Cần giúp: Nên Mua Bảo Hiểm Nhân Thọ Của Hãng Nào

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi thaorua2008, 9/9/2016.

1. thaorua2008

thaorua2008 Bắt đầu tích cực

Chào các mẹ, mình cần các mẹ đã tham gia bảo hiểm nhân thọ cho con hoặc bố mẹ thì nên mua của hãng nào các mẹ cảm thấy được nhất. Mình đang tìm hiểu để mua BHNT cho mình và cho con mình.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thaorua2008
    Đang tải...

2. toanphongthuyBDS

toanphongthuyBDS Thành viên tích cực

Kính chào bạn, để được thực hiện nghiệp vụ cung cấp bảo hiểm nhân thọ đều có những tiêu chí rất nghiêm ngặt, hầu hết những doanh nghiệp được phép hoạt động trong lĩnh vực này đều có hàng trăm năm lịch sử với thương hiệu trị giá hang tỷ đô nên bạn có thể hoàn toàn yên tâm về mặt uy tín của họ.

Cái bạn cần xem xét nên chăng là dòng sản phẩm bạn mong muốn:
    - giáo dục
    - đầu tư
    - chăm sóc sức khỏe và bệnh hiểm nghèo
    ------
    Và chọn những giải pháp có tính năng phù hợp với nhu cầu của bạn:
    - bảo vệ tiền gửi theo giá đô
    - chế độ trọn đời
    - bảo vệ tử vong cao hoặc chăm sóc mọi mức độ rủi ro.
    -------
    Thông tin hiện tại rất là mở, bạn có điều kiện dễ dàng tham khảo vài bên trước khi quyết định. BHNT là giải pháp tiết kiệm thông mình rất nên có từ sớm ạ

3. bolobala87

bolobala87 Thành viên tích cực

Chào bạn

Hiện nay manulife có rất nhiều gói sản phẩm phù hợp cho mọi lứa tuổi, gói cho con nhỏ chi đóng phú 12 năm mà hưởng quyền lợi đến năm 99 tuổi

Mình đã inbox bạn, có gì bạn cứ nhắn tin để mình tư vấn cho bạn nhé

Cảm ơn bạn.

4. Phuongttl

Phuongttl Thành viên tích cực

ib cho mình với nhé

5. lequynhmai86

lequynhmai86 Thành viên nổi tiếng

Bạn có thể mua gói con kèm mẹ nhé. Chỉ hơn 8 triệu/tháng, được bảo vệ con lên tới 500 triệu và mẹ 500 triệu.
    Ví dụ 1 HĐ: mẹ mua cho con (KH bên mình), hợp đồng hơn 8tr, Kh đóng cả 10tr/ năm (ko cần đóng tròn cg đc) -> tính ra 1 tháng tiết kiệm chưa đến 1tr. Quyền lợi nếu có rủi ro cho con đc chi trả 500 triệu, xảy ra cho mẹ là 500 triệu. Đóng trong vòng 7 năm là 70 triệu -> bảo vệ mẹ và con đến hết 99 tuổi.
    Các khoản lãi:
    HĐ này khách hàng đóng 70 triệu trong vòng 7 năm, đến năm thứ 10 là HĐ bắt đầu sinh lãi là 75 triệu, năm thứ 25 là 190 triệu... Bạn muốn rút tiền ra hoặc để trong tài khoản hưởng lãi đều được.
    (*) Nếu bạn muốn, mình sẽ thiết kế bảng minh họa cho bạn và con để bạn hiểu rõ hơn nhé.

Sâm Phúc Hậu thích bài này.
  6. bolobala87

bolobala87 Thành viên tích cực

Mình đã inbox b nhé. Vì gói Quà tặng con yêu sang tháng 10 này thay đổi điều kiện y tế nên có gì bạn nhắn mình sớm nhé.

7. cam_hoa

cam_hoa Bắt đầu tích cực

Bạn mô tả cụ thể nhỉ,

8. lequynhmai86

lequynhmai86 Thành viên nổi tiếng

Hj, mình nhận tư vấn miễn phí cho thành viên lamchame nha bạn. Bạn quan tâm có thể inbox mình thông tin họ và tên, ngày tháng năm sinh, mình sẽ lập bảng minh họa và mô tả cụ thể cho bạn hiểu.
    Phía trên là mình minh họa sơ sơ thôi, chứ vào trường hợp thực tế thì còn cụ thể hơn nha :p

Sâm Phúc Hậu thích bài này.
  9. mesonthao

mesonthao Thành viên nổi tiếng

Sau một thời gian nghiên cứu rất lâu. Mình vừa mua xong hợp đồng bảo hiểm. Nếu bạn cần kinh nghiệm mua bảo hiểm thì liên lạc số ĐT của mình 0932367062 nhé.

10. yeugauhang

yeugauhang Thành viên sắp chính thức

e cx thắc mắc vđ này

11. dv.phucan

dv.phucan Bắt đầu nổi tiếng

ai cho mình ý kiến tham khảo với. cũng đang bối rối quá

12. thanhen

thanhen Thành viên chính thức

Mình đang có nhu cầu mua bảo hiểm chon con sinh ngày 13/1/2013
    Mình quan tâm đến BH y tế để có thể thanh toán khi con đi khám chữa ở các bệnh viện tư, bạn nào có thông tin tư vấn giúp mình với. Mình cảm ơn

13. Sâm Phúc Hậu

Sâm Phúc Hậu Bạn là một loài hoa bất tử!

