Cần giúp: Mẹ Nào Đang Dùng Collagen Làm Đẹp Tư Vấn Giúp Em

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi quynhbaby, 1/11/2016.

1. support7

support7 Super Moderator

Oh, xin lỗi mình gõ nhầm, là 6 viên bạn nhé. Xin ĐẶC BIỆT ĐÍNH CHÍNH LẠI mình không bán hàng nhé. Mình chỉ nói về một sản phẩm mình đang dùng để các mẹ khác tham khảo thôi.

Đang tải...

2. huyares

huyares Thành viên tập sự

Cũng định hỏi cùng câu hỏi :)) Nhiều quá đôi khi cũng k biết nên dùng loại nào

3. vy_mint

vy_mint Thành viên tập sự

Hình như gold collagen có dùng được cho nam nữa, cái này quảng cáo là dùng 30 ngày hoặc 90 ngày mà thấy rõ da căng, móng tay bóng đẹp hơn. Lúc trước có tìm hiểu về các sp này, thủy phân thì ít bị dị ứng hơn

4. HaMinhLinh

HaMinhLinh Thành viên mới

Chị nghiêm cứ Collagen thuỷ phân Hydrolysed Collagen (1000mg) xem nhé. Mấy chị e nhà mình đều dùng rất ok đây. Cái này là hàng châu Âu, chị gái mình bên Anh gửi về. Hiện tại mình đang còn 1 hộp bạn có muốn thử không mình để lại.he.

5. medeptrai

medeptrai Đồ khuyến mại giá rẻ

Mình đang dùng Colagen viên hãng Swisse của Úc chị chồng mình gửi về ( ngày uống có 1 viên thôi). Các mẹ tìm mua những ĐC tin cậy nhé, mình thấy Colagen Mỹ rất nhiều hàng Fake đó ạ

support7 thích bài này.
  6. support7

support7 Super Moderator

Thảo nào nhìn trẻ trung như gái 30 ý. Vừa duyên vừa tươi, em có chạy theo chị dài;)

7. Lan Japan

Lan Japan Thành viên đạt chuẩn

Mình chuyên bán hàng order từ Nhật, và khách của m nhìu c đã và đang uông collagen của m, bạn có thể order của m hoặc của bất kỳ shop nào bạn thấy tin tưởng. Nhưng m xin chia sẻ 1 chút kn với bạn ntn. Collagen hiện nay có rất nhìu dạng: dạng nước, dạng viên và dạng bột. Bạn nên chọn loại collagen có xuất xứ rõ ràng, để đảm bảo ko mất tiền oan mà lại mang bực vào thân nhé! :):)
    Trước tiên là dạng viên nhé: dạng viên có 2 loại: 1 loại giống như viên thuốc ấy ạ và 1 loại viên nang. Dạng này thì khi uống, cơ thể hấp thu lâu nhất. Vì thế nên c e phải uống trong 1 time dài mới thấy đc kết quả. Thêm nữa giá thành khá cao.
    Ưu điểm của nó là: nhỏ, gọn và dễ uồng

Tiếp theo là dạng bột: ưu điểm của nó là giá cả phải chăng, phù hợp với số đông người dùng với chi phí dưới 1tr một tháng, có hiệu qủa rõ rệt nếu dùng đều đặn một thời gian vừa phải và giữ tác dụng lâu dài về sau. Dễ hấp thu hơn dạng viên.

Thứ 3 là dạng nước: Dễ hấp thu vào cơ thể nhất và có hiệu quả nhanh nhất, vì khi bạn uống cơ thể sẽ hấp thu hoàn toàn dưỡng chất, phát huy tối đa hiệu quả bổ sung collagen thiếu hụt. Tuy nhiên chi phí lại cao nhất so với 2 dạng còn lại.

Thời điểm uông collagen tốt nhất là uống trước bữa ăn 30p vào buổi sáng và 1h trước khi đi ngủ vào buổi tối. Thời điểm này là lúc cơ thể dễ hấp thu collagen nhất.
    Nên uống liên tục trong khoảng 1 tháng hoặc 1 tháng rưỡi, và uống 2 - 3 lần/năm.

Sửa lần cuối: 4/11/2016
    Song Nhi thích bài này.
  8. Song Nhi

Song Nhi Thành Tam Nhi rồi!

Mình đã uống collagen bột. Thấy bạn bán hàng bảo uống cùng nước chanh, cam thì tốt hơn nữa. Không biết thực hư thế nào.
    Cá nhân mình thấy khi uống collagen, chu kì của mình đều hơn, da mặt cảm giác cũng có sáng hơn. Nhưng ngừng uống một thời gian thì đâu lại vào đấy. Mình đang cố gắng duy trì 2 lần/năm. Nhiều bạn trẻ giờ có ý thức giữ gìn nhan sắc rất sớm, chớm 30 là đã dùng Collagen rồi.

Lan Japansupport7 thích.
  9. support7

support7 Super Moderator

Chị ơi bột có dễ uống ko ạ?

10. Song Nhi

Song Nhi Thành Tam Nhi rồi!

Dễ em ạ, chị thấy có người còn hòa với mật ong cho ngon.
    Có người khen thơm. Còn chị thấy hơi giống mùi kháng sinh, nhưng uống được. Nhất là khi đang tưởng tượng mình sẽ xinh lên nhờ nó ;)

Lan Japansupport7 thích.
  11. support7

support7 Super Moderator

3D1%031

12. bongxinh1210

bongxinh1210 Bắt đầu tích cực

nên dùng loại uống hay bôi các mẹ

13. Mẹ Têgiac

Mẹ Têgiac Bắt đầu tích cực

em tưởng chỉ mình em thôi. trc da em không hề dầu mà ăn 1 hộp colagen thạch bây giờ mặt cứ bị bóng suốt ngày. hic hic

14. blueroom

blueroom Thành viên mới

Các mẹ thích dùng hàng xách tay quá nhỉ? :D Thường thì rẻ hơn chẳng bao nhiêu mà không đảm bảo tý nào. Nhất là mấy cái quảng cáo Mỹ Nhật này kia nọ.

15. Lan Japan

Nên uống thì tốt hơn bạn ak

16. Lan Japan

Căn bản bên m quá nhìu hàng nhái nên mới vậy thui. Chứ cứ có chỗ bán hàng đảm bảo xem mọi ng có dùng hàng xách tay nữa ko?
    Cá nhân m thì hàng nào cũng đc nhưng phải đảm bảo, nguồn gốc xuất xứ rõ ràng, chất lượng tốt.
    Bản thân mình bán hàng cũng luôn phải check xem hàng nào thật sự chất lượng, tác dụng tốt mới dám giới thiệu.
    Dù sao thì cũng phải để phúc lại cho con cháu hi hi...

blueroom thích bài này.
  17. Lan Japan

Collagen rất dễ kết hợp để uống, tùy thuộc vào sở thích và khẩu vị của bạn. Uống với các loại nc trái cây nào cũng đc bạn ak! Tuy nhiên nếu kết hợp với các loại trái cây chứa nhìu vitamin C thì tác dụng tốt hơn nhé!

blueroomSong Nhi thích.
  18. Lan Japan

Bạn xem lại chế độ sự dụng collagen xem tn nhé! Với những người da bị lão hóa sớm thì sd bt nhưng m chắc da bạn khỏe, chưa thấy dấu hiệu lão hóa thì chỉ nên sd 1 lg nhỏ thui. Bạn hạn chế lại là uk mà!

blueroom thích bài này.
  19. maivu90

maivu90 Thành viên tập sự

hê hê, e vừa uống vừa dùng serum collagen vietcare nè :p cả uống dùng ngoài da luôn, thấy da mịn màng hơn hê hê :)

blueroom thích bài này.
  20. Đại Long Phát

Đại Long Phát Thành viên chính thức

Uống Collagen tốt nhất nếu bạn có điều kiện nên uống dạng nước mình gợi ý là collagen neocell C+ vừa bổ sung collagen vừa bổ sung vitamin C giúp da trắng hơn. Uống collagen kết hợp uống nhiều nước và sử dụng kem chống nắng, ban đêm bạn dùng kem dưỡng ẩm cho da nhé.