Kinh nghiệm: Chia Sẻ Đầy Đủ Kinh Nghiệm Đi Du Lịch Biển Hải Tiến Mùa Hè 2017 Tiết Kiệm, Tìm Chỗ Ăn Ở Thuận Tiện

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi Toilamgiau@, 15/3/2017.

1. Toilamgiau@

Toilamgiau@ Thành viên tích cực

Nhiều mẹ thắc nếu đi du lịch biển Hải Tiến Thanh Hóa nên đi vào thời điểm nào tốt nhất? Nên chọn nhà nghỉ, khách sạn hay ở Homestay? Ăn uống, các dịch vụ liên quan có đắt không? Dưới đây em xin Kinh nghiệm đi du lịch biển Hải Tiến mùa hè 2017 tiết kiệm, tìm chỗ ăn ở thuận tiện nhất để các mẹ nắm bắt được để có chuyến đi thuận lợi nhất nhé.

- Biển Hải Tiến Thanh Hóa có gì đặc biệt?

Biển Hải tiến Thanh giao thoa giữa hai xã Hoằng Tiến và Hoằng Hải - Huyện Hoằng Hóa. Đây là bãi biển mới nên vẫn giữ nguyên được vẻ đẹp tự nhiên, hoang sơ. Bãi cát trắng thoải, không có đá ngầm, sóng dịu, nước biển trong xanh, trên bờ biển được bao quanh bởi dãy phi lao nên cưc kì lý tưởng để dạo chơi, tắm biển...

Nếu mẹ nào có thời gian đi khoảng 2 ngày 3 đêm, biển Hải Tiến chắc chắn là lựa chọn rất thích hợp. Theo em tìm hiểu thì đi du lịch thích hợp nhất vẫn là từ tháng 4 đến tháng 9. Thời điểm này biển Hải Tiến thời tiết, không gian, sóng nước đều rất đẹp. Gia đình em đi vào tháng 6, vì lúc đấy con vừa nghỉ hè nên đi cho tiện.

Đi du lịch biển Hải Tiến vào mùa hè rất đông người nhưng vẫn "thoải mái" hơn Sầm Sơn

- Phương tiện đi du lịch biển Hải Tiến:

Phương tiện đi du lịch biển Hải Tiến thì nhiều lắm: Đi xe máy, xe khách, ôtô riêng hoặc đặt vé tàu. Nhà em đi 3 ng nên đi xe khách người ta chở đến tận bãi biển luôn (giá vé đi là 200k/2 ng lớn). Các mẹ có thể tham khảo một số phương tiện dưới đây nhé.

Lựa chọn đi bằng xe máy: Phương tiện này thường hay dành cho các bác hay đi phượt, picnick. Cung đường đi nếu xuất phát từ Hà nội sẽ đi theo Quốc lộ 1, qua Phủ Lý, Ninh Bình, tới cầu Tào Xuyên (qua trạm thu phí cầu Tào Xuyên 300m – trước khi vào thành phố Thanh Hóa), rẽ trái theo đường đi Thị trấn Bút Sơn (có biển chỉ đường ngoài quốc lộ). Sau đó chạy dọc theo đường huyện lộ khoảng 15 km là tới khu du lịch biển Hải Tiến Thanh Hóa. Tổng thời gian đi xe: khoảng 3.5 – 4 tiếng. (phí xăng xe khoảng 50-70k). Ngày trước em cũng hay đi hình thức này lắm.

Đi bằng ôtô: Đi Ôtô dù xe khách hay xe cá nhân vẫn di chuyển từ Pháp Vân - Cầu Giẽ - Ninh Bình. Chặng đường đi rút ngắn khoảng 2.5-3h đồng hồ thôi. Nếu đi xe khách thì các mẹ nên bắt xe từ bx Giáp Bát hoặc bến xe nước ngầm nhé. Hai bến xe này có nhiều xe chở khách về đến tận bãi biển luôn. Trước khi lên xe các mẹ (CM) nhớ hỏi trước giá nha, tránh bị lấy giá cao hơn.

Đi bằng tàu Hỏa: Từ thanh hóa đi du lịch biển Hải Tiến có rất nhiều cung giờ khác nhau để bạn lựa chọn phù hợp nhất. Giá vé đi tàu giao động từ 52-196.000đ tùy thuộc vào ghế ngồi. Sau khi đến Ga Thanh Hóa bạn có thể lựa chọn taxi để đến Du lịch biển Hải Tiến Thanh Hóa.

- Đặt phòng tại biển Hải Tiến Thanh Hóa.

