Than thở Mẹ Nào 8/3 Không Hoa, Không Quà, Không Lời Chúc Giống Em Không Ạ!

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi honghoa_1212, 8/3/2017.

1. honghoa_1212

honghoa_1212 Thành viên tập sự

Buồn lắm các chị ạ, em năm nay 23 tuổi, ngyeu em 24 tuổi. 8/3 mà em không hoa, không quà, không 1 lời chúc giống em không ạ!
    Em buồn và suy nghĩ nhiều lắm ạ, bây giờ mới là người yêu đã thế này rồi không biết sau này là ck còn không biết như nào nữa.. Yêu nhau 5 năm rồi, mà ngày lễ gì cũng như thế này hết các chị ạ!
    mà cũng chẳng đi chơi, đi ăn hay gì, em rủ đi đâu thì cũng kêu là tốn tiền với không có tiền ấy ạ.
    Em mua đồ gì thì kêu em hoang phí với không biết tiết kiệm này kia!
    Em hoang mang quá ạ! Rất mong các anh chị cho e 1 lời khuyên!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi honghoa_1212
    Đang tải...

2. oanhvang94

oanhvang94 Công chúa adiana

bạn trai gì mà keo kiệt vậy .phục bạn vì yêu tận 5 năm rồi

3. yen trỉnh

yen trỉnh Thành viên tích cực

Thực ra qtrongj gì cứ phải ng khác tặng hay nhớ đến, hay làm này kia mới thích. e tự tìm niềm vui cho mình bằng việc đòi quà hoặc tự tặng quà cho chính mình đi...Nhưng phải xem lại người đàn oog này rồi nhé. Chị cứ tưởng fair là ck đã cưới đc chục năm

4. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

điẻm danh :)

5. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Khuyên chân thành em next ngay anh chàng này đi. Mới là người yêu đã vậy thì sau là chồng sẽ ra sao? Người ta là vợ chồng bao nhiêu năm rồi còn chẳng đến mức như vậy.
    Đồng ý là kinh tế khó khăn thì không nhất thiết phải quà cáp sang trọng nhưng có ít thì quà giá trị nhỏ thôi. Người ta giàu người ta mua cho nhau hàng hiệu, mình nghèo thì mua bông hồng nhỏ 20k thôi, hoặc làm handmade gì đó ý nghĩa là okie. Một năm có vài ngày thôi mà. Ko phải một lần quên vì lý do khách quan mà lần nào cũng vậy thì là do tính cách rồi. Em giỏi chịu đựng thật.
    Chị biết khi em yêu rồi bảo next thì em sẽ thấy rất khó khăn nhưng con gái mà lụy tình thì sẽ rất khổ đấy em à.

honghoa_1212gofood.vn thích.
  6. honghoa_1212

vâng ạ, em cảm ơn chị, nhưng mà em lụy tình quá các chị ạ.Không biết làm sao giờ, yêu lâu nên nặng tình.,lại là mối tình đầu nên càng khó quên. Nhiều lúc em nghĩ thôi thì cũng chẳng có gì to tát, nhưng mà càng ngày em càng cảm thấy buồn và chán nản. Em có nc thẳng thắn với anh thì anh kêu là không có gì, ngày lễ ngày Tết mua quà cáp làm gì cho tốn tiền, yêu nhau đâu chỉ qtrong ngày lễ, ngày thường đối xử với nhau thế nào còn qtrong hơn nhiều.
    Cứ thế em bỏ qua, rồi dần dần e chấp nhận, có lẽ do em chấp nhận nên càng ngày càng coi thường em hay sao ấy.

7. honghoa_1212

nhiều lần em cũng đã từng có ý định chia tay,nhưng chỉ chia tay được 1 thời gian, e lại quay lại vì không thể quên ấy.

gofood.vn thích bài này.
  8. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

Em cũng chả đc quà gì, hôm qua lão ý vào rửa bát xong bảo là cả năm k rửa mà hnay rửa coi như là quà rùi, hơi buồn 1 tí nhưng mà thông cảm vì lão ck e hôm qua đi làm về muộn với mua hộ e ít đồ nên hết xiền

gofood.vn thích bài này.
  9. honghoa_1212

Người yêu em thì hôm qua ăn cơm ở phòng trọ, xong rồi, cũng chẳng có ý chủ động là rửa bát cho em, ăn xong để đấy cơ. em mới bảo là, hôm nay anh rửa bát nhớ, vì bthuong toàn e rửa bát thôi. Thế là cũng kiểu không hài lòng cho lắm, và kết quả là đập vỡ 1 cái đĩa.

