Tâm sự Hãy Lấy Chồng Tây Nếu Muốn Một Cuộc Sống Hạnh Phúc

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Nhật Vy 2292, 25/7/2016.

1. Nhật Vy 2292

Nhật Vy 2292 Thành viên sắp chính thức

Hãy lấy chồng Tây nếu muốn một cuộc sống HẠNH PHÚC

Okay, nội dung bài viết thì y chang tiêu đề hen. Hổng cần giải thích nhiều.

Thật ra thì như vầy, mình biết là thế giới bên ngoài có người này người kia, người tốt người xấu. Nhưng mà không hiểu sao số mình toàn gặp phải trai đểu

Mình quen trai Việt cũng 4-5 năm rồi. Thương mình cũng có, mình thương cũng có, nhưng kết cục không được đẹp cho lắm.

Tình trường đau thương của mình như sau:

-Đợt quen 1 anh mà ảnh chân trong chân ngoài, mà mình nào có biết, chuyện chưa tới đâu thì bị người yêu chánh thức ảnh vô chửi. Ảnh cũng không cánh mà bay- Mình gọi đây là thằng đểu 1

- Đang nằm với nhau tán dóc gì đó, bạn trai khen em khác “thơm”, mình đứng hình @@.-thằng đểu 2

- đi chơi với bạn gái khác, nói dối mình, ngủ với bạn khác, vụng trộm các kiểu, tới trễ, quên sinh nhật, bla blab la…..-thằng đểu các kiểu n+n

Mình cũng không hiểu sao trai Việt nó đểu thế không biết.

Rồi mình chuyển sang quen Tây. Mới đầu chơi thôi, thử cảm giác lạ nhưng về lâu mình cảm thấy hợp hơn, lãng mạn hơn, biết trân trọng mình hơn và mình….hạnh phúc hơn J))))

Mình không phải dạng đào mỏ, nhưng các anh Tây khi vào giai đoạn hèn họ rồi chưa bao giờ để mình trả tiền vì có một sự thật rằng, các bạn Tây thường thu nhập cao hơn các bạn Việt.

Trai Việt giai đoạn đầu nồng cháy, chiều bạn đủ thứ trên đời, cho tới khi đã có được bạn thì coi như giẻ rách

Trai Tây lúc đầu bình đẳng, tìm hiểu rõ ràng, luôn đúng giờ, tôn trọng bạn, quen rồi là hầu bạn “từ trên giường xuống dưới đất”-thề, hứa, đảm bảo.

Nên mình quyết tâm cua Tây, quen Tây, lấy Tây. Chứ có cho tiền mình cũng không dám quen trai Việt nữa.

Nên mình lập topic này để chia sẻ cho các bạn gái muốn có 1 tương lai hạnh phúc thì hãy quen Tây. Nhưng mà làm sao? Như thế nào?

Bạn phải bắt đầu bằng việc học tiếng Anh nhé.

Tony buổi sáng có viết như thế này:

“Là con gái phải học ngoại ngữ. Để chi, tăng cơ hội kiếm chồng. Dân số Việt Nam 90 triệu thì có 45 triệu đàn ông. Trong khi ngoài kia có 3,5 tỷ đàn ông trên thế giới. Nên theo xác suất thống kê mà nói, mình có ngoại ngữ, hẻm lấy Việt được thì lấy Tây, coi như nhiều lựa chọn hơn. Mấy anh Việt Nam mà lôm côm hắt hủi mình, các bạn hất mặt lên trời nói “Do you think you are delicious” –Mày tưởng mày ngon hả, liền. tụi nó sợ biết đâu điều chỉnh lại hành vi, sẽ nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa. Thế giới phẳng rồi, không nên thủ cựu phân biệt Tây-ta. Cứ người đàng hoàng, tử tế, quốc tịch nước nào cũng được.”

Mình sẽ không lạm bàn chuyện bạn đến với người ta bằng mục đích gì. Mình chỉ xin chia sẻ một số kinh nghiệm bản thân:

Nếu bạn nghĩ chỉ cần lắp bắp vài ba câu, nghe được vài ba chữ, xách vài chai bia đi dạo phố Tây là có thể kết bạn với một bạn Tây nào đó thì…..bạn đã cực kì nhầm.

Điều này chỉ chứng tỏ giá trị của bạn chỉ nằm ở vài ba câu, vài ba chữ và vài ba chai bia mà thôi. Nếu chỉ dừng lại ở việc kết bạn hay nói chuyện linh tinh, chuyện này có thể ok. Nếu bạn tìm kiếm người yêu, bạn sẽ xử lí ra sao khi gặp những thằng chỉ muốn “Looking for fun” hay “Hooked up only”?

Muốn đi sâu vào một mối quan hệ nghiêm túc, bạn sẽ phải học nhiều- học rất nhiều để hiểu về con người và nền văn hóa mà người ta sống. Và mình đảm bảo rằng, nó thú vị hơn rất nhiều so với thế giới nhỏ bé cùng những bạn trai Việt nhỏ bé mà chúng ta đang sống.

Bài này tạm dừng tại đây, bài sau mình sẽ viết kĩ hơn về việc học như thế nào và các kĩ năng quen Tây khác, nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nhật Vy 2292
    Đang tải...

