Cần giúp: Tình Yêu Của Vợ Chồng Tôi Đang Chết Dần Phải Ko ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi yenhh, 29/5/2016.

1. yenhh

yenhh Thành viên chính thức

tình yêu của vợ chồng tôi đang chết dần phải ko ?
    Tôi 25, ck tôi 27 tuổi, chúng tôi kết hôn cách đây 2 năm, đã có 1 con trai 8 tháng. chồng tôi là 1 kỹ sư cntt, tôi là dân kinh doanh. Chồng tôi ít nói, còn tôi tháo vát trong mọi việc. Lúc tôi cưới anh , gia đình tôi ko biết gia đình anh vì ở xa nhau. Cái ngày đám cưới tôi, cả nhà tôi đều bất ngờ và thương tôi vì lấy chồng xa mà nhà chồng lại ở gần dân tộc. Mẹ tôi cũng buồn nhưng khuyên tôi phải cố gắng lên, quan trọng 2 đứa. Rồi tôi mang thai đứa con đầu lòng được 3 tháng thì xẩy thai, tôi buồn lắm, tôi đã khóc rất nhiều rồi mẹ tôi lại tiếp tục động viên, những ngày tháng đó lại qua đi . Tôi là dân kinh doanh nên rất thích tìm kiếm cái gì đó để kinh doanh. Rồi tôi cũng mày mò mở dịch vụ giao hàng , anh hỗ trợ tôi làm hệ thống định vị. Những ngày mới vào nghề gian nan lắm, ngày nào tôi cũng làm việc đến 12h , sáng mở mắt ra là làm, tôi xấu đi , già đi rất nhiều. Rồi đang giữa lưng chừng, tôi mang bầu, vì xẩy 1 lần nên tôi cũng lo lắm. Tôi về quê ngoại chăm 3 tháng, xong 3 tháng tôi quay lại Hà Nội, tiếp tục công việc. Nói về gia đình chồng tôi thì cơ bản cũng hiền, mỗi tội cách sống và điều kiện kinh tế ở đó còn lạc hậu hơn chỗ tôi nhiều nên nhiều khi tôi cũng chạnh lòng. Nhưng cơ bạn thì gia đình anh đều khá tốt, mẹ anh hiền, cũng hay bị tôi bắt nạt ( tính tôi hay chạnh chọe quen rồi ). Những ngày đầu mới cưới, hạnh phúc đơn giản lắm. Lúc đo ck tôi lương chỉ có 12M, tôi đi làm kế toán được 3M là 15 M. tháng nào tiêu gọn tháng đó, hồi đó có đứa em con bà cô bên chồng tôi ở ké , cơ bản cũng ảnh hưởng ít nhiều đến chúng tôi vì chồng tôi phải lo thêm cho nó. Lúc đầu thì tôi cũng vô tư ko nghĩ gì nhưng sau đó nó hạnh họe tôi nhiều quá tôi đã kiên qyết ko cho ở cùng. Kế ra tính tôi lúc thích thì gì tôi cũng cho nhưng khi đã ko thích thì 1 qu tăm tôi cũng giữ. cuộc sống khá ấm êm mặc dù chúng tôi chã góp được gì, lúc nào cũng như vườn không nhà trống, đổi lại vợ chong rất hạnh phúc , lúc nào cũng yêu nhau, bên nhau, ... có lẽ đó là giai đoạn hạnh phúc nhất của vợ chồng tôi.
    từ ngày tôi mở riêng dịch vụ shiip hàng , mặc dù chồng tôi lmf hệ thống quản lý hết, từ định vj dẫn đường đến quản lý hàng , tiền. việc của tôi là vận hành nó và tìm kiếm khách hàng. Tôi vật lộn với đơn hàng rồi đến nhân sự. Thời gian đó có lẽ là khoảng thời gian vất vả nhất của vợ chồng tôi. Nhưng chồng toi vẫn yêu tôi, thấy tôi bầu bí mà vẫn lăn xả, vật lộn làm việc. Sáng nào ngủ dậy ck cũng hôn 1 cái rồi mới đi làm. Tôi theo đuổi mãi ngành ship, rồi xây dựng được 1 đội ship ổn định, thu nhập của tôi bắt đầu ổn định dần, công việc của tôi cũng đc dàn dần cho nhân viên . Nhưng rồi cũng lúc đó tôi sinh em bé. Tôi bàn giao mọi việc cho nhân viên rồi tập trung cho con.
    Kế từ ngày có con, tình cảm vợ chồng tôi bươc sang 1 trang mới. Được sự hỗ trợ của bà ngoại, thỉnh thoảng có thêm bà nội nên tôi chăm con về cơ bản cũng nhàn. công việc của tôi nhàn hơn, chông tôi đổi công ty với mức lương 21 triệu /1 tháng, công việc kinh doanh của tôi cũng thuận lợi nhưng chã hiểu sao từ đó, chung tôi cãi nhau nhiều hơn. Chông tôi bắt đầu lan man nhiều dự án, việc gì cũng nhận nên hầu như thời gian tập trung vào phòng làm việc, tôi thì hết con lại về làm việc, nhiều khi bực mình lên tôi phát cáu vì " chồng tôi ngoài cái bàn làm việc ra chỉ bế con đươc 5-10p / 1 ngày. Việc cãi nhau của vợ chồng tôi đơn giản chỉ là, chồng tôi ko bao giờ biết có bao nhiêu tiền cả, 1 ngày anh cầm vài răm trong túi để ăn tiêu lặt vặt còn tiền bạc trong nhà, tôi phải tự lo tự chi hết, lương đến tháng nhận anh cũng chẵng quan tâm, vứt luôn thẻ để tôi tự chi, cầm mỗi tiền ăn sáng với tiền xăng, cf . Con sâu xoắn mãi cũng quằn, tôi từ thu chi cho công ty thu chi trong nhà, con cái... tay nọ xọ tay kia, còn anh cứ nhởn nhơ, hết làm việc, suốt ngày code, code trên máy tính lại đi đá bóng, con thì lười bế, cứ chạm vào là con khóc ( có ai mà bố mà con cho tất cả mọi người bế trừ bố ra ko =>> tại cái tội ko chịu bế con, làm cái gì cũng lếu nghếu). Cũng vì nhiều việc phải lo quá nên tôi hay cáu, mà tính tôi thì ko nói nhỏ được, cáu lên tôi lại làm ầm lên, anh ko làm đc gì cứ chửi tôi là " chó ", " chó đẻ" ... Tôi vừa khóc 1 trận, tôi ko chấp nhận bị chửi như thế đc, tôi lo bao nhiêu thứ mà anh còn chửi tôi như thé. Nhớ lại từ ngày yêu nhau đến cưới ở với nhau, chồng tôi lúc nào cũng điềm đạm,nghe lời tôi từ A-Z, chưa bao giờ anh chửi bậy dù 1 câu, tôi thỉnh thoảng khùng lên tôi chửi tùm lum là anh còn giận bảo ko được nói bây mà giờ suốt ngày chửi tôi là chó :((. Tôi thấy buồn quá tôi tức lắm, nếu mà còn gọi thế nữa tôi sẽ ly hôn . Chồng tôi thấy tôi nổi khùng nên giả vờ cười như ko có chuyện gì,tôi thấy bựa quá, như trước đây chỉ cần tôi cau mày, hoặc rơi 1 giọt nước mắt là anh hoảng hồn, lại ôm rồi dỗ dành. Từ lâu lắm rồi tôi khóc cứ dửng dưng rồi ngồi cười. Hình như toi đang mất dần tình cảm rồi, chã biết làm sao nữa nhiều lúc thấy chán lắm

