Kinh nghiệm: Tổng Hợp Kinh Nghiệm Làm Đẹp Đơn Giản Không Mất Tiền

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi LunaTL, 7/9/2016.

1. LunaTL

LunaTL Thành viên rất tích cực

Cuộc sống bận rộn, tốn kém...đến làm đẹp cũng phải cân nhắc dữ lắm. Tuy nhiên nếu vội vã sử dụng mà chưa tìm hiểu em cũng không an tâm mọi người ah. Nên hi vọng tập hợp các kiến thức này để tìm hiểu, chia sẻ các kiến thức giúp mọi người có thể an tâm sử dụng các loại sản phẩm giúp làm đẹp nhưng vẫn an toàn nhé. Hi vọng mọi người có thể chia sẻ và góp ý giúp em ah.

#Thời gian biểu cho da - Giúp bạn chăm sóc da khoa học hơn.
    # Bí quyết chăm sóc da nhờn
    #Các nguyên liệu không nên đắp trực tiếp lên mặt.

To be continued...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi LunaTL
    Đang tải...

2. LunaTL

#Thời gian biểu cho da - Nắm điều này giúp bạn chăm sóc da khoa học hơn
    Chăm sóc da hàng ngày cần có một kế hoạch cụ thể và chi tiết, không chỉ là việc rửa mặt hay bôi kem dưỡng, chăm sóc da cần có tính khoa học để đảm bảo cho các mẹ có làn da khỏe đẹp từ trong ra ngoài. Từ ngày em áp dụng một cách nghiêm túc thời gian biểu này thì không cần sản phẩm gì đắt tiền mà da em vẫn khỏe đẹp, căng bóng luôn í.
    [​IMG] 6h - 7h
    - Đây là khoảng thời gian lý tưởng dành cho ly nước đầu tiên trong ngày của bạn. Trước khi ăn sáng, em uống một ly nước thật to. Việc này sẽ giúp cơ thể thải độc tố, làm sạch ruột, cung cấp nước cho cơ thể. Từ đó làn da cũng sẽ căng mịn và được bổ sung độ ẩm nhiều hơn nhé.
    - Buổi sáng các mẹ chỉ cần rửa mặt nhẹ nhàng bằng SRM dịu nhẹ
    - Đây cũng chính là thời gian để giải quyết những vấn đề về bọng mắt, nếp nhăn xuất hiện khi ngủ. Vì thế, hãy dành từ 5-10 phút để đắp mắt bằng thìa lạnh hoặc dưa chuột để thư giãn nha nha.

[​IMG] 7h - 9h
    - Đa số các các mẹ của chúng ta sẽ ra ngoài đi làm trong khoảng thời gian này do đó việc quan trọng không thể thiếu được trước khi bước ra khỏi nhà chính là bôi kem chống nắng. Kem chống nắng bảo vệ làn da mỏng manh khỏi những tác động tiêu cực của tia UV cũng như những bức xạ từ môi trường. Đừng bao giờ quên bôi kem chống nắng trước khi ra ngoài trời nhé.
    - Các mẹ có thể mang theo xịt khoáng để bổ sung nước cho da bằng cách dùng xịt khoáng. Đặc biệt vào những ngày trời nắng nóng hoặc ngồi trong phòng điều hòa, một chút nước xịt khoáng sẽ làm dịu và cấp nước tức thì cho da.

[​IMG] 10h - 13h
    - Với lời khuyên một ngày uống tám cốc nước lọc thì khoảng thời gian này, uống khoảng ba cốc nước là tốt nhất. Ngoài ra, trà xanh và nước chanh cũng là những thức uống thích hợp nhất.
    - Ngoài ra, nếu các mẹ muốn lên lịch làm đẹp như triệt lông hay waxing, hãy cân nhắc về thời điểm này. Nồng độ adrenaline (có tác dụng chống căng thẳng) và endorphins (chất giảm đau tự nhiên) hoạt động ở mức cao nhất do đó bạn sẽ cảm thấy ít đau.
    - Một điều cần lưu ý, từ 10 - 13h là lúc mà nắng bắt đầu chói chang và rất độc hại. Dù không ra đường mà chỉ ở trong nhà, các mẹ cũng nên sử dụng kem chống nắng bởi lớp cửa kính cũng không thể cản hết 100% tia UV có hại cho làn da.

