Cần giúp: Sữa Bột Đã Pha Để Được Bao Lâu???

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi jinx, 29/12/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

Đây của em đây. Có 300k mua trên lazada nó ship đến tận nhà luôn

Đang tải...

2. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Các chị ơi,đừng vì lười mà để con đau bụng thì khổ đấy. Bin nhà e có lúc ăn lúc ngủ,mà bú mấy cái lại bỏ,1 lúc sau cho ăn tiếp,nhưng mà e chỉ để 1 h,đấy là e còn cho vào tủ lạnh,và chả bao h dám để quá 1 tiếng rưỡi mà cho con ăn hết ý.Sợ lắm. Các mẹ nào lười mua lấy bình giữ nhiệt dậy pha nhanh mà

3. ngoinhahanhphu

ngoinhahanhphu Thành viên nổi tiếng

trông cặp lồng của mn đẹp quá đấy he

4. ngoinhahanhphu

ngoinhahanhphu Thành viên nổi tiếng

cái này cũng đẹp này hì

5. Occident

Occident Thành viên mới

bạn nên cho bé sử dụng trong vòng 1h bạn nhé .

6. Nguyenmaihoa1107

Nguyenmaihoa1107 Thành viên tập sự

Sữa đã pha sẵn mà bé chưa bú thì mẹ có thể để được khoảng 1 tiếng trong bình ủ. Nếu sữa bé đã bú dở thì mẹ chỉ nên để trong 30p (trong bình ủ sữa) . Bởi vì sữa đã pha mẹ để lâu sẽ lên men, các vi khuẩn có hại sẽ phát triển, không tốt cho bé nhé

7. Chanel_12

Chanel_12 Thành viên chính thức

Không có mẹ nào cho con uống sữa lạnh hả?con em thì khóai uống sũa lạnh cơ, sữa pha xong để tủ lạnh, tối hắn đói lôi ra cho măm, cho tới giờ thì vẫn chưa thấy đau bụng gì cả. em cho nó uống sửa lạnh từ lúc 13 tháng,bi giờ nó được 15 tháng ùi. Cơ mà con em uống sữa để lạnh lại hấp thụ tốt, tăng cân rất đều à

8. thuydo2211

Nếu mà cho uống sữa lạnh như thế không có sợ bé bị viêm họng hả chị? Với cả hướng dẫn pha sữa hầu hết vẫn là cho pha với nhiệt độ nước ấm mà

9. Chanel_12

Chanel_12 Thành viên chính thức

Thựa ra em cũng phải canh giờ để sữa vào máy hâm sữa cho nó bớt lạnh 1 chút mới dám cho uống í chứ :p

10. thuydo2211

thế là sữa mát thôi. Đừng cho bé uống đồ lạnh chị ạ ^^. Nếu mà mình ko có thời gian thì ở trên có rất nhiều mẹ chia sẻ cách pha rồi đó.

11. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Không nên để lâu quá, mà tốt nhất bé bỏ thừa, mẹ uống cho con cũng được, bé lại bú mình mà, để lâu mẹ uống được chứ bé thì tuyệt đối không, đừng tiếc để rồi bé đau bụng thì lại khổ.

12. rubylinlin

rubylinlin Thành viên chính thức

Mình viết thế này, chắc sẽ bị nhiều bạn ném đá, Nhưng cơ bản mình chỉ muốn chia sẻ một chút kinh nghiệm nhỏ từ thực tế bản thân mình, để giúp các mẹ nhàn hơn trong việc chăm sóc con trẻ và có thời gian dành cho bản thân.
    Đối với bé thứ nhất mình cũng tuân thủ nguyên tắc, sữa pha xong dùng ngay. Nhưng bé thứ hai, mình pha sữa cho cả ngày, chia đều vào các bình nhỏ 120ml, mỗi lần uống thì mang từ tủ lạnh ra ngâm vào nươc nóng và cho uống, Sữa uống thừa, đêm đổ đi, Buổi đêm, mình để sẵn 2 bình ở đầu giường và cho con bú. Sữa mình để ngoài từ 10 giừo tối đến 8 giờ sáng hôm sau.
    Mình không pha sữa bằng nước nóng mà pha bằng nước sôi để nguội, Bình sữa tiệt trùng trong vòng 6 tháng đầu đời, sau đó chỉ tráng nước sôi trước khi sử dụng, Sữa cho con uống, trù sữa lấy từ tủ lạnh, còn minh không hâm nóng, Uống nóng hay nguội là thói quen do bố mẹ tạo ra cho bé từ bé, Hơn nữa mình dùng sữa Enfamil, không quy định phải pha bằng nước nóng. Khi ở Mỹ, các bé đi bệnh viện đều uống sữa pha bằng nước nguội, chỉ có người Vn mình là lấy bình nứoc nóng ra pha. Pha bằng nước nguội tiện lợi ở điểm là con có thể bú tiếp trong vòng 1 tiếng sau khi pha, nếu như bé bú chưa hết (quy định của hãng sữa, nếu bé đã bú nước dãi vào sữa thì sữa đó phải được đổ bỏ 1 tiếng sau khi bú). Như vậy mình có thể tận dụng hết chỗ sữa pha ra mà không phải đổ bỏ.

