là tốt nhé mn ơi, có những chất cao thì tốt nhưng có những chất cao quá lại phản tác dụng mà gây ra nhiều hệ lụy khác đấy, ví như lượng folic acid cao quá dễ khiến mẹ bầu mắc bệnh ung thư phổi hoặc nhồi máu cơ tim, theo em được biết thì lượng này nên bổ sung 400 đến 600 microgam, mà em ko nhầm thì lượng này trong viên elevit những 800 microgam đấy ạ, còn procare hình như là 400microgam thì có thể còn hợp lý hơn. Dĩ nhiên là chẳng thể dính bệnh ngay được nhưng nạp vào người lượng lớn là cũng đáng suy nghĩ đấy ạ!

20. holista

holista Thành viên mới

Thực ra thì việc uống sữa chỉ cung cấp một số dưỡng chất thiết yếu như canxi và các vitamin thôi, hàm lượng các khoáng chất trong sữa không cao nên bổ sung không được bao nhiêu. Nên uống thêm sản phẩm vitamin tổng hợp bạn ạ. Mình tin dùng prenatal Holista từ khi bắt đầu có thai đến giờ cho con bú. Bạn có thể thử xem.