Xem thêm các chủ đề tạo bởi yenhh
    Đang tải...

2. Mẹ đàn gà con

Mẹ đàn gà con Thành viên tích cực

Cuộc sống là thế mà bạn. Gia đình nào cũng có lúc nọ lúc kia thôi. B đừng làm quá kẻo căng lại gây ra rạn vỡ khó hàn gắn. Nếu ko thể ly hôn thì nên cố nhìn vào ưu điểm của nhau mà sống. Còn nếu xác định đường ai nấy đi thì hãy làm căng b ạ.

3. hloan1

hloan1 hloan - khonghieuvisao cũ

E đang quen phong cách "mình là number one, mình luôn đúng" nên giờ bị trả về vị trí thứ 2 thì thấy tức tối, khủng hoảng thôi.
    Muốn hp gđ bền vững, bản thân e phải tự điều chỉnh cách sống của mình trước đã. Là vợ khi em tôn trọng chồng, tự khắc chồng sẽ tôn trọng lại.

xuanphuong2310rocy thích.
  4. olivo

olivo Thịt bò khô Đà Nẵng, các đặc sản ĐN tại HN

Nhà ai cũng thế hết, lúc đầu là tình, về sau là nghĩa thôi

5. mua gio lanh

mua gio lanh Thành viên tích cực

ck em cũng thế, chẳng bao giờ bt hay nghĩ tiền có từ đâu và sao lại có tiền, tiền tiêu những gì, nhưng nhiều khi nghĩ thấy mình vẫn còn hp chán so với nhưng người khác ck cầm kinh tế trong nhà. với câu chuyện của chị chị nên cân bằng gd với cv, thỉnh thoảng gd nên đi đâu đó chơi, hay ra ngoài ăn sẽ hâm nóng lại tc hơn, cứ cuốn vào vòng xoáy cv rồi cái gì cũng sẽ rạn

6. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Bạn nên xem lại cách sống và cách suy nghĩ của mình. Mình cũng có chồng là người ham mê công việc, sao nhãng việc chăm sóc con cái, gia đình. Mình lấy thành công trong sự nghiệp của chồng là niềm vui của gia đình bạn ạ.

cà phê Mít thích bài này.
  7. mehoatrau0510

mehoatrau0510

mình cũng nghĩ như bạn ! phụ nữ là phải lo cho gia đình.

