Kinh nghiệm: Nên Đi Du Lịch Nha Trang Vào Thời Gian Nào?

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi Thienvf121, 16/8/2016.

1. Thienvf121

Thienvf121 Thành viên đạt chuẩn

Nha Trang là thành phố biển nên thơ, xinh đẹp của vùng duyên hải Miền Trung với vô vàng những danh lam thắng cảnh nên thơ, hữu tình, những món ăn đặc sản thơm ngon, hấp dẫn hay những khách sạn, nhà nghỉ và những khu resort sang trọng, đẳng cấp nhất cho du khách trải nghiệm. Thế nhưng nên đi du lịch Nha Trang vào thời gian nào? Đây là nổi bâng khuâng của nhiều du khách khi có ý định thực hiện một chuyến du lịch Nha Trang như mơ cùng gia đình, bạn bè mình. Nhằm giúp du khách trả lời cho câu hỏi du lịch này, Viet Fun Travel đã sưu tầm và tổng hợp lại những thông tin cần thiết nhất để du khách có thể sắp xếp được khoảng thời gian thích hợp nhất để đi du lịch Nha Trang.

1. Thời tiết tại Nha Trang
    Nha Trang nằm trên vùng đất duyên hải Miền Trung quanh năm nắng ấm, ít mưa nên khá thuận tiện cho vấn đề du lịch, giải trí. Nhiệt độ hằng năm trung bình tại Nha Trang rơi vào khoảng 26 đến 27 độ nên dường như không có mùa đông , nếu có cũng chỉ là một khoảng thời gian rất ngắn và nhiệt độ tại đây hầu như không quá thấp so với những nơi khác. Cụ thể là mùa đông thường rơi vào tháng 9 đến tháng 12, mùa khô kéo dài từ tháng 1 đến tháng 9 hằng năm, mùa mưa thường tập trung vào tháng 10 và tháng 11 hằng năm.

Thời điểm nắng đẹp tại Nha Trang

Đi du lịch Nha Trang, du khách thường hay chọn những khoảng thời gian nắng ấm, không mưa để được thoải mái vui chơi, giải trí, nô đùa cùng làn nước biển trong lành, mát lạnh. Đặc biệt vào khoảng thời gian này nắng khá nhiều, khá gay gắt nên nhiều du khách ở mọi nơi từ Sài Gòn, Đà Nẵng và Hà Nội thường hay về Nha Trang để tránh nóng, tận hưởng những ngày nghỉ bình yên, mát mẻ nhất.

2. Thiên đường nghỉ dưỡng tại biển Nha Trang
    Nha Trang là thành phố biển nên thơ, hữu tình với vô vàng những điểm đến hấp dẫn, thú vị nhất. Đến du lịch Nha Trang, du khách sẽ được thỏa mãn tất cả những nhu cầu về vui chơi, giải trí của mình, được thưởng thức những món ăn ngon và được ở những khách sạn, những khu resort sang trọng, đẳng cấp nhất. Và đặc biệt nếu có đủ điều kiện về thời gian, sức khỏe lẫn tiền bạc, du khách nên đi tham quan hết những địa điểm du lịch nổi tiếng của Nha Trang như: Vịnh Ninh Vân, Bãi Tranh, Dốc Lết, Bãi Dài, Vinpearl Land, Đảo Yến, Hòn Mun, Hòn Chẻ Tre, Hòn Tằm, Hòn Chồng, Tháp bà Ponagar, Thác Yangbay, Viện Hải Dương Học Nha Trang, Đảo Bình Hưng, Bình Ba Nha Trang...

Một số địa điểm du lịch đáng đi tại Nha Trang

3. Du lịch Nha Trang nên đi vào tháng mấy
    Nếu du khách đang có dự định thực hiện một chuyến du lịch Nha Trang như mơ của mình thì tốt nhất nên đi vào khoảng thời gian từ tháng 1 đến tháng 9, cụ thể là từ tháng 7, tháng 8 hằng năm.

