Tranh luận: Nên Mua Điều Hòa Loại Nào?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi mọt sữa, 2/5/2012.

1. poly.mom

poly.mom Thịt bò khô : 0969142842

đồ daikin cũng dùng thích lắm ạ?

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. congtymayquynhthy

congtymayquynhthy Thành viên rất tích cực

mình cũng đang băn khoăn xem chon loại nào cho phù hợp,

3. tinhcadembamuoi

tinhcadembamuoi Thành viên đạt chuẩn

đúng đó bác à. Nhà em cung mới được Vin bảo dưỡng cho mấy chú điều hòa. Xong chạy thấy khác hẳn, làm mát nhanh hơn trước nhiều mà không kêu như trước. Chồng em trước hay nói em không được ham đồ miễn phí mà sau vụ này thì im re.hihi. lại còn cứ khen chủ đầu tư chu đaó

4. nhatminhpq

nhatminhpq Thành viên đạt chuẩn

Nhà mình đang dùng của misumisi dùng mấy năm nay không hỏng

5. anhtuan555

anhtuan555 Thành viên tập sự

Mn cũng đki đc bảo dưỡng luôn rồi ah? Hình như thằng bạn anh có kể là dù điều hòa ko thuộc diện Vin mua nhg cứ là cư dân của Vin là đc đki bảo dưỡng miễn phí tất @@ thế này thì đúng là quan tâm chu đáo thực sự cư dân chứ ko chỉ phục vụ riêng bộ phận mua đồ của Vin. Anh cũng thấy bất ngờ về các chương trình Vinhomes triển khai. Quá chất lượng!

6. anhtuan555

anhtuan555 Thành viên tập sự

Anh khuyên chú nên đánh vào tâm lý nhu cầu của mẹ. Vdu như từ nhà chú đến siêu thị xa ko? Trog khi đó siêu thị Vinmart trong hệ thống Vin cách chung cư vài bước, thực phẩm nh còn rẻ hơn đi chợ, yên tâm sạch. Còn hệ thống bệnh viện... Nhất là đánh vào tâm lý các cụ thương con cháu, phải cho con cháu học trường tốt thì yên tâm hơn rồi. Vinhomes còn nh chương trình ưu đãi miễn phí quanh năm cho cư dân... Thuyết phục nhiệt tình vào nhé :)) Chúc chú thành công

7. anvietco

anvietco thiết kế - lắp đặt

Mẹo tính công suất khi muốn lắp đặt điều hòa

Theo cách tính phổ thông nhất mà An Việt cung cấp cho khách thì cách tính công suất lắp đặt điều hòa chỉ cần dựa vào diện tích là có thể lắp khá chuẩn! cụ thể như sau:

- Cứ 1.000 BTU chuẩn thì tải được 2m2 là tối đa! Còn để tối ưu theo tiêu chuẩn của nhà sản xuất thì 1.000 BTU cho 1m2. Nghĩa là, nếu phòng của bạn là 9m- 18m, bạn có thể dùng điều hoà 9.000 BTU
    - Nếu phòng từ 12m2 đến 24m2 có thể dùng 12.000 BTU hoặc 24.000 BTU.
    Nhưng ngoài dự vào diện tích phòng để tính ra công suất lắp điều hòa bạn phải tùy theo hướng và phòng lắp nhé. Ví dụ cùng phòng 12m2 phòng khách của b nhiều ng ra vào liên tục, nhiều cửa trong phòng thì yêu cầu công suất điều hòa chạy lớn hơn phòng ngủ nhiều thì bạn phải lắp loại 12.000Btu, trong khi đó phòng ngủ thì chỉ cần 9000btu.
    - Trong trường hợp phòng lớn quá 36m2, nên dùng điều hoà cây là hay nhất!
    - Với công thức như trên, bạn có thể tự tính ra công suất điều hoà cần thiết cho căn phòng của mình tuỳ theo chiều cao và hướng nhà. Nếu chiều cao hoặc hướng nhà tạo ra sự bất lợi cho quá trình làm lạnh thì nên chọn công thức tối ưu! (1.000BTU cho 1m2)
    Mặt khác khi bạn lắp " dư" công suất so với diện tích phòng thì máy Điều hòa nhà bạn sẽ có tuổi thọ cao hơn, máy làm lạnh nhanh hơn so với máy "yếu" so với diện tích phòng.
    Nên chọn máy một chiều hay hai chiều :
    - Loại máy điều hòa 1 chiều : Chỉ có chức năng làm lạnh được sử dụng vào mua hè
    - Loại máy điều hòa 2 chiều : Có cả hai chức năng làm nóng và làm lạnh và được sử dụng cho cả hai mùa . Đối với các gia đình có trẻ em nhỏ hoặc người già nên sử dụng loại 2 chiều để có thể sử dụng vào mua đông khi thời tiết quá lạnh .
    Hỗ trợ khách hàng online Anvietco.vn

Các tin khác:
    Sản phẩm Inverter khác sản phẩm không Inverter như thế nào?
    Sự khác nhau giữa điều hòa gas R22 và điều hòa gas R410A
    Giới hạn nhiệt độ sử dụng điều hòa không khí ở Việt Nam
    Hướng dẫn mua điều hòa nhiệt độ tốt nhất, đảm bảo nhất
    Điều hòa Daikin đứng đầu về hiệu quả tiết kiệm năng lượng
    Các loại điều hòa và những ưu nhược điểm
    ĐIỀU CẦN BIẾT KHI MUA ĐIỀU HÒA
    Chỉ số BTU ghi trên điều hòa là gì ?

