Khẩn Cầu Các Mẹ Giúp Em Với Ạ Y.y

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi thuy xinh nk1991, 23/2/2017.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. thuy xinh nk1991

thuy xinh nk1991 Thành viên mới

Chào các mẹ,
    Tình hình là em đang rất khổ sở các mẹ ạ, người ta khổ vì chồng ngoại tình, vì mẹ chồng khó dễ, con ốm con đau, riêng em chỉ có một cái khổ là con quấy khóc cả đêm. Em sinh bé được 3 tháng rồi, mà từ lúc đầy tháng trở đi con đêm nào cũng khóc ra rả tới tận 3-4 giờ sáng, rồi 8h dậy lại khóc tiếp, người con cứ gầy rộc cả đi ấy các mẹ ạ, thương con lắm mà em không biết làm gì cả.
    Giờ con thiếu ngủ cứ ốm đau suốt, còn em thì stress nặng , các mẹ ai biết cách giúp con ngủ ngoan thì mách em với ạ. Em đội ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuy xinh nk1991
    Đang tải...

2. procaryot

procaryot Thành viên tích cực

mn ơi. Trước cô bạn em cũng trong tình trạng như mn, đêm nào con cũng khóc, trvía là thằng bé lại rất kháu khỉnh. Đi xem thì thầy phán là phải khóc đến hết 3 tháng 10 ngày. Xong bạn em cho uống canxi khóc đêm gì đó thì đỡ đi, bạn em nói bé bị thiếu canxi nên hay quấy khóc đêm. Mn xem thế nào nhé.

3. bunnylove

bunnylove Thành viên rất tích cực

Nhà chị có 2 đứa đây mà đứa nào sinh ra cũng quấy khóc cả ngày lẫn đêm. Mệt muốn chết. Đã vậy cũng không có sự trợ giúp nào cho đúng nghĩa. Giờ đứa thứ 2 nhà chị cũng được hơn 2 tuổi rồi. Chị cũng tìm hiểu nhiều thông tin nhưng không giải quyết được triệt để. Nào là con thiếu canxi, nào là do vấn đề về tâm linh...thôi thì cứ thử xem các cách, biết đâu lại được. E cho con uống thêm sữa non và bổ sung canxi (kết hợp vitamin d) xem thế nào.

4. ariranglife360

ariranglife360 Hộp hâm nóng 2 tầng - ipcamera - cân thông minh

mình thấy tốt nhất nên đi kiểm tra bác sĩ để bác sĩ tư vấn cho cẩn thận chứ đừng tin vào tâm linh thần bí j cả sẽ tốt hơn b à,

5. xuka0705

xuka0705 Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng từng như mn. Bé lớn nhà mình khóc đúng 3 tháng 10 ngày. Sau thì đỡ hẳn. Nhưng trv con vẫn khỏe mạnh, tuy có còi so với các bạn. Hiện tại bạn ý cũng 7 tuổi rồi ạ. Giờ đến ông e gần 2 tuổi rồi mà đêm nào cũng lăn lộn, ko ngủ yên đc. Ôi mệt mỏi vì thiếu ngủ lắm, chỉ mong bạn bé lớn thêm chút để hết cảnh mất ngủ ạ.

6. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Trước đây bé nhà mình cũng quấy về đêm, vợ cũng vất vả lắm, gầy đi nhiều. Nhưng vợ mình còn có hai mẹ trông giúp nên cũng đỡ.
    Cũng chẳng có biện pháp gì là cụ thể, rất đồng cảm với mẹ chủ.
    Mình nghĩ nên cho bé đi khám xem, có thể bé bị thiếu cái gì đó không.

7. linh nguyễn 1990

linh nguyễn 1990 Thành viên mới

Đồng cảm với mẹ, nhà em cũng thế đây ạ. Một đứa thì nó quấy khóc cả ngày lẫn đêm, một đứa thì cứ ghen tị với em xong cũng quấy khóc cả ngày. Mệt hết biết :(

8. Kiên Hoàng

Kiên Hoàng Thành viên tập sự

Mình là đàn ông con trai mà không biết tham gia cái chủ đề này có bị coi là "buê đuê" không, nhưng mà 1 tháng nay bé nhà mình cũng quấy khóc liên tục. Bã xã mình cả ngày, đi làm tối trôn con vất vả vãi. Thấy chị em cùng hoàn cảnh vào hóng hớt xem có cao kiến gì không, chứ cả tháng nay 2 vợ chồng mình cứ vật lộn với nó xem. Ah, bé nhà mình được 6,5 tháng rồi.