BH cho con từ khi trong bụng mẹ chính sách như nào vậy bạn

14. Cốm baby

Cốm baby Thành viên rất tích cực

Mình cũng đang đi tìm hiểu để mua cho hai vợ chồng và em bé trong tương lai đây mẹ nó. Mà thấy bối hết cả rối, loạn hết cả lên. Nói chung về điều kiện thì mình được tư vấn rất nhiệt tình, mình mềm lòng rồi á hihi. Nhưng khoản giấy tờ để được hưởng bảo hiểm thì hơi đắn đo. Ngoài ra mình cũng muốn tìm hiểu đa dạng một tí. Mình mới được Menulife và Prudential tư vấn, còn Avia hay Dai ichi thì chưa nên cũng không biết thế nào. Nhưng thấy quyền bảo hiểm của hai bên Menu và Pru cũng same same.

Mẹ nó quyết xong báo kết quả cho anh em tham khảo nhá

15. Meyeuteo

Meyeuteo Thành viên rất tích cực

Bạn đã có bảo hiểm cho mình chưa mà lại có nhu cầu mua cho con? Nếu bạn có rồi thì mua cho con cũng đc. Còn nếu chưa có nên tham gia cho mình trước nhé

16. Dương Huy Daiichi

Dương Huy Daiichi Thành viên mới

Sản phẩm công ty nào cũng same same như nhau thôi ạ.... còn về khoản giấy tờ hành chính thì chị cứ lựa chọn mấy công ty top đầu thì yên tâm hơn như DAIICHI, PRU, MANULIFE..... Nói chung bây giờ chất lượng dịch vụ của nghành bảo hiểm tốt hơn trước nhiều chị ạ.
    Ngoài ra, chị muốn tham khảo thêm bên DAIICHI thì có thể inbox cho em. Nếu giúp được gì thì em sẽ hỗ trợ ạ

17. Dương Huy Daiichi

Dương Huy Daiichi Thành viên mới

Dựa theo nhu cầu của Chị thì bên em -DAIICHI LIFE hiện đang triển khai dòng sản phẩm BH chăm sóc sức khỏe với Quyền lợi bảo lãnh viện phí rất tiện ích đó ạ. Chị có thể tham khảo xem: http://www.dai-ichi-life.com.vn/ke-hoach-bao-ve/bao-hiem-cham-soc-suc-khoe/343/1701/

18. trịnh duy hùng

trịnh duy hùng Thành viên tập sự

Chào chị, chị ơi bên c.ty Manulife chúng e đang có rất nhiều các giải pháp tài chính giúp chăm lo vấn đề học vấn cho con trẻ, sức khỏe cho gia đình, hưu trí cho cha mẹ cũng như bảo vệ thu nhập cho gđ với thời gian đóng phí linh hoạt.
    E đã inbox cho c nhé...

19. vuvanninh2vn

vuvanninh2vn Thành viên tập sự

----Mình thấy tham gia hãng nào cũng được. Nhưng quan trọng là nhu cầu của mẹ nó là gì thôi? vì sản phẩm của các công ty rất đa dạng và nhiều hình thức.Mỗi cty sẽ có sản phẩm chủ lực riêng, và mẹ nó nên tham gia sản phẩm chủ lực, những sản phẩm khác cũng là dạng tương tư nhưng bổ sung một số sản phẩm phụ khác thôi. và cách tính về quyền lợi cũng phải phụ thuộc vào giới tính,độ tuổi, nghề nghiệp.Thời hạn khoảng sau 10 năm thì hợp đồng sẽ sinh lãi, nhưng mẹ nó nên tham gia từ 12-15 năm thì lợi ích cao hơn.
    ----Nếu tham gia hàng năm dưới 15tr/năm,(tính tiết kiệm không cao, vì dù có lãi suất cao đi chăng nữa thì 10- 15 năm sau số tiền để ra cũng không nhiều).Đối với khoản tiền đó mẹ nó đừng đòi hỏi quyền lợi nhiều, một mức bảo vệ vừa phải, kèm thêm 1 chút hỗ trợ về chi phí nằm viện ( hoặc bảo hiểm bệnh hiểm nghèo).
    ---- Nếu tham gia 1 năm khoảng 20tr/năm trở nên thì có thể tham gia những sản phẩm "Chi trả viện phí" vì sản phẩm này sẽ thanh toán toàn bộ viện phí cho khách hàng nằm viện điều trị.
    ---Ngoài ra những cty bảo hiểm có những quyền lợi khác đi kèm cho khách hàng:
    -Từ bỏ thu phí.
    -Hỗ trợ cho phí sinh hoạt
    -Bảo hiểm tai nạn toàn diện
    -bảo hiểm bệnh hiểm nghèo
    -bảo hiểm bệnh nan y

..........
    Còn mẹ nó tham gia cty nào cũng tốt hết,uan trọng là khi làm hồ sơ mẹ nó phải làm minh bạch,khách quan tránh trường hợp không được chi trả quyền lợi.Chứ cty bảo hiểm thì uy tín,chỉ có nhân viên làm việc không có tâm thôi.
    Nếu mẹ nó muốn có thể inbox mình trao đổi thêm.

Dương Huy Daiichi thích bài này.
  20. Ttkhuyen

Ttkhuyen Thành viên tập sự

Hiện m đang có nhu cầu mua bh. Đang tìm hiểu của manulife. Thấy có thấy nhiều lợi ích tuy nhiên vấn đề m quan tâm là chi trả và thủ tục chi trả, thấy đang bị dính phốt quá cũng sợ. Mẹ nào có kinh nghiệm mua Bh và đã đc chi trả khoản nào đó hướng dẫn e với ạ

Mẹ Nhím-Tit thích bài này.