Còn nếu du khách lựa chọn thời gian Nha Trang có lễ hội hoặc vào những dịp lễ tết hằng năm sẽ dẫn đến tình trạng đông khách, quá tải, do đó nên đặt trước vé máy bay, phòng khách sạn, tốt nhất là nơi đặt trước những dịch vụ tại đây để đảm bảo chuyến du lịch của du khách được tốt đẹp và trọn vẹn nhất nhé.

Đi du lịch Nha Trang vào thời điểm lễ, tết lượng khách du lịch sẽ tăng lên đột biến, ảnh hưởng không nhỏ đến chuyến du lịch của du khách

Trên đây là câu trả lời cho thời điểm thích hợp đi du lịch biển Nha Trang, du khách hãy đọc và căng nhắc kỹ để tìm được khoảng thời gian thích hợp nhất để đi du lịch Nha Trang nhé. Và một lưu ý nữa khi du khách muốn đi du lịch Nha Trang thì hãy nên quan tâm thêm vấn đề những thứ cần mang theo khi đi du lịch Nha Trang để có được chuyến đi vui vẻ, trọn vẹn nhất du khách nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thienvf121
    Đang tải...

2. mebe_shushi

mebe_shushi Bắt đầu nổi tiếng

Mình tưởng tháng 7 và tháng 8 là mùa mưa bão, không thích hợp du lịch biển chứ nhỉ

3. kdtrieuan

kdtrieuan Bắt đầu tích cực

:p cứ mùa nào vé rẻ cứ quất, chứ m mua vé vj khứ hồi tháng 10 nè

4. Phạm Hồng Hà

Phạm Hồng Hà Thành viên nổi tiếng

sang năm cố gắng đi ạ

5. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

vé khứ hồi tháng 10 đi nha trang bao xiền vậy bác, e cũng tham khảo vì đang có nhu cầu ạ

6. kdtrieuan

dạ, em mua từ Sg . đi tối thứ 6. về tối chủ nhật nhớ đâu chưa tới 1tr bác ạ

7. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

e thì ở đầu cầu hà nội, cũng chưa có kinh nghiệm mua và săn vé máy bay giá rẻ nên là rất muốn tham khảo kinh nghiệm của các bác đi trước ạ

8. kdtrieuan

Bạn có mấy đợt VJ, JT, hay VN nó khuyến mãi ý. bác cứ mua không trúng chủ nhật, thứ 7 thì giá chưa thuế có nó 99k à. cả thuế nữa thì cỡ 350k.
    :D
    em cứ căn nào giá rẻ em mới đi, mà em mua trúng cn nên có mắc hơn tý.

skin27 thích bài này.
  9. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

ôi, thanks kiu bác :D:D

10. TƯ VẤN KHÁCH SẠN

TƯ VẤN KHÁCH SẠN Thành viên tích cực

NT thì thời gian này nắng tốt lắm đó bạn - mùa cao điểm của NT đó bạn

11. Thao_An

Thao_An Thành viên chính thức

Ui giời, em thì đi thời gian nào cũng đc hết, sắp xếp đc thời gian nào đi đc là em triển thôi.
    Mà đi tầm thấp điểm càng tốt, giá mọi thứ đều rẻ, tiết kiệm đc ối ấy mẹ nó.
    Cơ bản đặc thù công việc của em cũng ít có lúc rảnh rang nữa, mùa cao điểm du lịch thì cứ cong mông lên chạy booking cho khách, tầm thấp điểm may ra mới thu xếp để du hí với gia đình đc ấy :(

12. tuyet.vinasea

tuyet.vinasea Thành viên chính thức

Tháng 9 đang có nhiều voucher khuyến mãi, đang chờ đón cả nhà mình kìa..

13. kimchii

kimchii Thành viên mới

mình thích đi tầm tháng 9, đi NT xong có thể đá qua Đà Lạt thăm thú luôn

14. tuyet.vinasea

tuyet.vinasea Thành viên chính thức

chuẩn luôn đó mẹ nó í..hì hì

15. Em Gái Tháng 11

Em Gái Tháng 11

Mình thấy mỗi mùa đều có 1 nét thú vị riêng. Nha Trang với mình mùa nào cũng đẹp!

16. mehiuhiu

mehiuhiu Thành viên nổi tiếng

Năm nay không dám đi biển