Hội những người đãn bị xếp vào danh sách ế chưa muốn lấy chồng và sợ lấy chồng.

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi quynhhoa209, 27/6/2014.

1. quynhhoa209

quynhhoa209 Bắt đầu tích cực

Có lẽ thế hệ 8x mà bây giờ chưa có nơi có chốn thì đang lo ngay ngày vì gia đình thúc giục và đi đâu cũng một mình đang bị liệt vào danh sách ế. Nhưng có ai "ế mà vẫn trong tư thế ngẩng cao đầu" vì chưa muốn bị ràng buộc không ạ. Mà hơn nữa là sợ lấy vợ/ chồng thì cho mọi người biết cảm giác với ạ. Còn em chủ thớt là 8x đời cuối nhưng chưa muốn lấy chồng :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi quynhhoa209
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Quang Vinh Nguyễn

Quang Vinh Nguyễn Thành viên tích cực

Ðề: Hội những người đãn bị xếp vào danh sách ế chưa muốn lấy chồng và sợ lấy chồng.

Rồi bạn sẽ thấy bố mẹ bạn lúc đầu thì giục vui vẻ, sau thì dần thấy nỗi lo trên khuôn mặt các cụ, rồi nếu bạn cứ thế này 5 năm nữa, tóc trên mái đầu bố mẹ bạn mà bạc thì cũng có nguyên nhân từ việc của bạn đó. Bạn sẽ thấy rằng người thân quen, thực sự lo cho bạn sẽ tìm mọi cách giúp bạn như giới thiệu, động viên.... đủ kiểu để bạn sớm có thể lập gia đình. Còn những người rưng, chả quen chả biết hay xã giao với bạn kiểu gì cũng có nhưng câu như thế này : Ôi xời cứ chơi đi, chán thì lấy chồng, hay là còn trẻ chán tội gì chui đầu vào rọ.... blah blah... nhưng thực ra họ động viên đểu bạn thôi, quay mặt đi họ sẽ cừoi vào mặt bạn vì bạn quá ngây thơ ấy.

Bạn nên hiểu đến chiếc lá cũng cần có nhau, vạn vật trên cõi đời đều phải có đôi có cặp nó mới hợp lẽ tự nhiên, nếu bạn cứ ngẩng cao đầu mãi, 1 thời gian nữa bạn sẽ thấy xung quanh bạn chả có ai và cảm giác cô đơn nó đay nghiến, dày vò bạn, khả năng bị dở hơi hay nhặt lá đá ống bơ tối làm thơ đêm nằm mơ hoàng tử là hơi bị cao.

Cho nên, trẻ thì trẻ, bạn cần tỉnh táo nhé, hạnh phúc đến thì cố mà nắm bắt lấy :) Thân.

3. quynhhoa209

Ðề: Hội những người đãn bị xếp vào danh sách ế chưa muốn lấy chồng và sợ lấy chồng.

hic, vẫn biết là bố mẹ chưa thúc rồi sau vài năm nữa bố mẹ lo lắng nhiều hơn nhưng biết sao được, là do mình, mình chưa muốn nên cũng ko phải do bạn bè bảo cứ chơi đì mà tự đánh lừa mình là mình còn trẻ. :). Là do tâm lý của mình chưa sẵn sàng. Vậy nên mục đích của e lập topic này ra chỉ để xem nhiều người có tâm lý giống vậy không thôi ạ.

4. Chung.Tran85

Chung.Tran85 Thành viên tích cực

8x đời đầu nè................................................................

5. quynhhoa209

ủa, thế a/c sợ lấy vợ/chồng hay thế nào ạ?

6. snowall

snowall Thành viên chính thức

haiz. vào điểm danh. m cũng đang có tư tưởng chả muốn lấy ch

7. aki_neu

aki_neu Thành viên nổi tiếng

Em cũng 8x đây nhưng đời gần cuối. mà cũng đang chưa mún lấy chồng. vẫn muốn đc tự do. nhìn cảnh lấy chồng rồi có con rồi chăm con. vài năm sau là già rồi. thấy sợ sợ quá :(

8. nguyentruongdhln

nguyentruongdhln Thành viên rất tích cực

8x đời đầu mới lo chứ đời cuối thì vẫn còn cơ hội mẹ à.

