Tranh luận: Có Nên Mua Bảo Hiểm Nhân Thọ Không?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi horizon968, 29/3/2016.

1. Hainam09091986

Hainam09091986 Thành viên mới

mình đang muốn tìm hiểu để mua bảo hiểm. bạn tư vấn giúp mình nhé. 0982204088

Đang tải...

2. horizon968

horizon968 Thành viên mới

Hi, em mua gói Phú An lộc nên chỉ biết gói này thôi chứ các gói khác thì chắc mẹ phải nhờ các bạn tư vấn rồi. Mẹ nhớ tìm hiểu kỹ rồi mua nhé :). Mà gói này sắp ko phát hành nữa rồi sao í.

iamkha thích bài này.
  3. Bluewind

Bluewind Chuyên viên tư vấn bất động sản nhiệt tình nhất :D

Nên. Rất nên. Cực kì nên.
    Sẽ đến lúc người dân tự chủ động tìm đến các đại lý bảo hiểm. Chứ các đại lý bảo hiểm k cần đi mời chào như bây giờ nữa ^^
    Em cũng đang phấn đấu mua 1 gói tầm 20tr/năm.

Mebi90 thích bài này.
  4. Mai_mebong

Mai_mebong Thành viên rất tích cực

mn tham gia cho ai đấy ạ, cho vợ hay chồng hay con, với mức phí cũng khoảng 5- 6 triệu 1 năm, đóng theo năm hoặc quý

5. cutitngoan

cutitngoan Pháp Danh- Nhuận Hạnh

Mn ơi, nên theo thu nhập của m, tầm 10tr cũng có gói bảo vệ ưu việt rồi mà. Nếu mn quan tâm e sẽ tư vấn kĩ hơn nha. E làm tư vấn tài chính BHNT Manulife ạ

6. NguyenQuangDien

NguyenQuangDien Thanh niên nghiêm túc

Theo em thì nên mua chị ah? Nó có rất nhiều lợi ích cho bản thân người chơi bảo hiểm. Tuy nhiên nên chọn công ty bảo hiểm lớn và lựa chọn gói chơi phù hợp với tài chính của mình.

7. hiendo79

hiendo79 0979033110 & 0943439646

Đã mn mua bảo hiểm của ngân hàng Vietinbank chưa? e cũng đang lăn tăn.

wonderful_life thích bài này.
  8. chimcanhcut07

chimcanhcut07 Thành viên nổi tiếng

Em đang dùng gói bảo hiểm của NH techcom kết hợp với manulife

9. iamkha

iamkha tín dụng cá nhân và Doanh nghiệp - ACB bank

Gói phú an lộc ngay từ khi mới được phát hành, đã trở thành sản phẩm chủ lực của công ty , và được được bình chọn "Top 100 - Sản phẩm, Dịch vụ tốt nhất cho gia đình và trẻ em" năm 2013 . Hiện nay sản phẩm vẫn tiếp tục được khách hàng lựa chọn tham gia rất nhiều, chứ chưa có chuyện sắp hết phát hành đâu chị ơi.

Ngoài ra sắp tới công ty Prudential sẽ giới thiệu sản phẩm mới, chuyên về bệnh ung thư đó chị.

10. daibaoan01

daibaoan01 Bắt đầu nổi tiếng

Mm tư vấn thêm cho mình qua zalo 01686107602 nhé. Nt cho mình vì mình ko nghe điện đc.thanks bn

11. ngoclam24

ngoclam24 Bắt đầu tích cực

Ngân hàng Vietinbank họ có chương trình bảo hiểm sức khỏe phi nhân thọ tốt lắm luôn, bé có thể tham gia độc lập được (công ty em đang gom nhóm này) và thai sản thì sinh thường hay sinh mổ đều được hưởng mức như nhau hết :) phí cũng ổn nữa chứ, ngân hàng lớn có khác :oops:

12. trochoisq

trochoisq Thành viên mới

Lương hiện tại chỉ đủ sống nên chưa giám chơi bảo hiểm nhân thọ. hi!

13. ngocdiep1990

ngocdiep1990 Mẹ của SuSu

Ở xã hội bây giờ thì việc mua bảo hiểm là điều cần thiết, nhưng mẹ nó nên tìm hiểu kỹ trước khi chơi bảo hiểm nhé. Em thấy mua bảo hiểm bên Alife được đó. Em cũng đang chơi bên đó.

