Xin Chào Các Bố Mẹ Và Anh Chị Em Trong Diễn Đàn

Thảo luận trong 'Chào hỏi - làm quen' bởi Hiếu Phú Quốc, 24/5/2016.

1. Hiếu Phú Quốc

Hiếu Phú Quốc Thành viên đạt chuẩn

Cảm ơn anh minhcuong84 nhé. Anh có bán gì cho mọi người không anh? :p

Đang tải...

2. Hiếu Phú Quốc

Chào bạn hoangthuynb. Trước khi mình chia sẻ phương pháp, mình muốn hỏi
    1. Bạn đang mong muốn giỏi tiếng Anh để làm gì? (Thăng tiến, lương cao hơn, du học, cho bằng bạn bằng bè, để kết bạn nước ngoài...)
    2. Bạn tự đánh giá khả năng tiếng Anh (nghe, nói, đọc, viết) hiện tại của bản thân đang ở cấp độ nào?
    3. Bạn mong muốn mức độ thành thạo tiếng Anh cụ thể như thế nào, trong lĩnh vực gì?
    4. Thời gian bạn dành cho tiếng Anh tối thiểu một ngày là bao nhiêu?
    5. Cách học bạn thích nhất là gì? (Qua video, audio, học ngữ pháp, học trung tâm, học 1 kèm 1, học tiếng bồi...)

Vì phương pháp thì có rất nhiều nhưng cái nào phù hợp nhất với mình thì mình phải xác định được. Hơn nữa, mục đích cuối cùng của chúng ta khi học là phải sử dụng được nó sau một thời gian rèn luyện. Muốn vậy phải có kế hoạch cho nó. Phương pháp chỉ 1 là một yếu tố để thành công với tiếng Anh thôi. Mình sẽ cố gắng đưa cho bạn một số gợi ý hiệu quả nhất theo hiểu biết của mình sau khi có đủ thông tin bạn cung cấp. Thân. Hiếu

3. phan văn đức

phan văn đức Bắt đầu tích cực

rất vui được làm quen với bạn

Hiếu Phú Quốc thích bài này.
  4. Hiếu Phú Quốc

Rất vui được làm quen với bạn Đức nhé. Cheers. Hiếu

5. Shop Mẹ TiTi

Shop Mẹ TiTi ^^ ĐỜI THAY ĐỔI KHI MÌNH THAY ĐỔI ^^

hii, em rất vui được làm quen với anh ạ, hồi em mới có bé cũng hồi hộp và lo lắng y như anh vậy ạ, em cũng mong muốn sẽ có dịp đi du lịch phú quốc mà chưa thực hiện được ah, nếu có dịp sẽ nhờ anh tham vấn trước khi đi du lịch nha! hihi :D

6. hanguyen99vn

hanguyen99vn Thành viên tích cực

rất vui làm quen với ng giỏi anh văn. Ngưỡng mộ quá

7. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Rất vui được biết anh. Chúc anh luôn mạnh khỏe và công việc thành công. Em cũng đang muốn tự học tiếng Anh, mà lớn tuổi rồi cũng thấy có gì đó bị cản lại.

8. muối rửa bát(NK)

muối rửa bát(NK) Thành viên đạt chuẩn

rất vui đ3D3%005ược làm quen với bố nó

9. lacvp

lacvp Thành viên chính thức

Hi a, nghe anh chia sẻ thì em cũng tạm hiểu về tiếng anh . E đang muốn rèn luyện thi toiec ko biết anh có bí quyết gì giúp em với ạ , e cám ơn . Bọn em chủ yếu học tiếng a để thăng tiến , lương cao hơn anh ạ ,

10. sieuthitructuyen24gio

sieuthitructuyen24gio Thành viên rất tích cực

Rất vui được quen biết bác ạ! Chúc bác sẽ học được nhiều kinh nghiệm chăm sóc vợ con trên lamchame forum bác nhé! Em rất sẵn sàng đón nhận những sự chia sẻ của bác!

11. change1410

change1410 Thành viên tập sự

hóng chung

12. Long Gemek premium

Long Gemek premium Thành viên mới

Chào bác Hiếu nhé :D

13. Hiếu Phú Quốc

Mình cũng rất vui được làm quen với Mẹ TiTi. Em bé nhà mình được 1,5 tháng rồi. Làm ông bố bỉm sữa toát hết mồ hôi bạn ạ. Mệt nhưng mà vui. Hi...Ok em. Trước khi em đi PQ thì cho anh biết, anh sẽ tư vấn giúp các địa điểm hay ho có tính giải trí hoặc giáo dục hoặc cả hai cho em và gia đình. Miễn phí tư vấn. Hi...Hiếu Phú Quốc

14. Hiếu Phú Quốc

Chào bạn Long.

