Tranh luận: Phụ Nữ Một Tháng Kiếm Bao Nhiêu Tiền Thì Ổn???

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi hatran2016, 8/11/2016.

By hatran2016 on 8/11/2016 lúc 11:40 AM
  1. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Phụ nữ phụ thuộc kinh tế chồng rất khổ nhưng phụ nữ kiếm được nhiều tiền mà không có thời gian cho gia đình cũng nguy hiểm. :confused:
    Theo các bạn thì phụ nữ một tháng kiếm được bao nhiêu tiền là đủ? Em mỗi tháng kiếm được 5.5tr nên lúc nào cũng thấy thiếu thốn và không tự chủ được kinh tế, vẫn phải lệ thuộc vào chồng. Bình thường thì không vấn đề gì nhưng khi vợ chồng mâu thuẫn nghĩ thấy tủi thân lắm. :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hatran2016
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi hatran2016, 8/11/2016.

1. Mẹ của mỳ
      Mẹ của mỳ
      lương văn phòng của em làm đủ công, đủ tháng cũng khoảng 4tr , em chưa chồng chưa con mà sợ không nuôi nổi em nữa là.Nhận lương ra là đồng nào có nhiệm vụ của đồng nấy
    2. yennhi63
      yennhi63
      Nếu mà ck có đưa lương được đều đặn m nghĩ pnu chỉ cần 5tr 1 tháng thôi, còn như ck ... thì khổ sở luôn. Nhiều khi còn như đàn ông ấy:(
    3. EllaBeauty
      EllaBeauty
      Nếu tính để kiếm tiền thì không biết bao nhiêu là đủ đâu ạ! :(
      August88 thích bài này.
    4. August88
      August88
      đúng vậy, quan trong là nhu cầu của mỗi người mỗi khác mà.
    5. Huy Lân
      Huy Lân
      Nhà mn chu cấp ông bà nhiều nhỉ, nhà e có mỗi mình e mà tháng chả biếu bme đồng nào, tuần nào về thì mua thức ăn, thi thoảng ăn cỗ ăn bàn thì biếu chứ k cố định vì hai vk ck thu nhập thấp. Mấy hnay bố ốm nghĩ mà xót mà mình thì nghèo k có để đỡ cho bme, cũng may lấy ck cách 20km nên tuần nào cug về chơi vs đỡ đc chút công việc ruộng vườn
    6. linhchi0302
      linhchi0302
      Haizz biết bao nhiêu là đủ bây giờ, quan trọng là chi tiêu thế nào cho hợp lý thôi các mẹ ạ
    7. dlynk87_89
      dlynk87_89
      chủ top ngoài việc chi cho gdinh còn việc biếu bme định kì hàng tháng mất 1 khoản nên thực sự là bí bách. theo bản thân mình, dù phụ nữ hay đàn ông thì việc chủ động kte, mình kiếm ra đồng tiền thì mình xài nó thoải mái hơn rât nhiều việc kiếm ít mà xài tiền của ck thì nhiều. nhưng phụ nữ lúc nào cũng vướng vào vòng xoáy con cái nhà cửa, nên việc để tập trung làm và kiếm tiền như đàn ông thật sự ko bằng. như m thì 2 năm nay m vẫn chọn cv lương vừa phải, gần nhà để con cái mà vẫn quán xuyến đc việc buôn bán ngoài. nếu so thu nhập với thời con gái + đồng tiền mất giá trị thì mình vẫn chỉ thu nhập như xưa nhưng tính hoàn cảnh con cái cv bận rộn thì m thấy hoàn toàn hài lòng vì m sắp xếp đc. nếu chủ top có cv lương vừa phải thì thử tính bán thêm gì đó mà vốn ít, mỗi tháng kiếm thêm 3-5tr bằng việc buôn bán online xem sao.
    8. hanhlem
      hanhlem
      Tiền không phải là vấn đề chính trong việc vc va chạm mn ơi. Trừ khi nó ảnh hưởng quá lớn đến đời sống hàng ngày của 2 vc. Quan trọng là ông ck có hiểu thông cảm cho mình k thôi