8. nguyenbaochau

Không thể đòi hỏi chồng hoàn hảo trong mọi vai trò. Bản thân mình cũng không làm nổi điều đó đâu. Nên khích lệ mặt tốt và chấp nhận khuyết điểm bạn ạ.

rocy thích bài này.
  9. bode8s1

bode8s1 Thành viên chính thức

đừng quá đòi hỏi chồng mình phải hoàn hảo chị à, đòi hòi hỏi quá cuối cùng cũng chẳng nhận được gì

10. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

lão ck m cũng thế gây ra lỗi làm m khóc mà cứ dửng dưng, còn cười trêu ngươi, tức lắm mà ko làm gì đc. cũng suốt ngày cãi nhau vì vất vả :((

11. nguyenbaochau

Đã vất vả rồi mà vẫn còn sức cãi nhau à ^^

12. Thu Hằngg

Thu Hằngg Thành viên tích cực

kiểu như lúc chưa lấy thì c.s là màu hồng, bầy giờ lấy r thì làm màu đen hết

13. nguyenbaochau

Đừng nói bi quan như thế chứ!

14. mebeo1973

mebeo1973 Thành viên đạt chuẩn

Cuộc sống vợ chồng dần dần sẽ ko còn cưng nựng chiều chuộng nhau nữa đâu.Chồng bạn hiền, đi làm lĩnh lương về đưa hết cho vợ như thế là tốt lắm rồi bạn ah, lắm ông chồng còn giữ quỹ đen để rượu chè, bồ bịch nữa ý.Bạn hãy nghĩ đến những cái tích cực của chồng nhé

15. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

chị nói hơi thẳng 1 chút...có gì em thông cảm...
    hình như em đang mất định hướng....và ko hiểu hạnh phúc ở đâu..
    chị nghĩ em đã rất may mắn khi có 1 ông ck có mức lương bằng 3, 4 người rồi...may mắn khi anh ta ko quan tâm đến thẻ lươg....chứ như nhiều ông ck....lươg 5t giữ lại 3 để tiêu...
    - còn chuyện ko bế con, ko quan tâm việc nhà,,,thì 90% đàn ông Việt nam là vậy////nếu ck chị mà cho chị mỗi tháng 10t thôi...chị cũng ko cần ck mó việc gì cả chứ đừng nói 20t...
    - còn em nói em phải lo hết...thế tại sao em ko tự giãn công việc ra....nhận ít việc đi....1 mình ck em cũng đã có 20t cho em ồi thì em phai khổ sơ làm gì....
    - cuộc sống ko dài....lương ck cao ồi...là phụ nữ em nên tự biết cân bằng và mãn nguyện...khi tinh thần thoai mái....em cũng sẽ ko khó chịu với ck....và ck em cũng vậy...hạnh phúc đag ở rất gần em...nhưng em ko nhận ra....

16. huongminhdoan_559taxi

huongminhdoan_559taxi 2 sao

thế là HP rùi bạn ạ. Mình thuê nhà, ck là nghề lái xe đi suốt, có khi gửi con 1 năm ở trường mà đưa co đi học con còn chỉ đường cho bố, lương ck mình dc 7tr, có khi có tháng còn ko có. cái gì cũng đến tay,cứ tho ra đồng nào là anh lại bảo nợ ng nọ ng kia tiền. mình lại trả. chẳng lẽ vc với nhau lại chia nhau hạt muối hạt gạo à. như bạn làHP rùi

17. Thu Hằngg

Thu Hằngg Thành viên tích cực

hức, tớ chưa lấy chồng, nhưng t thấy như vậy ý

18. thaovy1

thaovy1 Thành viên chính thức

Chị nói quá chuẩn, tiền nhiều lại muốn nhiều hơn. Không ai muốn chăm con và làm việc nhà cả?

nguoikhiemthi thích bài này.
  19. minhchau_atđ

minhchau_atđ mẹ yêu các con

Chồng e ko làm ra tiền. Chỉ quanh cá độ bóng đá rồi nợ nần chồng chất. Nợ cũ chưa hết lại nợ mới lãi cao. Chỉ mong ngóng bán nhà trả nợ nhưng bme ko cho. Con ko bjo bế, ko bjo ngồi nhà nổi 30p trừ đêm về ngủ. Quanh ngày chỉ quán nc, quán bia, tụ tập. Có tiền là mời bbe chứ ko bjo đưa vk con. Con khóc cũng kệ ngồi chơi game. Sai hay nhờ mỏi mồm có khi còn ko làm hộ. 2 đứa con nhưng 1m e trông, e vẫn fải kiếm tiền lo cho cả gđ. E hay cáu vì quá mệt mỏi còn bị chửi hoặc hắn bỏ đi chơi.
    E ước j chồng e nó giống 1 thằng đàn ôbg chỉ 50% thôi cũng đc. E chán quá

20. me-cubi

me-cubi

mẹ cháu sướng hơn cả ngàn người khác, chồng kiếm ra tiền và ko phá phách. có lão chả kiếm ra tiền còn cờ bạc, trai gái về đánh vợ chửi con suốt ngày kìa.