Em Có Cần Tìm Địa Chỉ Làm Thụ Tinh Nhân Tạo Ở Hà Nội?

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi Nho anh nhieu, 20/6/2016.

1. Nho anh nhieu

Nho anh nhieu Thành viên sắp chính thức

Tình hình là em đã làm IUI 3 lần rồi mà không thành công các chị ạ. Tiền sử em bị nội tiết tố kém, chu kỳ không đều. Chồng em thì cũng gọi là đủ dùng thôi chứ thực tế là hơi thiếu một ít.
    Vợ chồng em bị gia đình 2 bên giục giã cũng nhiều rồi, thành ra em cũng lo lắng và vội vã rồi. Năm nay mà về quê vẫn chưa có tin vui thì nguy hiểm cho em lắm, cả tết chắc không dám đi chơi đâu mất. Các mẹ cho em hỏi, em có nên làm thụ tinh nhân tạo không? Trước khi làm thụ tinh nhân tạo em phải làm chuẩn bị những gì nhỉ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nho anh nhieu
    Đang tải...

2. behoasua

behoasua Thành viên chính thức

Đã làm 3 lần IUI mà chưa thành công lần nào hết hả? Thế bác sĩ tư vấn cho em như thế nào ? Hai vợ chồng cưới nhau mấy năm rồi. Sao em ko thử chữa bệnh xem có hết ko, vội vã làm gì.

3. su_su_ah

su_su_ah Thành viên chính thức

Chị ơi, nên duy trì tâm lý thoải mái, nhẹ nhàng, tránh quá căng thẳng, lo lắng và áp lực, vì những yếu tố tâm lý không tích cực có thể làm rối loạn nội tiết tố ảnh hưởng đến cơ hội có thai đấy chị à.

4. behoasua

behoasua Thành viên chính thức

Đúng rồi em, ngay cả với người chồng cũng thế, chất lượng tinh trùng đóng vai trò quan trọng trong việc tạo nên thành công cho một ca điều trị hiếm muộn. Vì vậy, ngoài việc thường xuyên rèn luyện cơ thể, cần hạn chế tối đa hoặc dừng hẳn việc uống rượu bia, hút thuốc, đồng thời không xuất tinh trước 2 -7 ngày chọc hút trứng để giúp tinh trùng có chất lượng tối ưu.

5. huongvcbphan

huongvcbphan Bắt đầu tích cực

Tâm lý phụ nữ mà đi đâu cũng bị hỏi han về con cái là căng thẳng lắm. Chồng chủ top hơi yếu thì bạn có thể tăng cường bồi bổ các món ăn bổ dưỡng cho chồng, các thực phẩm giúp đàn ông khỏe và tinh trùng đảm bảo chất lượng :)

6. dungtrananh

dungtrananh Thành viên chính thức

Đã làm IUI 3 lần rồi là cũng thấy lo lắm nè, nhưng không sao bạn ơi. Con cái là lộc trời cho, nhiều khi muốn quá cũng không được ấy. Cố gắng bỏ ngoài tai những lời hỏi han rèm pha xung quanh, chỉ cần 2 vợ chồng hiểu nhau là mọi thứ sẽ qua thôi.

7. Ngọc Anh Lizzy

Ngọc Anh Lizzy Thành viên chính thức

Mình nghĩ là thụ tinh nhân tạo khi không còn bất kì phương án nào khác thôi mẹ nó ơi, tốn kém quá mà cũng chưa biết thế nào. Bạn trước giờ đã thăm khám ở những đâu rồi, các bác sĩ có tư vấn cho bạn không. Theo mình bạn nên đi khám 1 vài nơi uy tín, nhiều mẹ đã làm và có hiệu quả rồi xem sao nha.

8. gaconbexiu

gaconbexiu Thành viên sắp chính thức

Trước tiên tâm lý bạn phải ổn định có một chế độ ăn uống ngủ nghỉ thật hợp lý và lành mạnh. Làm IUI không đơn giản và rất đau bạn nhé. Cần phải chuẩn bị trước. Mình nghĩ chắc bạn cũng hiểu và trải qua thụ tinh trong ống nghiệm 3 lần rồi mà. Còn nước còn tát nha bạn.

tom0103 thích bài này.
  9. Hương Quê_88

Hương Quê_88 Thành viên chính thức

Như vậy là cả 2 vợ chồng đều thuộc diện khó thụ thai đấy mẹ nó à, hồi mình đi khám mình cũng bị như mẹ nó. Mà cũng may sao ông trời thương nên cho mụn con đúng lúc đang thăm khám nè. Mẹ nó tìm phòng khám tư cho đỡ đông đúc, mà họ cũng toàn tâm toàn ý giúp mình hơn đấy.

