Cần thông tin trung tâm bảo trợ trẻ em hoặc các trường hợp đặc biệt để tài trợ!!!

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi YeuLamJapan, 14/10/2010.

1. YeuLamJapan

YeuLamJapan Thành viên rất tích cực

Chào các bố các mẹ,

Mẹ cháu hiện nay đang trợ giúp một quỹ từ thiện của Nhật trong việc dạy nghề cho các em có hoàn cảnh khó khăn hoặc cha mẹ mất sớm. Tuần sau tổ chức có ý định đi Nam Định để thăm một cô nhi viện tại đó.
    Để chuyến đi có ý nghĩa hơn, tổ chức rất muốn được ghé thăm thêm các trung tâm, các cô nhi viện khác, hoặc các trường hợp cá nhân mà có hoàn cảnh khó khăn (nghèo k có tiền đi học hoặc không cha mẹ).
    Tuy nhiên vì là dạy nghề nên đối tượng nhắm đến là các em trong độ tuổi trung học hoặc hơn.
    Vậy bố mẹ nào có thông tin về bất cứ tổ chức, cá nhân nào như thế mà thuộc Hà nội, Nam Định, Hà Nam or Thái Bình thì cho mẹ cháu thông tin nhé. ASAP ạ.

Các địa phương khác tổ chức cũng sẽ đi thăm nên các bố mẹ có thông tin thì cũng cho mẹ cháu luôn nhé.

Cảm ơn các bố, các mẹ nhiều nhiều ạ...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi YeuLamJapan
    Đang tải...

2. ynhudao

ynhudao Thành viên tích cực

Ðề: Cần thông tin trung tâm bảo trợ trẻ em hoặc các trường hợp đặc biệt để tài trợ!!!

Chào chị YeuLamJapan,

Cám ơn chị đã chia sẻ thông tin. Cũng thật là may mắn quá chị yeulamjapan ạ...ở trong diễn đàn cũng có 1 chị đang làm tình nguyện ở quê nhà Nam Định, nhóm Thiên Trường, hiện tại đang có giúp đỡ 1 số trường hợp có hoàn cảnh khó khăn...k có đủ tiền cho con đi học, vì ước mơ khao khát được đến trường của các em ấy nhóm tình nguyện đã vận động quyên góp để hàng tháng đóng học phí cho các em nhưng cũng khá là gian nan và vất vả. Khi đọc được chia sẻ này của chị, em cũng mừng thay cho các em ở Nam Định...để chi tiết hơn chị có thể contact trực tiếp với chị Thanh - nhóm Thiên Trường, cellphone: 0914523181.

Em cũng đã gửi contact của chị cho chị Thanh rùi, có thể chị ấy sẽ chủ động call cho chị nhé ạ. Hihi.

BR,

YeuLamJapan thích bài này.
  3. YeuLamJapan

YeuLamJapan Thành viên rất tích cực

Ðề: Cần thông tin trung tâm bảo trợ trẻ em hoặc các trường hợp đặc biệt để tài trợ!!!

Cảm ơn ynhudao nhiều nhé.
    Mình vừa gọi điện cho bạn Thanh rồi, cũng có một số thông tin và mình hy vọng là sẽ hữu ích. Tối nay Thanh mới có thể thống kê và gửi thông tin chi tiết cho mình.
    Cảm ơn ynhudao nhiều và mong là các bạn khác cũng tiếp tục cập nhật thông tin cho mình để các em thực sự có hoàn cảnh phù hợp được giúp đỡ, hòng làm cho xã hội mình càng ngày càng phát triển hơn :)

Thanks and love all !!!

4. ynhudao

ynhudao Thành viên tích cực

Không có j chị ạ...hihi. Giúp được các em í là tốt rùi ạ, giúp cho các em í được thực hiện ước mơ học tập dang dở của mình ..........

Cheers!

5. Khanh un

Khanh un C***ÊN TẤT QUẦN ĐỨC

Ở Hải Phòng có được không em? Chị làm về đoàn thể ở Hải Phòng, những trường hợp như em nói bên chị biết nhiều lắm em ạ

6. thanhgiangtran

thanhgiangtran Mang đền nguồn hàng RẺ NHẤT- TỐT

Kho khan thi nước ta con nhiều lam ,me Minh lam phong ld tbxh cua thanh pho điẹn biên phủ,cau có thể Liên LAc theo số 0915485527 mẹ Minh làm Trương phòng luôn nhé,rất mong bạn giúp đo các em nhỏ ở quê Hương Minh ...Mẹ Minh La ngươi rất nhiệt tình với việc này

7. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

em không biết up giúp chủ top thôi.

8. babysmart

babysmart Thành viên chính thức

Các trung tâm ở Hà Nội mình biết khá nhiều đấy nhé.
    Bạn tìm trung tâm với đối tượng như thế nào, cứ PM là mình sẽ hết mình.
    Bạn làm mình lại nóng người lên rồi đó. Hic, mình là dân Công tác xã hội nên cứ thấy những hoạt động như vậy là như được sống lại một lần nữa vậy.

9. trevietnam

trevietnam Bắt đầu tích cực

bạn ơi!những tỉnh vùng núi các em rất khó khăn và rất cần đc giúp đỡ. nếu bạn có kế hoạch đi Tuyên Quang, Hà Giang, Yên Bái thì liên lạc với tớ nhé, tớ ko làm từ thiện nhưng có thể cung cấp đc tất cả những thông tin cần thiết ở 3 tỉnh trên.

10. phuonglm0807

phuonglm0807 Trẻ em như búp trên cành!

Ý nghĩ quá mẹ nó ạ. Tỡ cũng thấy ở các tỉnh miền núi các em rất thiếu thốn. Hiện tớ ở HN nên ko rõ các TT ở địa phương. UP phụ mẹ nó một tay.