Cần giúp: nấm miệng ở trẻ

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Ninh Tú Uyên, 24/10/2010.

1. Ninh Tú Uyên

Ninh Tú Uyên Tú Hạnh

chào các mẹ, bé Cua nhà em dạo này trong miệng thấy xuất hiện nhiều đốm màu trắng, đi khám bác sĩ bảo bị nấm miệng và đã dùng thuốc Nistatin để điều trị, nhưng thuốc này đắng quá, mỗi lần bôi vào miệng là bé lại trớ hết thức ăn. Mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này chỉ giúp em với, dùng thuốc gì cho bé bây giờ???? cảm ơn các mẹ nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ninh Tú Uyên
    Đang tải...

2. binbin19809

binbin19809 Thành viên rất tích cực

Ðề: nấm miệng ở trẻ

Bé nhà em bôi thuốc cũng không khỏi,nhà em phải dùng mật ong và nước muối đánh hàng ngày luôn đấy ạ.

3. jackieharry

jackieharry Chỉ Bán Đồ: Đẹp/Tốt/Rẻ...

Nếu bé dưới 1 tuổi thì hoàn toàn không cho bé dùng mật ong nhé. Bạn có thể dùng thêm nước muối sinh lý hoặc có 1 loại nước rơ lưỡi (mua ở tiệm thuốc tây) để rơ lưỡi hằng ngày (hoặc ngày 2 lần). Chúc bé mau khỏe.

4. châu chấu cào cào

châu chấu cào cào Thành viên mới

Bạn cho bé đến bác sĩ khác khám xem sao , không nên tự dùng thuốc đâu nhé !

5. Sonthoium

Sonthoium Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà mình cũng bị cái này.
    Bệnh này biểu hiện là trên lưỡi bé trắng vào có những vệt ngoằn nghèo như hình ốc bò, cái này thuốc Nam họi là Rơ Lưỡi bản đồ. Thuốc Nam điều trị rất nhanh và lại ko ảnh hưởng gì đến ăn uống của trẻ.
    Mình sang Hàng Bạc người ta chỉ ra Khâm Thiên là công ty gôc của thuốc Cam Hàng Bạc ấy. Ra đấy họ đưa cho vài gói thuốc bột có hơn chục ngàn đồng thôi. Khi bé đi ngủ bạn chỉ cần kéo môi bé ra rắc ở chân răng là thuốc sẽ tan theo tuyến nước bọt dẫn đến lưỡi và các vùng khác. Chỉ rắc khoảng vài lần là sạch liền. mà cái bệnh đó ko nghiêm trọng họ nói trẻ lớn nên là tự khỏi và ko đau đớn không ảnh hưởng gì đến ăn uống cả.

6. Ninh Tú Uyên

Ninh Tú Uyên Tú Hạnh

mình thấy bên trang BiggB họ nói trẻ lừơi ăn cũng là do nguyên nhân trẻ bị nấm miệng mà

7. Sonthoium

Sonthoium Thành viên đạt chuẩn

Ủa vậy hả. Tớ thì thấy con tớ ko lười ăn vẫn ngày mấy trăm Ml sữa và ba tô cháo to.

8. Me_kitty

Me_kitty Thành viên đạt chuẩn

Em chuyển sang dùng loại Dartakin xem sao, loại này tốt hơn Nistatin đấy. Chỉ cần bôi 2 hôm là đỡ ngay.

9. mechuotconmeo

mechuotconmeo ĐẦM BẦU ONLINE-0987392062

con em cung bị nấm miệng, bác si cho dung daktatin, tối qua mới bôi dc 1 lần , chưa đỡ, sốt ruột quá, mong con mau khỏi, ko khổ thân quá
    chắc do ti mẹ nhiễm nấm nên lây sang con rồi
    đúng là lần đầu có con thật là lúng túng và nhiều sơ suất quá

10. phuthuygia

phuthuygia Hội 82 - 0983.453.682

Mẹ nó ơi, dùng nước cốt rau ngót mà đánh tưa cho bé. Cách này mình chỉ cho nhiều người, rất hiệu quả. Vừa lành mà lại ko tốn kém gì cả. Nước cốt rau ngót bên cạnh việc điều trị nấm tưa lưỡi cho bé, còn giúp bé giảm hiện tượng mồ hôi trộm, đái dầm đấy, nếu như dùng thường xuyên. Đừng để bé bị nặng, lây sang mẹ rồi mẹ lại bị nứt đầu ti thì khổ lắm!

11. mebeminhthuhm

mebeminhthuhm Bắt đầu nổi tiếng

mình cũng dùng cách này. Nhưng trẻ nhỏ sức đề kháng không mạnh nên bạn phải tìm rau ngót tự trồng nhé. Rau người ta bán toàn hóa chất. Nếu không có rau ngót trồng bạn lấy mật ong rà lưỡi cho bé nhé.

12. giadinhnho3008

giadinhnho3008 Thành viên tích cực

Con nhà mình lúc bé được hơn 4 tháng cũng bị thế này,trong miệng nở rất nhiều nốt tròn trắng như nấm,trong miệng đỏ ửng lên,lưỡi trắng,bé đau miệng k chịu ăn mấy nhìn thương lắm,sau đó mẹ chồng mình dùng cái đánh tưa lữoi của trẻ thấm nước muối sinh lý lau cho bé,và ngày cho uống 3 lần nước cốt rau diếp cá và rau má( mẹ nó rửa sạch rau phải có nguồn gốc sạch nghe sau đó ngâm bằng nước đun sôi để nguội cùng mấy hạt muối để khô đem giã nát lọc),bé nhà e bị quá nặng thế mà uống đến ngày thứ 2 đã đỡ hẳn rùi.Mẹ nó thử xem sao.Chúc bé mau khỏe