Tranh luận: Phụ Nữ Một Tháng Kiếm Bao Nhiêu Tiền Thì Ổn???

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi hatran2016, 8/11/2016.

By hatran2016 on 8/11/2016 lúc 11:40 AM
  1. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Phụ nữ phụ thuộc kinh tế chồng rất khổ nhưng phụ nữ kiếm được nhiều tiền mà không có thời gian cho gia đình cũng nguy hiểm. :confused:
    Theo các bạn thì phụ nữ một tháng kiếm được bao nhiêu tiền là đủ? Em mỗi tháng kiếm được 5.5tr nên lúc nào cũng thấy thiếu thốn và không tự chủ được kinh tế, vẫn phải lệ thuộc vào chồng. Bình thường thì không vấn đề gì nhưng khi vợ chồng mâu thuẫn nghĩ thấy tủi thân lắm. :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hatran2016
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi hatran2016, 8/11/2016.

1. Huyền Jikky
      Huyền Jikky
      chị có thể kinh doanh online 1 vài loại sản phẩm như mĩ phẩm chẳng hạn để cải thiện thêm tiền lương hàng tháng.
      phuongth0312 thích bài này.
    2. nguyenbaochau
      nguyenbaochau
      Kiếm được bằng số tiền mình cần dùng là đủ :D
      love_mybabies thích bài này.
    3. hatran2016
      hatran2016
      Mình chỉ tiêu 1 tháng 3tr là đủ nhưng còn phải nuôi con và nuôi bố mẹ ốm đau nên vẫn chưa chủ động được kinh tế. Định làm thêm mà không có thời gian để làm thêm. Lão chồng thì hôm nào cũng 8h tối mới thấy về đến nhà còn mình cứ hết giờ hành chính là vội vàng đi đón con, về nhà cơm nước, cho con ăn tắm rửa cho con, làm việc nhà nữa thì mệt phờ. Muốn làm thêm, học thêm để nâng cao chuyên môn mà chủ động kinh tế có tiền cho bố mẹ nhưng không có thời gian để làm gì. Vẫn phải lo việc nhà cửa con cái để ông ý vẫy vùng. Buôn bán online thì tạm thời chưa có vốn..... Nhiều khi vợ chồng va chạm muốn bỏ quách đi nhưng nghĩ đến việc không lo đc cho con cho bố mẹ lại thấy tủi. Nhiều lúc bất đồng quan điểm thì tiếng nói của mình cũng giảm sút vì mình ko kiếm đc nhiều tiên. :(
    4. mu00013
      mu00013
      Mình nghĩ lòng tham con người ta vô đáy lắm bạn à. Có được mức như mình ước rồi lại mong muốn thu nhập được tăng lên.
    5. HoangThu_08
      HoangThu_08
      Đi làm lương ko quá thấp vừa tầm 5-6tr là ổn rồi các mẹ ạ. Còn dành thời gian chăm con. Bổn phận ck kiếm nhiều hơn mình thì đi làm nhiều hơn ko có thời gian ở nhà nhiều.
    6. camket
      camket
      Chắc hàng tháng chồng bạn không đưa bạn được đồng nào nên 5-6tr không đủ, bạn phải rạch ròi chuyện tiền nong chi tiêu cho chồng hiểu hàng tháng mình tiêu hết bao nhiêu thì chồng bạn mới thông cảm cho bạn được
    7. Mẹ Bầu_02
      Mẹ Bầu_02
      Kiếm nhiều thì nhu cầu chi tiêu lại nhiều, kiếm ít nhu cầu chi tiêu lại ít đi. Miễn sao phải đủ đảm bảo chăm lo được cho con những thứ tối thiểu nhất như học hành, sữa, đồ ăn, quần áo cho con. MÌnh mỗi tháng cũng chỉ kiếm đc 5 triệu, hai con đi học, thêm vài triệu của ông xã nữa, chật vật lắm mới đủ nuôi con. Không nghĩ cách xoay xở thêm thì cũng mệt. Con đi học rồi, trăm thứ phải chi tiêu. Đầu óc lúc nào cũng nghĩ đến tiền, mệt lắm. Hôm nay tiêu mất 100k thì ngày mai chỉ đc phép tiêu 50k ngàn thôi. Kiểu như vậy. Kiếm khá một chút cũng đỡ mệt hơn.