[​IMG] 13h - 17h
    - Đây là khoảng thời gian mà da hoạt động tối ưu. Nếu các mẹ muốn căng da mặt, tái tạo da... thì hãy chọn khung giờ này. Tuy nhiên, đây cũng là thời điểm ánh nắng mặt trời cực kì gắt. Lần nữa đừng quên thoa kem chống nắng thật kỹ khi ra ngoài.
    - Khoảng 15h - 17h các tuyến sản xuất dầu sẽ tăng gấp đôi vào thời điểm này so với phần còn lại của ngày. Đó là do nội tiết tố androgen (nội tiết tố sinh dục nam) tăng vào giữa buổi chiều. Hãy giữ da mặt sạch để ngăn ngừa mụn. Các mẹ có thể sử dụng giấy thấm dầu để lau bớt dầu thừa nhưng không nên lạm dụng bởi việc này có thể gây ra tình trạng mụn lây lan nặng hơn. Tốt nhất nên rửa mặt với nước mát mỗi khi cảm thấy da bức bối khó chịu. Uống nhiều nước vào tầm giờ này, hoặc một ly nước hoa quả chứa vitamin C cũng giúp hỗ trợ điều tiết lượng dầu thừa trên da.

[​IMG] 17h - 21h: Buổi tối là thời điểm da hấp thụ dưỡng chất tốt nhất
    - Sau một ngày dài với nhiều hoạt động, dù có trang điểm hay không, các mẹ cũng nên tẩy trang thật kĩ càng với các sản phẩm chuyên dụng chứ không chỉ đơn thuần là sữa rửa mặt nha.
    - Vào khung giờ này, các mạch máu giãn nở, hàm lượng oxy trong máu cao nên da có thể hấp thụ chất dinh dưỡng tối ưu nhất. "Giờ vàng" để đắp mặt nạ, thoa các loại serum, các sản phẩm đặc trị đó các mẹ ơi...
    - Hãy cố gắng ngủ trước 10h - 11h tối. Đây là lúc các bộ phận quan trọng khác của cơ thể nghỉ ngơi, đào thải chất độc nên đừng thức quá khuya. Các mẹ đã biết tác hại của thức khuya rồi đấy, da sẽ nổi mụn, xạm đi chưa kể sáng hôm sau bạn cảm thấy mệt mỏi, uể oải, khó tập trung vào công việc. Nhớ đi ngủ sớm vì một làn da xinh đẹp nhé.

Nguồn: https://www.facebook.com/Coshop.page/posts/1811295232435893:0

Em đã áp dụng thử và kết quả như mơ nhé, các mẹ cũng thử đi ah. Không mất gì, chỉ có đẹp hơn thôi!!!

dep-da-7.jpg Các mẹ thấy hữu ích thì nhớ like cho em một phát nhé

VỀ TRANG CHỦ

Sửa lần cuối: 27/9/2016
  3. Na_xanh

Na_xanh Thành viên chính thức

Cảm ơn chủ thớt. Em sẽ áp dụng xem sao. Nhưng mà em mắc bệnh lười uống nước ý. Cứ được mấy bữa lại bỏ :(

LunaTL thích bài này.
  4. hanh1992

hanh1992 Thành viên đạt chuẩn

cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé!! mình thì cũng giống như bạn na_xanh toàn quên uống nước thôi ...

LunaTL thích bài này.
  5. LunaTL

Ờ lúc trước mình cũng giống bạn ah, xong rồi giờ tập thành quen. Buổi sáng mình lúc nào cũng uống 1 ly khi mới ngủ dậy. Có dạo mình bị viêm họng nặng, bác sĩ cũng khuyên uống nước ấy. Uống vào nó đỡ bệnh thế là phải uống thôi ^^.

