Hoang Mang Về Thuốc Trị Hẹp Bao Quy Đầu

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Me Chuott, 29/8/2016.

1. Me Chuott

Me Chuott Thành viên tích cực

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Chuott
    Đang tải...

2. Giang.van

Giang.van Bắt đầu tích cực

Đến lạ cho bạn
    Thuốc đó là thuốc trôi nổi, giả danh Viện y học cổ truyền. Người ta đã nói rõ thế bạn còn hoang mang cái gì nữa
    Bác sĩ cũng đã nói rõ là không phải trường hợp nào cũng cần phải can thiệp đâu
    Tốt nhất bạn nên đưa con đến bác sỹ khám và tư vấn
    Chứ mua mấy cái thuốc trôi nổi không có nguồn gốc thì cũng có thể thành công, cũng có thể giúp con trở thành thái giám. Có đáng để thí nghiệm hay không
    Nói thật mình rất lạ là thuốc mà nhiều mẹ vẫn mua bán thanh lý, thậm chí thanh lý thuốc đang dùng dở mà vẫn có người mua

Minthui88 thích bài này.
  3. Me Chuott

Chắc con bạn ko bị nên bạn nói dễ dàng vậy thôi. Bé nhà mình chẳng phải 2-3 tuổi gì nên không thể chờ xem có tự tuột được ko.
    Để bác sĩ làm thì cũng gian nan lắm đấy bạn ạ. Bé sẽ rất đau và sợ, với trường hợp bé nhát thì sau đó về nhà không cho bố mẹ vệ sinh dẫn đến lại bị dính lại cơ.
    Nên nếu có giải pháp chỉ cần bôi là tuột được thì chẳng người mẹ nào trong hoàn cảnh như bọn mình không chọn đâu bạn ạ.

4. tunglinh26@gmail.com

tunglinh26@gmail.com Thành viên rất tích cực

Mình đã dùng thử thuốc này cho con rồi. Dùng xong đc 2 tháng rồi mới thấy xuất hiện bài báo này. Cũng lo quá. K biết sau này có ảnh hưởng gì đến bé về đường con cái k cm ạ. Mình dùng cho bé lúc bé mới đc 6-7 tháng thui. Kết quả thành công nhưng lo sau này k biết tn nữa?

5. chickencntt

chickencntt Papa Hà Phương

bị như này ra viện chỉ là làm thủ thuật thôi mà, có vấn j đâu
    tốt nhất mn cứ ra viện bs khám tư vấn cho là chuẩn nhất, chứ dùng mấy cái loại thuốc ko rõ nguồn gốc thì ko bít thía nào
    tác dụng phụ nó phát ra ngay còn bít mà xử lý, chứ nó theo kiểu âm ỉ, tác dụng về sau thì mới là sợ

6. lanphuong203

lanphuong203 Bắt đầu nổi tiếng

đi cắt mất ít phút là xong, chuyện hẹp là bt mà cho con đi viện tiểu phẫu thôi

7. Phạm Hồng Hà

Phạm Hồng Hà Thành viên nổi tiếng

Mình nghĩ tốt nhất đưa bé tới bệnh viện để BS có phương án chữa trị

8. Giang.van

Giang.van Bắt đầu tích cực

Nói thật bạn không hiểu hay cố tình không hiểu thế
    Tất nhiên ai chả hiểu đi bác sĩ thì mất công mất việc và cũng khá tốn tiền
    Vì thế nếu có 1 giải pháp vừa rẻ tiền, vừa hiệu quả như thế và không gây tác dụng phụ, thì nơi sx họ phải đăng ký bản quyền, xin giấy phép và sx rộng rãi, chắc chắn sẽ thu rất nhiều tiền, chứ sao họ phải giả danh của Viện Y học cổ truyền để làm gì bạn ơi
    Mình vẫn khuyên bạn đi bác sỹ tư vấn, trong trường hợp cần xử lý thì đó cũng chỉ là tiểu phẫu vô cùng đơn giản, chứ đừng đem con ra thí nghiệm. Thật đấy

9. Me Chuott

Bé nhà mình nhát đau lắm, nếu bác sĩ làm đau thì về nhà bé sẽ ko cho động vào. Nên mới phải tìm liệu pháp nhẹ nhàng hơn.
    Vì tớ cg sợ việc sử dụng thuốc không rõ nguồn gốc nên mới post lên đây để các mẹ vào chia sẻ ý kiến. Báo bây giờ chẳng tin được hoàn toàn

10. nam_nhan1810

nam_nhan1810 Bắt đầu tích cực

be nhà mình 4 tuoi cho đi nong, mình tham khảo bs rồi, ko phải cứ muốn cắt da bao quy đầu là dc đâu nhé, vì có lúc có vấn đề ở những chỗ khác cần phẫu thuật cần da để đắp lên thì họ sẽ lấy da bao quy đầy nhé, nên tốt nhất là nong,
    cu nhà mình thì rất sợ bs, nên mình ko cho nong bằng cách xịt tê vào chim mà chọn cách cho ngủ mê khoảng 5 phút, ko phải gây mê nội khí quản đâu bạn nhé, làm chỉ mất khoảng 5p thôi,nhưng ko chảy máu đâu, 2 ngày đầu hơi đau tý, nó còn sợ đái tầm nửa ngày vì sót, cố gắng
    sau 2 ngày tắm nong nhẹ dần, bé nhà mình sau tầm 4, 5 ngày là đc bạn ạ
    mình ko rõ viện khác thế nào nhưng mình làm ở hồng ngọc
    nong xịt tê là 2tr
    ngủ mê 5tr
    hơi chát tý, nhưng ok

Me Chuott thích bài này.
  11. Me Chuoi 2409

Me Chuoi 2409 Thành viên rất tích cực

Con mình cũng bị hẹp phải đi nong 1 lần rồi. Về bé sợ ko dám đi tè. Hàng ngày khi tắm phải dỗ dành rồi kéo dần dần ra, bây giờ con mình lột được rồi. Hồi đọc bài mấy bạn chia sẻ dùng thuốc của viện y học cổ truyền mình cũng định mua về dùng mà may quá con tự lột được nên ko mua nữa.