Kinh Nghiệm Chữa Môi Khô Vào Mùa Hanh Cho Chị Em

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi ngocbich12, 3/10/2016.

Tags:
  1. ngocbich12

ngocbich12 Thành viên chính thức

Khô môi nứt nẻ là một trong những vấn đề phố biến của chị em khi mùa đông đến, gây cảm giác khó chịu không thoải mái trong một số hoạt động.

Tuyệt đối không liếm môi và sử dụng son khi môi nứt nẻ

Khi môi của bạn bị khô và nứt nẻ, bạn có thói quen liếm môi để có cảm giác dễ chịu hơn. Bạn tuyệt đối phải từ bỏ thói quen này bởi nó sẽ làm môi bạn mất đi lớp da bảo vệ trên môi khiến môi khô và nứt nẻ thêm.

Son môi hay son bóng chỉ có tác dụng che khuyết điểm tại thời điểm đó, nhưng sẽ làm môi bạn khô hơn và nứt nẻ hơn. Thay vì sử dụng son môi, bạn có thể sử dụng các loại son dưỡng tự nhiên dầu dừa.

Với con trai, tuyệt đối không hút thuốc lá. Bởi thuốc lá cũng sẽ khiến môi bạn khô rất nhanh,và nếu như bạn đang bị nứt nẻ, hút thuốc lá khiến môi bạn nhanh chóng bị nứt sâu, bong tróc thậm chí là chảy máu.

Cung cấp đủ nước, ăn nhiều trái cây

Đây là một mẹo chữa môi khô nứt đơn giản nhất. Nước rất cần thiết cho cơ thể bạn nên cố gắng uống 1-2 ly nước vào sáng sớm lúc dạ dày rỗng. Trước khi đi ngủ cũng có thể uống ít nhất một ly nước. Điều này sẽ giúp cơ thể miễn nhiễm độc tố và đồng thời cơ thể sẽ được cung cấp đủ nước trong suốt cả ngày. Ăn nhiều trái cây để cung cấp độ ẩm cần thiết cho môi

Cung cấp những thức ăn giàu Vitamin A, B2, C

Thiếu hụt Vitamin A, B2, C sẽ khiến môi bạn bị bong nẻ, chính vì thế bạn nên cung cấp cho cơ thể những thức ăn chứa nhiều vitaminB cho cơ thể, đặc biệt là mùa đông. Hãy suy trì thật nhiều trái cây, rau xanh, các loại đậu xanh, đậu đen và các sản phẩm sữa vào thực đơn hàng ngày của bạn để giúp đôi môi luôn căng mọng nhé.

Sử dụng dầu dừa, dầu ôliu

Dầu dừa rất tuyệt vời để dưỡng ẩm cho cả da và tóc. Dầu dừa có tính kháng khuẩn, chống oxi hóa và giữ ẩm rất tốt. Thoa một ít dầu dừa lên môi trước khi ngủ, sáng ra đôi môi các chị sẽ rất mượt mà, trang điểm cũng rất dễ (cách này cũng tốt cho da tay, chân bị khô nứt). Đây là mẹo chữa môi khô nứt được rất nhiều nghệ sĩ sử dụng vì rất hiệu quả và phù hợp với tính chất công việc thường xuyên phải trang điểm

Dù là nguyên chất hay là các loại son dưỡng tự nhiên từ dầu dừa hay dầu oliu đều rất tốt cho làn da môi của bạn. Bạn hãy thoa lên môi 1 chút dầu dừa hoặc dầu oliu lên môi 2, 3 lần/ngày, đảm bảo da môi bạn sẽ mềm mại trở lại.
    Tuyệt vời không kém dầu dừa. Mùi thơm dầu ôliu tuy không quyến rũ ngay nhưng có thể mang lại cho các chị hương vị nắng gió đặc biệt của vùng Địa Trung Hải. Ở miền này khí hậu rất khô và dầu ôliu là cách mà phụ nữ ở đây tin dùng nhất.

Sử dụng mật ong

Mật ong chính là 1 thần dược giúp đôi môi bạn mềm mại hơn. Bạn nên làm sạch môi, rồi thoa 1 chút mật ong trước khi đi ngủ. Thói quen đơn giản này sẽ giúp bạn trị nứt môi cực kỳ hiệu nghiệm. Không những thế môi bạn còn có màu hồng tự nhiên, quyến rũ nếu bạn sử dụng mật ong thường xuyên.

Đắp dưa chuột

Có lẽ bạn đã quen việc chăm sóc da mặt bằng dưa chuột rồi phải không? Vậy tại sao mình lại không chăm sóc cho môi bằng dưa chuột khi bị nứt nẻ nhỉ? Hiệu quả cưc kỳ luôn. Bạn chỉ cần lát dưa chuột, trà lên môi để nước dưa chuột ngấm sâu vào môi một ngày vài lần, sau đó rửa lại bằng nước hơi ấm, môi bạn sẽ mềm mại, sáng mịn tự nhiên mà không hề bị nứt nẻ nữa một mẹo chưa môi khô nứt cực đơn giản phải không

Dùng kem dưỡng môi nhiều hơn

Kem dưỡng môi rất hiệu quả trong việc điều trị đôi môi khô. Đặc biệt, trong mùa đông, đôi môi của bạn cần được bảo vệ nhiều hơn.

