Các mẹ ơi, e cần cắt duyên âm ạ.

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi meobeo2802, 11/3/2013.

1. Nguyenquyen88

Nguyenquyen88 Thành viên mới

100 triệu đó để mà làm ăn,duyên khắc tới.kaka

Đang tải...

2. Chicothelayeu7602

Chicothelayeu7602 Thành viên rất tích cực

Mn nói đúng đấy bạn à. Tất cả là ở mình hết thui tớ chẳng tin vào mấy ông thầy bói đâu tiền mất mà tật thì vẫn mang

3. Chungnt0902

Chungnt0902 Bắt đầu tích cực

Sao giống em thế, gần lúc cưới là thấy chán muốn chia tay ý :(

4. anhminh360

anhminh360 Bắt đầu tích cực

Hic, em thật sự không tin vào cái duyên âm duyên dương này tí nào, mọi thứ đều có tiền căn hậu quả của nó. Các chị hay anh không quen được ai hay quen nhiều rồi chia tay thì phải xem kỹ lại vấn đề nằm ở đâu, do thái độ, hành xử hay vì nguyên nhân nào đó. 2 người quen nhau không hợp thì chia tay là chuyện bình thường.

Với lại mấy chị hay đi chung với nhau, toàn hội chị em phụ nữ, mấy anh không dám tán tỉnh cũng là lẽ đương nhiên. Mấy chị kén chọn quá, anh này thì chê cao, anh kia chê thấp, lúc thì bảo béo quá, khi lại chê gầy quá .... thì không có bf cũng là lẽ thường thôi ạ.

Đơn cử em có 2 ng bạn, khi đi học thì chỉ cắm đầu học, lúc đi làm cũng cắm đầu mà làm, thấy con trai thì né tám thước, chê người này, kén người nọ. Vừa gặp người ta đã bị dị ứng và moi khuyết điểm ra chê đầu tiên rồi. Hơn nữa chỗ làm thì ít trai, đi ra ngoài lại kéo 1 nhóm bạn gái độc thân đi theo. Môi trường tiếp xúc quá nhỏ hẹp thì làm sao quen được bf ạ.

Em có bf quen 8 năm, sắp cưới rồi. Đợt rồi em rủ nhỏ bạn đi học 1 khóa marketing online để nâng cao nghiệp vụ, nói là bạn nhưng bé đó còn nhỏ hơn em 1 tuổi. Một đứa độc thân tươi rói , 1 đứa gần lấy chồng như em đi cùng nhau. Vậy mà trong lớp lại có 1 anh kia...theo đuổi em công khai. Không phải em khoe hay gì đâu ạ, tại em cũng làm trong ngành lâu, nên biết nhiều và chịu khó trao đổi xây dựng bài học, ấn tượng tốt nên đào nở. Mấy chị nào đang thấy ế quá thì có thể cởi mở nhiều hơn, chứng tỏ mình nhiều hơn, cứ hạnh phúc vui vẻ là mình thì sớm muộn cũng quen được thôi à. Chúc mấy chị mau mau có bồ

5. anhminh360

anhminh360 Bắt đầu tích cực

Em ủng hộ ý kiến của c, quan trọng là ở thái độ và cách mình hành xử thôi à.

6. Nguyenquyen88

7. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

trc mình có cô bạn bị người âm theo ăn hỏi rồi còn ko cưới đó

8. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

hị hị, mn cắt ở đâu mà nhiều thế chứ? hơn trăm triệu, hichic

9. nguyenlananh

nguyenlananh

Ui ko phải một nơi đâu nhiều nơi lắm rồi hết bắc lại nam , hết nam lại trung mn ah . Mà giờ con số nó lên rất nhiều rồi chứ ko còn dừng ở cái số đó nữa . Mà cắt đưa tiền trả công thầy là một chuyện còn mua đồ cúng bái các ban rồi đủ các loại tiền công đức phục vụ chuyện cắt mà hãn chả ra đâu vào đâu :D mình chả tin , mà mình cũng chả muốn tốn xu nào vào việc đó nhưng người nhà cứ kéo đi mình bắt buộc phải đi thôi . Chứ tính mình một xu cũng tiếc :nếu tự mình ah các thầy cứ chờ mùa quýt cũng chả kiếm được xu nào từ mình . Từ bé tới lớn mình khổ sở kiếm từng xu tự lập chứ ko phải công chúa ngủ trong rừng nên chả bao giờ mình vung tiền gì đâu . Nhưng trong gia đình mình phải chiều mọi người thui ah .

thanhthuyvt46thuy84 thích.
  10. nguyenlananh

nguyenlananh

Đúng là để làm ăn thì tốt hơn nhưng mà có trăm tỷ để làm ăn thì duyên cũng chưa tới bạn ah . Cuộc sống là do mình tạo ra nhưng duyên mình thì chỉ có trời mới biết .