Ở đây thì có rất nhiều nhà nghỉ, khách sạn, các villa. Nếu CM đi kiểu đại gia đình 3 - 4 gia đình nhỏ hoặc nhóm bạn 6 - 8 gia đình thì bạn có thể tham khảo các dạng phòng Villa.

Ở khu nghỉ dưỡng Eureka Linh Trường Resort thì có dạng Villa 3 - 4 phòng ngủ thêm 01 phòng khách và bếp thích hợp tụ tập nhóm đông. Eureka thì hơi bị cách biệt với các khu nghỉ KS khác nên thiên về nghỉ dưỡng thôi. ở đấy có dặng phi lao rất đẹp. Còn nếu như gia đình nào thích các tổ hợp vui chơi giải trí thì đến khu Hải Tiến. Ở đây thì vui hơn, nhiều dịch vụ cho trẻ con chơi. Nhà em có bé nhỏ nên em đến Hải Tiến. Nghỉ ngơi ở đấy cho con vui chơi, rồi tiện đường đi xe điện lên Linh Trường tham quan cũng rất được.

Phòng khách sạn khá sạch sẽ và hiện đại

Về giá phòng: Nhà em lại may mắn ở chỗ lê la các diễn đàn gặp được 1 anh quản lý các khách sạn, resort của các khu Eureka Linh Trường và Hải Tiến nên được tư vấn tận tình chọn được khách sạn ưng ý lại có view hướng biển (Năm nay nhà e định đi tiếp nên vẫn giữ liên lạc với anh này). Giá vé đi 2 ngày 3 đêm chỉ có 1tr8 thôi nhé đã có ăn uống rồi nhé cm cho 3 người (2 ng lớn và 1 trẻ nhỏ).

- Ăn uống ở đây như thế nào:

Nhà em dự kiến đi chỉ khoảng 3tr5 - hơn 4tr5 thôi. Với tầm số tiền này e tính cũng khá thoải mái để có thể lựa chọn được nhiều món ăn ngon. Có một đặc điểm e vẫn rất ưng đấy là ở đây đồ ăn với giá không bị cao như ở Cửa Lò, sầm sơn hay ở Cát Bà. Đặc biệt sáng ra ngủ dậy là có thể xem ngư dân đi thuyền về nên em có thể chọn được rất nhiều hải sản tươi ngon mang về nhờ nhà bếp của khách sạn chế biến. Giá mua hải sản cũng khá rẻ nên chọn thoải mái tầm khoảng 200-300.000đ là có đươc bữa ăn ngon rồi.

Mỗi một hôm gia đình em lại đổi thực đơn nhưng chủ yếu vẫn là ăn hải sản vì nó tươi ngon. Các mẹ mà đi Hải Tiến hãy hỏi ngay người dân ở đây để đi dọc xuống khu biển ở xã Hoằng Thanh để mua Hải Sản nhé. Vì khu này ngư dân đánh bắt rất nhiều, đặc biệt nhiều hải sản ngon mà lại rẻ nữa. Hôm sau khi về có thể mua làm quà rất thích hợp. Đợt e về mua mất chỉ khoảng 700k hải sản thôi nhưng được rất nhiều, tha hồ biếu anh em đấy ạ.

Còn thêm 1 món nữa em không quên mua đó là NƯỚC MẮM HẢI TIẾN. Em kén ăn lắm nhưng đặc biệt thích nước mắm ở đây ăn thơm ngon, đến nay nhà e vẫn duy trì sử dụng hết lại đến đại lý ở Hà Nội lấy. Em không tiện nói tên nước mắm nếu mẹ nào có nhu cầu em sẽ chỉ cho không lại tưởng em đang PR.

- Du lịch biển Hải Tiến còn điểm nào nữa?

Ngoài biển ra thì em có thuê xe điện đi chùa, đền gần đấy như chùa Hồi Long, đền Tô Hiến Thành...Nói chung các không gian này nhìn khá đẹp, đậm nét văn hóa đặc trưng. Nhưng nhà em đi khá ít vì không có nhiều thời gian nên vẫn dành để "ăn chơi" ở biển nhiều hơn.

TỔNG KẾT: Chuyến đi ăn chơi tẹt ga của cả gia đình em, em có tính áng chừng dưới đây ạ:

- Xe khách (cả đi và về): 400k.
    - Tiền phòng + ăn uống ở khách sạn: 1tr8.
    - Ăn - chơi ngoài khoảng 1tr6
    - Vé tắm bể bơi: cái này e chọn ngoài: 300k
    - Quà cáp: 700k

Tổng chi phí:
    4.800.000đ (vượt ngoài dự tính không cao).

