Tâm sự Về Nhà Người Yêu Hay Về Với Ba Mẹ?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi phuongphuong36, 14/1/2017.

1. phuongphuong36

phuongphuong36 Thành viên tích cực

Chả là TẾT này người yêu em bảo về nhà anh ý ăn tết.Thật sự là em cũng không muốn về nhà anh ý ăn tết cho lắm mặc dù hai đứa đã yêu nhau được 2 năm. Em thì cũng đi làm xa quê, xa gia đình, cả năm cũng chỉ về được có một hai lần thăm ba mẹ thôi, nếu TẾT này mà không về thì ba mẹ ở quê chắc buồn lắm. Em bây giờ khó xử quá, không biết nên làm thế nào nữa, một bên là bố mẹ, một bên là người yêu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phuongphuong36
    Đang tải...

2. grenade.kill

grenade.kill Thành viên kỳ cựu

chưa cưới mà về ăn tết như làm dâu để rửa bát dọn dẹp hả gái :), nếu có thì về chúc tết trong mấy ngày tết thôi, chứ mình dễ dãi quá người ta lại đánh giá, mình phải có giá của mình chứ :). mà còn phải xem chàng người yêu có về chúc tết bố mẹ mình ko nữa, xem anh ý có coi trọng bm anh ý hơn ko. chúc gái sáng suốt nhé

3. trangnguyenbk56

trangnguyenbk56 Thành viên kỳ cựu

chuẩn đấy ah=)) tết về rửa bát làm cơm, nhà m cũng có 4,5 mâm vào các ngày tết thôi :))

4. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

e thì thấy vẫn đề này k cần phải suy nghĩ
    tất nhiên là ăn tết ở nhà mình, thích thì tết sang bên đó chơi thôi
    nay mai cưới rồi, mn muốn ăn tết bên bố mẹ đẻ cũng khó lắm đấy
    còn cơ hội hãy lên tận dụng

Huy LânbeXoi thích.
  5. amayzin

amayzin Hạnh phúc là khi được sẻ chia cùng mọi người

Mình thấy nếu mà bạn chưa tới chơi nhà người yêu lần nào thì nên đi. "Trường hợp xác định cưới thì mới đi nhé". Đi cho biết nhà xem có hợp với gia đình nhà người yêu không đã. Bạn có thể ở nhà người yêu tới hết mùng 3 tết rồi về nhà bố mẹ cũng được mà.

6. vananhpb

vananhpb Bắt đầu tích cực

Với mình thì nghĩ là bạn nên ăn tết ở nhà mình, nhất là yêu và xác định lấy xa. b có thể ăn tết dương lịch ở nahf ny, nhưng tết âm thì k nên. Thứ nhất đễ bị đánh giá, thứ hai là sau này có muốn cũng khó được ăn tết ở nahf lắm b ạ.

Smile112 thích bài này.
  7. Smile112

Smile112 Thành viên đạt chuẩn

Còn ăn tết đc ở nhà năm nào thì tốt năm đó bạn ạ, sau này muốn cũng khó mà ăn cả cái tết trọn vẹn với bm mình. Mình đây yêu 5 năm mới cưới nhưng chỉ sang chơi r về nhé, toàn là ny mình sang nhà mình chúc tết rồi xin phép đưa sang bên nhà anh ý 1 tí thôi, ny bạn mà nói thế hỏi lại xem anh ý định sang chúc bm mình ra sao đã. Theo mình thấy ch này chả có j khó xử cả, hiển nhiên là bạn nên ăn ở nhà mình!!!

August88 thích bài này.
  8. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

theo m anh chafg kia phải về nhà bạn trước,rồi xin phép sang năm có xác định thì hãy về ra mắt, mà đến chơi chỉ nên ở 1,2 ngày thôi

August88Smile112 thích.
  9. Smile112

ck mình cũng toàn phải sang xin phép cho mình sang chơi trong ngày là về đó mn, mình là con gái chưa cưới hay bị đánh giá này kia lắm, mà thiết nghĩ Tết là sum họp mình không ở nhà ăn bm buồn lắm mn nhỉ haiz giờ lấy ck rồi chỉ được chạy sang 1-2 ngày là về rồi :(

Ha An 0210 thích bài này.
  10. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

uhm, khổ thế đấy,,,hồi yêu anh nhà tớ cũng tự qua nhà t chơi Tết xong năm sau mới dám xin cho mình sang nhà chơi ấy..nhà t thì tầm 27 là về nội xong mùng 2 sang ngoại rồi

