Chọn Sữa Cho Con

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi nguyễn tiến thịnh, 13/7/2016.

1. nguyễn tiến thịnh

nguyễn tiến thịnh Thành viên tập sự

Chào anh chị, chẳng là vợ em sắp sinh một cháu ạ.
    Nhưng mà không biết cô ý có được nhiều sữa không nữa, vì vợ em hơi gầy
    Anh chị nào biết nên chọn loại sữa nào cho trẻ sơ sinh thì tư vấn em với
    Thịnh xin cảm ơn mọi người !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyễn tiến thịnh
    Đang tải...

2. Trúc Linh 2502

Trúc Linh 2502 Thành viên tập sự

bây giờ thì cứ bồi bổ cho mẹ đi đã, sau khi sinh nếu vợ bạn ít sữa thì mới cần mua thêm sữa cho bé,vì tùy từng người nữa có người gầy mà vẫn nhiều sữa đấy bạn ạ nên đừng lo lắng quá ^^,sau khi sinh cứ cho vợ bạn ăn chân giò hầm đu đủ nhiều là được( món này là bí quyết nhiều sữa của các cụ nhà ta đấy ^^).
    bạn có thể tham khảo các dòng sữa Similac, Enfalac, NAN - các dòng sữa này là sữa ngoại được khá nhiều mẹ tin tưởng sử dụng. Còn về sữa Nội, bạn có thể sử dụng Dielac anfa step 1 - nhìn chung cũng khá ổn, tuy nhiên vị hơi ngọt nên nhiều bé sẽ không thích. Tuy nhiên cứ để bé bú sữa mẹ là tốt nhất nhé .

3. Meyeukem2012

Meyeukem2012 KEMSHOP - CHUYÊN HÀNG XÁCH TAY CHÂU ÂU MẸ & BÉ

Bố nó cho con uống Aptamin Profutura Pre của Đức nhé. Trong sữa có thành phần sữa non giống sữa mẹ. Pepsi nhà mình cũng đang sử dụng sữa này mình xách về. Trộm vía gần 5 tháng nặng 8,2kg rồi :))

4. Bảo Huy Shop

Bảo Huy Shop Thành viên sắp chính thức

Bạn quả là ông bố đảm đang, nhưng vợ gầy chưa chắc đã ít sữa đâu. Không biết còn mấy ngày nữa thì bạn ấy sinh nhỉ, nếu đang ở gần 9 tháng thì bạn có thể mua cái máy hút sữa về để cho bạn ấy kích sữa trước, gần đến ngày sinh thì hút sữa non ra, trữ vào tủ đá, để hôm sinh thì mang ra ngâm nước ấm (ko được đun sôi) rồi cho bé uống là tốt nhất. Đừng vội vàng cho con uống sữa ngoài ngày sau khi sinh.

5. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

sữa mẹ là tốt nhất cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ bạn à , bạn động viên vợ cho con bú thật nhiều nhé !

6. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Sữa cho trẻ sơ sinh thì có nhiều loại, nhưng khuyến khích nhất vẫn là cho con ti sữa mẹ. Đặc biệt là sau khi chào đời, cho con ti mẹ để bé ti sữa non của mẹ (rất tốt cho bé), đồng thời khi con ti sẽ kích thích sữa mẹ về.