Thông tin: 15 Điều Cần Nhớ Nếu Bạn Muốn Thành Công

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Thiết kế website, 20/3/2017.

1. Thiết kế website

Thiết kế website Kinh doanh & Kiếm tiền dễ hơn

Thành công không tình cờ đến, ai thành công cũng từng trải qua đoạn đường vất vả với vô vàn thất bại và thử thách.

Nếu bạn muốn thành công thì hãy sống có mục đích. Chủ động đặt ra và thực hiện mục tiêu của bản thân.

Hi vọng ghi nhớ những điều nhỏ này sẽ giúp bạn đi đúng đường và đạt tới thành công

1. Nhớ những thành tích của bạn
    Khi bạn muốn bỏ cuộc hoặc cảm thấy không thể đi hết con đương. Hãy nhớ về những thành tích bạn đã đạt được và sử dụng chúng để làm động lực cho những mục tiêu còn lại

2. Nhớ tính trước
    Luôn có những va chạm và chướng ngại vật trên đường. Bạn phải luôn lường trước và tiếp cận chủ động khi đối phó với vật cản

3. Làm những gì bạn yêu thích
    Sẽ giúp bạn duy trì năng lượng và đam mê để tiến tới thành công

4. Nhớ rằng bạn có thể thất bại
    Hầu hết những người thành công đều trải qua rất nhiều thất bại. Không phải mọi cơ hội đều mang lại kết quả tốt. Hãy chuẩn bị tâm lý

5. Học từ những sai lầm
    Khi bạn thất bại, quan trọng là phải học hỏi từ những sai lầm. Xác định bạn cần làm gì khác đi để lần kế tiếp có thể đạt được mục tiêu

6. Nhớ chuẩn bị cho tình huống xấu nhất
    Hãy xác định kịch bản và hậu quả xấu nhất cho các lựa chọn của bạn, chúng có thể giúp bảo đảm bạn chỉ nhận những rủi ro đã được tính toán

7. Sử dụng thời gian hiệu quả
    Nếu muốn thành công, bạn cần sử dụng quỹ thời gian thông thái. Hãy xây dựng các chiến lược để tăng năng suất làm việc

8. Luôn đặt ra các mục tiêu
    Nếu bạn không chắc mình sẽ đi đâu, bạn sẽ không bao giờ tới đích. Vì vậy hãy định nghĩa rõ ràng những mục tiêu của bản thân để luôn có việc cần làm.

9. Nhớ tự kỷ luật bản thân
    Sẽ có những thứ bạn cần tử bỏ nếu muốn đạt được mục tiêu. Bạn sẽ không đủ khả năng làm được tất cả mọi điều bạn muốn, cần phải biết từ bỏ những lợi ích trước mất và ghi nhớ mục tiêu

10. Tính toán rủi ro cẩn thận
    Nếu bạn chưa xem xét hết những ưu, nhược điểm trong các sự lựa chọn. Bạn sẽ không đủ thông tin để đưa ra quyết định sáng suốt. Tính toán rủi ro cẩn thận nếu không có thể bạn sẽ mất đi cơ hội thành công

11. Theo dõi sự tiến bộ của bản thân
    Bạn cần biết mình đang tiến tới địch gần bao nhiêu để có thể điều chỉnh các kế hoạch cho phù hợp

12. Học kĩ năng giao tiếp
    Một người có kỹ năng giao tiếp tố có khả năng thuyết phục và truyền cảm hứng cho người khác

13. Nhớ tin vào bản thân
    Nếu bạn không tin bản thân mình thì sẽ chẳng ai tin bạn cả

14. Chấp nhận thay đổi
    Chúng ta đang sống trong một thế giới chuyển động nhanh chóng, mọi thứ không ngừng thay đổi. Nếu bạn chống lại sự thay đổi ... thì bạn sẽ bị bỏ lại phia sau

15. Nhớ yêu cầu giúp đỡ
    Những người thành công không ngại nhờ người khác giúp đỡ. Đừng sợ tìm kiếm sự giúp đỡ từ những người thông minh

15 Liệu có quá nhiều với bạn.? Hãy cố gắng ghi nhớ dần dần và áp dụng chúng mỗi ngày khi bạn sống và làm việc nhé.

Cuộc sống cũng giống như đi một chiếc xe đạp vậy. Nếu muốn thăng bằng thì bạn phải tiếp tục di chuyển

Chúc bạn thành công!
    Nguồn: 15 thing to remember If you want to be successful – AMY.MORIN

Tham khảo bài viết khác tại : keyweb.vn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thiết kế website
    Đang tải...

2. vu tran hung

vu tran hung Bắt đầu tích cực

15 điều dẫn đến thành công mà chỉ thấy có mấy điều dưới đầu ngón tay:oops:

Thiết kế website thích bài này.
  3. Thiết kế website

trau dồi theo thời gian thôi bác, quan trọng là mình còn khát khao thành công và có quyết tâm thay đổi kìa. Cố lên :D

4. monmon449

monmon449 Thành viên chính thức

đúng là 15 điều mà mình chỉ đếm trên đầu ngón tay :D

5. Thiết kế website

m cũng thế mn ah. Quan trọng là bản thân mình nỗ lực hết sức thôi và cảm thấy hạnh phúc. Người thành công chưa hẳn là người hạnh phúc ;)

6. dqvn

dqvn Thành viên đạt chuẩn

Hãy luôn giữ vững ý chí, niềm đam mê, ước mơ cháy bỏng, vượt qua mọi trở ngại và bạn sẽ thành công

7. Thiết kế website

Chính xác. Chúc bạn thành công nhé :inlove:

Thu Cận thích bài này.