Than thở Nỗi Đau Của Người Có Chồng Ngoại Tình

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi methaonguyen177284, 9/12/2016.

1. methaonguyen177284

methaonguyen177284 mẹ là tất cả

Cũng gần nửa năm rồi, cái phút ấy, khoảng khắc ấy... cứ tưởng rằng sẽ quên được để mà sống vì các con...nhưng chỉ mới hôm qua thôi... cảm xúc ấy lại ùa về làm đau nhói con tim mình. Biết rằng phải quên đi để tiếp tục sống... nhưng đến giờ phút này thì thật khó khăn để bắt mình phải quên. Thật sự là rất đau và mệt mỏi. Có lẽ nào phải tách ra thành 2 ngả, để tìm lại cho mình một con đường sống mới, tìm lại nơi mình có thể bình yên hơn và hạnh phúc hơn. Có mẹ nào cùng cảm xúc với mình lúc này không?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi methaonguyen177284
    Đang tải...

2. mamamom

mamamom Thành viên rất tích cực

Chị đang mang bầu mà, đừng suy nghĩ nhiều mà con bị ảnh hưởng. Chuyện gì đã cho qua rồi thì cho qua đi chị, dẫu biết rằng khó có thể quên được. Thôi thì chấp nhận mà bao dung 1 lần vì các con chị ạ

3. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

bà đang bầu mà...tôi đã nói ko quên đc đâu nhưng vì con mà nén lại đi...khi nào sinh xong con đc 2 tuổi...có thể gửi trẻ đc thì hãy quyết....hãy tách ra mà sống...tthời gian sẽ giúp 2 bên nhnf nhận lại...suy cho cùng...10 thằng thì 9 thằng ngoại tình rồi...có điều vợ nó có biết ko, hoặc lúc nào mới biết....kệ đi...nghĩ thoáng ra..thời gian sẽ xóa mờ vết thương....chẳng phải tôi cũng từng suy sụp....nhưng giờ tôi lại thấy vui vẻ...vì 1 kẻ ko xứng với mình mà đau khổ há chẳng phải mình dại khờ lắm sao....cố lên...tất cả sẽ qua thôi...mạnh mẽ lên... tớ thich câu này...

4. Chicothelayeu7602

Chicothelayeu7602 Thành viên rất tích cực

Chia sẻ với chuyện gđ mà mn đang gặp phải, mạnh mẽ lên mn nhé hãy sống vì con m trước đã những cái khác tính sau

5. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Nên để đầu óc thanh thản và thoải mái 1 thời gian để có quyết định đúng đắn mn ak . Đừng tự làm đau bản thân mình .

6. giadinhhanhphuc_hungloan

giadinhhanhphuc_hungloan Bắt đầu tích cực

Đau lắm chứ, e khi yêu cũng từng bị phản bội, cho dù giờ đã là vck nhưng lòng tin chẳng còn như trước ck khác cái là hay nghi ngờ lắm. Nhưng suy cho cùng cái j làm m buồn thì phớt hết đi c à. Sống tn phải để m hạnh phúc đừng để m phải buồn vì cái thằng chẳng quan tâm đến m.

7. medaudau139

medaudau139 Bắt đầu nổi tiếng

chia sẻ với mn, đang bầu bí lại càng hay nghĩ ngợi. tình yêu nó có nhiều mặt quá, làm ng ta hạnh phúc, rồi đẩy ng ta đến tận cùng đau khổ. Haizzz, thôi vì con mà sông mn ạ, rồi đến 1 lúc nào đó mn mạnh mẽ để vượt qua hết thôi

8. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

Thời kỳ mang bầu hay nghĩ ngợi nhiều, ảnh hưởng đến con đó bạn. nếu cảm thấy dứt khoát đc thì buông ,k thì đành sống chung với lũ thôi nhưng phải lm cho ra môn ra khoai bạn ạ

9. Giadinhmeocon

Giadinhmeocon Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng đã từng, đã từng rất đau khổ cái cảm giác đau đớn ấy nó kinh khủng lắm. Thật may mình cũng đã chiến thắng bản thân mình ( tiếng nói nhỏ trong đầu ) hứa đã quên là sẽ quên vì mình mang nỗi đau ấy thì chính mình là đau nhất. Chia sẻ với mn, chúc mn sớm vượt qua

10. me_trecon

me_trecon Thành viên chính thức

Đôi khi chỉ cần ngắm con mình là đủ rồi b ạ! B buồn con nó cũng biết đấy! Vui lên!

11. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

Cố lên chị, việc quên thì sẽ không quên được đâu, nhưng dần dần ta sẽ quen dần với nó, đang bầu bí thì phải suy nghĩ vui vẻ lên thì con mới khỏe đc chị à.

12. hoangnhung308

hoangnhung308 Sống không tiếc nuối

Sống theo đúng ý thích của mình, độc lập hoàn toàn, coi anh ta chỉ như vật trang trí. Thật nhẹ nhõm và thanh thản. Đời k0 thiếu niềm vui!!!
    Mình đã vượt qua như thế đấy...

13. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Cái bọn khốn kiếp. Chả hiểu khi ngoại tình đầu nó nghĩ gì, có nghĩ về hậu quả hay chúng nó nghĩ cứ chơi đi, cứ hưởng đi mấy con mụ đàn bà không dám bỏ mình đâu mà. Chẳng biết chúng có nghĩ đến con không hay đối với chúng con chỉ là bức tường phong vì chúng nghĩ có con rồi vợ chẳng dám bỏ chúng đâu. Những nỗi đau, những vết thương lòng sẽ không bao giờ có thể lành lại như cũ. Khi trái gió giở trời chúng lại tái phát. Chúng sẽ không bao giờ lấy lại niềm tin và tình yêu của vợ như ban đầu được nữa. Nếu vì con mà sống với nhau thì cũng chỉ là vợ chồng hờ? tin nữa để rồi đau nữa sao? những cay đắng phải trả đã quá đủ rồi. Phụ nữ không muốn làm mình đau thêm nữa nên không muốn phải tiếp tục tin, tiếp tục yêu chúng.
    Ranh giới giữa có và không, giữa yêu và hận rất mong manh nên là đàn ông hãy bản lĩnh và giữ lấy những gì mình đang có.

14. hoanghalv10

hoanghalv10 Thành viên tích cực

Chị ơi mạnh mẽ lên chị! Chẳng biết phải khuyên thế nào nữa huhu :(

15. trangnguyenbk56

trangnguyenbk56 Thành viên kỳ cựu

đúng đấy bn, đọc xong cmt của c nguoikhiemthi mình thích nhất câu : vì 1 kẻ ko xứng với mình mà đau khổ há chẳng phải mình dại khờ lắm sao....cố lên...tất cả sẽ qua thôi...mạnh mẽ lên.

nguoikhiemthi thích bài này.
  16. haulis1995

haulis1995 Thành viên tích cực

cảm thông với chị. còn gì đau hơn khi người chồng phả bội mình. c hãy cố gắng lên. vì con c phải kiên cường tới cùng nhé c

17. grenade.kill

grenade.kill Thành viên kỳ cựu

ôi thời đại này em nghĩ cm nên sống cho bản thân mình, đừng sống vì 1 người ko cùng huyết thống, yêu thương rồi đau đớn rồi hận thù, cái vòng luẩn quẩn đó sẽ theo chị em suốt cuộc đời, vậy nên còn bỏ qua đc thì bỏ qua, còn ko thì tự giả thoát cho nhẹ nhàng, chăm lo cho bản thân mình và các con mới là điều quan trọng

18. đaioi

đaioi Thành viên tập sự

ai trong hoàn cảnh như vậy đều phải suy nghĩ , người ta nói trong chán ngoài thèm, nên hãy suy nghĩ cho chu đáo rồi hãy hành sự, dù gì mình cũng là 1 gd nên cứ hãy bình tĩnh cũng chẳng thừa. chúc bạn suy nghĩ chu đáo

19. đaioi

đaioi Thành viên tập sự

hay rứt khoát se thanh thản hơn là suy nghĩ của tôi.
    vì đã vào hoàn cảnh như vậy thì k thể không suy nghĩ, dù cách này cách khác, cho nên suy nghĩ kỹ, hãy tha thứ là biện pháp tốt nhất, còn nếu k được nữa thì hãy dứt khoát. chúc bạn may man

20. monmon449

monmon449 Thành viên chính thức

Em cũng muốn nói như chị :h::h::h::h: