Cần giúp: Thai 6 Tháng Tuổi Bị Phổi Bẩm Sinh?

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi Cuibin, 23/3/2017.

1. Cuibin

Cuibin Thành viên tập sự

Chào các mẹ, các mẹ giúp em với !!! Em đang mang thai cháu thứ 2 được 6 tháng rồi, đợt vừa rồi đi kiểm tra bác sĩ bảo con em bị bệnh phổi bẩm sinh (em đã đi khám ở 125 Thái Thịnh và cũng vào viện C khám bác sĩ Cường), bác sĩ khuyên em nên đình chỉ thai vì nếu sinh ra con em có khả năng tử vong luôn hoặc nếu có sống được thì cũng rất khó khăn về sau. Em rất thương con nhưng nếu cố giữ thì sợ sẽ khổ cả cuộc đời của con. Giờ em hoang mang lắm, có mẹ nào đã từng phá thai to như thế này chưa ạ? có thể cho em biết vào viện thì họ sẽ phá như thế nào ko ạ? Em đọc trên mạng thấy các TT y tế họ nói phá thai to có thể gây tử vong cho mẹ hoặc mất khả năng sinh sản nên em lo lắm. Các mẹ giúp em với ạ!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cuibin
    Đang tải...

2. bonbon37

bonbon37 Medautay

đau kho nhi, thực tình nếu trong hoàn cảnh mẹ nó mình cũng k biết phải làm sao nữa. theo mình ban đừng chần chừ nữa, bạn vào trong pshn, pstw siêu âm lại,.. kết quả ko có hy vọng gi hơn thì bác sỹ sẽ tư vấn cho bạn tốt nhất. mình nhớ trước đây vào pshn có mẹ đình chỉ thai 7 tháng kia, vo chong phai viết cam kết, thủ tục gì gi đấy. nếu bạn k có người quen trong pshn , mình sẽ giới thiệu cho mình chị này, chi nhiệt tình lắm. mấy năm nay mình toàn theo chi ấy

Cuibin thích bài này.
  3. Cuibin

Cuibin Thành viên tập sự

Cảm ơn bạn nhé, mình kiểm tra ở C thì bác sĩ chỉ bảo bỏ hay giữ thì tùy gia đình, mình đi khám 1 bác sĩ khác ở sản HN thì bác ý khuyên nên bỏ vì nếu em bé sống được thì cũng khổ cả đời. Mình hoang mang lắm không biết phải làm sao nữa.

4. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Buồn thật nhiều. Nhưng mn hãy cố gắng đừng gục ngã nhé.
    Vì nhà mình cách đây 5 tháng cũng giống như nhà mn, em dâu mình có bầu được 5 tháng khám bác Cường ở sản C và ở một vài chỗ khác cũng báo con bị vôi hóa ổ bụng và dị tật vòm hàm. Cả nhà như bị đánh gục vì nhà mình chỉ có 1 em trai mà 2 vc em ấy chưa có bé nào cũng phải cố gắng đi vài nơi vì TTY may có con mà con trai nữa. Nhưng rồi bị như vậy không giữ được. Bác sĩ khuyên đình chỉ thai. Cuối cùng sau khi suy nghĩ 1 tuần và tìm hiểu thông tin các nơi thì em mình vẫn phải đình chỉ thai. Rất buồn, nhưng rồi cũng phải vượt qua để chuẩn bị sức khỏe cho tương lai. Em mình dự định sau 6 tháng lại thả.

Mn cố gắng nên, tìm hiểu thêm vài chỗ và hỏi cả ý kiến bác sĩ về y tế bây giờ nếu con sinh ra thì có cơ hội điều trị thế nào nhé. Nếu không chắc chắn mình nghĩ mn vẫn nên để theo dõi thêm.

5. Cuibin

Cuibin Thành viên tập sự

Chị ơi em chị đình chỉ thai thì bệnh viện họ làm như thế nào ạ? Em đang không biết thai to như em thì bác sỹ sẽ đình chỉ thai như thế nào và sau đình chỉ thai thì gặp những vấn đề gì.

6. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Cái này thì chị chỉ biết là em chị được tiêm thuốc chờ 8h-10h gì đó thì có cơn co và chuyển dạ sinh. Bạn nên hỏi thông tin từ bác sĩ nhé.

7. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

vào viện sản khám và nhận tư vấn bạn ạ, càng để lâu càng k tốt bạn ạ

8. chito.shoe

chito.shoe San Sẻ Lỗi Lo - Tiếp Sức Thành Tài

Chia buồn cùng mẹ nó. Mình cũng có cô bạn thai lưu lúc 7 tháng và phải cho ra. Nếu thai to thế này nếu mình ko nhầm thì họ sẽ kích cho sinh non bạn ạ
    Giống như bạn sinh bình thường thôi, nhưng sinh thường là bé đòi ra còn đây là bác sỹ sẽ tiêm thuốc để kích thích sinh non. Sinh non thì minh nghĩ giống như bạn sinh nở bình thường ấy ko dễ làm người mẹ tử vong đâu.
    Bạn cũng nên hỏi bác sỹ chi tiết về đề này nữa để có thông tin chắc chắn 100% nhé.

Cuibin thích bài này.