Cần giúp: Sản Phẩm Chất Lượng Tốt, Giá Cả Phải Chăng Nhưng Vẫn Không Có Nhiều Khách Hàng

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Ngọc Ánh, 10/12/2016.

1. thainhungtrading

thainhungtrading Thành viên mới

Tầm nhìn gì đi nữa thì vẫn phải tiếp tục rao vặt quảng cáo thôi chứ bạn, chẳng lẽ không cần quảng cáo sao?

Đang tải...

2. thainhungtrading

Cám ơn bạn đã góp ý, mình cũng đã và đang cố gắng làm 3 điều trên, chắc cần nhiều thời gian. Như mình thấy không phải cứ seo len top là bán hàng được, nhưng chắc chắn mọi người sẽ biết tới sản phẩm của mình, đây là tiền đề tốt để làm các bước tiếp theo để có đơn hàng.

3. thainhungtrading

Mình nghĩ vậy, nhưng sau này là khi nào thì còn tùy vận may quá :)

4. thainhungtrading

Việc chia sẽ này bị giới hạn người xem, làm sao mà quảng bá cho nhiều người được. Mình chỉ đang cố gắng tham khảo ý kiến mọi người về kinh nghiệm kinh doanh online các bạn đã và đang trải qua, biết đâu sẽ thu hoạch được bí kíp hay

5. thainhungtrading

Chính xác, lúc thì tìm mãi mới được khách, lúc thì khách cứ tự nhiên tìm đến mình.

6. everydayhappy

everydayhappy Thành viên chính thức

Trước hết, hãy xem lại sp... nếu bạn đã nói là sp chất lượng, giá tốt. Vậy thì phần bao bì, nhãn hiệu, hình ảnh ...thì thế nào, có thu hút ko ?
    Thứ 2, phần quảng cáo... bạn phải xem đối tượng KH của bạn xuất hiện ở kênh nào nhiều nhất và tập trung vào đó. Đừng lấy mấy trang rao vặt, diễn đàn ra spam đại trà... có đăng mỏi tay cũng ko hiệu quả đâu bạn nhé.

thainhungtrading thích bài này.
  7. thainhungtrading

Câu này có lí đó, cám ơn bạn.

8. RiverSea143

RiverSea143 VNUNI - Tư vấn chuyên sâu về giải pháp bán lẻ

Chịu bạn. Hình như bạn đang tìm cách quảng cáo bán hàng 1 cách nhanh chóng. Không chia sẻ thì ai mà tin tưởng bạn. "Chia sẻ" là 1 từ có nghĩa rất rộng.

Có rất nhiều sản phẩm, nhất là hàng kiểu như hải sản bên bạn có quảng cáo trời biển gì mà ko tin tưởng thì cũng ko ai mua online.

Hôm vừa rồi ở hội chợ trên lamchame có bạn làm viral cực tốt về mặt hàng hải sản Hạ Long. Đó là do bạn ấy biết cách chia sẻ các kỹ năng, kiến thức lựa chọn các mặt hàng hải sản trong Hội. Mình nghĩ gian hàng của bạn ấy là 1 trong các gian hàng bán chạy nhất hội chợ.

Sửa lần cuối: 16/1/2017
    support6 thích bài này.
  9. minhks04

minhks04 Bắt đầu tích cực

theo tớ thì nó đơn giản thôi, cứ bán một cái j đó, và rao bán,quảng bá về nó, 1 tháng ko bán đc, thì 2 tháng, rồi 1 năm, vẫn chưa có nhiều khách thì 2 năm, rồi dần dần mọi thứ đều đến, cái chính là sự kiên trì :D

tớ biết nhiều người, họ chỉ bán 1 thứ, 1 loại sp nhất định, nhưng cứ chuyên tâm vào sp đó, và rồi sau vài năm, thậm chí sau chục năm,họ ship đi khắp thế giới, có anh tớ biết, 1 tháng thu nhập đc 3 tỷ , chỉ ship đúng 1 mặt hàng vài nghìn vnđ, nhưng vấn đề là ship đi khắp thế giới, giá trị nó lại khác :)

10. kdcontainer

kdcontainer Thành viên mới

bạn có sản phẩm tốt, giá tốt nhưng bạn có giới thiệu cho nhiều người biết chưa? bạn hãy làm cho thật nhiều người biết tới sản phẩm của bạn. và mình cũng chia sẻ với bạn 1 số cách như sau:

1/ Facebook: Kết bạn và update bài viết thường xuyên giới thiệu sản phẩm ( đây là cách rẻ nhất mà không tốn phí)
    2/ Website: Chi phí không hề nhỏ, và thời gian lâu, nhưng một khi từ khóa lên top GG thì khách hàng sẽ tìm tới bạn rất nhiều.

Chúc bạn thành công!

11. gavang9x

gavang9x Thành viên nổi tiếng

oánh dấu chờ s/c chia sẻ kinh nghiệm

12. Mommy'sCare

Mommy'sCare Mommy's care - Tình yêu của mẹ

Mình cũng đang gặp tình trạng tương tự. Oánh dấu bài này để học hỏi từ các cao nhân nhé :)

13. viet1410

viet1410 Bắt đầu tích cực

ko phải cứ giá rẻ, chất lượng ok là bán được hàng đâu. Lợi nhuận sản phẩm không phải chỉ để nuôi sống bạn mà nếu bạn muốn phát triển thì phải tính toán sao cho lợi nhuận đủ để cân được 1 loạt các chi phí khác nữa: quảng cáo, website, thuê địa điểm, nhân viên,.... Nên việc bán giá thấp quá đôi khi lại là 1 rào cản, khi mà bạn ko muốn tăng giá nhưng nếu giữ nguyên giá đó mà đổ thêm cả tiền vào quảng cáo,.... thì thành ra ko có lãi là bao.

14. Ipretty.vn

Ipretty.vn Thành viên chính thức

không phải ai cũng bán hàng được đâu mn à

15. Nguyễn Thị Quyết

Nguyễn Thị Quyết Thành viên mới

Cứ facebook ad thôi bạn ạ, mình thấy nó vừa rẻ vừa hiệu quả nhất rồi đấy