Thông tin: Mẹ Nào Đã Dùng Nước Súc Miệng Propolinse Của Nhật Chưa Ạ?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi lethimaivn88, 3/8/2016.

1. lethimaivn88

lethimaivn88 Thành viên chính thức

Em nghe cái nước súc miệng của Nhật Propolinse thần thánh quá mà không biết thế nào, đang hóng để mua về xài thử. Có mẹ nào đã sử dụng review giúp em được không ạ. Với cả mẹ nào bán sp này xách tay giá tốt thì cũng cho em xin luôn cái giá (giờ thấy quá nhiều sản phẩm giả của Tung quở luôn ạ. Tại sản phẩm này bắt đầu hot trên thị trường rồi nên xuất cũng bđ xuất hiện hàng giả, lo quá). hiện tại em đang thấy có bạn bán 320k là rẻ nhất.
    up luôn cái ảnh sp cho mẹ nào chưa biết về em nó. [​IMG]

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lethimaivn88
    Đang tải...

2. ManhCuong30

ManhCuong30 Thành viên đạt chuẩn

Trước có thấy bạn mình rao bán, nhưng mà chỉ cần súc miệng cũng lấy được nhiều mảng bám thì thật không tin nổi. Chắc mấy hãng kem đánh răng phá sản quá. ^^

3. lethimaivn88

E cũng nghe thần thánh quá chừng, rõ ràng nếu được thế thì tốt quá rồi, nhưng kem đánh răng vs dịch vụ lấy cao răng, làm trắng răng chắc tèo thật.

4. lethimaivn88

Với lại em thấy nếu đến cao răng nó rắn thế mà còn bong ra thành rêu được thì không biết dùng lâu dài có ảnh hưởng gì đến nướu với men răng không.

5. Option1 Healthcare

Option1 Healthcare Thành viên rất tích cực

thần thánh quá, có ai dùng rồi cho xin kinh nghiệm đi ạ, em cũng hóng nữa

6. lethimaivn88

Đây là ảnh em sử dụng sau 4 lần đây ạ.
    Nhìn chung là em thấy tốt. Sử dụng lần đầu tiên thấy hiệu quả ngay. Đêm và sáng ngủ dậy không bị chua miệng, không còn mùi hôi như bt nữa. (mặc dù bt ngày nào e cũng oánh răng ngày 2 lần đấy ạ mà sáng dậy vẫn bị hôi)
    lần đầu tiên thì ra nhiều cặn thôi rồi, các lần sau ít đi nên giờ e chỉ dùng 2 lần/tuần là thấy sạch sẽ thơm tho. khỏi đi lấy cao răng luôn cho khỏi buốt.

7. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

k lấy cao răng được đâu ạ, chỉ là như nước xúc miệng bt thôi nhưng hàng nhật dùng thích hơn thật

8. MeMon2307

MeMon2307 Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng đang hóng sản phẩm này, mẹ nào có thêm thông tin k ạ? An toàn là m tậu lun cho cả nhà ^^

9. MeDau123

MeDau123 Bắt đầu tích cực

nó là nước súc miệng bt thôi ạ, có đkiện thì mua dùng để làm sạch miệng cũng đc

10. MeMon2307

MeMon2307 Thành viên đạt chuẩn

Mùi vị có dễ k mn? Như listerine thì m k sd được, cay nồng quá mặc dù ăn ớt được, hehe... K biết m dùng gạc thấm nó rơ răng cho bé nhà m được k, bé có 3 cái răng bị bám vàng mà k biết làm sao, hic

11. beXoi

beXoi Thành viên kỳ cựu

e hóng ạ.

12. Chess For Kids

Chess For Kids Bắt đầu tích cực

Thấy bảo thần thánh lắm mà em chưa mua dùng thử

13. Hoàng Hà Language

Hoàng Hà Language Thành viên đạt chuẩn

Mình chỉ sợ mua phải hàng gỉa thôi

14. ctuanonline

ctuanonline Thành viên mới

mình cũng sợ hàng giả thôi, không biết ở TPHCM có bán không nhỉ

15. mekuti_203

mekuti_203 Thành viên mới

E cũng thấy nhiều người dùng và thông tin thì tốt lắm nhưng chưa dùng nên cũng hóng review của các mẹ

