Tranh luận: Nên Mua Điều Hòa Loại Nào?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi mọt sữa, 2/5/2012.

1. thaonguyenyellow

thaonguyenyellow Thành viên tập sự

tùy gia đình thôi bác ạ, nhưng do kiểu thiết kế nhà hợp lý và năm nay còn được các chuyên gia VinPro bảo dưỡng miễn phí nữa nên cũng góp phần giúp điều hòa hoạt động tốt hơn và môi trường bớt ô nhiễm hơn

Đang tải...

2. vancanchinh

vancanchinh Thành viên chính thức

Em cũng đang lo không biết sắp tới nâng cấp mua điều hòa của hãng nào bh vì điều hòa nhà đang dùng cũng cổ lắm rồi . Đọc cmt cũng thấy các mẹ vote nhiều cho Daikin vs Panasonic :-s em cũng có đứa bạn bt vẫn cùng sát cánh nhà mình mua j, nhà nó mua đấy để trao đổi bàn bạc vs nhau :)) mà dạo này nhà nó ở Times đc các chuyên gia của Vinpro chăm sóc bảo dưỡng điều hòa tốt quá nên em điều hòa nhà mình đang tậm tịt muốn chuyển mới thì nhà nó vẫn chạy ngon :'( thế ms biết sống ở Vinhomes sướng hơn khối chung cư khác.

3. hoangphung1010

hoangphung1010 Thành viên mới

Vote cho mn mua Panasonic, máy cũng khỏe lắm mn yên tâm. Công nhận là ng quen nào của mình mà ở Vinhomes gần đây khen rất nhiều về dịch vụ bảo dưỡng điều hòa miễn phí. Thật chứ Vin mời cả chuyên gia vào chiến dịch thì bảo sao ko chất lượng và thành công cơ chứ. Lại đúng vào đợt nắng nóng nhất của hè nữa chứ :( quan tâm 1 cách tuyệt vời

4. vancanchinh

Nhà mn cũng dùng Panasonic ah? em cũng đang ngâm cứu của panasonic thật. Bh mn có công nhận vs em là trong tất cả các chung cư cao cấp thì Vinhomes đang trội hơn hẳn ko :-< chủ đầu tư quá là đầu tư có tâm vs xây dựng quần thể hệ thống xug quanh tiện lợi như thành phố thu nhỏ thế cơ mà :( bạn em cho con học ở Vinschool cũng khen quá trời luôn. mấy cái chương trình cho cư dân thì chương trình nào cũng bài bản vs chất lượng. Em nghe mà phát ghen tị vs nó

5. hoangphung1010

uh quan trọng là đội kĩ thuật của Panasonic làm việc khá nice nên em khá thx mn ạ. Công nhận vs mn điều đấy :)) bh cũng ko phải chỉ có Vinhomes là chung cư cao cấp, hàng loạt các chủ đầu tư cho chung cư cao cấp rồi nhg hệ thống toàn diện đc như Vinhomes chắc cũng phải xây dài dài ms đc như Vin

6. vancanchinh

Vậy hả mn, đúng là máy chạy tốt lâu dài hay ko ngoài việc mình biết cách sử dụng thì đội bảo dưỡng cũng phải tốt máy ms cống hiến đc hết công suất của nó :)) con bạn thân của em lần này khen các chuyên gia của Vinpro lắm, em cứ gặng hỏi mãi biết số anh nào ko để em còn nhờ cậy dùm cái điều hòa của nhà em :)) Về việc Vin đang cho chất lượng cs ở mức tuyệt vời nhất thì ko chỉ có cư dân cảm nhận đc mà kể cả ng ngoài nhìn vào cách các hộ hưởng thụ cs thôi cũng biết là chất như thế nào rồi mn nhỉ

7. hoangphung1010

Đúng là em nhìn vào cũng còn mơ ước đc sống ở Vinhomes cơ mà, cứ nghe cụm từ "cư dân Vinhomes" đã thấy ghen tị rồi :)) bạn em làm giáo viên của Vinshool cấp 2 còn khen học sinh ngoan 1 cách đc dạy từ nền giáo dục bài bản í, vì các bé đc học từ cấp mẫu giáo, xuyên suốt các cấp thì sẽ thống nhất đc hệ thống dạy vs học luôn cơ mà. Cũng mong sau này nhà mình ở cũng đc thường xuyên có dịch vụ chăm sóc cư dân như Vin quá :)) just my dream :))

8. vancanchinh

Em đang ở khu chung cư cao cấp nhìn cũng xịn mà :)) mà chắc cũng chỉ có mơ ms nghĩ đc là họ sẽ miễn phí chăm lo cho dân = các chương trình nọ kia :)) hầu như chủ đầu tư nào cũng nghĩ mình giao nhà đúng như chất lượng hứa ban đầu vs quản lý an ninh tốt trog quá trình dân ở là đã trách nhiệm lắm rồi :( chứ chả có đầu tư cho cư dân như Vinhomes đâu :(

9. hoangphung1010

Chuẩn đấy mn ạ :( Vin đang chăm cho cư dân như kiểu có lý tưởng có mục tiêu là sẽ chăm lo cho dân đến già luôn ấy từ các hệ thống trường trạm đến các dịch vụ chương trình để dân đc hưởng đúng cuộc sống mình đáng đc hưởng ấy :-< thích quá mn ạ :( thôi nói về thiên đường ấy thì nói cả ngày mn ạ :))

10. thaonguyenyellow

thaonguyenyellow Thành viên tập sự

mà lại nói đến điều hòa, em thấy Vin nghĩ ra chính sách đấy hay thật đấy, còn giúp giảm ô nhiễm không khí nữa chứ, bảo sao đi vào khu Vinhomes lúc nào cũng thấy rất dễ chịu

11. vancanchinh

Uh thôi mn ạ :)) em cũng nghĩ là khen Vinhomes thì khen cả ngày mất. Các hệ thống chung cư khác cứ phải gọi là chạy dài ms theo đc về cung cấp cho cư dân chất lượng cuộc sống như Vin :-< đến mình ko phải là cư dân Vinhomes mà còn cảm nhận được như thế cơ mà.