Ngoài ra có thể kết hợp với động tác massage nhẹ nhàng môi với kem dưỡng môi vào mỗi sáng và tối trước khi ngủ để giúp máu lưu thông tốt…

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngocbich12
    Đang tải...

2. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

mình cũng toàn dùng những cách này...

3. nguyentuyentb

nguyentuyentb Bắt đầu tích cực

Em thì hay dùng mật ong trước khi ngủ nhưng cũng chỉ đỡ được 1 phần thôi

4. Thanhte

Thanhte Have a nice day!

Mình hay dung mật ong, rất ok

5. punvip210

punvip210 "SỰ HÀI LÒNG ĐẾN TỪ CHẤT LƯỢNG"

Ngoài mật ong thì có thể dùng tinh dầu gấc dưỡng môi nè. Sáng ra môi mềm mịn hơn dùng mật ong nhiều. E dạo này toàn lười nên dùng son dưỡng cho nhanh. hihi

6. mecuaheoxinh

mecuaheoxinh Bắt đầu tích cực

Dùng dầu dừa cung ok r. Noi chug chăm môi thi cung đơn giản hơn nhieu so với da mặt bị mụn :(((

7. ngocbich12

Vâng. Đơn giản mà hiệu quả lắm mn ạ hì

nguoikhiemthi thích bài này.
  8. ngocbich12

tinh dầu gấc cũng tốt nhưng mua đc loại chuẩn hơi khó chị ạ

punvip210 thích bài này.
  9. punvip210

Mình có bán tinh dầu gấc chất lượng nha. Bạn có thể tham khảo nè. Tinh dầu gấc bên mình là tinh gấc nguyên chất, cam kết ko dùng bất cứ dầu gì để cho ra tinh dầu gấc. Còn dầu gấc thì được làm từ dầu oliu để cho ra dầu gấc nha.

10. dao2016

dao2016 Thành viên tích cực

mình toàn dùng nivea

11. thienbinh_83

thienbinh_83

Mình dùng dầu dừa nhưng ko được cải thiện cho lắm.:(

punvip210 thích bài này.
  12. punvip210

Hay do chị mua phải dầu dừa chất lượng kém nè. Chứ dầu dừa nguyên chất dùng oki lắm c. Nhưng e vẫn thích dùng tinh dầu gấc hơn. Đỡ nhờn rít hơn dầu dừa

13. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

m dùng cái hộp dưỡng có 10k , cái loại hộp hình tròn mà vỏ bằng nhôm ý,màu xanh, tại k nhớ tên, dùng xong môi lúc nào cũng căng bóng luôn.

14. hang92

hang92 Thành viên chính thức

dùng dầu dừa rất tốt

15. ngocbich12

chuẩn đấy nhưng mình tự làm được thì an toàn mà hiệu quả nhất mn ạ

16. ngocbich12

hàng gì mà rẻ thế hả mẹ no??

17. ngocthy00

ngocthy00 Thành viên mới

mình thường hay sử dụng son môi có dưỡng nhiều, và tích cực uống nhiều nước, nhưng mình muốn hỏi nuôi con bằng sữa ngoài, thì mình nên chọn sữa nào?

18. ngoclan2891

ngoclan2891 Thành viên mới

con đã được bao nhiêu tháng rồi, mẹ đã cố gắng kích sữa chưa? vì mình cần sử dụng đủ mọi cách nhé mẹ ơi, nhưng nếu đã thử đủ cách thì mình khuyên mẹ có thể sử dụng sữa enfa, sữa có tùy theo độ tuổi của bé, sữa này mình thấy con mình hấp thụ khá tốt mẹ nó ơi, con thông minh lanh lẹ, cân tăng đều và ít bênh vặt, sữa cung cấp các chất tốt cho trí não như dha, choline, mfgm, và sữa còn cung cấp thêm các chất như canxi, chất xơ, tốt cho thể chất cũng như đường ruột của trẻ

19. ngocthy00

ngocthy00 Thành viên mới

em có tìm hiểu về sữa này, nhưng lúc đó tự tin rằng sẽ có đủ sữa mẹ, nhưng giờ em cũng cố gắng thử đủ mọi cách nhưng không đủ cho con, nên chỉ còn cách uống sữa ngoài để bổ sung các chất như chị nói thôi

20. mebebong_act

mebebong_act Bắt đầu tích cực

Sao em dùng dầu dừa mà dc tí là khô reng vậy nhỉ, có son dưỡng nào đỡ nứt nẻ tí không mọing