Tâm sự Lại Chuyện Mẹ Chồng Nàng Dâu Chán Quá Các Chị Em Ạ!

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Cửa lưới Quang Minh, 6/6/2016.

1. Cửa lưới Quang Minh

Cửa lưới Quang Minh Thành viên đạt chuẩn

Nhà em anh rể cũng gần 50t roài hehe @@

Đang tải...

2. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

hí hi

3. minhchau7683

minhchau7683 Thành viên rất tích cực

mình cũng đnag mệt mỏi quá

4. minhchau7683

minhchau7683 Thành viên rất tích cực

đi làm về còn không muốn về nhà, mẹ chồng nàng dâu, mình cũng chẳng biết làm thế nào cho được. mệt mỏi thật

5. Na Bông Nốt

Na Bông Nốt Thành viên tích cực

Vợ con đầy đủ rồi, nhưng việc nào ra việc đấy, mình lễ phép với người lớn thì con mình nó mới lễ phép với mình, từ bé anh em nhà đấy đã thế rồi vì nhà chồng mình trừ khi các con báo đi chơi đêm hok về chứ hok là mẹ thấy chưa về mẹ hok ngủ được :D

6. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

vâng, đúng là quy củ mỗi gia đình, nhưng e thấy như thế tình cảm gia đình gắn kết lắm bác nhỉ :)

7. Na Bông Nốt

Na Bông Nốt Thành viên tích cực

Hì mình hok biết, nói chung là ổn còn thỉnh thoảng cũng có tranh cãi nhưng mọi người biết nhường nhịn và tiếp thu ý kiến.
    Hôm vừa rồi mới thắc mắc với ông chồng về nhà hàng xóm có cháu nhỏ đi chơi rồi đi về chả bao giờ thấy nó chào hỏi người lớn trong nhà, ông chồng ông ấy nói sang hỏi ông hàng xóm ông ấy có đi hỏi về chào với mẹ ông ấy hok, nếu ông ấy không đi hỏi về chào thì cháu ông ấy như thế ông ấy thấy quá bình thường :D

8. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

haha :p:D:D:D, e cũng rút kinh nghiệm cho con cháu sau này

9. Huongnt 89

Huongnt 89 Thành viên tích cực

không thích tì tự đi làm thôi. chứ kêu ca giải quyết được gì đâu

10. Cửa lưới Quang Minh

Đi đâu qua đêm thì phải báo gia đình rùi ạ @@

11. kaka

kaka Thành viên tích cực

100 ng đàn ông ở với nhau trăn năm ko có xung đội, mà sao 2 ng đàn bà thì 1 ngày cũng khiến ng đàn ông phát mệt

12. Cửa lưới Quang Minh

Tạo hóa đã như vậy rùi ạ, phụ nữ mà @@

13. huonghaui

huonghaui Thành viên rất tích cực

Mẹ chồng mình cũng được cho là hiền lành chân chất, thế mà mẹ chồng nàng dâu cũng chẳng thế yêu quý, gần gũi nhau được nữa là! Có những việc mà chỉ mình mới hiểu, cũng chẳng muốn kể với chồng vì lúc nào trong mắt chồng thì mẹ cũng tốt lắm, phải rồi, với con trai, với các cháu của bà thì đương nhiên là vậy còn với con dâu thì khác. Mình đi làm về, ngồi với con một lát nghỉ ngơi cho đỡ mệt trong khi canh riêu chưa nấu, mẹ chồng mặt hằm hằm tự vào nấu, mình thấy vậy vội vào hỏi bà nấu canh gì vậy, để con nấu, hỏi bà 2, 3 lần ko thèm trả lời, rồi bà ko nói ko rằng, vứt đũa đi ra ngoài, ko thèm bảo mình nấu tiếp. Con mình hư, đôi lúc nghịch ngợm, hỗn với bà, bà toàn mắng đổng lên để cho mình nghe "mày cứ hỗn đi, láo toét bà đuổi cả mấy mẹ con mày ra khỏi nhà". Mình sinh con gái, bà ko biết bao lần nói bóng gió, rằng thằng ấy thằng nọ, vợ nó đẻ 2 đứa con gái nên nó đi lăng nhăng với hết con này con khác, mình ngậm ngùi chẳng biết nói sao. Vợ chồng cãi nhau, mình bảo chắc vợ chồng con ko tiếp tục ở với nhau đc thì bà bảo như thế chỉ thiệt mày, đàn ông giờ lấy đâu chẳng được vợ, nghĩ bà nói cũng đúng nhỉ! hehe. Còn nhiều lắm, nhưng mình ko kể với ai đc, cũng ko dám nói xấu nhà chồng với bố mẹ, hôn nhân là do mình tự chọn, mẹ đã khuyên bảo mà có nghe đâu, giờ khổ tự chịu thôi.