9. thuy xinh nk1991

Bê đê gì anh, đàn ông phụ vợ chăm con là đáng hoan nghênh lắm. Nãy giờ chưa thấy có cao nhân nào xuất hiện nhỉ"

10. thuy xinh nk1991

Cảm ơn mẹ nha. Bé nhà em đi khám rồi, không phải thiếu canxi mẹ ạ, mới đầu e cũng nghi nghi là thiếu canxi nhưng đi khám thì ko fai vậy ạ T.T

11. thuy xinh nk1991

vâng, nhà e cũng ko mê tín gì đâu ạ :D. mẹ chồng cứ để lá dâu tránh tà thôi chứ em cũng sợ mấy yếu tố ma quỷ gì :D

12. thuy xinh nk1991

vâng, em cảm ơn chị. em cũng đưa con đi khám nhưng ko fai do thiếu canxi hay gì, jo đang đau đầu xem có phương cách gì, chứ ko thế này e, stress mất thôi :( :( :(

13. happy2you

happy2you Thành viên tích cực

mình thấy có quảng cáo soki tium trên face, bạn tìm hiểu xem. Mình ko bán hàng nhá ;)

14. Kiên Hoàng

Kiên Hoàng Thành viên tập sự

Thấy bà nội bảo cháu bị bị phải vía hay gì đấy, mà phải vía gì dắt cả con dao to tướng ở đầu giường vẫn khóc quấy đều, đã thế ngủ còn cứ giật mình thon thót"

15. bunnylove

bunnylove Thành viên rất tích cực

Ui za, bé nhà bạn 6,5 tháng rồi mà còn quấy khóc sao? vậy phải xem có vấn đề về sức khỏe như thế nào? có thể về đường tiêu hóa ấy

16. thuy xinh nk1991

các cụ chữa mẹo cho các con thôi, nhưng mà jo thấy không đúng lắm, nhà mình cũng mẹo suốt mà không ăn thua đâu (icon mặt mếu)

17. thuy xinh nk1991

Sp sokitium đó giúp bé ngủ ngon hơn hả mẹ, mẹ cho mình xin link face dc ko. minh cam ơn ^^

18. thachcaothanhhien

thachcaothanhhien Thành viên đạt chuẩn

Ông bà thì hay nói phải vía ai hay cái gì đó. Có thể một phần thôi. Mình thấy bạn nên cho bé đi khám trước xem thế nào. Trẻ con khóc nhiều mệt thương lắm :(

19. thuy xinh nk1991

Huhu, không có bác nào có cách giúp em với ạ T.T

20. thuy84

thuy84

Chị rất muốn giúp em nên chị đưa ra lời khuyên như thế này: Trước hết em nên quan sát xem cơ thể của con như thế nào, sờ nắn xem có chỗ nào mình sờ vào mà con khóc ré lên không để biết con có bị đau chỗ nào không. Khi con khóc không được rung lắc con mà chỉ nhẹ nhàng nựng con.
    Sau đó tìm hiểu lại xem có gì khác giữa thời điểm trước khi đầy tháng của con và sau khi đầy tháng của con hay không, ví dụ như thay đổi phòng, đổi giường, quần áo, thêm bớt đồ gì trong phòng, âm thanh, ánh sáng... cái này không phải là mê tín mà là tìm hiểu xem những thay đổi đó có thể con không thích nghi được gây ra sự khó chịu và con không thể ngủ được. Phải bình tĩnh tìm hiểu nguyên nhân khiến con khóc như vậy vì có thể có nhiều nguyên nhân khác nhau. Tự mình ở trong hoàn cảnh như thế nào thì mới hiểu được và dễ tìm ra nguyên nhân hơn.
    Nếu tình trạng con vẫn khóc không cải thiện được thì phải đưa con đi bác sỹ khám xem con có mắc bệnh gì không. Nếu bác sỹ chỉ định dùng thuốc thì lúc đó mới dùng em nhé!
    Trẻ con nhạy cảm lắm, bé có thể cảm nhận được những điều mà người lớn hay bỏ qua hoặc khó cảm nhận được.
    Chúc con không còn khóc đêm nữa, hay ăn chóng lớn!

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.