Cần giúp: Xin Tư Vấn Của Các Mẹ, Các Bố, Đã 2 Con, Thai Tiếp Được 7 Tuần!

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi Trịnh Ngọc Dũng, 22/6/2016.

1. Trịnh Ngọc Dũng

Trịnh Ngọc Dũng Cho đi niềm vui, mang về hạnh phúc

Chào các mẹ, các bố!
    Mấy hôm nay em đau đầu quá các mẹ, các bố ạ. Vợ chồng em được 2 bé gái rồi, chúng em vẫn kế hoạch nhưng không dùng bảo hộ mà em tìm cách khống chế mỗi khi quan hệ. Chúng em đã bị nhỡ 01 lần, đã phải bỏ thai đi khi đc 7 tuần tuổi. Tối qua em đưa vợ đi siêu âm lại phát hiện ra 7 tuần rồi.
    Em đang bế tắc không biết xử lý thế nào. Hai bé còn nhỏ quá, em cũng không muốn vợ em vất vả, vì mỗi khi sinh em đều phải đưa vợ đi Bệnh viện Phụ sản Trung ương sinh nở (vợ em bị suy giáp, yếu tim); nhưng nếu phá thai đi lại xót xa, thương giọt máu của mình. Giờ em phải tính sao các mẹ, các bố?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Trịnh Ngọc Dũng
    Đang tải...

2. support7

support7 Super Moderator

Trường hợp của anh do thể trạng của vợ có bệnh từ trước thì tốt nhất anh nên tư vấn bác sĩ trước xem sao anh ạ.

3. me elly

me elly Bổ trợ lái xe B2 0983868830

Đọc chia sẻ của bạn, thật sự mình thương vợ bạn và thấy bạn vô trách nhiệm lắm ý. bạn đừng vội giận khi mình nói vậy. mình chia sẻ cho bạn một số điều nhé
    1. bạn nên giữ lại thai, vì mỗi sinh linh đều được quyền sống. biết rằng tương lai rất vất vả, vất vả lắm ý ( vì mình cũng đang 3 bé, lại còn năm 1), nhưng vì con vc bạn càng cần phải cố gắng nuôi, dạy, chăm sóc con.
    2. bạn đã có 2 bé, thêm 1 lần bỏ thai, mà cả 2 vc đều không dùng biện pháp tránh thai nào. đó là sai sót lẫn sự thiếu hiểu biết và trách nhiệm của cả 2 vc, và bạn là người chồng đã thấu hiểu nỗi vất vả của vợ, vậy mà vẫn để tự nhiên như vậy. nếu vợ bạn đang vướng cho con bú nên không muốn uống thuốc tránh thai hoặc mới sinh nên không đặt vòng được, thì tối thiểu bạn dùng biện pháp đơn giản nhất là bcs, còn nếu không muốn sinh thêm con, bạn có thể tham khảo các biện pháp khác như thắt ống dẫn tinh....
    3. nếu vẫn muốn sinh thêm con trai, thì ít nhất hãy có trách nhiệm với vợ và 2 bé gái lớn trước đã, rồi tính toán cho kỹ mà làm, chứ đừng sống theo bản năng mãi như vậy
    tuy nhiên túm lại một điều,mình nặng lời, nói thật bạn xem lại bản thân đi, nếu biết thương vợ con thì nên suy nghĩ và hành động khác đi, đừng nói miệng không như thế.

4. quangcaopanda

quangcaopanda Bắt đầu tích cực

ca này đâu đầu thật. tốt nhất bạn nên nghe tư vấn của bác sĩ. nếu sức khỏe vợ bạn tốt cho phép sinh thêm và bạn đủ khả năng chăm lo thì nên sinh. còn nếu mà khúc mắc vấn đề gì thi tốt nhất không nên sinh thêm.

5. ngoclam24

ngoclam24 Bắt đầu tích cực

Em đồng ý với mẹ nó, em thấy rằng anh này thiếu trách nhiệm quá.
    Anh đau đầu là 1, còn vợ anh thì vừa đau vì mất con vừa đau vì cơ thể yếu ớt không thể giữ con lại. Nếu vợ anh không thể tránh thai được do nhiều nguyên nhân thì sao anh không làm thay vợ anh? Anh nghĩ bỏ thai rồi thì thoải mái à? Phụ nữ họ sẽ bị cú sốc tinh thần dù ít dù nhiều đó anh. Lần 1 không đủ anh còn muốn lần 2, anh không biết rút kinh nghiệm hay gì à? Anh nghĩ cách tránh thai kiểu như anh là an toàn 100% chắc?

Sức khỏe vợ anh đã yếu, anh nên dẫn vợ anh đi khám bác sĩ và bác sĩ sẽ đưa anh lời khuyên phù hợp. Chứ ngồi đó mà suy nghĩ bỏ hay không bỏ, đau đầu tới lui, vợ anh đã yếu thì lúc này anh nên dưỡng sức cho vợ anh chứ. Quan trọng nhất vẫn là vợ anh, chị đang rất khó xử, anh nên dành thời gian cho chỉ nhiều hơn.

Tốt nhất anh nên đi thắt ống dẫn tinh, kẻo sau này có lần 3, lần 4 thì ngồi đó mà lại đau đầu.

Xin lỗi anh vì nói nặng lời, nhưng đọc bài anh em không thấy anh có bản lĩnh chút nào.

6. Hoa Mộc Miên

Hoa Mộc Miên Thành viên chính thức

hic, thật sực là khó nghĩ quá. Nhưng được thì hãy cố gắng giữ lấy bé nhé anh chị!

Trịnh Ngọc Dũng thích bài này.
  7. Trịnh Ngọc Dũng

Cảm ơn Ad ạ!

8. Trịnh Ngọc Dũng

Vâng, cảm ơn bạn đã cho lời khuyên. Mình cũng ko đến nỗi vô trách nhiệm như vậy đâu. Mỗi lần gần gũi vợ mà dùng biện pháp trách thai vợ mình kêu dị ứng, ko thích. Mình cũng khuyên vợ nhưng vợ ko nghe, nên đành làm liều. Mình sẽ suy nghĩ nghiêm túc vấn đề này. Một lần nữa cảm ơn bạn!

9. Trịnh Ngọc Dũng

Mình cũng đang đau đầu đây bạn!

10. Trịnh Ngọc Dũng

Cảm ơn bạn! Mình xứng đáng được các bạn nói như vậy mà.

support7 thích bài này.
  11. Út Em

Út Em Chăm Sóc Mẹ Sau Sinh

Bé thứ 2 nhà bạn được bao nhiêu tháng rồi ạ? Nếu là người khỏe mạnh bình thường thì việc mang thai gần cũng không có vấn đề gì đáng bàn lắm. Nhưng vợ bạn lại yếu như vậy nên cần phải được đến bác sỹ khám, kiểm tra tình hình sức khỏe xem có thể tiếp tục mang bầu nữa không. Trong trường hợp để lại được, 2 vợ chồng hãy cố gắng giữ lại đứa bé. Còn nếu để lại mà rủi ro cao, có khả năng nguy hiểm tính mạng người mẹ và thai nhi thì dù có xót xa cũng nên dừng lại theo lời khuyên của bác sĩ. Và nếu dừng lại thì khả năng có em bé tiếp nữa sẽ khó khăn hơn. vì người phụ nữ sinh 2 con rồi, lại bỏ 2 lần nữa sẽ ảnh hưởng đến khả năng sinh sản, hơn nữa sức khỏe vợ bạn lại yếu.
    Sau sự việc này, vợ chồng bạn nên có một biện pháp kế hoạch khác an toàn hơn. ĐỪng chủ quan với chính sức khỏe của bản thân, và cuộc sống của những đứa trẻ.

12. Trịnh Ngọc Dũng

Rất cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn! Mình thật vô dụng khi khiến vợ con ra nông nỗi này. Hổ thẹn với mọi người và chính lòng mình....

13. alone9x

alone9x Bắt đầu tích cực

Bỏ làm gì bạn để nuôi đi, con cái là của trời cho, phá bỏ đi thất đức lắm.

14. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

Mn nói đúng, nhà bạn đã bỏ 1 lần rồi tốt nhất ko nên bỏ nữa, lần sau các bạn rút kinh nghiệm đi đặt vòng hoặc dùng BCS,... để ko tái diễn tình trạng này nữa, chứ bạn mà nhỡ 1 lần thì còn đc chứ vài và lần thì ko ai thông cảm cho đc đâu

15. Trịnh Ngọc Dũng

Cảm ơn mọi người đã góp ý thẳng thắn, chân thành với mình!

16. nhulex

nhulex Thành viên sắp chính thức

mỗi sinh linh đều có quyền được sống. phá nhiều cẩn thận vô sinh luôn nhé :)

17. Trịnh Ngọc Dũng

Vâng, cảm ơn bạn đã góp ý!

18. me-cubi

me-cubi

vì làm liều nên sai 1 li là đi 1 dặm đó.

19. Trịnh Ngọc Dũng

Dạ, em cảm ơn ý kiến của các bác ạ!

20. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

sợ là thai lớn rồi anh à...mỗi lần phá...sẽ rất hại đấy..mà chị lại yếu...lúc đầu thấy giận anh...nhưg đọc hết thấy anh cũng chân thành và thương vợ...
    anh///quyết tâm để lại di...gồng mình kiếm thêm tiền để sinh bé..rồi thuê thêm người phụ để sau sinh chị ko ị suy kiệt...dù bệnh...nhưng đc theo dõi tốt sẽ ko sao đâu anh ạ...