Cần giúp: Các Bạn, Các Anh, Chị, Em Giúp Mình Với

Thảo luận trong 'Học tập' bởi midnight993, 10/11/2016.

1. midnight993

midnight993 Thành viên tích cực

Lại là vấn đề muôn đời là tiếng anh, em biết trong thời đại khó khăn này mình mà thành thạo tiếng anh thì không bao giờ lo thất nghiệp, nhưng không hiểu sao em học hoài học mãi mà không thành thạo? Em cũng không rõ mình không thể thành thạo do đâu, e không lười, học hành nghiêm túc. Các chị nào đã trải qua quá trình để tiến tới thành thạo tiếng anh có thể cho em lời khuyên không? Em nói qua quá trình học của mình:
    - Ngày thi đại học đc 7 điểm anh( khối D, dù chỉ là khối thi phụ, e học toán), mấy năm học đh em ôn toeic( tự ôn) được 485 điểm IIG, lần thi gần nhất đc 510. Tháng 6 vừa qua e có tham gia học khoá giao tiếp bên kos, em không chê gì cách học thậm chí em còn thấy học rất hay, cô dạy nhiệt tình( cô giáo nước ngoài), lớp lại ít học viên, nhưng sao em không thể thành thạo được? Có lẽ do em chưa đủ trình, ngữ pháp, vốn từ của em không tệ, nhưng sao khi nói... lại bị sao ý...anh chị nào có thể giúp em...và em có nên ôn thi ielts không? có phải cái em thiếu là phương pháp thích hợp? em đang hoang mang lắm, Cám ơn mọi người đã lắng nghe, ai biết trung tâm nào dạy hợp với những người như em giới thiệu em nhé, cám ơn mọi người

Xem thêm các chủ đề tạo bởi midnight993
    Đang tải...

2. trangnguyenbk56

trangnguyenbk56 Thành viên kỳ cựu

thật ra đi tìm đc hướng học tiếng anh ko hải à câu hỏi cho riêng bn, mình cũng tự hỏi sao bn mình nó học đc những 9.0reading thi tại hội đông anh trong khi mình lại ko, phải chăng mình chưa đi đúng đg hay là ko quyết tâm bằng nó

3. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Có nhiều bạn sinh viên tìm đến các chỗ có nhiều người nước ngoài ở đó rồi bắt chuyện giao tiếp với họ. Ví dụ ngoài bờ hồ hoàn kiếm . Một thời gian sau sẽ thành thạo bạn ạ. Chả bù cho mình học kiểu gì thì cũng ko hơn cả ngữ pháp lẫn giao tiếp

4. midnight993

Mình cũng thế bạn ah, con bạn mình trước mù tịt tiếng anh mà thi ielts đc 6.5, cũng không hiểu bản thân không thể thành thạo do đâu nữa, viết thì vẫn viết được, mỗi tội không nói được

5. midnight993

Cám ơn bạn, học đại học bố mẹ, thầy cô ai cũng bảo lo mà học tiếng anh đi,... nhưng lại chả biết học kiểu gì, phương pháp ra sao,hixx,

6. trangnguyenbk56

trangnguyenbk56 Thành viên kỳ cựu

sv vn mình bị tội lười nói, hồi mình còn sv học môi trg vs ng nc ngoài mà cũng ít khi nói lắm, chán thật

7. sunsunsmile

sunsunsmile Thành viên chính thức

Mình nghĩ điều quan trọng là chưa có phương pháp. Tài liệu trên mạng rất nhiều nhưng nếu tìm đúng phương pháp học thì bạn sẽ học TA với thái độ tích cực mà ko hề thấy sợ hay nặng nề. Nếu bạn muốn, bạn inbox cụ thể mình sẽ hỏi rõ việc học của bạn và có vài phương pháp vì mình hiểu tình trạng này. Mình cũng thường gửi tài liệu cho mọi người nhưng mình chỉ gửi khi biết rõ họ phù hợp vs tlieu nào, chứ tlieu trên mạng nhiều lắm.

8. Chloenguyensinh1108

Chloenguyensinh1108 Thành viên mới

Để luyện được nói cũng là một quá trình bạn ạ. Theo như bạn mô tả thì mình thấy trình độ của bạn đủ để bắt đầu làm quen với Ielts được rồi. Vấn đề của bạn ở đây là bạn nên bỏ nhiều thời gian luyện nói hơn. Không phải vì trình bạn chưa đủ mà là bạn chưa có phản xạ nhất định khi giao tiếp thôi. Đây cũng chính là vấn đề của mình khi mới bập bẹ đi học một lớp vs giáo viên Tây ở trung tâm. Những buổi học đầu tiên mình cũng í ẹ như bạn nhưng rồi dần dần cô bắt mình lên bảng thuyết trình nhiều cùng với đó là việc bắt buộc phải giao tiếp tiếng anh với cô nên càng ngày kỹ năng nói của mình càng được củng cố. Mình thấy, bạn nên chủ động hoặc thúc ép bản thân nói chuyện bằng tiếng anh nhiều hơn. Bất chấp lỗi sai bạn ạ. Khi mình sai mn sẽ sửa giúp mình, nhưng bản thân phải tự giác rút kinh nghiệm. Bạn nên nghe thử TEDtalk và đọc đuổi theo người ta xem, hoặc trên spotlight english cũng có, từ đó giúp bạn chỉnh được phát âm và giọng điệu sao cho tự nhiên. Thỉnh thoảng ghé web How do you do xem vì trên đó chúng mình có thể nói chuyện với người bản ngữ đó.

9. midnight993

cám ơn b nhiều lắm, hi vọng khả năng sẽ được cải thiện

10. Chloenguyensinh1108

Hôm trước mình lên thử web howdoyou mà mình gới thiệu cho bạn ấy, trên đó không ổn chút nào, chỗ đó như chỗ giao lưu làm quen kết bạn khắp thế giới ấy, người tử tế thì không có, toàn người Việt Nam với bọn bệnh hoạn Ả Rập thôi. Mình khuyên bạn không nên lên đó vì cũng không tốt đẹp gì cả, Xin lỗi bạn nhiều vì giới thiệu cho bạn mà mình còn chưa kiểm chứng qua.

11. midnight993

Hành trình tiếng anh lại gian nan thêm rồi, đi đâu cũng thấy giới thiệu trung tâm này trung tâm kia mà hoa cả mắt, đúng là tự bản thân phải nỗ lực nhiều hơn mới mong có kết quả đúng không bạn?

12. gavang9x

gavang9x Thành viên nổi tiếng

ôi chắc toàn lũ đi săn mấy bạn nhẹ dạ ah mn

13. Chloenguyensinh1108

thật ra có nhiều nguồn để mình tự học mà. Về căn bản là chúng mình phải biết chọn nguồn nào tost vs uy tín thôi