Bluewind thích bài này.
  8. tiendo2108

tiendo2108 Thành viên tập sự

nhà em dùng Daikin, 2 năm rồi vẫn chạy êm :)

9. nhadat12

nhadat12 Bắt đầu tích cực

Sử dụng máy lạnh có tốn nhiều điện không các mẹ

10. alosalut

alosalut Thành viên tập sự

Em cảm ơn bác nhiều ạ. Em rất mê hệ thống tiện ích của Vinhomes từ siêu thị, trường học, bệnh viện, đều quá đạt tiêu chuẩn mà gói gọn thu nhỏ xug quanh cư dân luôn rồi. Nên em ms ủ mưu thuyết phục bme bằng đc bác ạ :)) mấy điều cơ bản bác gợi ý em rất cảm ơn., em đánh thẳng vào nhu cầu của bme luôn. Cố gắng cũng chỉ muốn để các cụ đc hưởng cs về già an lành mà bình yên thôi ấy

11. tinhcadembamuoi

tinhcadembamuoi Thành viên đạt chuẩn

đúng rồi đấy bác ạ, điều hòa mua ở đâu cũng được bảo dưỡng hết cứ miễn là cư dân Vinhomes là được. Năm nào Vin cũng có chương trình hỗ trợ cư dân hết, mỗi năm lại khác nhau. nói chung là cư dân Vinhomes được hưởng nhiều dịch vụ lắm

12. thaonguyenyellow

thaonguyenyellow Thành viên tập sự

là cư dân Vinhomes thích thật đó, không giống những khu khác, chủ đầu tư chỉ quan tâm trông vài năm đầu, Cư dân Vinhomes càng ở lâu chủ đầu tư càng quan tâm, năm nay có mấy chương trình hỗ trợ cư dân rồi, đào tạo giúp việc kiểu mẫu xong mới đây lại có bảo dưỡng ddiefu hòa miễn phí nữa chứ, mà các chuyên gia VinPro làm rất chuyên nghiệp

13. Touch_the_sky

Touch_the_sky Thành viên đạt chuẩn

vào chủ đề chính đi các mẹ, cứ thấy khen Vin hoài à ^^. Có nhà mẹ nào dùng điều hòa của Toshiba chưa ạ? Em đang muốn lắp 1c điều hòa 9000 BTU tầm 6-7tr mà hoa cả mắt, nhiều hãng quá chả biết chọn model nào @@. Ai lướt qua có thể tư vấn cho e đc ko ạ

14. bachtuan0705

bachtuan0705 Thành viên tập sự

Nhà mình đang dùng 1 cái Daikin và 1 của Fuji. Dùng 2-3 năm nay rồi vẫn ổn. Ah hôm trước nhà mình sử dụng cái dịch vụ bảo dưỡng điều hòa free của Vinhomes thì thấy họ báo là máy Daikin sắp phải thay cái nút gì ở chỗ bình ga vì có vẻ như bị mòn rồi. Còn lại thì các máy đều ổn định. Thợ bảo dưỡng của Vinhomes chắc cũng tốt, chẳng đòi thêm phí gì vì mình nhờ họ thay luôn cho cái nút. Họ bảo có sẵn nên không tính phí. Thế là hoàn toàn đc free. keke

15. rubyrucro

rubyrucro Thành viên tập sự

Các anh chị ơi, điều hòa Daikin 12tr có đắt không? 2 chiều. Nhà em mới mua đây, mà công suất cao nhất. em không rõ về chi tiết. Nhà em mua ở VinMart đây ạ. Em thấy các chị ở đây nhiều người ở Vinhomes quá chừng. Yêu quá, thích quá, chắc các chị hồi đó cũng mua ở VinMart giống nhà em phải hem nên em hỏi. hihi

16. haihip123

haihip123 Thành viên chính thức

E mua bên Enterbuy ở 114 Khuất Duy Tiến. Thấy giá hạt dẻ thì e mua thôi, hàng hãng nên mua đâu cũng vậy, chỉ cần giá tốt thôi. Bác gọi qua đó hỏi xem thế nào?

17. cubu1989

cubu1989 Thành viên nổi tiếng

6-7 triệu chỉ có shrap thôi :( em tìm hiểu thì thấy thế

Touch_the_sky thích bài này.
  18. thuychilovely

thuychilovely Thành viên tập sự

Theo mình biết thì Daikin hay Toshiba, hoặc Fuj công suất như bạn chủ top đưa từ 8,000 - 10,000 là ổn rồi. Pico hoặc Nguyễn Kim hay giảm giá sâu nhưng mình thấy sợ là hàng tồn lâu. Nhà mình mua 2 cái ở VinMart rồi, mua cho cả nhà ông bà ở đây luôn nên quen và yên tâm. Có vđê gì họ bảo hành luôn. Năm nay họ còn bảo dưỡng miễn phí, nhưng kể cả mua ở ngoài họ vẫn bảo dưỡng free. Mấy thứ vật dụng trong gđ mình tiện nên cũng mua ở VinMart luôn, giá cả cũng cạnh tranh vì dân ở đây cũng đông bạn ạ.

19. Touch_the_sky

Touch_the_sky Thành viên đạt chuẩn

Vinmart ở đâu cũng đc hả mn? Mình ở ngoại thành hà nội

20. thaonguyenyellow

thaonguyenyellow Thành viên tập sự

Em thấy nhà em mấy cái 2 Daikin, 1 Samsung nhưng đợt tầm tháng 4 bắt đầu nóng bật cũng thấy không mát lắm. May quá tháng 5 Vinhomes bảo dưỡng điều hòa miễn phí cho thế là nhà em được bảo dưỡng, bảo dưỡng xong thì thấy điều hòa chạy mát hẳn. Các chuyên gia VinPro còn hướng dẫn nhà em dùng thế nào đúng cách nữa, nhiệt tình, cẩn thận lắm. Nên em nghĩ là quan trọng là cách sử dụng của mình thôi ạ