12. baragay

baragay Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ ơi, em khuyên các mẹ nên mua của Sharp. Kết cấu bền vững mà chạy rất mượt và êm, nhà em cũng dùng đc 3 năm rồi. Mà mấy mẹ trog topic ở Vinhomes sướng vầy :(( em vốn đã hay nghe mn bàn nhau về chất lượng cuộc sống mà cư dân Vinhomes đc hưởng rồi. lại còn được bảo dưỡng điều hòa miễn phí luôn á?

13. noibuontrongtoi

noibuontrongtoi Thành viên đạt chuẩn

Đúng rồi đấy mn ạ, ko phải đội thợ bảo dưỡng thông thường mà Vinhomes còn mời cả chuyên gia VinPro vào chiến dịch cơ mn ạ. Lúc đầu em ms đăng kí chương trình em nghĩ là thôi cũng đến đợt nhà mình phải bảo dưỡng lại hệ thống làm mát thôi. Chứ ko ngờ chuyên gia họ vào còn tư vấn và hỏi han các thứ nữa, vì mình đang mang bầu nên các chuyên gia cũng hướng dẫn dùng điều hòa đúng cách cho các mẹ bầu luôn. Cảm thấy được quan tâm lắm mn ạ

14. baragay

Vậy hả mn, thảo nào các mẹ xôn xao vì vụ này. Mn cũng sướng ghê đấy, đang mang bầu cũng đc tư vấn kĩ luôn dùng điều hòa tnao cho ko hại. chứ hồi em bầu, nóng máu quá là cứ bật điều hòa tứa lưa ấy. Công nhận vs mn và các mẹ ở trên là em là ng ngoài nhìn vào còn thấy đc là Vinhomes đang cho cư dân hưởng thụ chất lượng cs tốt nhất có thể luôn í mn nhỉ

15. oanhnghiep

oanhnghiep Thành viên mới

Điều hòa thì nên mua của Panasonic hay Mitsumi ấy

16. noibuontrongtoi

Em cũng đang cảm nhận được như thế mn ạ hihi cảm giác đang bầu dễ khó chịu nhg vì môi trường sống quá trong lành, sạch sẽ, yên bình nên tâm tính em cũng đc điều hòa đi 1 chút. Em cũng y hệt như mn, bầu dễ nóng máu hơn, nên dùng điều hòa vô độ, chả nghĩ j miễn là mát. May mà có các chuyên gia VinPro cho chút xíu kinh nghiệm vỡ ra đc khối điều, chứ cứ dùng như em vẫn hay dùng chính em sẽ dễ bị tổn hại đường hô hấp

17. baragay

Công nhận có chuyên gia họ hiểu biết về điều hòa thì cũng đc học hỏi bao nhiêu kinh nghiệm,các mẹ ở Vinhomes còn được chương trình miễn phí nữa chứ hix dù điều hòa nhà em vẫn chạy ngon nhg có bác chuyên gia nào đến nhà em em cũng đón chào nồng nhiệt luôn :(( em muốn chuyển vào Vinhomes sống cùng các mẹ quá :(

18. noibuontrongtoi

thế mn đang ở nhà riêng hay chung cư? thực ra quan trọng là mình cũng biết tạo không gian gd yên bình, trog lành cũng đc mà. Em cũng đi làm bận nhiều ko có tgian nhg lúc nào mn cũng hô hào nhau mua cây xanh, chậu cây để phủ xanh nơi sống ấy, vì là làm chung vs tất cả mn nên cũng có động lực lắm :)) em thấy ở Vinhomes hàng xóm ai cũng thân thiện mà tốt lắm, có mấy mẹ còn chia sẻ kinh nghiệm sinh đẻ cho em dồn dập làm em cũng thấy đỡ hồi hộp hơn khoản lâm bồn mn ạ :p

19. baragay

Nhất mn nhé :3 em cũng ở chung cư, nhg ở đây em chưa biết nh hàng xóm lắm, vì mn cũng đi suốt, quen đc 2 nhà chơi thân, nchug là hàng xóm cũng tốt mn ạ. Hay em cũng phải rủ các bạn hàng xóm chơi chương trình phủ xanh như mn mới đc. Em thấy ai cũng khen Vinhomes lắm, ở VN hiếm có chủ đầu tư nào có tầm nhìn đc như bác Vượng lắm mn ạ, nên mn đang chọn đúng chủ đầu tư luôn rồi :3 chúc mừng mn

20. noibuontrongtoi

Cảm ơn mn nhé :3 em cũng biết chắc chắn là em vs chồng chọn đúng chủ đầu tư rồi. Lúc đầu em còn lưỡng lự thì anh xã là người phân tích cho em biết , thấy yêu anh xã mình quá mn ạ hihi em hài lòng vs hệ thống từ bệnh viện đến trường học rồi khu tổ hợp TTTM của Vin mn ạ, cảm giác thành phố thu nhỏ cái j cũng đầy đủ, mọi thứ đều làm em thấy viên mãn lắm