Cần giúp: Thả 8 Tháng Mà Chưa Có Bầu, Hoang Mang Quá Các Chị Ơi

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi truongthanhhang, 5/12/2016.

1. truongthanhhang

truongthanhhang Thành viên tập sự

Xin chào cả nhà, tình hình là vợ chồng em đã thả 8 tháng rồi mà vẫn chưa có bầu. Thấy hoang mang quá ạ. Em thì đang điều trị tuyến giáp nhưng cũng coi như là ổn định rồi, hơi phô tý nhưng cơ bản thì em đã đi khám mấy lần, kết quả là buồng trứng bình thường, không có viêm nhiễm hay gì cả, đến kỳ đều đặn. vợ chồng chiến đấu đều đặn tầm 3 lần/tuần.
    tuy nhiên mấy hôm trước đọc thấy một mục tương tự các chị bảo sau quan hệ không được vệ sinh ngay, tuy nhiên liệu nó có thực sự làm giảm khả năng có bầu không các chị.
    với công việc của em thời gian vừa rồi bị áp lực quá, liệu có ảnh hưởng không ạ.
    liệu em có nên đi khám chưa hay đợi tới 1 năm rồi đi ạ.
    Chồng em mong lắm các chị ạ, suốt ngày nhìn trẻ âu yếm thôi. huhu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi truongthanhhang
    Đang tải...

2. Neulaanh0990

Neulaanh0990 Thành viên đạt chuẩn

ck bạn nên làm tinh dịch đồ , mình cũng như vậy, haizz

truongthanhhang thích bài này.
  3. gaubongmauxam

gaubongmauxam Thành viên tích cực

chắc 2 vợ chồng nên đi khám sớm đi

4. sunny.a2n91

sunny.a2n91 Thành viên chính thức

Đi khám luôn cũng được mà bảo ck đi khám đi

5. rabbit.bear

rabbit.bear Thành viên rất tích cực

Mình cũng thả 6-7th rồi. Tháng này rất hi vọng vì có hơi khác, test que từ ngày t7 tới này là ngày t13 vẫn 1v. Buồn thuy

6. happy2you

happy2you Thành viên tích cực

Đúng đấy bạn, ko nên vệ sinh ngay sau quan hệ, bạn nên co chân, nhổm mông lên, để tinh trùng đi vào sâu

7. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Trước thấy ck mình kể chị ck 2 năm sau mới có. Mình đừng áp lực nha

8. thanh ly nhanh

thanh ly nhanh Thành viên tích cực

đừng quan hệ nhiều quá, chọn ngày rụng trứng để quan hệ, nên kê cao mông nằm khoảng 30phut sau mỗi lần qhe nhé. Trước vc m cũng thả mấy tháng ko có, có bà cô làm bsy bảo là do vc trẻ quan hệ nhiều tinh trùng bị loãng nên khó thụ thai. B tham khảo thêm về cách tình ngày rụng trứng để dễ có e bé trên google ý, m thấy nhiều lắm

9. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Bạn mới 8 tháng cũng chưa quá muộn, giờ hãy thoải mãi tinh thần. Tích cực tẩm bổ cho chồng các món ăn nhiều đạm như: hàu, trứng gà, giá đỗ, thịt bò... Hạn chế rượu bia, thuốc lá.
    Bạn cũng vậy ăn uống hợp lý và không quá căng thẳng, cứ tích cực trong khoảng ngày rụng trứng mà không canh đúng thì cứ trước đấy 1 tuần tích cực là tỉ lệ cũng cao rồi.

10. truongthanhhang

vc e tính để hết 1 năm rồi đi khám ạ

11. truongthanhhang

vâng, em vừa mới áp dụng giữ 30' hôm nay.

12. truongthanhhang

vâng em cũng động viên anh nhà e thế, cố gắng thôi chứ không biết sao. vừa rồi thấy lông mày em dựng ngược lên nên anh ý tưởng em có, nhìn mặt háo hức mà thương.

