Khác: Thai 38 Tuần Thiểu Ối, Liệu Có Sinh Thường Được Không Các Mẹ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi aichun, 17/6/2016.

1. aichun

aichun Thành viên rất tích cực

Em mang thai đã 38 tuần rồi, mấy lần siêu âm gần đây nhất đều được kết luận thiểu ối, e phải đi khám thường xuyên 2-3 ngày một lần, thường thì chỉ số ối dao động trong khoảng 50ml. Em đã chăm chỉ uống nước lắm ý, nhưng ối cũng luôn dao động ở khoảng đó chứ chưa lên cao được. Có mẹ nào bị tình trạng như e chưa? e mong muốn sinh thường lắm lắm mà không biết có khả năng không? liệu với tình trạng nước ối khoảng 60ml, sử dụng biện pháp sinh chỉ huy có được không các mẹ nhỉ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi aichun
    Đang tải...

2. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

thiếu ối thì mn uống nhiều nước mía và nước lọc vào thử xem ạ

3. olivo

olivo Thịt bò khô Đà Nẵng, các đặc sản ĐN tại HN

Mình trước 39 tuần cũng thiếu ối, uống thật nhiều nước vào bạn ạ, mình uống nhiều nước dừa tươi, sinh thường nhé

4. HƯNG NGỌC 58

HƯNG NGỌC 58 Khăn sữa, khăn tắm, khăn mặt, khăn lau giá rẻ

Đúng thế mn ạ, mùa này uống nhiều dừa tươi vừa mát, vừa tăng ối.

5. aichun

cảm ơn các mẹ đã chia sẻ, e uống ngày tính ra phải 4l nước cả sữa, canh, nước mía, nước dừa mà 2 tuần này không thấy ối cải thiện mấy, vẫn trong khoảng đó ah. Hy vọng nhanh có cơn chuyển dạ và ối của e vẫn đủ để sinh thường ạ!

6. cubu1989

cubu1989 Thành viên nổi tiếng

uống nhiều nước dừa, nước mía ạ, em thấy các bà hay bảo thế còn ko biết kết quả ra sao,cố lên chị chúc mẹ tròn con vuông ạ

7. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

Uống nhiu nước dừa vào b ạ

8. aichun

mình hôm qua đi khám, lượng ối tổng 4 khoang còn có 43mm, bác sĩ nói đi khám hàng ngày, 38 tuần nhưng khám trong cổ tử cung vẫn đóng kín, không có dấu hiệu gì của chuyển dạ cả. Mình cũng khá lo lắng, bé không lên được garm nào thậm chí sút hơn một chút, dẫu biết kỹ thuật siêu âm của mỗi người là khác nhau nhưng hơn 38 tuần rồi mà bé có được 2,5kg nên mình lo quá, ối thì chẳng cải thiện gì cả!!

9. HƯNG NGỌC 58

HƯNG NGỌC 58 Khăn sữa, khăn tắm, khăn mặt, khăn lau giá rẻ

Hic, mn cứ phải +/- vì siêu âm cũng chỉ tương đối thôi. Không nên lo lắng quá. Mình trước đứa đầu cũng lo ngay ngáy khi đi siêu âm được 2,4kg +/-200gr. Hic, lúc sinh con đc 2,6kg, hơi bé so với các mẹ khác, nhưng trộm vía, cháu khỏe mạnh, chăm bẵm giờ hơn 3 tuổi cũng được 17kg hơn rồi. Nhiều lúc nghĩ, con to hay bé không quan trọng bằng con khỏe mạnh mn ạ.

10. me&lity

me&lity Stella Nguyen

mn cứ bình tĩnh không vấn đề gì đâu. Ngày trước lần nào đi khám thai bác sĩ Vỹ cũng bảo mình thiếu nước ối, khuyên uống nhiều nước dừa, nhưng từ lúc con gái mình cũng uống rất ít nước rùi nên nạp thêm cũng k là bao. Tuy nhiên mình vẫn sinh thường, bé 3.1kg tăng thai kỳ 10kg thôi. Chúc hai mẹ con bầu khỏe!