Smile112 thích bài này.
  11. minhgln91

minhgln91 Thành viên mới

Theo mình thì nên ăn tết ở nhà, đến tầm mùng 2 hoặc 3 sang nhà người yêu chúc Tết cũng được rồi. Chưa lấy chồng thì cố gắng ở nhà ăn Tết với bố mẹ, chứ sau lấy chồng vào rồi mỗi năm tết may ra chỉ về được 1-2 ngày là cùng/

Smile112 thích bài này.
  12. Smile112

vc mình thì 29 mới về được cũng tính mùng 2 hoặc 3 là về ông bà ngoại haiz mn sướng nhé đc ăn Tết sớm

13. Trang Sức LOPA

Trang Sức LOPA Thành viên đạt chuẩn

Mình nghĩ là về nhà bố mẹ trước, sau đó thì sang nhà người yêu. Chứ cả năm có cái tết mà không ăn với bố mẹ thì kể cũng buồn đấy nhỉ!

14. hongthem_92

hongthem_92 Tám thơm Hải Hậu

Chưa cưới mà về nhà người ta ăn tết cái gì chứ bạn. Thế rồi cưới xong thì bặt tăm tích không về nhà bố mẹ đẻ ăn tết nữa ak. Có lòng thì người ta sang chơi rồi xin phép bố mẹ đón mình về bên đó chơi. Chứ cả năm về quê có 1, 2 lần mà cái tết còn đòi về nhà người. Sinh con gái đúng là xí cơm gạo. :D Thấy bà chị mình đọc mấy câu này cho con gái nghe đúng quá:
    Chúng con là lũ vịt giời
    Bé thì ăn hại lớn thì bay đi
    :))

Huy LânbeXoi thích.
  15. mebi1991

mebi1991 Thành viên chính thức

theo mình thì bạn về nhà với bố mẹ bạn đi, bạn có thể về nhà người yêu chơi vào dịp sau tết, vào lúc lễ hội ý

16. August88

August88 Thành viên rất tích cực

Ăn tết nahf mình và chỉ sang đó chơi chúc tết thôi. Đã cưới đâu mà về nhà người ta ăn tết như thật hả em, như vậy mất giá lắm.

17. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Ăn tết nhà mình đi, tranh thủ năm nào đc thì tranh thủ, sau lấy chồng rồi muốn ở nhà mình ăn tết thì phiền lắm đấy. Còn việc tìm hiểu gia đình nhà người yêu thì có nhiều dịp khác mà chứ đâu nhất thiết phải là tết.

beXoi thích bài này.
  18. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Yêu thì chỉ về chơi lúc rồi đi thôi, chứ còn về nhà mình ăn tết chứ. Mình yêu 4 năm mà chỉ về nhà ny chơi, chứ chả ở lại ăn tết bao giờ, :D. Lúc nào là con là cháu nhà người ta rồi thi khác

19. tuantaiquyen

tuantaiquyen Thành viên rất ngoan

Chưa cưới mà đã tính về nhà ny ăn Tết chắc sau này khó ăn tết ở nhà mình lắm.

20. ariranglife360

ariranglife360 Hộp hâm nóng 2 tầng - ipcamera - cân thông minh

Uầy, mình quen bf 8 năm, giờ là ck luôn rồi mà lúc quen về nhà anh ấy đếm trên đầu ngón tay dù nhà 2 đứa cùng ở sg, nói gì tới quê. Ba mẹ chờ con cái sum vầy, nhà nào cũng thế, nên chẳng việc gì phải đến nhà ngta ăn tết mà để ba mẹ thui thủi ở nhà 1 mình cả bạn à. Người yêu đã là gì đâu chứ, sau này b lấy anh ta, có khi tết chẳng được về thăm ba mẹ, vậy thì giờ còn có thể nên cứ thế mà về thôi. Giờ bạn càng quyến luyến nhà mình bao nhiêu, càng không thể xa nhà bao nhiêu thì sau này anh ta sẽ càng thông cảm cho bạn dịp lễ tết bấy nhiêu. Chứ giờ mà theo anh ta về, sau này là vk mà ko về bào là về nhà ngoại thì anh ta hỏi thế ngày trước sao quen nhau tết e về nhà a đc, thì bạn biết nói thế nào???

beXoiSmile112 thích.