Tranh luận: Phụ Nữ Một Tháng Kiếm Bao Nhiêu Tiền Thì Ổn???

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi hatran2016, 8/11/2016.

By hatran2016 on 8/11/2016 lúc 11:40 AM
  1. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Phụ nữ phụ thuộc kinh tế chồng rất khổ nhưng phụ nữ kiếm được nhiều tiền mà không có thời gian cho gia đình cũng nguy hiểm. :confused:
    Theo các bạn thì phụ nữ một tháng kiếm được bao nhiêu tiền là đủ? Em mỗi tháng kiếm được 5.5tr nên lúc nào cũng thấy thiếu thốn và không tự chủ được kinh tế, vẫn phải lệ thuộc vào chồng. Bình thường thì không vấn đề gì nhưng khi vợ chồng mâu thuẫn nghĩ thấy tủi thân lắm. :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hatran2016
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi hatran2016, 8/11/2016.

1. chuminhhuong@gmail.com
      chuminhhuong@gmail.com
      Mình đây 32t đầu rồi mà lương tháng hơn 8tr theo các mẹ có thấp ko ạ. Muốn kiếm thêm nhưng mà bận con cái, giá đình ko có thời gian. Muốn sang công ty nước ngoài làm được hơn 10tr nhưng mà tg lại gò bó sợ ko chăm con được.
    2. hongkoi8x
      hongkoi8x
      mn cao hơn em rồi, em làm mỗi tháng hơn 5tr thôi làm hành chính cho nhàn tối về gia đình chồng con cho đỡ mệt mn à :)
    3. thanhthanh2015
      thanhthanh2015
      biết được mình cần bao nhiêu cho đủ
    4. support8
      support8
      Lương của em thấp hơn chủ top nhiều nhưng em có nhiều thời gian dành cho con cái. Lương ck em thì gấp mấy lần em nhưng thời gian cho con cái, gia đình thì ít. Nói chung được cái này mất cái kia mn ah
    5. Gaubongvip
      Gaubongvip
      Nói là đủ thì đúng là ko biết bao nhiêu là đủ cả. Nếu bạn có thể làm được lương bằng tổng số tiền chi tiêu gồm tiền sinh hoạt gia đình, nuôi con, tiền học cho con, chi tiêu cá nhân, cho bố mẹ,... Còn tiền chồng bạn đưa cho bạn thì để riêng để lo việc lớn. Như thế thì sẽ ổn hơn. Làm văn phòng không thôi thì khó có nhiều tiền lắm. Bạn nên làm thêm một cái gì đó để tăng thêm thu nhập
    6. shin37
      shin37
      Em cũng giống mn về việc phải chu cấp cho mẹ nữa, thu nhập của em trước làm công việc ổn định thì vẫn ok không vấn đề gì cả. Giờ đổi sang 1 công việc khác thu nhập có cao hơn nhưng không đều như trước nên nhiều lúc em cũng bị tâm lý lắm. Việc nhà mình mà mang tiền chồng đưa sử dụng thì không được. Thôi cố gắng mn ạ
    7. Huong_nau
      Huong_nau
      Nhiều ng đồng cảnh ngộ quá :(
    8. ngoinhahanhphu
      ngoinhahanhphu
      hihi sao bạn kiếm nhiều tiền thế, mình chỉ dc hơn 3 triệu một tháng ý, vẫn tiêu tẹt kaka ps: anh chồng cho gần 70% sosos lương của ổng :)
    9. hongkoi8x
      hongkoi8x
      mn thích thế, mình thì lương của chồng cho vào chi tiêu còn mình tiết kiệm nuôi con chẳng bỏ ra đk mấy
      ngoinhahanhphu thích bài này.
    10. ngoinhahanhphu
      ngoinhahanhphu
      hihi mình cũng để nuôi con và sinh hoạt hàng ngày, tích một chút để mua chung cư thui :)
      hongkoi8x thích bài này.
    11. hongkoi8x
      hongkoi8x
      vâng mn, mình thì tiết kiệm xây nhà mn à :)
    12. rinkumo
      rinkumo
      Kiếm càng nhiều càng tốt, trước hết để tự lo cho bản thân mình, lo cho con mình, và lo cho những người thân của mình. :). Mình nghĩ là phụ nữ càng độc lập tài chính càng tốt, khi có bất trắc thì mọi thứ đều đỡ khó khăn hơn ,:)
      hatran2016 thích bài này.
    13. ThuyLe9x
      ThuyLe9x
      em cũng kiếm đc chứng ấy 1 tháng thui, hix tiêu 1 mình thì đủ chứ thêm con thì mệt lắm
    14. TubepThien
      TubepThien
      Mình nghĩ không nên đặt một giới hạn nào cho bản thân, Làm việc chăm chỉ nhất có thể rồi mọi thứ sẽ tốt. Là phụ nữ hiện đại thì càng không nên sống dựa vào người khác. Chúc mẹ nó kiếm được nhiều tiền. =]]
    15. Hồng Tuyên
      Hồng Tuyên
      Cái việc đón con, trách nhiệm vs gia đình, mn giống mình quá, ông xã mình dạo này cung hay về muộn, ko thì lại tiệc tùng, cỗ bàn, mình cũng sấp ngửa đón con, lau dọn nhà, cơm nước, dạy con học,... nhưng nhà mình thì khác là ông xã ko bao giờ để ý đến tiền, nên mình muốn tiêu gì thì tiêu, cho ai thì cho, ở nhà mình nuôi thêm 30 con gà để lấy chứng ăn và thỉnh thoảng thịt gà, coi như đỡ đc 1 phần chi phí và lại sạch, hihii
      hatran2016 thích bài này.
    16. dungyen2106
      dungyen2106
      Nếu chồng mà có thu nhập cao thì phụ nữ chỉ nên có mức lương cừa đủ để chi tiêu thôi các mẹ ạ. Còn thời gian mà chăm con lo cho gia đình, miễn sao mình chủ động tài chính của mình không phải cái gì cũng ngửa tay ra xin chồng là được :)
    17. seotop1503
      seotop1503
      mình nghĩ nó vô cùng lắm, mỗi ng có một nhu cầu riêng biết bao nhiêu là đủ cho dc bạn.
    18. rongvang1505
      rongvang1505
      bác làm cùng ngành mí tớ sao lương bèo thía.
    19. maituyetact
      maituyetact
      Nghĩ tới cảnh này chẳng muốn lấy ck nữa, phụ nữ vừa công việc, vừa lo cho gia đình với mức lương đó phụ cùng ck xây dựng tổ ấm là ok,...
    20. minhchau2012
      minhchau2012
      Biết bao nhiêu là đủ, có một lại muốn 2, tự hài lòng với những gì đang cón và sống Hp là dc