Cần giúp: Muốn Khóc Quá Cm Ạ. Chỉ Vì Viêm Âm Đạo

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Nguyenthao2703, 19/11/2016.

1. Nguyenthao2703

Nguyenthao2703 Thành viên tích cực

Mình đang đặt thuốc tây và kết hợp với nc rửa đông y của Viện YHCTQD. Tình hình cũng khá khẩm hơn rồi ạ :D

Đang tải...

2. Nguyenthao2703

Ngày trc mình cũng bị chớm viêm lộ tuyến đặt 3 lần thuốc là khỏi đấy mn ạ. Còn nếu nặng thì phải đốt mn ạ.

3. trinhduocvien

trinhduocvien Thành viên rất tích cực

Trường hợp viêm âm đạo do nấm hoặc tạp khuẩn.
    Khi dùng kháng sinh cho đến khi bị nhờn thuốc, lại phải quay trở về với bài thuốc dân gian đặc trị.
    Mục đích: Là điều Hòa môi trường PH của âm đạo. Để nấm và tạp khuẩn, không có điều kiện sinh sôi nảy nở. Bài thuốc nam “TỰ HUYẾT THANG” thành phần gồm 8 vị .
    Liệu trình như sau:

- Nếu nhiễm tạp khuẩn: Thời gian dùng thuốc 15-20 ngày.
    - Nếu nhiễm nấm như Candida, ...: Thì thời gian dùng thuốc từ 40-60 ngày là tùy theo bệnh cấp hay hoãn.
    Đồng thời kết hợp bài thuốc ngâm rửa như sau: Bài thuốc ngâm rửa âm đạo từ 1 tuần đến 10 ngày thì hiệu nghiệm tăng lên gấp đôi và tiệt căn luôn.
    1- Kim ngân Hoa : 30-50g(khô) -
    2. Xà sàng tử : 15-20g (cho vào túi vải) - Ngứa thì cho nhiều, không ngứa thì lượng ít hơn.
    3. Phèn chua: 10- 15-20g (Làm lành vết loét bên trong). Có loét cho nhiều, không loét cho ít.
    4. Muối hạt: một nhúm nhỏ .
    Tất cả cho vào nồi và 0.5- 1lit nuớc, đun sôi nhỏ lửa riu riu chừng 20 phút ( phèn chua và muối khi nào gần đuợc mới cho vào), sau đó đổ thuốc vào một cái bô và xông vào vùng kín, khi nước thuốc còn ấm thì thì cho ra cái thau lớn dùng để ngâm hoặc thụt rửa nhẹ nhàng vào âm đạo, làm 1lần / 1ngày. Làm liên tục đều đặn trước khi đi ngủ đến khi hết bệnh thì thôi.
    Bài thuốc này vừa có tác dụng kháng sinh diệt khuẩn mà vừa có tác dụng làm cân bằng môi truờng PH của âm đạo.
    Chú ý: Loại trừ Viêm Lộ tuyến Cổ tử cung thì nên đốt điện Cao tần; Laser, áp lạnh,.... chứ dùng bài TỰ HUYẾT THANG và bài ngâm rửa trên không mang lại kết quả.

Sửa lần cuối: 25/11/2016
    Nguyenthao2703 thích bài này.
  4. TuAnh109

TuAnh109 Thành viên tích cực

em trước cũng bị 1 năm liền mới khỏi đấy mn ạ, em có 1 vài kinh nghiệm chia sẻ với mn ntn : bệnh rất dễ bị lại nên mn cần tiệt trùng toàn bộ quần lót, trước em toàn phải đun nước sôi xong giặt sạch rồi cho vào ngâm ttrước khi phơi đấy ạ, rồi phải cho cả xã uống thuốc + vệ sinh bằng thuốc đỏ betadin phụ khoa 1 tuần liền cho hết hẳn mầm mống vi khuẩn hay nấm ( khi q.hệ vc vi khuẩn hay nấm có thể tồn tại mà không phát thành bệnh ở nam giới đấy ạ)
    đặt thuốc và khám lại theo đúng hướng dẫn của bsi.
    trước em cứ khỏi lại bị đặt thuốc nào cũng nhờn may biết được nguyên nhân là do lây lại từ ox.
    Em khám ở pshn k khỏi mà chuyển sang khám ở bv Hòe Nhai lại khỏi đấy mn ạ
    Chúc mn sớm khỏi bệnh nhé.

5. Nguyenthao2703

Mn chia sẻ đúng quá ạ. Cảm ơn mn nhiều nhé :D

6. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

Bs hẹn mình đi áp lạnh rồi

7. Nguyenthao2703

Chúc mn sớm khỏi bệnh nhé. Hôm nay mình khá khẩm hơn rồi :D Hy vọng sẽ khỏi ạ :D

metomcat thích bài này.
  8. Nguyenthao2703

Cảm ơn mn nhiều. Mình sẽ nghiên cứu xem tn ạ :D

9. MKTTuan

MKTTuan Thành viên mới

chúc bạn sớm điều trị dứt điểm :(

10. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

Uh hi vọng ce mình nhah hết bệnh

11. Gấu thối thối

Gấu thối thối Thành viên mới

https://www.facebook.com/sanphu.phuongmai/ mn tham khảo xem. Giá cả cho mỗi lần đi khám thai của tớ cũng 1 triệu

12. nangdep

nangdep Thành viên tập sự

bác Hiền Lê ở bệnh viện Tâm Anh đó được cái chẩn đoán bệnh chính xác và chữa trị rất hay nên mẹ có bệnh đi sớm đi ạ, mà bệnh này mẹ phải theo dõi định kỳ và uống thuốc theo chỉ dẫn của bác sĩ, đừng bỏ cử thuốc rồi chế độ ăn uống ra sao nữa đấy mẹ ạ. Đến bệnh viện lớn như Tâm Anh mẹ cũng yên tâm về độ chuyên nghiệp của y bác sĩ khi chữa trị, y tá ở đây cũng nhiệt tình và thân thiện lắm ạ.