==>>Nói chung nếu các mẹ có dự định đi du lịch biển, em rất ủng hộ đến Biển Hải Tiến. Đánh giá khách quan nếu khắt khe thì ở đây chất lượng chỉ ở mức khá thôi nhưng nếu thoải mái như gia đình em thì có thể đi ưng ý được. Em vẫn có dự tính đi tiếp nếu có thời gian. Vì gia đình em đặt mục tiêu mỗi năm sẽ đến một vài nơi khác nhau, có dịp vẫn sẽ quay lại. Chúc các Mẹ có chuyến đi thành công nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Toilamgiau@
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Toilamgiau@

Bãi biển Hải Tiến Thanh Hóa có rất nhiều khu vui chơi giải trí cho các bé nhỏ đến chơi, không gian nội thất hài hòa và đặc biệt không có có hiện tượng chặt chém như những khu khác ở Cửa Lò, sầm sơn hay cát bà...

3. noithatcosy

noithatcosy Thành viên đạt chuẩn

Biển Hải Tiến bên mình đã đi năm ngoái rồi, thấy rất thích, không gian tự nhiên thoải mái có cả khu vui chơi cảm giác mạnh nữa. Nói chung rất hợp để nghỉ dưỡng hay trải nghiệm không gian mới

4. dungimlang

dungimlang Thành viên đạt chuẩn

Biển đẹp, không gian rất lý tưởng để đến du lịch

5. dungimlang

:))

6. quoctrungdhkt

quoctrungdhkt Thành viên chính thức

Theo mình thì nên vào Đà nẵng , ngoài tiền vé máy bay thì mình đảm bảo tất cả các trải nghiệm về ăn uống , tắm biển , chụp ảnh , các thứ đều sẽ ăn đứt Thanh hóa

MeSoc89Toilamgiau@ thích.
  7. Toilamgiau@

Chắc chắn Đà Nẵng sẽ hơn rồi bạn ạ, nhưng kinh phí đi Đà Nẵng cũng khá tốn kém với xa. Nếu đi 2 ngày 1 đêm thì chọn các địa điểm du lịch mới và gần sẽ thích hợp hơn. Hè này mình cũng đang có ý định đi Đà Nẵng chơi :D

8. poca1102

poca1102 Thành viên sắp chính thức

Năm ngoái mình cũng đi biển Hải Tiến rồi, đêm tụ tập đốt lửa trại, hát hò, ăn uống ở đây thích lắm :D

9. anhtuanang

anhtuanang mãi chỉ yêu mình em

Hè này mình cũng phải đến đo một chuyến. nhìn cảnh đẹp quá không thể bỏ qua

10. dungimlang

Đi Đà Nẵng hoặc Nha Trang rất lý tưởng đó Bác. Ngoài Bắc mình thì đi Hải Tiến, sầm sơn, quảng Ninh đều đẹp

11. dungimlang

:))

12. Toilamgiau@

Năm nay phát triển thêm nhiều khu du lịch rất hấp dẫn đấy bạn ạ

Nước_Mắm_Hải_Tiến thích bài này.
  13. Toilamgiau@

Chắc năm nay sẽ có nhiều điểm hot hơn đấy bạn

14. Toilamgiau@

Cám ơn bạn nhé

15. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

muốn đi đà nẵng mà kinh phí thấy nặng quá, m tính đi tiết kiện nhất cũng 5tr rồi, tiền vé cũng mất 1tr5 rồi :( Chắc phải năm sau thôi, năm nay thử về hải tiến như bạn nói xem tn , hi vọng sẽ có trải nghiệm mới tốt

Toilamgiau@ thích bài này.
  16. Toilamgiau@

Về Hải Tiến rất ok đó chị, ở đây khu mới nhưng dịch vụ khá ok, nhà nghỉ cũng rẻ. Nhà em đi 3ng mà hết có hơn 4tr ý. Đi Đà Nẵng xđ 1 ng tiết kiệm nhất cũng phải tầm trên 4tr mới đủ

17. Toilamgiau@

Năm nay Hải Tiến bãi biển làm khá ok nên đi rất hợp lý

18. Toilamgiau@

19. anhtuanang

anhtuanang mãi chỉ yêu mình em

e định đi 4 người không biết chi phí như thế nào nhỉ

20. noithatcosy

noithatcosy Thành viên đạt chuẩn

Công Ty Mình năm nay đang định làm tour du lịch Biển Hải Tiến - Sầm Sơn không biết có ok không nhỉ