Cần giúp: Cần Giúp Về Nguồn Hàng Tạo Hóa Và Kinh Nghiệm Tốt

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Ngọc Thúy hd, 27/11/2016.

1. Ngọc Thúy hd

Ngọc Thúy hd Thành viên tập sự

Em chào tất cả các anh chị trên diễn đàn mik .
    Em sống ở quê, có cái ki ốt nhỏ ở chợ. Chợ chỉ họp buổi sáng. Tầm 10h là hết ng r ạ. Em thì rất muốn bán đồ lặt vặt tạp hoá như dầu gội, sữa tắm, tất, băng vs , giấy, móc miếc khăn mặt ... nhưng em vẫn còn rất mơ hồ. K có kinh nghiệm, cũng như nguồn hàng giá cả. Và k bik lấy hàng ở đâu để đc giá tốt nhất.
    Mong các mẹ, các chị nhiệt tình chia sẻ giúp e vs ạ. Em cảm ơn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ngọc Thúy hd
    Đang tải...

2. nguoimetuyetvoi

nguoimetuyetvoi Thành viên tích cực

Ban đầu bạn có thể lấy từ các đại lý lớn với số lượng lớn thì sẽ đc giá sĩ, buôn bán lâu sẽ tự động có người đến chào hàng bạn lấy hàng giá sĩ từ họ thôi, ở quê nhà mình cũng bán tạp hóa như vậy, đến 10h chợ tan nhưng nhà mình vẫn bán đến chiều mới về, chứ bán tí buổi sáng thì ko ăn thua

Ngọc Thúy hd thích bài này.
  3. Ngọc Thúy hd

Ngọc Thúy hd Thành viên tập sự

Cảm ơn chị. Nhưng quán e trong dãy trong, buổi chiều k ai bán trong đó cả. Chỉ mỗi dọc chợ nối liền cổng trc cổng sau thì họ bán cả ngày thôi.
    Nhà chị bán lâu chưa ạ? Chị có thể giúp e về các tên mặt hàng và giá đại lý thường giao chị k? Em có 26t thôi nhưng cũng chưa va chạm hay kinh nghiệm gì cả ạ.

4. nguoimetuyetvoi

nguoimetuyetvoi Thành viên tích cực

Mẹ mình bán thôi, bán ở quê, thỉnh thoảng mình về mới phụ giúp mẹ bán. Bạn cứ đến các cưa hàng tạp hóa gần nhà mà tham khảo mặt hàng để bán, gần tết bán đc phết đấy!