    8. phuonghy41
      phuonghy41
      em thì nghĩ kiếm càng nhiều càng tốt miễn là 2 vc cùng chia sẻ việc nhà và chăm sóc con cái. Thu nhập của e cũng khá, nhưng chồng e thì cv lại k ổn định bù lại chồng e lại quan tâm chăm sóc v chu đáo. Bọn e chuẩn bị đón bé đầu lòng. Nên e thấy hài lòng.
    9. nana1811
      nana1811
      hic, nhiều chút thì tốt các mẹ nhỉ, chủ động mọi thứ
      e cứ hay nghĩ tại thời điểm ra trường lương 3-4tr là ổn
      bg sau mấy năm kinh nghiệm thì lương tại thời điểm này phải 1 chục, hoặc trên tí :D:D:D
      cơ mà chưa làm đc ạ, chán nản ::):)(..hi
    10. grenade.kill
      grenade.kill
      vấn đề muôn thuở ko có lời giải đáp, biết thế nào là đủ hay thiếu, cũng tùy hoàn cảnh từng gia đình và năng lực của bản thân, phụ nữ dù sao thiên chức cũng là làm mẹ, làm vợ
    11. hongkoi8x
      hongkoi8x
      thu nhập tùy thuộc vào mỗi ng mn à nhưng càng nhiều càng tốt :D , còn chi tiêu thì chồng cũng phải bỏ ra chia đều chứ mn, nv thì chẳng phụ thuộc ai, có xảy ra xích mích còn k bắt bẻ đk nhau
    12. thanhthuyvt46
      thanhthuyvt46
      hị hị, em cũng thế nè mn, cảm giác cứ giậm chân tại chỗ ý chứ, tiêu thì bao nhiêu cũng đủ, mà lương thì mãi không tăng!
    13. hatran2016
      hatran2016
      Ở nông thôn phụ nữ lương 5-6 tr là ổn nhưng ở thủ đô như vậy là thấp.
      Mình không chỉ phải nuôi con mà còn phải nuôi bố mẹ ốm đau nữa. Mỗi tháng 2 chị em chia nhau cung cấp cho ông bà 5-6tr tiền sinh hoạt và chữa bệnh nên mình vẫn không tự chủ đc kinh tế với chồng. Phải cố gắng kiếm tiền hơn thôi.
    14. Ha An 0210
      Ha An 0210
      lương văn phòng giờ cũng chỉ 4-5tr thôi, phụ nữ phải lo chòng con việc nhà nữa, kiếm thế là ổn rồi
    15. thinhthikhuyen
      thinhthikhuyen
      Đủ tự lo cho bản thân là ok roi b
    16. ratladetinh84
      ratladetinh84
      Vì bạn còn chu cấp cho bố mẹ chữa bệnh nên ck bạn khó chịu với bạn hở. Buồn. Mình 5 tr/1 tháng nuôi con cg chả đủ đây. Cứ bảo cố nhưng đâu phải cứ cố là được
      hatran2016 thích bài này.
    17. nguoikhiemthi
      nguoikhiemthi
      mình nghĩ 5,5 tr là chủ động kinh tế rồi...sao lại vẫn phụ thuộc ck... còn nếu nói ổn ổn...thì phụ nữ mình nghĩ đạt mức lương 8t trở lên là tốt nhất.....
    18. binlolita
      binlolita
      Nhắc đến e cũng thấy tủi thân ah, lương e thường cũng chỉ đc 3tr/tháng. Giờ mang bầu nghỉ đẻ cũng k biết việc j để làm thêm, haiz
    19. hatran2016
      hatran2016
      Chồng mình không nói ra nhưng những lúc có va chạm mình lại chán. vì lương thấp lại chu cấp cho bố mẹ nữa nên mình không chủ động kinh tế được. Buồn!