Cần giúp: Có Mẹ Nào Có Con Phải Niềng Răng Chưa Ạ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi bienxanh_1987, 25/7/2016.

1. bienxanh_1987

bienxanh_1987 Thành viên tập sự

Con em đang tuổi thay răng mà bận quá em cũng không để ý cũng không thấy cháu nói gì hôm qua nhìn mới thấy có đến 2 cái răng sữa chưa rụng mà răng mới đã trồi lên rồi. Bây giờ 2 cái răng mới kia lên được 1/3 răng và bị lệch hẳn vào, em đọc thấy phải cho con đi nhổ răng sữa và đeo niềng cho răng mới mà lo quá không biết có mẹ nào con cũng phải niềng răng chưa ạ? Cho em xin ít kinh nghiệm với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bienxanh_1987
    Đang tải...

2. heaven_wind

heaven_wind Thành viên tập sự

em thấy đứa cháu em đang tuổi thay răng, răng mới mọc cũng bình thường nhưng mẹ nó vẫn cho đeo niềng vì bảo thế cho răng sau này nó đẹp. e thấy nó dừng niềng tự đeo vào í khi nào ăn nó lại bỏ ra thấy cứ tháo ra tháo vào liên tục có tối đi ngủ thì nó đeo lâu thôi.

3. hollytran83

hollytran83 Thành viên tập sự

Mình nghĩ bạn nên cho con niềng răng sớm đặc biệt phải giải quyết 2 cái răng sữa đi càng để lâu càng khó xử lý bạn ạ. Tìm địa chỉ nha khoa uy tín cho con đến làm luôn thì sẽ được bác sĩ tư vấn cho cách tốt nhất.

4. huyenhoang123

huyenhoang123 Tinh bột nghệ nguyên chất

Chị ơi cho bé đi khám đi chị nó mọc lên cùng lúc thế kia sau này dễ lại thành răng khấp khểnh lắm, niềng răng cũng phải đợi bé nhà chị thay răng vĩnh viễn rồi mới niềng tốt hơn chị à. Vì niềng răng cũng khá là đau nên chị nên làm tư tưởng cho bé nữa, hic đau ít hơn người lớn thôi chị chứ vẫn bị đau đó ạ. Chị đưa bé đi khám rồi hỏi họ tư vấn thêm em thấy nhiều nơi họ còn nắn răng cho không bị khấp khểnh đó chị, gọi là chỉnh nha chưa cần tới mức niềng răng ạ.

Sửa lần cuối: 25/7/2016
  5. Máy Tập Thể Dục

Máy Tập Thể Dục Thành viên tích cực

E đi tư vấn thì bs bẩu tuổi niềng răng tốt nhất phải tầm >15t, lúc này xương hàm mới đủ cứng để ít làm di chuyển răng về vị trí lệch ban đầu. Thời gian niềng tầm 6 tháng - 2,3 năm đv ng trưởng thành. Niềng quá sớm thì bé sẽ phải đeo niềng lâu hơn vì hàm mềm hơn ng lớn

6. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

Không nên niềng răng sớm bạn ạ, từ nhỏ bạn tập cho con thói quen là răng hơi lệch thì dùng lưỡi đẩy , tạo thói quen hàng ngày cho con nthe cũng cải thiện rõ rệt đó bạn mà không tốn kém hay hại cho con, mình đọc báo thấy bảo niềng răng ảnh hưởng các dây thần kinh

7. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Cứ để cho thay hết răng sữa, tầm 10 - 12 tuổi niềng răng là được rồi bạn ạ. Lúc đó răng đã ổn định.

8. dao2016

dao2016 Thành viên tích cực

chị cứ đưa bé đến chỗ nha sĩ để tư vấn cho chắc chắn

9. Me Soc va Nghe

Me Soc va Nghe Bắt đầu nổi tiếng

giống y ku con 8y nhà mình. Bs nha khoa làm cho cái niềng di động, đeo lúc k ăn. Mỗi tuần đến bs để khám và đi ều chỉnh niềng 1 lần (chi phí đã bao gồm trong khoản thu ban đầu là 1.2m). Con đ ã đeo niềng đc 3 tháng, đã thay 5 răng và các răng mới mọc lên theo sự chỉ huy của niềng rất khả quan. Túm lại là mn nên cho cháu đến nha sĩ gần nhà đ ể tiện qua lại mỗi tuần (nếu giống trường hợp ku nhà mình).