thu_2013 thích bài này.
  14. lamchame24062016

lamchame24062016 Bắt đầu tích cực

Ở riêng thôi mn ạ, như này chịu sao được ?
    Gì chứ mình cực ghét các bà mẹ chồng trong nam khinh nữ. Thế các bà là cái giống gì ?
    Làm mẹ mà hạnh phúc của con mình ko vun vào, chỉ chia cách ra. Ko hiểu nổi nữa !

15. huonghaui

huonghaui Thành viên rất tích cực

Mẹ chồng mình tính tình thực chất cũng ko phải khó tính đâu, bà ngày xưa nghèo, vất vả, bị nhà chồng đối xử thậm tệ nên trong bà lúc nào cũng chất chứa những hận thù. Được cái bà lại rất quý cháu, mình đi làm may có bà trông con giúp chứ ko thì cũng ko biết làm sao, nhưng đúng là con dâu ko bao giờ như con đẻ, trong thâm tâm các bà mẹ chồng luôn định sẵn, trách nhiệm của con dâu là phải thế nọ, thế kia rồi, thế cho nên hiếm có gia đình nào ở chung mà thuận hòa mẹ chồng con dâu lắm!

16. thangngo88

thangngo88 Thành viên mới

dần dần rùi quen thui bạn ah. Bạn nói chuyện với chồng mình xem cái gì hợp lý thì thui còn không hợp lý thì bạn nói chuyện với chồng bạn để chồng bạn nói khéo với mẹ chồng bạn xem.

17. Cửa lưới Quang Minh

Mình thấy chia sẻ của mn quá đúng, "Mẹ ck mình còn nói con dâu khác mau tanh lòng" mình thì suy nghĩ hiện đại hơn cũng không để ý gì...

18. CherryJimy

CherryJimy

Lại thêm 1 mẹ nhận ra hôn nhân ko pải màu hồng như tình yêu :D

19. Cửa lưới Quang Minh

vâng nó khác nhau nhiều quá ạ, em chưa bao h phải nghĩ nhiều thế sau khi kế hôn @@

20. CherryJimy

CherryJimy

Em thì chưa bao giờ thấy mất tự do như thế, làm gì cũng ko đc cứ pải theo bme ck, ngay cả tương lai của mk vs con mk cũng bị bme ck xen vào quyết định. Đm... biết thế méo lấy ck. Đã vậy đc thằng ck đàn bà quen bám đít bme, cái gì 2 vc ko giải quyết đc vs nhau là tơn hớt vs bme ace nhà ck, ko đc nữa thì tơn hớt vs bố vk vs e trai vk. Đm, loại đàn ông méo có bản lĩnh làm ck. Em đã bao nhiêu lần bao che cho nó để bme nó ko pải lo lắng, anh em nhà nó thì nợ lần chồng chất, lại lười làm ham ăn chơi. Thế mà cãi nhau vs nó thì nó đi kể hết vs nhà ck lại đến nhà vk, làm bố e pải suy nghĩ, e trai e thì khóc vì thương bố khổ, bố lại suy nghĩ lo lắng cho chị. Đm, cay cú lắm các mẹ ạ. Loại đàn ông đi gái thì cắt trym nó đc chứ loại đàn bà hớt lẻo này e bó toàn thân :( Lấy nhau đc nửa năm giờ e cứ như đang sống trong địa ngục vs cái con bò dạy mãi ko biết khôn ấy :(