Cần giúp: Cãi Nhau Vì Tiền

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi yenhh1234, 15/7/2016.

1. nguyenthu82

nguyenthu82 TAKE IT EASY

Nếu giúp được họ hàng thì cứ giúp bạn ạ, tích đức, không đi đâu mà thiệt, đừng vì thế mà cãi nhau

Đang tải...

2. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

nhà e cũng thường cãi nhau vì tiền, chủ yếu do lúc mới cưới hai vợ ck sẵn tiền, mấy thằng bạn ck vay mà giờ sang tháng thứ 9 rồi chưa ai trả cả, bực lắm, e bảo ck e đòi thì ck e ngại đòi, như kiểu mình đi xin tiền họ ý, những ng k giữ chữ tín thì không bjo vay đc tiền của e lần thứ 2. Giờ e quán triệt k để tiền ở nhà, chỉ để vài trăm k hoặc 1 triệu trong nhà để hai vk ck tiêu, còn đâu cứ để ở thẻ cần thì rút, tránh có tiền phung phí

thaovy2016 thích bài này.
  3. beautifultc

beautifultc Bắt đầu tích cực

buồn cười nhỉ vàng con dâu gửi lại tự động bán mất.

4. maithanhthuy132th

maithanhthuy132th Thành viên tích cực

ÔI. Ngày mai là em lên xe hoa rồi. Các chị có kinh nghiệm gì về việc quả lý, chi tiêu, cất giữ tiền bạc không. Chỉ em với ạ :3
    Đọc xong bài viết của Thớt mà em thấy hoang mang

5. vuxuan2511

vuxuan2511 Bắt đầu tích cực

gặp giá đình như thế mệt thật,ai có gia đình cũng phải lo cho tổ ấm của mình chứ,làm tích cóp cả năm cả tháng rồi bôc hơi mất,ai mà không bực chứ

6. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

nhà e từ trước khi cưới hai vk ck đã nc với nhau về tiền bạc xem ai giữ hay như nào trước, e nghĩ nhà mn cũng nên vậy, về rồi mới nc tiền bạc thì khó lắm. Như nhà e hàng tháng ck đưa đủ lương lậu cho vợ, rồi vợ đưa mẹ 1 khoản cố định để mẹ đi chợ với tiêu pha trong nhà. Còn lại vợ giữ lại chi tiêu cho hai vk ck và tiết kiệm. Vàng thì của hổi môn làm kỷ niệm nên e cũng giữ luôn, còn giữ cả của mẹ ck nữa cơ. Chỉ mất thời gian đầu chưa có knghiem nên làm thất thoát không ít tiền cho việc tiêu pha linh tinh

maithanhthuy132th thích bài này.
  7. PBH Outdoor

PBH Outdoor Thành viên chính thức

Mn nói chuẩn, chồng mẹ này hơi bị thoáng quá đáng :D

8. quynhnhu.xt

quynhnhu.xt Thành viên kỳ cựu

mn nói hợp ý e hihi

9. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Chuyện này tớ thấy bạn nên quản hết thì việc này khó xảy ra nữa, ck bạn muốn cho ai vay mượn sẽ phải qua bạn, bạn đồng ý mới được không thì không được. chứ bố mẹ vay thì ko nói, như trong câu chuyện cho đứa em họ cắm xe vay là tớ ko thể chấp nhận được, cho nhưng người chơi bời vậy vây là ko được, kệ họ giải quyết. Như nhà tớ có cãi nhưng vấn đề vay trong gia đình cả 2 cùng đồng ý mới được cho vay.

10. nguyenlananh

nguyenlananh

Chắc việc này chỉ do bạn thôi . Tiền mình mình giữ đưa mẹ chồng làm gì . Nếu mẹ chồng bảo giữ hộ thì bảo đây là kỷ niệm của đời con con sẽ giữ kỷ niệm này đến hết đời thì chả mẹ nào nắm được . Còn chồng bạn cho ai vay thì bạn chỉ cần khuyên nhẹ nhàng thôi ko nghe thì thôi kệ nhưng cứ bảo anh hàng tháng đưa tiền ăn , tiền học , nói chung đủ tiền sinh hoạt . Sau thấy anh hãn thừa tiền thì ỉ on bảo anh đưa tiền mua những đồ còn thiếu ví dụ : điều hòa , tiết kiệm tiền cho con học trường quốc tế , tiền đóng bảo hiểm , nói chung nghĩ đủ các thứ để anh ấy đưa tiền cho mình tiết kiệm thế là đỡ phải cãi nhau nhiều . Hơn nữa anh ấy cũng chả có tiền đâu mà cho vay . Tuy nhiên còn tùy vào các trường hợp biết đâu lúc bé đến lớn chồng bạn được bà con họ hàng cưng chiều nên giờ gặp con nhà họ hàng phải cưng lại thì sao ?