11. aichun

Bản thân mình cũng lên cân không nhiều, cái quan trọng là ít ối ở mức độ cho phép thì không vấn đề gì, nhưng mình thì chỉ số ối ít quá, dưới mức 5 là cũng sợ lắm cơ. Mình cứ phải kiểm tra hàng ngày xem có chuyển biến gì không? Hy vọng mọi điều tốt đẹp

12. me&lity

me&lity Stella Nguyen

Mình thì từ lúc mang bầu bác sĩ đã bảo ít ối rồi, cũng lo đi khám suốt vài ba chỗ nữa cơ, cuối cùng thì cố làm theo bác sỹ khuyên uống nhiều nước dừa, nước mía, nước lọc mà đến tận hôm cuối bác sỹ vẫn kêu ít ối. Buồn cười lắm, hôm cuối bắt đầu có dấu hiệu sinh ra máu 3h sáng, vội vã đến viện thì bác sĩ bảo là con so nên còn lâu mới sinh, mình lại về đau âm ỉ nằm giường sau đó 2 mẹ con ngủ mất đất. 5h chiều tắm rửa tung tăng ăn uống xong 7h bắt đầu đau dồn dập hơn 8h vào đến viện làm thủ tục 10h hoàn thành. Sinh thường. Túm lại những ngày cuối thì đi khám nhiều hơn 2 -3 hôm phải đi rồi. Tình trạng chung mà. mn đừng nghĩ ngợi gì nhiều, nghỉ ngơi thư giãn dành sức cho hôm cuối cùng bé vượt cạn khỏe mạnh. Thực sự tâm trạng mẹ bầu ảnh hưởng đến cả con đấy. mn hoang mang thì bé cũng hoang mang, 20 tuần bé bắt đầu có thể nghe tiếng nói của mẹ rùi mà.

13. aichun

Nghe mẹ nó chia sẻ mình cũng thấy yên tâm phần nào, mình cứ chăm chỉ đi kiểm tra thường xuyên thì chắc sẽ ổn, bé có nhỏ hơn so với dự kiến nhưng mọi thứ ổn và trong giá trị cho phép đều được hết, mình cũng sắp tới ngày chào đón bé yêu rồi, hiện mong con ra sớm hơn theo dự kiến, tuần 38 nhưng mình học cách ăn dứa mỗi ngày một quả cho mong muốn sinh thường được suôn sẻ, cảm ơn mẹ nó nhiều...nha

me&lity thích bài này.
  14. me&lity

me&lity Stella Nguyen

OK. Chúc 2 mẹ con khỏe.

15. aichun

hum kia mình đi kiểm tra, lượng ối cả tuần có xu hướng ổn định và tăng chút đỉnh, mừng quá. Hy vọng ối cứ ổn định vậy đến lúc sinh thì quá tuyệt, mình đã 39 tuần rồi, chặng đường nước rút bình yên nhé, cố lên!!!

me&lity thích bài này.
  16. me&lity

me&lity Stella Nguyen

Mình khám bác sĩ Vỹ chuẩn ngày sinh bé nhà mình luôn. 40 tuần. Nhanh lắm. Mẹ nó chuẩn bị đồ đi, lúc nào cũng trong trạng thái sẵn sàng. Đoàn kết.

aichun thích bài này.
  17. aichun

thanks mẹ nó nhiều ah, mình luôn trong trạng thái chuẩn bị sẵn sàng rồi, hi.

18. nhadat12

nhadat12 Bắt đầu tích cực

HỌc hỏi mấy chị để rút kinh nghiệm thôi

19. Út Em

Út Em Chăm Sóc Mẹ Sau Sinh

Tổng 4 khoang 43mm là khá thấp. ĐI khám hằng ngày theo chỉ dẫn của bác sĩ là điều cần thiết mn ạ. Có vất vả cho mẹ chút nhưng nếu có vấn đề gì thì bác sĩ còn kịp thời can thiệp. Khả năng vẫn sinh thường được nếu em bé không gặp vấn đề gì như: chưa xoay đầu, rau quấn cổ ... nhé.
    Em mình khi sinh cũng nước ổi ít, ctc không mở phân nào, không có dấu hiệu chuyển dạ nhưng được các bác sĩ theo dõi và thực hiện đặt bóng kích thích sinh nên vẫn sinh thường an toàn, mẹ tròn con vuông nhé. Mn đi khám nhớ hỏi bác sỹ về các phương pháp hỗ trợ sinh thường nếu mn muốn sinh thường nha

20. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

Giờ thì bé đã lớn và đáng yêu lắm rùi