13. kimnguu135

kimnguu135 Bắt đầu tích cực

chúc mẹ nó sớm khỏi bênh ạ, chứ không lâu dài nó ảnh hưởng quá nhiều đến hôn nhân hạnh phúc

14. Gautrucnhoxinh

Gautrucnhoxinh Bắt đầu nổi tiếng

Cái này em cũng bị, em bị hỏng bé đầu, làm thủ thuật và từ đó viêm nhiễm lên xuống không khỏi, em chữa cả C và PSHN ko ăn thua, mua cả thuốc rửa đông y của mẹ nào trên này em không nhớ tên, rửa 1 thời gian thì đỡ nhưng khí hư vẫn hôi, em đi kiểm tra thì lộ tuyến chẳng biết độ mấy nữa, bác sĩ chỉ bảo phải đốt ko ung thư này nọ, em sợ quá làm luôn cũng chẳng kịp tìm hiểu (cái này em đốt Phòng khám Bác sĩ Kha Thị Trâm - Lê Văn Thiêm) người đốt ko phải bác sĩ Trâm nhé, đốt xong đặt thuốc các kiểu (em ko tự đặt mà nhờ 1 bác sĩ gần nhà đặt vì em đặt toàn chảy ra ngoài bác sĩ đặt cả ngày ko ra) chịu khó tý mn ạ, số em may đốt xong đỡ và có em bé, bé nhà em được 8 tuần rồi, em chữa C bác sĩ nói luôn: bệnh này ko bao giờ khỏi, xác định sống chung với nó cả đời bởi cô bé lúc nào cũng ẩm ướt thêm đó ck lại cọ sát vào muốn khỏi chỉ có nghỉ chơi vs ck, có chăng mình ko để nó nặng đến mức khó chịu thôi.
    Em cũng tìm hiểu và tự thực hiện thêm là giặt quần lót bằng sữa tắm, không giặt xà phòng có chất tẩy vì ảnh hưởng tới môi trường âm đạo, xả trực tiếp dưới vòi nước, sau đó em đem luộc quần đã giặt sạch và phơi chỗ nắng hoặc thoáng mát nhất. Đó là kinh nghiệm của em, mn thử đi kiểm tra xem có bị lộ tuyến ko, chứ lộ tuyến mn đặt ko khỏi đâu

15. Nguyenthao2703

Mình vẫn đi khám mà. Mình k bị lộ tuyến mà chỉ viêm thôi. mn nói đúng rồi đấy cứ qh là lại có khảm giác khó chịu. chán kinh khủng.

16. Merucon

Merucon ThatRe.vn/ 0942 921 599

Viêm nhiễm đúng là quá khổ.
    Mình thỉnh thoảng bị, nhưng kiên trì rửa nước chè xanh rất ok đó mn.
    Mình pha loãng chè xanh và rửa thường xuyên, trường kỳ, tự nhiên thấy cực kỳ sạch sẽ, thoải mái dễ chịu lắm.
    Và nhớ là khoảng sau 3 tháng thì thay đồ lót 1 lần, đừng tiết kiệm quá.
    Giặt đồ lót bằng nước nóng, và giặt riêng với quần áo của gia đình, phơi nơi thoáng mát mn ạ.
    Trước khi sinh bé mình còn bị bs bảo là viêm lộ tuyến. Nhưng từ khi sinh xong, mình cứ rửa nước chè xanh thường xuyên, đến nay không có dấu hiệu viêm nhiễm, ngứa rát gì cả.

17. lannhantho

lannhantho Bắt đầu nổi tiếng

Xin chia sẻ với c. TRường hợp của c bị nám nặng quá c ạ.
    Em đọc thấy c vệ sinh cũng tốt , dùng thuốc đặt cũng đúng cách,ăn mặc hợp lí.
    NHưng vệ sinh quần lót thì chưa thấy c nhắc đến.
    Khi bị nấm thì chế độ vệ sinh quần lót cực kỳ quan trọng, c thay quần lót ra cố gắng giặt lun càng sớm càng tốt, phơi ở nơi có ánh nắng để diệt nâm, nếu cẩn thận trc khi mặc c là qua bằng máy là, cố gắng đun nước sôi để trần quần lót khi đã giặt sạch thì rất tốt. c cố gắng làm 1 thời gian xem thế nào.
    Hoặc e thấy có c ocyeucuame bán thuốc ngâm phụ khoa ý c thử tìm hiểu xem sao.
    chúc c nhanh khỏi bệnh

18. Nguyenthao2703

Mình cũng đang thực hiện như mn nói đây. Hy vọng nó k còn đeo bám mình nữa :D

19. Nguyenthao2703

Mình chấn chính lại 1 chút nhé mình k bị nấm mà chỉ chị viêm dao tạp khuẩn thôi ạ. Mình đi khám bs k bảo bị nặng nhưng do mình dùng thuốc lâu ngày và quá nhạy cảm với căn bệnh này nên triệu chứng trở lên rõ ràng hơn. Quần lót thì cứ 1 tháng mình thay 1 lần và có khăn lau riêng, giặt riêng :D

20. cupido1

cupido1 Thành viên mới

Bây giờ thiếu gì cách để có con cơ chứ. Tốn tiền thì cùng lắm là thụ tinh nhân tạo thôi mà