10. gaconbexiu

gaconbexiu Thành viên sắp chính thức

Chúc mừng mẹ nó nha. Hiếm có ai may mắn như mẹ nó lắm luôn í. Bạn mình đi 4 lần đều thất bại, giờ bạn ấy đang tìm phòng khám uy tín mà bác sĩ có tâm theo dõi chút, vì thật ra những ca này rất nhạy cảm và dễ buông. nên nếu bác sĩ không tận tâm thì thật khó để theo sát quy trình bạn nhỉ.

tom0103 thích bài này.
  11. Hoa Mộc Miên

Hoa Mộc Miên Thành viên chính thức

Đúng là trường hợp tự nhiên có tin vui trong khi đang lo chữa trị thế này không nhiều, chắc cả nhà bạn ý phải vui lắm đấy. Những mẹ nào đang hiếm muộn cứ tích cực chạy chữa biết đâu tin vui đến bất ngờ nè, quan trọng phải tìm được bác sĩ tận tâm và tay nghề cao đó ạ.

12. Khánh Ljnh

Khánh Ljnh Thành viên chính thức

Mẹ nó tìm được địa chỉ thụ tinh nhân tạo chưa, mình có biết phòng khám Âu Việt với bác sĩ Ivan Reich mát tay lắm, 2 đứa bạn mình có 1 bạn thì thụ tinh thành công rồi. Còn 1 bạn đang theo khám nè, hi

13. tom0103

tom0103 Bắt đầu tích cực

Chủ top chịu khó đó, đã 3 lần rồi thì chắc hẳn mẹ nó rút ra nhiều kinh nghiệm lắm ha. Mình nghe bạn mình nói làm thụ tinh trong ống nghiệm công phu và cực lắm, lại đau nữa. Còn nước còn tát nên mẹ nó cứ tiếp tục làm thụ tinh nhân tạo đi nhé. Bàn với ông xã xem thế nào.

14. tomyphuong

tomyphuong Zalo 0989329294

2 vợ chồng cưới nhau bao nhiêu năm rồi em? đi khám bác sỹ nói nguyên do làm sao? e làm IUI ở đâu thế? Em thử qua địa chỉ này xem : Phòng khám đa khoa Âu Việt - 15 A Trần Khánh Dư nhé. Bạn chị cũng đang khám hiếm muộn ở đây, thấy nó khen lắm.
    http://phongkhamauviet.vn/

15. tom0103

tom0103 Bắt đầu tích cực

Làm thụ tinh nhân tạo cũng không có nhiều hi vọng nếu hai vợ chồng không cùng cố gắng. Mình phải luôn suy nghĩ tích cực trong vấn đề có con. Tập trung ăn uống và sinh hoạt điều độ trước khi thụ tinh. Bạn tìm hiểu thêm thông tin ở phòng khám Âu Việt trên đường Trần Khánh Dư, Q, Hoàn Kiếm, Hà Nội nha. Mình có người bạn đã từng làm ở đó rồi. Bạn ấy mới đi khám thai tuần thứ 24 đấy. Tự tin và lạc quan vào bạn nhé. Chúc bạn sớm có tin vui.

16. memitbop

memitbop Bắt đầu tích cực

Đúng rồi đó, ở phòng khám Âu Việt hiện tại có bác sĩ Ivan giỏi nè. Bác sĩ đã và đang cùng với những người bạn đồng nghiệp từ Châu Âu và những bác sĩ nam, phụ khoa hàng đầu Việt Nam xây dựng Phòng khám Đa khoa Âu Việt trở thành trung tâm chất lượng bậc nhất về điều trị vô sinh – hiếm muộn và siêu âm sàng lọc dị tật thai nhi của Việt Nam và khu vực Đông Nam Á.

tomyphuong thích bài này.
  17. Nho anh nhieu

Xã em ngưng thuốc,ngưng nhậu lâu rồi chị, từ lúc quyết tâm làm IUI là đã bỏ hết rồi, đi đâu cũng bị hỏi thăm hoài về chuyện con cái cũng kì lắm, có người còn hỏi toạc luôn, là do mày hay do vợ mày hic

18. su_su_ah

Bạn mình cũng vừa giới thiệu chỗ Âu Việt này, định vào giới thiệu cho chủ top đây chứ, bạn mình cũng vừa cấn được 4 tháng rồi, qua giai đoạn 3 tháng đầu rồi nó mừng lắm

tomyphuong thích bài này.
  19. Nho anh nhieu

Thế hả chị, cho em xin địa chỉ hai vợ chồng em đi khám với. ko biết lần này nên làm lại IUI hay làm luôn thụ tinh nhân tạo nhỉ?

20. su_su_ah

Nhiều người kì lắm, họ chẳng ý tứ gì hết, để ý làm gì cho mệt xác. Đâu phải mình muốn như thế đâu mà hỏi tới hỏi lui. Tế nhị chút thì đỡ biết mấy, mà người ngoài ko để tâm dc chứ ông bà, cha mẹ cứ nói bên tai thì khổ