Cần giúp: Tìm Khách Sạn Ở Cát Bà ?

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi brutal86vn, 20/6/2016.

1. brutal86vn

brutal86vn Thành viên đạt chuẩn

Có bạn nào biết ks ở cát bà nào giá vừa mà ổn không ạ ? Mình chỉ cần ks chất lượng vừa cho đỡ chi phí, thoáng mát và an ninh tốt, view biển đc thì càng hay ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi brutal86vn
    Đang tải...

2. brutal86vn

Bạn nào biết k ạ chỉ cho mình với.
    Và mình muốn hỏi thêm là ở HN thì đi Cát Bà bằng xe khách thì ngoài Hoàng Long ra còn hãng nào đi thoải mái và đỡ ồn ào hơn k ạ ?

3. nguyenngoc1992

nguyenngoc1992 Thành viên chính thức

bạn đi vào tầm nào và cuối tuần hay đầu tuần và đi mấy ngày để mình ktra giúp b

4. brutal86vn

Mh đi tầm đầu tháng 7. Đi đầu tuần.

5. brutal86vn

Bác nào giúp em với !
    Em h đang cần 2 vấn đề trước
    - Nếu đi bằng xe Hoàng Long thì phải mất 4 tiếng mới đến Cát Bà nên vợ e thấy hơi lâu. Nếu đi bằng cách đến Hải Phòng hay Tuần Châu j đó rồi đi tàu cao tốc đi Cát Bà thì thời gian có nhanh hơn k và chi phí là bao nhiêu ?
    - Các bác tìm giúp e ks gần biển 1 chút để đi bộ thôi k mất công phải đi xe điện. Tầm tiền 500k ( e đi chủ nhật, trưa chiều thứ 3 về lại HN ), phòng 1 giường to để mẹ và con nằm còn bố nằm riêng giường nhỏ hơn hoặc nằm đất cho rẻ nếu phòng 2 giường như em muốn đắt so với giá tiền e đề ra , k cần đẹp chỉ cần thoáng mát vệ sinh và an ninh tốt, view biển nữa thì càng tốt
    Mọi người giúp đỡ để e đặt phòng sớm ạ.

6. nguyenngoc1992

nguyenngoc1992 Thành viên chính thức

phương án di chuyển:
    - bạn có thể đi xe khách rùi vào bến tàu tuần châu đi phà qua cát bà với vé phà 70/1 lượt, khứ hồi là 140k. còn nếu bạn đi ô tô qua bến Bính Hải Phòng thì đi tàu cao tốc qua cát bà và vé tàu cao tốc hoàng yến đến thẳng thị trán Cát Bà mua lẻ cũng hơn 200k 1 vé, khứu hồi là hơn 400k rùi bạn. không có xe ô tô ra thẳng cát bà mà bạn phải đi phà hoặc tàu cao tốc qua bạn nhé. thời gian đi phà hoặc tau cao tốc cũng tương đương nhau thui bạn ak.
    - Nếu ra cát bà mà muốn đi thăm vịnh lan hạ gia đình vẫn phải di chuyển ra bến Bèo để lên tàu thăm vịnh
    - Khách sạn tại Cát Bà đầu tuần thì nhiều lắm. mn có thể gọi blue bay, Thảo Minh...

7. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Thử check Sea Pearl xem bạn, đặt sớm sẽ có giá rẻ đó.

8. brutal86vn

Khách sạn 3 sao có khác. Để tối về gọi hỏi đặt phòng xem. Bạn biết thêm khách sạn nào tầm 2 sao k ? Phòng khi chỗ đó k còn chỗ.
    Đi Hoàng Long từ HN đi thẳng Cát Bà thì mất 4 tiếng. Bạn biết cách nào đi nhanh hơn k ạ ?

9. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Chuẩn khách sạn 3 sao, nếu đặt sớm vẫn book được giá tầm 500-600K bạn nhé. Năm ngoái mình đặt qua booking.com được giá đó bạn.
    Nhà mình đi xe của nhà qua phà Đình Vũ, rồi phà Cát Hải. Cũng tầm 4-5 tiếng mới tới nơi bạn ạ.

10. brutal86vn

Cuối tuần sau mình mới đi mà. Tối mình gọi hỏi xem tầm đó thì ok. Vì mình cũng đi đầu tuần. Bạn còn biết ks nào thì chỉ cho mình với.
    Bạn đặt qua các trang mạng à ? Để mình thử hỏi thẳng ks xem biết đâu rẻ hơn.
    4-5 tiếng chạy xe thì lâu quá. Mình thấy xe Hoàng Long chạy thẳng luôn mà 4 tiếng đến nơi rồi. Mà bé nhà mình đi 2-3 tiếng chạy xe là buồn chân rồi toàn đòi ti mẹ nên vợ hơi khổ 1 chút nên hỏi xem có cách nào nhanh hơn k mà chắc thế này k có.

11. yenthanhminh

yenthanhminh Bắt đầu tích cực

vậy bạn đi xe ở bến lương yên xuống sau đó bắt taxi đi ra tàu cánh ngầm chỗ bến bính là nhanh nhất, đi hoàng long lâu lắm