    9. hanhlem
      hanhlem
      Thấy dạo gần đây các mẹ rất hay nói đến vấn đề buôn bán oln, liệu nó có thực sự đơn giản như thế không mẹ nó ơi
    10. dlynk87_89
      dlynk87_89
      m bán onl cách đây 6 năm, hồi đó thực sự việc bán onl còn hạn chế, fb chưa phát triển, cần tìm đúng ngành hàng và nhu cầu khách, còn bây giờ fb nở rộ, 10 ng xài fb thì 9 ng bán, mua của nhau, có những sp thì m thấy thực sự là rẻ hơn so với việc mua ngoài thật. nhưng cũng có ng bán đc ng ko, quan trọng là tìm đc nguồn hàng giá tốt và có khách, các mẹ bỉm sữa giờ bán nhiều vô kể luôn.
    11. hatran2016
      hatran2016
      Bố mẹ mình không có lương, lại bị bệnh nên đó là trách nhiệm của mình ban ạ. Không thể không lo cho bố mẹ được
      Huy Lân thích bài này.
    12. Huy Lân
      Huy Lân
      Vâng, chăm lo cho bme đc là quý mà, hihi, nhà e bme cũng làm nông dân chả lương lậu gì, đang bảo ông bà có khi mở cái quán bán hàng linh tinh kiếm đòng ra đồng vào chứ ở quê cỗ bán nhiều lại có tuổi rồi k làm nặng đc
    13. baprangbo992
      baprangbo992
      công nhận em cảm thấy k thể đủ sống đc cứ tằn tiện ý
    14. nguyenbaochau
      nguyenbaochau
      Vấn đề là ở chỗ không biết bao nhiêu là đủ đấy ^^
    15. me iu nghé
      me iu nghé
      không biết bao nhiêu cho đủ, cứ tiết kiệm phòng thân mn ạ
    16. nguyenbaochau
      nguyenbaochau
      Cơ mà nhiều mẹ trên này đang than kiếm không đủ tiêu, thì tiết kiệm như thế nào đây :(
    17. giadinhhanhphuc_hungloan
      giadinhhanhphuc_hungloan
      C khó ở chỗ là mang tiền biếu bố mẹ nữa trong khi thu nhập chẳng dư dả j. Kể cả m là dâu mà phải lo cho bme ck nhiều lúc còn chẳng hài lòng. Nhưng bme c ốm đau tốn kém nhiều vậy à mà mỗi tháng 5-6tr. Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, tùy vào hoàn cảnh nhà m mà mỗi ng 1 mức đủ khác nhau. Lương e có hơn 4tr thôi, tự thấy thấp chán lắm nhiều lúc muốn nhảy việc nhưng lại nghĩ xa xôi, thời gian làm nhiều ko có thời gian chăm con, phụ nữ c e m trăm đường vất vả, việc j cũng phải lo cho chu toàn. Đàn ông thì chỉ lo kiếm tiền là xong.
      hatran2016 thích bài này.
    18. cualuoi
      cualuoi
      Nhà mình thì ck cặm cụi đi làm tối ngày mà mỗi tháng đưa mình 5.5- 6.5tr tiền trả ngân hàng , còn lại ăn uống , con cái học hành , chi tiêu gia đình là mình lo . Nhiều tháng ko đủ cũng suy nghĩ lắm . Nhưng tháng nó bù tháng kia nên mọi thứ vẫn trong tầm kiểm soát . Thiết nghĩ ck mình ko giỏi kiếm tiền nhưng đc cái chịu khó cóp nhặt , yêu thương vợ con là tốt rồi . Mỗi ng cố gắng 1 tí Mẹ nó ak .
      Nhà mn còn gánh nặng Bố mẹ mình nên mn chịu khó động viên ck , chia sẻ để ck hiểu và thông cảm cho mình. chứ bây giờ mn cố gắng kiếm thêm đc ít tiền mà con cái ko chăm đc cũng nhiều cái bất cập lắm .
      hatran2016 thích bài này.
    19. thinhtran198
      thinhtran198
      theo mình tầm 10tr mới chủ động đc, nhưng mình cũng chưa đc bằng ấy :(
    20. thanhhhoa2605
      thanhhhoa2605
      lieu chi tieu thoi chu ko biet bao nhieu la du dau ban