10. lelumber

lelumber Thành viên tích cực

sao nghe nản thế nhỉ, 1 bông hoa 15k đâu có nhiều nhặn gì, mình cũng có đòi to đâu, bác lao công còn mua cho vợ được kia mà, lời chúc thì trên đt các hình vui nhộn icon đầy ra chỉ có lười. Mình đọc được trên mạng có câu không có bệnh gì không chữa được, chỉ có bệnh lười là bó tay, vô tâm cũng là bệnh phải chữa, ko chữa được thì next cắt sớm đau sớm nhanh khỏi, đừng để đau lâu dài âm ỉ

Mẹ Soái Tôm thích bài này.
  11. honghoa_1212

mắc bệnh tiếc tiền chị ạ. Tiếc tiền k biết có chửa nổi không chị!

12. honghoa_1212

Nhiều lúc e cũng nghĩ là, chắc chẳng có ai yêu nhau mà khổ như em chị ạ, 1 tháng k đi chơi lần nào là ch bthuong, có khi 2 tháng rồi chưa đi chơi ấy chị. Mà mọi lần đi chơi là toàn e rủ, e chủ động trước, bây giờ e không rủ, e k chủ động để xem có rủ e đi chơi hay không, và kết quả là hơn 2 tháng rồi, chưa đi chơi lần nào!
    Làm sao để quên đc 1 người đây các chị ơi

13. monngonmoingay123

monngonmoingay123 Thành viên rất tích cực

Mùng 7/3 xe e bị hỏng, chồng đưa đi làm. Chồng gọi đó là "chuyến xe tình cảm" tặng ngày 8/3. Tối qua thì 2 đứa đưa nhau đi ăn thịt cày :( (Các mẹ đừng ném đá em)

14. trai_tim_mua_thu_2006

trai_tim_mua_thu_2006 Thành viên chính thức

Hic. Nếu chưa quên đc ngay thì bơ dần đi e ơi. Những ngày tnay k thèm gặp nữa. Tự đi chơi tự mua quà tự tạo niềm vui. Ngày thường cũng đừng gọi hay nhắn tin trc nữa. Kệ và bơ. Nếu mà họ yêu e thật lòng sẽ tự thấy hoảng sợ và lấy lòng e. Nhắn tin gọi điện cho e... còn nếu ko thì chị nghĩ e k nên tiếp tục đâu. Chấm dứt dần dần. Rồi sẽ quen thôi. Khi tìm đc niềm vui cho mình rồi em sẽ k cần ngta nữa đâu. Đi chơi với bạn bè nhiều vào.

15. TubepThien

TubepThien Ký gửi - Mua bán BĐS - 0936.064.702

Như vậy thì độc thân như em cho lành. Không được tặng gì cũng có cái lý do. :p

16. tuantaiquyen

tuantaiquyen Thành viên rất ngoan

cố gắng là quên được thôi e ạ, chúc em có đủ tự tin để quên được vì người như vậy thực sự k đáng để mình hi sinh.

17. nguyetminh88

nguyetminh88 Thành viên rất tích cực

Chồng mẹ nó khéo tưởng tượng ghê "Chuyến xe tình cảm" :D

18. monngonmoingay123

monngonmoingay123 Thành viên rất tích cực

chẳng bao giờ mua hoa cũng chẳng bao giờ mua quà gì ạ :)) chỉ được mỗi cái mồm

19. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Cái này thì chẳng ai giúp được em rồi, chỉ có em mới giúp được bản thân e thôi. Mọi người chỉ biết khuyên em, còn em có đủ mạnh mẽ để vượt qua không thì chỉ e mới làm đc.
    Bạn trai em mắc 3 bệnh rất nặng: keo kiệt, vô tâm, lười nhác (rửa bát ngày 8.3 cũng ko thoải mái). Em cứ chấp nhận vậy, dễ dãi vậy thì bạn ý coi là đương nhiên và ko tôn trọng em đâu. Em chưa có gia đình nên em chưa hiểu được nỗi khổ khi lấy phải 1 người chồng như vậy đâu. Vì vậy khi chưa có con cái thì hãy nhanh chóng mà rút.
    Em hãy nhớ là lấy 1 thằng chồng ko ra gì không chỉ là khổ bản thân em mà là khổ 3 đời: khổ em đã đành, sau còn khổ con em, khổ bố mẹ em nữa.
    Em không dễ quên vì có thể em chẳng có nhiều niềm vui gì ngoài bạn ý. Vì vậy để nhanh quên thì bên cạnh sự quyết tâm, em cần tìm cho mình nhiều niềm vui mới, làm mới mình bằng cách để ý đến cách ăn mặc, trang điểm, tham gia nhiều hội nhóm, mở rộng mối quan hệ, đi chơi nhiều cùng bạn bè,... lúc đó em sẽ dễ dàng quên bạn trai hiện tại của em.
    P/s: Chị cũng đã từng lụy tình như em, đã từng đau khổ, cô đơn nhưng rất may chị tỉnh ngộ đúng lúc. Và hiện tại chị đang có 1 người chồng tuyệt vời.

20. chipaoe2

chipaoe2 Thành viên kỳ cựu

có lẽ do tính từng người , ngoài điểm này ra thì mọi sự ntn? hàng ngày đối xử với bạn ra sao đó mới quan trọng