13. jinx

jinx Thành viên tích cực

em thấy cho nước nóng vào bình giữ nhiệt, ví dụ như bình elmich giữ được 6 tiếng nên đêm uống thì chiều tối là em sẽ đổ nước nóng vào rồi. Đến lúc uống thì mình đổ ra pha luôn, con lúc nào cũng được uống sữa mới

14. kem_socola_cool

kem_socola_cool Thành viên chính thức

Trộm vía bé vẫn khỏe mạnh ạ. Em thì con cái vẫn là trên hết. Mình bớt chút thời gian cho bản thân để con được khỏe mạnh thì em cũng ok không vấn đề gì

15. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

Cũng phải tùy loại sữa pha được nước lạnh hay nước ấm nữa. Đổi sửa cho bé cũng sẽ là vấn đề nếu bé kén sữa :(

16. nguyen_ngoc81

nguyen_ngoc81 Bắt đầu tích cực

6 tiếng cơ ạ. Lúc ra là ấm hay vẫn nóng hả c? Em cũng có mà chưa thử để nước lâu thế. Toàn 3-4 tiếng là lôi ra dùng hết rồi.

17. rubylinlin

rubylinlin Thành viên chính thức

Với cách làm trên thì mình thấy rất nhàn ,bản thân hầu như không bị mất giấc buổi đêm vì lịch kịch dậy pha sữa, con thì luôn sẵn sàng có sữa uống mỗi khi bé khóc, không phải chờ đợi mẹ pha.

Con mình chưa bị đi ngoài từ bé đền giờ là hơn 1 tuổi. Và kết quả là hâm nóng bình sữa mình mua cũng chỉ dùng được 3-4 lần vì thấy chả cần nữa.

À quên, đối với khí hậu mùa hè, sữa mau hỏng hơn, có lẽ không nên để 2 bình một lúc ra ngoài, mà chỉ nên để 1 bình, bé uống xong thì mới tiếp tục ngâm bình sữa thứ 2.

18. mecuahana

mecuahana Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi, mình có cách rất hay mà tưởng là ai cũng biết nên ko nói, thì ra ...đọc topit nay mình mới thấy ít ai biết nên mình chia sẻ kinh nghiệm bảo quản sữa pha sẵn đây.
    -Bạn pha sữa đúng theo chỉ dẫn nhưng lượng sữa gấp đôi bình thường, sau đó để nguội rồi cất vào tủ lạnh (ngăn mát), đến lúc bé bú thì lấy ra hòa với một lượng nứơc sôi bằng lựợng sữa pha đặc đó. Sữa sẽ vừa để cho bé bú (50% nóng + 50%lạnh= vừa ấm để bé bú), nếu trời nắng nóng thì bạn chưng thêm 1 lúc vào li nứớc lạnh cho nhiệt độ hạ xuống vừa bú và ngược lại nếu trời lạnh quá thì chưng thêm nước nóng.
    Ví dụ: Công thức = 120ml nứơc ấm+ 2 thìa sữa = vừa uống. ; thì các mẹ lại pha =60ml nứơc ấm + 2 thìa sữa. sau đó bỏ tủ lạnh (ngăn mát), đến lúc bé uống thì lấy ra hoà thêm 60ml nước sôi, vậy là vừa uống.

19. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

Bình này của mn bao nhiêu ml vậy ạ? Dùng lâu chưa sao nhìn vẫn mới thế. Mà nhà ai có trẻ con cũng có 1 cái xe đủn đủn kia nhỉ :))

20. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Công nhận là các mẹ nhà mình khéo ghê ạ. Pha theo cách nào cũng được hết ý. Chỉ cần sao cho con ăn uống được để phát triển là vui rồi

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.