11. thuy84

thuy84

Chị tò mò không biết chủ top @meobeo2802 gần 4 năm rồi thì tình hình thế nào nhỉ? Cắt duyên âm được chưa? Chỗ làm của chị cũng có một chị cắt duyên âm mãi chẳng hết.

12. thuy84

thuy84

Ôi trời vậy đã cắt được chưa? Đấy gọi là "cúng" thầy thôi chứ mình cũng chẳng tin vào chuyện này. Chị cùng cơ quan mình cũng thế, bố mẹ cứ lo nên lôi đi hết cắt chỗ này lại đến chỗ khác, các "thầy" cứ phán "chưa hết", phải "cắt" tiếp. Ôi đau cả ruột :p Giờ vẫn vậy, nhưng hình như cũng chịu không thể cắt nổi nữa rồi

nguyenlananh thích bài này.
  13. nguyenlananh

nguyenlananh

Mình cũng thế đấy thầy nào cũng cắt tiếp , rồi thầy này chưa cao tay phải thầy cao tay hơn , thuê lập cả đàn mời thầy từ đẩu từ đâu về đưa lót tay thầy cũng trăm triệu ấy chứ chả phải trăm triệu bao trọn gói đâu nước mình muốn gặp thầy ấy cũng khó ấy mà giờ mình hãn một mình một bóng hiiii mình đảm bảo có gặp thầy mất trăm tỉ thì mình hãn thế thôi nếu cái gì đến hãn đến , còn cái gì ko đến thì chả bao giờ đến được .

thuy84 thích bài này.
  14. thuy84

thuy84

Ôi vậy á? Ôi trời ơi, sao mình tiếc tiền quá, mặc dù tiền đó không phải của mình. Mình tiếc thay thôi :p
    Cuộc sống mỗi người mỗi cảnh, mặc dù theo tự nhiên phải có vợ có chồng, nhưng cũng có những trường hợp khác nữa. Quan trọng bản thân mình cảm thấy thế nào thôi và mình phải sống có trách nhiệm. Chứ lấy nhau vài ba ngày cãi nhau, rồi lại ra toà để con bơ vơ thì tội lắm.

15. nguyenlananh

nguyenlananh

Thật sự mình xót đứt cả ruột mình thì chắt chiu từng xu , còn nhiều người trong nhà tiêu như phá mả được mỗi nhà bác cả là làm nhiều tiêu ít hiiii còn đâu ai cũng vung tiền tỉ như tiền xu :D .

thuy84 thích bài này.
  16. thuy84

thuy84

Hơ hơ, vung tiền tỉ như tiền xu? Oh my God! Chứng tỏ người nhà bạn kiếm được quá nhiều. Tiêu nhiều cũng không vấn đề gì nếu đã có nhiều tiền, cơ bản là tiêu chỗ nào cho đúng và có ý nghĩa, chứ không phải nuôi báo cô bọn lừa bịp :p

17. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

hichic, cũng may nhà mình không đến mức như nhà mn, bây giờ mình lấy ck rồi mẹ mình mới nói là có đi cắt duyên âm cho mình 1 lần, nhưng mà mình chẳng tin mấy thứ đó đâu, chẳng qua chưa gặp đúng người đúng thời điểm thôi ý!

18. Nguyenquyen88

Bạn có vẻ tín ngưỡng nhỉ,cần xem bao h lấy ck ko mình xem cho

19. nguyenlananh

nguyenlananh

Nếu bạn đọc các cm của mình thì sẽ thấy mình chả cần ai xem cả , cũng chả cần đi đâu để xem .

20. nguyenlananh

nguyenlananh

Ừ nhưng vấn đề ở đây là người kiếm được thì chả được tiêu ( hay chỉ muốn tích thêm ). Người ko kiếm lại tiêu như phá mả thế mới nên chuyện . Chứ mà người kiếm được tiêu ( hay người ko kiếm được mà tiêu có ý nghĩa ) thì chẳng nói làm gì mn ah .

thuy84 thích bài này.