13. mona_lisa

mona_lisa Thành viên sắp chính thức

E thả 7 tháng cũng chưa thấy c à. Bị 2 lần thử que lên vạch mà ko thấy thai ý ạ. Lần đầu chậm 4 ngày thử lên 2v, xong chiều có kinh, sa bsi bảo ko có. Lần 2. Giữa kì kinh E thử lên 2v, lần này thử 3 lần và vạch đậm dần qa các lần thử. Đi sa vẫn chả có gì. Hsau thử lại lên 1v. Rồi kì kinh lại đến và sớm hơn dự kiến 2 ngày và kéo dài 2 ngày. Khổ bị mừng hụt nhìn lão ck mà thương lắm ý ạ. Đến h hết kinh mà E vẫn đau bụng đa lưng. Rồi ngửi mùi thấy khó chịu. Nhg E nghĩ chắc do E mong con nên bị hiện tượng giả vậy thôi. Mai E quyết thử lại. Huhuhu... Buồn lắm ý ạ. Mà tủi đến mức, vc E mong con mãi ko có còn đứa bạn E ko mong có thì nó có vs ny nó xong đi phá. Đúng là ng ăn ko hết ng lần chẳng ra. Huhuhu. Tháng nào cũng hi vọng rồi thất vọng

14. truongthanhhang

thấy các mẹ bảo căng thẳng quá cũng khó, thôi cứ thoải mái đi ạ. nếu có thì báo để cả nhà cùng chung vui ạ

15. Neulaanh0990

giống vk mình rồi, do căng thẳng mong ngóng nên như vậy đó, haizz, vk ck mình kế hoạch giờ thả 5,6 lần mà chưa có, cả 2 vk ck đều có vấn đề,biết cưới xong khám luôn thì hay quá, hix, vk ck mình đang hi vọng cuối tháng này, các xét nghiệm của cả 2 đều khả quan, tham khảo cũng khá nhiều, duy cái rụng trứng là ko biết ntn, nếu trong 1 tuần có khả năng cao thì nên quan hệ liên tục hay cách ngày quan hệ lần các mẹ nhỉ

16. Neulaanh0990

giống vk ck mình mấy tháng trước, cả gia đình đều mong ngóng, cũng quan trọng tâm lý lắm mn ah, vk ck mình đang cố gắng cuối tháng này, mong sẽ sớm có tin vui :)

17. thanhbinh97

thanhbinh97 Thành viên đạt chuẩn

lấy chồng có con giờ khó thiệt ý, em đã đi khám thử xem sao chưa?

18. ariranglife360

ariranglife360 Hộp hâm nóng 2 tầng - ipcamera - cân thông minh

MN thử lót 1 cái gối dưới mông ý, sau khi xong thì nằm yên vậy, đừng động đậy gì cả, thắt cơ lại như đang nhịn tiểu ý, làm thế khả năng có thai sẽ cao hơn, với lại cũng nên canh ngày nữa chị nhá, Chị xem chu kỳ của minh khoảng bao nhiêu ngày, nếu là 28 ngày đều đặn thì ngày rụng trứng sẽ là ngày thứ thứ 4. Nếu chu kỳ của c ngắn hoặc dài ngày hơn thì sẽ xê xích 1 2 ngày tùy theo chu kỳ dài ngắn. Canh đúng ngày đó thì khả năng thụ thai sẽ cao hơn. trứng sẽ nằm ở đó khoảng vài ngày, cho nên chị cứ canh khoảng ngày thứ 14, 15, 16, 17 của mỗi chu kỳ mà rủ chồng ah. Vd ngày đầu có kinh của c là ngày 15, thì ngày trứng trụng sẽ là 14 ngày sau đó khoảng 28 29 mỗi tháng...

19. minhthu2711

minhthu2711 Thành viên tích cực

chắc nên đi khám bạn ơi

20. truongthanhhang

Hi các mẹ, lại là em đây. Do mình mong quá nên nhiều khi cũng bị ám ảnh bởi mấy cái dấu hiệu mà các mẹ thông thái nói. Tình hình là sáng nay em tỉnh dậy, anh nhà em bảo sao cổ em ngẳng hết cả ra, mạch ở hõm cổ còn đập thình thịch nữa, em cứ kiểu ốm yếu vật vờ cả tuần nay, đau thắt lưng, mỏi lưng, bụng thì chướng to đùng như chửa 5 tháng, mấy hôm nay đánh hơi nhiều hơn bình thường. Em thì mong lắm nhưng không biết thế nào, chỉ sợ mừng hụt. Các mẹ thông thái chỉ giáo em với.
    chiều nay em vừa xxx với anh nhà, ấy xong thì bụng dưới cứ lâm râm đau, em định đi khám, các mẹ chẩn đoán cho em đỡ sợ đi ạ!!!!! please!!!!!!!!!!