15. Hiếu Phú Quốc

Rất vui được làm quen với bạn sieuthitructuyen24h. Cảm ơn lời chúc của bạn. Mình cũng đang phấn đấu học hỏi không ngừng nghỉ đây. Hi...Bạn có gia đình chưa ý nhỉ?

sieuthitructuyen24gio thích bài này.
  16. Hiếu Phú Quốc

Chào bạn hanguyen99vn. Mình cũng tạm gọi là có chút ít kinh nghiệm thôi. Bạn có mong muốn cải thiện món tiếng Anh hay có vấn đề khiến bạn cảm thấy tiếng Anh quá khó học không? Mình có thể đưa ra một số gợi ý dựa trên những hiểu biết và kinh nghiệm của mình. Quan trọng nhất vẫn là kiên trì và có phương pháp đúng. Hiếu

17. sieuthitructuyen24gio

sieuthitructuyen24gio Thành viên rất tích cực

Em chưa có gia đình bác ạ! Em cũng một lần suýt trúng được goal rồi cơ mà lỡ mất nên đành ngậm ngùi cô đơn. Em bay tàu ngầm trên này đã lâu rồi, thấy các cha các mẹ trên này khá vui tính, chia sẻ rất nhiều điều hữu ích giúp em áp dụng trong cuộc sống nên em quyết định lên đây học hỏi thêm nhiều hơn nữa. Bác làm về du lịch ạ?

18. Hiếu Phú Quốc

Hi bạn lacvp. TOEIC là tiếng Anh giao tiếp quốc tế. Đúng như bạn nói, phải luyện vì TOEIC có mấy dạng bài cơ bản thôi nhưng người Việt mình đa số "chết" ở phần nghe. Nguyên nhân là do mình nghe nói sai từ bao năm tháng về trước. Để khắc phục thì cần mất môt thời gian tương đối đấy. Vì thói quen cũ rất khó bỏ.

Có thể, bước đầu tiên bạn hãy tìm xem những người đang có lương cao hay ở vị trí mà bạn mong muốn. Hãy tìm hiểu xem trình độ tiếng Anh của người ta như thế nào. Yêu cầu sử dụng tiếng Anh trong công việc như thế nào. Quan trọng hơn là nhờ họ cho lời khuyên về cách thức học tiếng Anh nhanh hơn, hiệu quả hơn. Sau đó, bạn lên kế hoạch tỉ mỉ để rèn luyện theo các gợi ý của họ.

Thứ hai là học những tình huống giao tiếp thông thường trong tiếng Anh, sử dụng nó một cách nhuần nhuyễn là mình đã khá lắm rồi. Dành thời gian nghe đi, nghe lại, nói đi, nói lại ít nhất 5-10 lần cho giống người nước ngoài. Như vậy là bạn có thể tự tin trong 80% tình huống giao tiếp rồi.

Thứ ba là có chiến lược học tiếng Anh chuyên ngành theo gợi ý của các tiền bối ở bước 1. Cái này giúp cho bạn giao tiếp thành thạo trong công việc. Chiến lược cho cái này thì mình cần biết chuyên ngành/lĩnh vực mà bạn sắp làm thì mới tư vấn cách học được. (Hy vọng thế :) vì ở đây còn nhiều cao thủ chưa xuất đầu lộ diện bạn à.)

Cuối cùng, các loại test như IELTS, TOEFL, TOEIC không thể phản ánh hoàn toàn chính xác trình độ của bạn. Và đôi khi, các bạn có những chứng chỉ này nọ gặp Tây vẫn tắt điện như thường vì thiếu thực tế giao tiếp bạn ah. Quan trọng là thực hành, thực hành và thực hành.

Đôi điều chia sẻ,

Hiếu Phú Quốc

Shop Mẹ TiTi thích bài này.
  19. Hiếu Phú Quốc

Chào anh muối rửa bát. Rất vui được làm quen với anh ah. Muối của anh khác với muối biển thông thường ntn anh nhỉ? Hi...Hiếu

20. Shop Mẹ TiTi

Shop Mẹ TiTi ^^ ĐỜI THAY ĐỔI KHI MÌNH THAY ĐỔI ^^

hihi, em cảm ơn anh nha. Bé nhà anh là bé trai hay bé gái vậy ạ? Em bé chắc trộm vía ngoan chứ anh? Con đầu bao giờ cũng toát mồ hôi anh ạ! Em giờ mà vẫn còn lóng ngóng lắm ý hihi.