Cố lên vì một làn da khỏe đẹp ^^

6. LunaTL

Nếu bạn không nhớ thì đặt báo thức cũng được, hồi trước mới tập mình cũng toàn làm vậy ah. Bí quyết của mình là lúc nào cũng có 1 chai nước ở trong tầm tay, tầm mắt gì đó. Nhớ cái uống liền ^^

7. LunaTL

Ngoài cái việc uống nước đẹp da thì còn có tác dụng trị viêm họng mãn tính ấy. Mình là dạng viêm họng nặng chuyển sang mũi luôn rồi, sắp lên thớt để mổ. Nhưng được chị bác sĩ có tâm tư vấn cho về ăn uống lại thì bớt hẳn. Và chị này nhấn mạnh là phải uống nước thường xuyên ấy.

dacsanphanthiet01 thích bài này.
  8. LunaTL

Vừa mới gặp đứa em, nghe ai bảo dùng tỏi trị mụn làm da sưng đỏ hết :( Các mẹ nhớ lưu ý pha loãng nha, đừng dùng trực tiếp.

9. minhchau15

minhchau15 Thành viên đạt chuẩn

Mình thì chưa bao giờ dùng những sản phẩm trên, hic. Mỗi lần có mụn, mình hay rửa mặt bằng mật ong, thoa lên mặt massage mấy phút rồi rửa sạch bằng nước, mật ong phải đảm bảo nguyên chất, trị viêm rất tốt.

10. minhchau15

Bài của bạn hữu ích quá, đúng là nên lên lịch cho làn da

11. thienbinh_83

thienbinh_83

Thế là phải từ bỏ dầu dừa rồi.:(

12. dao2016

dao2016 Thành viên tích cực

Ngoài dầu dừa ra thì mình chưa bao giờ dùng... mà dầu dừa dùng trực tiếp trên da rửa không sạch , bẩn lắm

13. dao2016

dao2016 Thành viên tích cực

Cảm ơn chủ thớt ạ! Em sẽ thử áp dụng, thấy đơn giản dễ làm quá!

14. LunaTL

ờ nếu chưa dùng thì tránh luôn ^^. Mình thấy mật ong cũng tốt lắm ah, trị viêm dưỡng da nữa. Nhưng mình thấy dùng thêm tẩy trang (mặc dù minh cũng không thường trang điểm) thì da vẫn sạch hơn đó bạn

15. LunaTL

Nếu là da dầu thì đúng là nên bỏ đó bạn ơi. Mặc dù em ấy cũng tốt nhưng nếu mình hông kỹ mà thường làm sơ sơ là khổ lắm.

16. LunaTL

Lúc trước mình có dùng mấy lần, dùng phải rửa lại nhiều lần ah. Nên thội mình chọn phương án nào dịu nhẹ, gọn gàng nữa (do bệnh ít siêng) ^^

17. LunaTL

BÍ QUYẾT CHĂM SÓC DA NHỜN

Da em thuộc dạng siêu nhờn, sống không thể thoát ly với giấy thấm nhờn, hoặc phải thường xuyên rửa mặt. Trang điểm thì được hơn 2h là nhờn toàn tập...cạn lời. Em tìm thấy mấy cái tip này khá hay. Em áp dụng thử thì thấy okie các mẹ ah, cộng thêm em chăm dùng nước hoa hồng. Giờ thì đỡ nhờn lắm rồi. Chia sẻ để các mẹ tham khảo, ai có phương pháp nào hay thì cũng mách giúp em nhé. Em từng có thời không dám xem ảnh chụp đi đám tiệc, nhìn khinh khủng.

Nguồn: https://www.facebook.com/Coshop.page/photos/?tab=album&album_id=1747452058820211

1. Han che nuoc uong co gas.jpg 2. Rua mat bang nuoc am.jpg 3. uống nước.jpg 4. Duy trì chế độ ăn hợp lý.jpg

VỀ TRANG CHỦ

Sửa lần cuối: 27/9/2016
  18. LunaTL

Mình thấy sản phẩm đắt tiền thì đúng là có điểm tốt, nhưng quan trọng là giữ thói quen tốt đều đặn là tự nhiên khỏe đẹp. Cố lên ^^

minhchau15 thích bài này.
  19. minhchau15

Tất cả vì sức khoẻ, trẻ, đẹp chị em chúng taaaaaa :rolleyes:

20. LunaTL

Hihi, mình cũng không có dám làm mấy cái phức tạp bạn ah. Thử mấy lần thấy áp dụng kiểu này đơn giản mà hiệu quả nên chia sẻ cho mọi người
    Yeah, cố lên. Mà mình thấy có nhiều bạn than là cứ quên uống nước ^^

minhchau15 thích bài này.