14. olivo

olivo Thịt bò khô Đà Nẵng, các đặc sản ĐN tại HN

Tóm lại bây giờ nên mua của công ty nào các mẹ nhỉ

iamkha thích bài này.
  15. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

THEO CÔ GIÁO mình dậy môn ngân hàng thương mại thì ko nên chơi bao hiểm nó còn ko bằng gửi tiết kiệm ngân hàng ấy

thandieu245 thích bài này.
  16. Mẹ Bống 299

Mẹ Bống 299 Thành viên chính thức

Mn ơi hồi trước t làm pvcombank giờ hình như vẫn đang kết hợp với prudential dự án banccasurrance thì t rút ra thế này: -
    - Tuổi càng cao thì càng phải đóng phí nhiều, Phí bảo hiểm tuỳ thuộc xem mn định tham gia với gói bao nhiêu xiền
    - Đừng so sánh mức phí công ty bảo hiểm này với công ty bảo hiểm kia mà xem mức phí đấy đóng theo kì hạn j, đóng trong bao lâu
    vd mức phí manulife rẻ nhưng mức bh giới hạn lại phải đóng liên tục tất cả các năm tham gia. prudential phí cao hơn nhưng mấy năm cuối ko phải đọc phí.
    - Xem điều kiện bảo hiểm của các hãng ra sao. Manulife t định tìm hiểu thì bị khuyên ngăn, vì nhiều người ko nhận số lãi như lúc đầu công ty nói thậm chí còn bị lỗ.
    - T thấy có gói bh cho cả gia đình của pru mà tự nhiên quên mất tên rùi. 1 hợp đồng cho 4 người lun, nếu có con thì khi con đỗ đại học còn đc tặng 10% số tiền bảo hiểm ý ạ. Nhưng nhà t vẫn đang tìm hiểu típ chưa tham gia cái nào

iamkha thích bài này.
  17. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

mình vừa nói chuyện với anh gần nhà a ấy mua cửa hàng prudelso ấy tìm hãng nổi tiếng và thương hiệu lâu năm bạn ạ

iamkha thích bài này.
  18. iamkha

iamkha tín dụng cá nhân và Doanh nghiệp - ACB bank

Sản phẩm mà chị nói chính là gói Đăng Khoa thành tài. Đây là sản phẩm chủ lực của Prudential, với rất nhiều quyền lợi dành cho khách hàng như:

- Đảm bảo quyền lợi học vấn cho con trong mọi trường hợp với quỹ quỹ học vấn 150% số tiền bảo hiểm+ lãi
    - Quyền lợi đăng khoa 10% STBH khi bé vào đại học,
    - Bảo vệ toàn diện cả gia đình 4 thành viên trong 1 hợp đồng. Thời hạn đóng phí ít hơn thời hạn hđ 4 năm....

Đây là sản phẩm rất ưu viêt, được rất nhiều gia đình lựa chọn nhằm tích luỹ giáo dục cho con và đảm bảo an toàn tài chính gia đình.

Các anh chị muốn tìm hiểu thêm về sản phẩm, em sẽ tư vấn giúp anh chị nhé,em là nhân viên prudential, kênh liên kết ngân hàng ạ.
    SĐT em: 0939.126.002
    Email: minhkha5289@gmail.com

19. thandieu245

thandieu245 Thành viên sắp chính thức

Đồng ý với bạn rằng bảo hiểm không lãi bằng ngân hàng. Nếu như cuộc sống luôn yên bình trôi qua thì thật là tuyệt, chúng ta cứ chăm chỉ kiếm tiền rồi tích cóp tiền bạc. Nhưng trớ trêu cuộc sống luôn có những rủi do mà chúng ta không lường trước được. Khi phải chứng kiến những rủi ro trên đường hàng ngày, hay một lần vào bệnh viện thăm bạn bè ốm đau, bệnh trọng, thì bạn có suy nghĩ gì ? Thử tưởng tượng nếu không may bạn rơi vào hoàn cảnh đó thì ngân hàng sẽ đứng ở đâu ? Liệu ngân hàng có tới và mỗi ngày đưa cho bạn một khoản để chi trả viện phí, thậm chí chi một số tiền lớn giúp bạn chữa trị nếu không may mắc trọng bệnh. Và khi phải để lại người thân của bạn trong thế giới này liệu ngân hàng có giúp bạn thể hiện tình yêu, trách nhiệm và khẳng định giá trị sinh mạng của mình.
    Gửi tiền vào ngân hàng thì tất nhiên rấ tốt. Bản thân mình cũng có gửi ngân hàng. Tuy nhiên, nên cân bằng một chút về tài chính.Hãy bỏ ra một phần nhỏ tham gia BHNT. Lấy lãi ngân hàng đóng phí BHNT. Hợp dồng BHNT sẽ giúp bạn bảo về tài khoản ngân hàng, bảo vệ tài chính của bạn trước những biến cố trong cuộc đơi. Như vậy là bạn đã có 2 tài khoản tiết kiệm, khi đó tài chính và sức khỏe của bạn đã được an toàn một cách tối đa.

Mình là chuyên viên tư vấn BHNT Manulife nếu mọi người muốn tìm hiểu chi tiết hơn vui lòng để lại sdt hoắc liên lạc theo sdt 0936455641.
    Chúc bạn và gia đình gặp may mắn và luôn được bình an.

iamkha thích bài này.
  20. Mai_mebong

Mai_mebong Thành viên rất tích cực

tất nhiên lãi suất không thể nào bằng ngân hàng được, nhưng ngân hàng có bảo vệ, bảo hiểm, chi trả khi ai đó không may gặp rui ro không?, tóm lại mình thấy cái gì cũng phải đánh đổi mà