quynhhoa209 thích bài này.
  9. quynhhoa209

Có bác nào am hiểu điều e sẽ hỏi dưới đây thì cho e ý kiến với ạ.
    Phương Tây nhé, rất nhiều người họ chọn cuộc sống độc thân, lý do chủ yếu mà họ không muốn lập gia đình là gì ạ?
    Còn như e nói, e chưa muốn lấy chồng vì e đơn giản e thích sống 1 mình. Nhưng mọi người xung quang thì nói kiểu rất cổ hủ: ở Việt Nam thì phải lấy chồng, đẻ con.
    Thực sự là rất đau đầu. Ở quê thì ở tuổi e xếp vào danh sách ế. Đi đâu cũng hỏi, hỏi, hỏi. Mà e thì về quê rất ít. Nhưng khi mình nêu quan điểm của mình thì bị nói: phải thế này, phải thế khác. Cuộc sống của mình là do mình chọn cơ mà.:-k

shop288btonducthang thích bài này.
  10. ngochanh1986

ngochanh1986 Đăng tin bán ô tô tại : http://chomuabanoto.com

Lấy chồng thì theo mình sướng nhiều hơn khổ, nhiều người cứ bảo sợ nhưng em ngày trước lại chỉ mong nhanh lớn để được lập gia đình.

11. chiili

chiili Thành viên chính thức

mình đây ạ. Bạn bè 2 đứa rồi mà vẫn thế này...đại thể là không muốn lấy chồng muốn ở 1 mình thế này thôi

12. shop288btonducthang

shop288btonducthang Cây Hoa Anh Đào giả, hoa nghệ thuật

Cho iem một chân với ạ cũng giống chủ thớt , chạ sao ế trong tư thế ngẩng cao đầu, mà h có ai để ý còn thấy sợ ý các mẹ ah, sợ rườm rà sợ cãi nhau sợ ko hạp ý, thấy thế này rất ổn và vui buồn thì gym, buồn nữa thì ngày 2 buổi gym xong đi ăn thế là hết time rảnh rùi còn gì :)

13. shop288btonducthang

shop288btonducthang Cây Hoa Anh Đào giả, hoa nghệ thuật

ôi dào kệ đi bạn ơi, như mềnh nè,ngoại hình chân hơi ngắn nhưng cũng gọi là mặt thuộc hàng không make up vẫn tự tin, đi tập ý có cô hỏi cháu bao nhiêu tuổi, mình trả lời xong đi ra ngoài còn nghe lầm rầm các cô nói với nhau. Đấy thấy chưa xinh chưa chắc lấy được chồng, hoa hậu chồng còn theo gái.
    mặt con bé nghệt ra luôn, nhưng chả chấp, miệng của người ta tai của mình, mình thích thì nghe ko thì coi như ko nghe ko thấy bơ điếc lác. Ở nhà mẹ mình thì nói nhiều thấy măt minh tỉnh rụi nên chán. Mà nói thiệt năm ngoái mình ăn hỏi xong, còn đổi ý, trả lại lễ , 30 chưa phải là tết, sao phải ngại, cả nhà mình từ đó đến nay ko nói gì nữa. Mình xác định tử tế thì nên duyên ko thì tặng cho 1 tấm ván lướt thẳng ra biển, sống 1 mình cho khỏe.

Sửa lần cuối: 4/10/2016
  14. tunsieunhan

tunsieunhan Bắt đầu tích cực

8x đời giữa đây
    đầu 3
    đi đâu bh cũng đc mang ra phúc thẩm :)))
    cái đau đầu của nhg kẻ đến tuổi gđ mún tống cổ đi là sợ k gặp đc người hợp - yêu - hiểu- cần thôi
    chứ bảo sợ hay ko mún lấy thì vô vàn lý do quá

15. tunsieunhan

tunsieunhan Bắt đầu tích cực

vụ ăn hỏi xong còn trả lễ dù k bít nguyên do j nhg thực sự nể b
    nhìu người t bít thì vẫn nhắm mắt đưa chân
    rồi bị gđ họ hàng bạn bè tác động vào nữa
    288tdt k bít là nhà hay cửa hảng
    nhg rất gần nhà t đấy ^^

16. hoahongkem03

hoahongkem03 Thành viên đạt chuẩn

Lê thê quá ah. Xin hỏi anh có gia đình chưa mà đăng đàn lê thê vậy ah?