Tâm sự Những Việc Cần Làm Của Một Bà Mẹ Đơn Thân

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Jen_ny, 4/9/2016.

1. Jen_ny

Jen_ny Thành viên tập sự

Em là mẹ đơn thân,
    Sau khi sinh con, à không, chính xác là sau khi mang thai thì phát hiện người bạn trai đang quen không thật lòng, sinh con xong biết hắn là tên chuyên đi lừa gạt phụ nữ. Thế là em có lý do chính đáng làm mẹ đơn thân.
    Những khó khăn phải trãi qua: tâm lý và tài chính!
    Thời gian mang thai là khó khăn điên cuồng về tâm lý, sinh xong điên cuồng lo lắng về tài chính.
    Như vậy đó, giờ phải lên kế hoạch nuôi con, chăm con. Mà không biết phải bắt đầu từ đâu. Các mẹ nào có thể giúp em không?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Jen_ny
    Đang tải...

2. hauhoa

hauhoa Bắt đầu tích cực

Mình chưa làm mẹ đơn thân nhưng có lẽ cũng sẽ và sắp làm. Vào đây để học hỏi kinh nghiệm của các mẹ đã từng trải qua.

3. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

Trước tiên là tâm lý nhé, ảnh hưởng đến con nhiều lắm, rồi trong quá trình mang thai bạn nên đi làm để tiết kiệm lo cho bé nhất là khoảng thời gian nghỉ sinh lại sức , có bố mẹ giúp đỡ thì tốt nhất bạn ạ

4. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

lúc này, chỉ có người thân mới giúp đc bạn thoi... còn mọi người cũng chỉ có thể động viên, an ủi bạn... chứ cũng chẳng có cách nào khác đc...hãy mạnh mẽ và sộng trọn vẹn với quyết định của mình...

5. mimibe_89

mimibe_89 Thành viên tích cực

người thân của bạn đâu? hiện bạn đang ở đâu? mình cũng là mẹ đơn thân, thật ra những lúc khó khăn ntn chỉ có ng thân là giúp được mình thôi mn à, chứ tự lực và nhờ ng ngoài chỉ 1 phần thôi, có ng thân bên cạnh mình như được tiếp thêm động lực hơn mn à

6. Chicothelayeu7602

Chicothelayeu7602 Thành viên rất tích cực

Khổ cho mn quá khi phải 1m đảm nhận 2 trách nhiệm vừa làm bố vừa làm mẹ.nếu bạn chủ động đc về tài chính thì là cái tốt còn ko thì phải nhờ tới người thân nhất là lúc vượt cạn và gđ đầu sau sinh, bạn đã xđ và chọn lựa nthe thì cũng nên chuẩn bị tâm lý cho những chuyện sau này xảy ra nữa.phụ nữ chúng m thật là khổ khi ko chọn đc chỗ dựa vững chắc để mà lương tựa,đọc bài của bạn mà thấy ghét bọn đàn ông quá nhưng cũng chẳng sao,bạn hãy cố gắng chứng minh cho họ thấy ko có họ bạn vẫn ổn vẫn sống vui vẻ hp bt. Cố lên bà mẹ vĩ đại nhé :) :D

7. bìnhtâman

bìnhtâman Thành viên tích cực

E cung lam me đơn than duoc. Ku nhoc nhà e đuoc 5tuoi roi. Luc dau e cung bơ vơ lắm. Khi biết có bầu e len chua ở công quả đựoc vai thang. Luc đầu gia đình cung buon lam. Nhung cuoi cung moi ng vẫn muốn e về nhà sinh bé. Khi về nhà e có nhờ một a ban tot bung về goi là ra mắt họ hang cho bố mẹ cung đỡ buon fien. Sau khj sjh bé e vua lam vua o nhà nkờ bme trong be. Bé lớn hon chut thy e laj nhờ a bạn về đón dy noi khac. Luc nay con cứng cáp roi nen vừa dy lam vua cham con cung khá khó khan nhung e thay nv la ok ruj. Viec j e cung lam dù nặng nhoc nhung k fải những việc ảnh hửơng tới nhân fam dau ak,ngheo mà vuj. Con e fat trien rat bt. Tham chí còn suy nghĩ già đời hơn e ấy chứ

8. Chicothelayeu7602

Chicothelayeu7602 Thành viên rất tích cực

Bạn cũng bản lĩnh đấy ko phải ai cũng làm đc như bạn đâu. Khi bé đã lớn hơn thì mình cũng đỡ vất hơn thui chứ khó khăn thì vẫn còn nhiều quan trọng là con luân bên mẹ luân là nguồn động viên tinh thần để mẹ phấn đấu thế là hp rùi.2 mẹ con cố lên nhé :D

9. dao2016

dao2016 Thành viên tích cực

em thì chẳng biết khuyên gì nhưng chúc mẹ con chị hạnh phúc và mạnh mẽ nhé!

10. 87mebin

87mebin Thành viên rất tích cực

Khổ thân mn quá, chia sẻ với người thân để được sự giúp đỡ nhé !