16. Miss_Selfie118

Miss_Selfie118 Bắt đầu tích cực

Dạ dùng cũng tốt mà mùi thơm dễ chịu, vị không bị cay, trẻ em dùng được đấy ạ. Tất nhiên thì quảng cáo có hơi quá một chút, nhưng đúng là khi xúc ra thì thấy đúng là rất nhiều cặn, em nghĩ chắc do phản ứng hoá học gì đó, vừa ăn xong thì thấy ra rất nhiều, còn ko thì đúng là thấy có trong hơn. Nhưng đánh bật mảng bám ngay thì chắc là không hẳn.
    So với Listerine thì em thấy một trời một vực luôn, vị mật ong và chanh tươi nên rất thơm mát :D. Rất recommend trên góc độ người tiêu dùng đấy ạ :)

ngoc3t thích bài này.
  17. ngoc3t

ngoc3t Bắt đầu nổi tiếng

cái cặn đó là do trong thành phần chai vàng có chứa sáp ong nên khi mình súc nó sẽ làm kết tủa lại protein và canxi bị dính trên răng mn ạ, thế nên khi súc xong mới cảm thấy răng sạch, mà lại lâu bị mùi hôi. Vì hôi miệng đa phần là mình ăn xong thức ăn còn dính lại và gây mùi mà.

Miss_Selfie118 thích bài này.
  18. Miss_Selfie118

Miss_Selfie118 Bắt đầu tích cực

Vâng mẹ nó nói chuẩn đấy ạ :)

ngoc3t thích bài này.
  19. LinhChi_89

LinhChi_89 Bắt đầu tích cực

các mẹ ơi làm thế nào mà check đc hang chuẩn hay ko giá that mà hang fake thì ngất ạ mất tiền lại còn hai thân...

ngoc3t thích bài này.
  20. ngoc3t

ngoc3t Bắt đầu nổi tiếng

Mn scan mã vạch trên thân chai sẽ ra sản phẩm. Hàng giả thì sẽ không có. đấy là có vài người bảo thấy hàng trung quốc làm thử thì ra như vậy, bản thân mình thì chưa được thấy hàng lởm nó ra sao vì chả có thời gian. Mình có việc của mình cũng đủ bận rồi, ko quan tâm lắm nhưng có một vài shop bán đắt và chửi các shop bán rẻ hơn là hàng đểu thì các mẹ hãy suy xét cẩn thận nhé. GIá ở nhật thì cũng 170k/chai thôi, vin vào đường air để chém khách.

Có vài shop họ nói là phân biệt bằng cách nhìn dưới đít chai xem có cái vạch tái chế ko thì là hàng chuẩn còn ko có là hàng fake nhưng em đính chính là ko phải nhé. Dập tái chế là chai làm từ nhựa tái chế còn cái chai làm từ nhựa mới nó sẽ không dập. HƠn nữa cái dập toàn chai cũ của 2015 thôi, còn chai date mới thì hầu như là không có vì hàng sản xuất bán quá hot nên giờ ko có hàng cũ.

Tiếp theo là cách xem hạn sử dụng dưới đáy chai: Hàng nhật nó ko ghi ngày hết hạn, chai này là dập ngày sản xuất dưới đít chai. số 16 là năm 2016, ký tự B,C,D... ở giữa có thể là chỉ tháng sản xuất, và ngày là tiếp theo. Hàng bây giờ nó sản xuất theo lô nên sau ngày sẽ có thêm ký tự chỉ là lô A hay D hay vv... gì gì đó.

Một chiêu nữa ở các shop bán đắt và vin vào hàng air , nói là hàng thật súc sẽ ko ra cái gì, có chim lợn thì vào kêu hàng nhật súc nó không ra đen đen bẩn bẩn như hàng trung quốc vv... nếu vậy thì cái video nó làm súc ra cũng phải ko có cái gì chứ. --> đây là chiêu lòe khahcs hàng của một vài shop. Họ bán giá chat để có lời nhiều hơn thôi.

Tiếp theo có người ở nhật họ kêu họ mua propolinse súc mà có thấy gì đâu, nhưng đó là họ súc chai màu khác. Chỉ có chai màu vàng này mới ra cái bẩn nhé, các chai khác như chai trắng là làm trắng răng nhưng mà phải kết hợp với cả chai vàng này mới trắng được, chai hồng để thơm miệng thì nói thật là chai vàng này mùi nó cũng thơm rồi, chai đen thuốc lá chồng tớ súc cũng ko thấy có gì khác biệt mà vấn đề là mùi nó còn ghê ghê ý. Tất cả các chai màu khác đều phải có chai vàng làm nền, chưa kể giá nó đắt hơn nhiều so với chai vàng vì thế nhà m chỉ bán chai vàng thôi, mua mấy chai kia về phí tiền lắm.

Nhà tớ bán 299k/chai đó, bạn qua thích xem tớ cho súc thử cả 4 loại luôn ^^ cho bạn cảm nhận. Hàng thật súc ra cái sướng cái miệng, thơm cái mồm mà thơm lâu sáng ngủ dậy ko hôi như ko súc. Chồng tớ hút thuốc lá lâu lăm, sáng dậy cũng đỡ mùi hơn nhiều so với listerin.