11. daohoadt

daohoadt Bắt đầu nổi tiếng

nhà mình cũng suốt ngày cãi nhau mà cũng chỉ vì thiếu tiền, nhà mn có vẻ có đk hơn nhà mình, không có tiền sao mà khổ thế chứ. :(

12. VH Hoàng Phúc

VH Hoàng Phúc CALL 0983353251

ông chồng tốt tính, nhung thoi buoi đồng tiền đi liền khúc ruột chắc 2 vc ngoi lại nc voi nhau, ai đángt tin đáng cho vay thi vay thoi chứ vay nhieu qua k tra dk thi mk lay tien dau cho tương lai

13. yenhh1234

yenhh1234 Thành viên mới

uh, đồng tiền đi liền khúc ruột, chán thật, nghèo sinh ra cái tội, cám ơn cm đã chia sẻ ạ

14. Lan Hương

Lan Hương Yêu trẻ

Sao không xin ra ở riêng mà cứ ở chung cho khổ?

15. yenhh1234

yenhh1234 Thành viên mới

bạn ơi, hồi mới cưới, mình chã biết gì cả, nhà mình ở quê, ra hà nội ở trọ bà bảo để mẹ cất cho chứ ra ngoài ở trọ lâu chuyển nhà rồi rơi rớt. Mình thấy cũng hợp lý, sau tết về mình cũng ý bảo lấy để gửi ngân hàng thì bà bảo để mẹ cầm cho chứ vàng ai bán đi. Rồi mình cũng ko để ý, đến lúc mình cần làm ăn, lần này 2 vợ chồng kiên quết lấy vì nghĩ mình ko có , muốn lấy để làm vốn làm ăn thì lúc đó mới biết bị bán rồi, bà chối ngang chối dọc, rồi sau bố ck mình mới nói htruoc làm ăn bố cần tiền bố bán mất rồi, cần thì bố bán đất bố trả cho. Sự việc đó cũng nhức nhối lắm. Còn sự việc cho vay thì ck mình đưa hết tiền mình cầm, nhưng ông lại đi vay người khác để đưa, khổ thế bạn ạ, mình ko hề biết cho đến khi họ đòi mình mới biết, ck mình hay ôm việc anh em quá, cãi nhau vì chuyện này nhiều, hôm đầy mình bắt viết giấy cam đoan xảy ra 1 lần nữa là chia tay luôn, mà điên lắm , mình thì chỉ có cái tối nói gì cũng nói to, nên ông cứ bắt lý nói to, nói ngoa, tức quá nên mình chửi cả họ nhà ck luôn thế cuối cùng mình cũng sai, khổ lắm :( . Nói chung từ giờ thì cũng khôn dần rồi, tiếc 2 năm cưới nhau, ko biết giữ gì cả, có mấy tiêu nầy, rồi lo hết người này người khác, vk ck mình cũng hứa sẽ cùng nhau kiếm cái nhà cho con ở, ko biết bao lâu nữa ước mơ đó mới thành sự thật :(

hatran2016nguyenlananh thích.
  16. yenhh1234

yenhh1234 Thành viên mới

ở riêng đó bạn, mà vẫn phải lo thế đó, nó gọi điện hỏi ck mình khi nào có biết đâu :((

Lan Hương thích bài này.
  17. Lan Hương

Lan Hương Yêu trẻ

Vậy mẹ nó phải quản lý chặt tài chính thay cho chồng thôi.

18. yenhh1234

yenhh1234 Thành viên mới

tớ quản lý hết mà ck tớ đi vay người khác để cho vay, ông anh rể đó cắm lần đầu rồi, đã vay chuộc về rồi, hsau lại cắm tiếp , bực thế ko chứ, mà ông chồng tớ cho vay ko nói tớ 1 câu, cũng ko gọi về cho bà chị ck biết để mà trả nợ chứ giờ để cái ông anh rể đó mà kiếm được tiền trả thì chắc tớ cũng đi đầu xuống đất luôn

Lan Hương thích bài này.
  19. Lan Hương

Lan Hương Yêu trẻ

Chồng bạn nhân hậu quá! Nếu nói găng chắc ông ấy giận đấy. Mẹ nó chịu khó nhẹ nhàng tỷ tê dần dần thôi.

20. nguyenlan04

nguyenlan04 Sofa Malaysia nhập khẩu da thật 100%

Mới cưới sẽ không tránh được nhiều thứ, điều chỉnh dần dần bạn ạ. Tuy nhiên chuyện tiền nong nên nói rõ quan điểm để hai vợ chồng cùng thống nhất và hiểu nhau hơn.