2. me-cubi

me-cubi

mình lại nghĩ:
    Trâu ta ăn cỏ đồng ta
    Tuy rằng nó cụt nhưng mà nó thơm
    mình yêu có 1 lão lấy làm chồng lun :D

3. online_tainha

online_tainha Thành viên hội Cún 82

Chờ bài viết của bạn
    Chồng tây, tớ thấy có người này người nọ, không phải đều hoàn hảo, đều tốt cả. Cũng như chồng việt, có người này người kia, miễn sao bản thân thấy hạnh phúc hài lòng là được

4. thanhthanh2015

thanhthanh2015

mình đồng quan điểm với mẹ này

5. nguyenthu82

nguyenthu82 TAKE IT EASY

Lấy chồng lấy vợ là do duyên nợ với nhau

nguoikhiemthi thích bài này.
  6. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

Phi thanh vân mà đọc bài này có khi phản đối kịch liệt

7. maithienphuc

maithienphuc Thành viên chính thức

Vợ chồng là duyên nợ các mẹ nhỉ, đôi khi muốn thế này thế kia cũng không thể được. Cái duyên nó sẽ tự đến thôi :D

8. mebihung

mebihung Thành viên rất tích cực

Chắc gì đã sướng, đã hp. Bao giờ 70-80 tuổi chốt hạ cuộc đời thì mới biết mình sướng hay khổ bạn ạ. 30 chưa phải là tết. Mình ko đọc kỹ bài của bạn, nhưng mình ko đồng ý quan điểm này

9. mebihung

Kỳ lạ, hình như topic ko đc phản đối hay sao. Đăng phát xóa luôn

10. Nhật Vy 2292

Em thấy mọi người hay tin vào duyên nợ nhiều quá. Chứ duyên cũng là do mình tạo mà. Chỉ tay còn nằm trong lòng bàn tay. Mình muốn đủ nhiều, dũng cảm để làm thì sẽ tới thôi. Hồi xưa quen mấy bạn VN em cũng tính chuyện cưới hỏi. Mà chả đâu vào đâu. Em biết Tây cũng giống Việt, người này người kia, quan trọng là mình chọn lựa thôi. Ở mình hết. Không nên trách móc hay đổ lỗi cho ai cả

11. mebihung

Nhưng bạn nói như stt thì suy ra chỉ lấy chồng tây thì phụ nữ mới hp. Chả nhẽ, cả đất nc Vn này phụ nữ đau khổ hết ?????

12. Nhật Vy 2292

Mình khuyên mọi người là "hãy" nhé. Còn bạn nào có chồng Việt nhưng tư tưởng Tây, nâng niu yêu thương thì vẫn hạnh phúc. Chả sao cả, đây là quan điểm cá nhân của mình thôi

13. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

đưa em họ bên ck nhà mình ý...lấy ck Việt...lúc nghèo khó yêu nhau năm...nhưng lúc sang giàu thì ck bồ bịch...tha thứ 3 lần rồi bỏ....sau đó nó 2 năm nó yêu 1 anh Philippin...2 năm rùi bỏ...nó chỉ nói...anh ấy cũng sống quá thoáng....bây giơ đang yêu 1 người Mỹ...nhưng nó nói....cũng khá vui vẻ..nhưng hay bất đông về cách sống....

>>>cá nhân mình nghĩ...ở đâu cũng có người nay ngươi kia....hạnh phúc chỉ có đc khi 2 người thấy hòa nhịp đc cùng nhau...

Sửa lần cuối: 29/7/2016
  14. ThienTruong123abc

ThienTruong123abc Thành viên tập sự

Học tiếng Anh để quen Tây, có cách học tiếng Anh tốt lắm hở bạn?

15. macuaxu

macuaxu Thành viên chính thức

Hợp duyên ai thì lấy thôi. Trai việt hay trai tây cũng có thằng đểu hết. Chúc bạn có được hp của riêng mình!

16. Nhật Vy 2292

Này gọi là gì nhỉ? "Ếch ngồi đáy giếng"-kiểu chưa ra khỏi giếng nên thấy khung trời còn nhỏ lắm. Đúng là Tây có người này người kia, nhưng ít ra họ được giáo dục phải trân trọng và tôn trọng phụ nữ hơn nhiều. Các trường hợp như bị đánh, bị đối xử tàn nhẫn-hãy nhìn bằng 2 mặt. Không ai đối xử với bạn như vậy được nếu bạn cho người ta cơ hội như vậy. Nên dù lấy Tây hay Ta, bị đánh là một chuyện khác, là 50% do bạn nhé

17. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Tỷ lệ nam nữ đã quá chênh lệch rồi. Nếu cứ tiếp tục thế này thì trai Việt ế hết à?

18. Nhật Vy 2292

Ế để còn biết giá trị của phụ nữ chứ

webmaster thích bài này.
  19. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Mà trai Việt cũng khó mà lọt vào mắt xanh của các cô gái da đen nhé. Vì người da đen họ chê người Việt quá nhỏ bé và yếu ớt.

Nhật Vy 2292 thích bài này.
  20. Nhật Vy 2292

Cái này chuẩn, thường phụ nữ Âu hay Phi thường không bao giờ quen đàn ông châu Á, quá nhỏ bé, yếu ớt, gia trưởng lại đậm phong kiến